คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมไปชอบรุ่นพี่คนนึง ตอนปี 2010 นะครับประมาณ เดือนธันวานี่แหละ แล้วเราก็คบกัน เอ่อ รุ่นพี่คนนั่นเขาอยู่ ม.6 ผมอยู่ ม.4 เราคบกันไปจนผมขึ้นม.5 ส่วนเขาก็ขึ้นมหาลัยในปี 2011 หลังจากที่เค้าคนนั้นจบไปแล้วเข้ามหาลัย เรายังไม่ได้เจอกัน แล้วเราก็โทรคุยกัน แบบว่า สองสาม อาทิต ครั้งบางทีก็คุยเอม แล้วก็เฟส ส่วนมหาลัยที่เค้าคนนั้นไปอยู่ห่างกัน 1 จังหวัดครับไม่ยากอะไรทีจะไปหาแต่ไม่มีเวลาไป เค้าคนนั้นเกิดวันที 20 สิงหา ผมเลยบอกเค้าคนนั้นไปว่า จะไปหาแล้วเอาของขวัญไปให้ในวันที่ 20 สิงหา2011 ซึ่งมันตรงกับวันเสาร์พอดี ผมบอกเค้าคนนั้นตอนวันที่ 16 กรกฎา หลังจากนั้นผมไม่ได้โทรไปหาเค้าคนนั้นเลย ได้แต่คุยเฟส เฉยๆ แล้วพอวันที่ 29 กรกฎา ผมออนเฟสเป็นครั้งสุดท้ายในเดือนนั้น ไม่ได้ออนนานจนถึงวันที่ 5 สิงหา เลยมาออนเฟส ปรากฎว่า!!! ผมไปดูเฟส ของเค้าคนนั่น ผมเจอ มันเขียนด้านบนของรายชื่อเพื่อนอะครับ ว่า .... กำลังคบกับ.... ผมแน่นเลยครับตอนนั้น อะไรวะ คุยกันมาดีๆ ตั้ง นาน แค่ทิ้งระยะติดต่อไป ไม่กี่อาทิต คบคนอื่นเฉย ไม่บอกไม่กล่าวเลยแถมยังเอาขึ้นเฟสบอกให้ people รู้กันด้วยว่ากำลังคบกัน ทีตูไม่เห็นทำงี้เลยแว๊!!! ถ้าจะโทรไปถามก็ไม่กล้า ตอนนี้ผมไม่กล้าทำอะไรทั้งนั้นเกี่ยวกับผู้หญิงคนนี้ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไป แล้วนัดของเราล่ะ!!? เธอคงไม่สนใจ ผม.... ใครก็ได้ครับ บอกทางออกดีๆซักทางที ขอบคุณครับ