ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

?? * Eden Hazard * ??
    *.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,376

[จะซื้อ]ขอข้อมูลสำหรับ PS3 เเละ XBOX หน่อยครับ

คือกะว่าจะซื้อเครื่องใดเครื่องหนึ่งครับ เเต่ไม่รู้จะเอาอ่ะไรดี ผมอยากได้ที่ราคาพอดี ๆ สามารถเล่นเกมส์ก็อปได้ครับ ช่วยเเนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ต้องมองว่า จะเล่นเกมไหนดีกว่าครับ

PS3 ดังๆ ก็เกม God of war , Uncharted , Killzone , metal gear solid

Xbox ก็ Halo , gear of war

ส่วนตัว เชียร์ PS3 นิดๆ เพราะเกมชูโรง ของมันเทพมาก Uncharted จ้า สนุก+ภาพสวยเวอร์ๆ + God of war ด้วยนะเออ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกคนหนึ่งใน jokergame
    ร้านริมหาด LEMON
    กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,816
    XBOX 360 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี เพราะสามารถเล่นเกมส์ก็อปได้เกือบทุกแผ่นเว้นแต่บางแผ่นที่ต้องใช้กับเครื่องโซน US เท่านั้นซึ่งโดยส่วนมากที่เค้าขายในบ้านเราจะเป็นเครื่องโซน JAP
    ตอนนี้ XBOX 360 เกือบทั้งหมดจะเป็นรุ่น SLIM สีดำ ส่วนฮาร์ดดิสไม่แน่ใจว่าจะมีเท่าไหร่ ส่วนราคานั้นก็แล้วแต่ร้านที่ขายเพราะส่วนใหญ่เครื่องรุ่น SLIM จะมี KINACT ขายพ่วงมาด้วย...
    **ที่บ้านใช้เครื่องอ้วนสีขาวรุ่นอาเขต อยู่ทนมาร่วม 2 ปีกว่ายังไม่มีไฟแดงให้เห็น ผ่านสมรภูมิในเกมมาอย่างโชกโชนทั้ง COD, CRYSIS , HALO รู้สึกราคาอยู่ที่ 7500 ถ้าสนใจรุ่นนี้ลองไปสอบถามดูได้
    แต่รุ่นนี้ไม่มีฮาร์ดดิส

ร้อน... เรื่องปกติของเมืองไทย ทำใจเถิด...

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxllollxx อ่านกระทู้
    ต้องมองว่า จะเล่นเกมไหนดีกว่าครับ

PS3 ดังๆ ก็เกม God of war , Uncharted , Killzone , metal gear solid

Xbox ก็ Halo , gear of war

ส่วนตัว เชียร์ PS3 นิดๆ เพราะเกมชูโรง ของมันเทพมาก Uncharted จ้า สนุก+ภาพสวยเวอร์ๆ + God of war ด้วยนะเออ
    เเล้ว PS3 มันสามารถเล่นเกมส์เเผ่นก็อปได้รึปล่าวครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    74
    ดันหน่อยนะครับ ต้องการข้อมูลอีก

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    PS3 แผ่นแท้เท่านั้นจ้าาาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    74
    เเล้ว XBOX ที่เล่นเเผ่นก็อปมันราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    Xbox 360 Jasper ครับ! มือสองอยู่ราวๆ 6000-7500 ถ้าราคาเกินนี้ผมถือว่าเเพงครับ
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    Xbox 360 Jasper ครับ! มือสองอยู่ราวๆ 6000-7500 ถ้าราคาเกินนี้ผมถือว่าเเพงครับ
    ขอบคุณที่เเนะนำราคาให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    เเล้วถ้า มือ1 XBOX เเต่เล่นเกมก็อปได้หล่ะครับมันประมาณเท่าไหร่

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมเชียรให้เล่นแท้นะไม่ว่าจะ xbox หรือ PS ผมเล่น PS3สว่าง อยู่ผมบอกเลยว่า EX ของ PS นี้มันครับ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ผมเชียรให้เล่นแท้นะไม่ว่าจะ xbox หรือ PS ผมเล่น PS3สว่าง อยู่ผมบอกเลยว่า EX ของ PS นี้มันครับ
    คืดว่าตังผมไม่ค่อยจะมีอ่ะครับ = =*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    PS3 สามารถเล่นก็อบได้ครับผ่าน HDD ถ้า FW 3.55 ถ้าสูงกว่านี้ถึง FW 4.11 แต่ไม่เกินนี้สามารถ Downgrade ได้ครับ ซึ่งปัจจุบันเครื่อง PS3 ที่เป็น FW 3.55 มือหนึ่งนั้นหายากและราคาค่อนข้างสูง (ประมาณ 18,000 กว่าบาท) อีกทั้งถ้าเป็นผู้เล่นมือใหม่อาจะถูกหลอกได้ครับ (เอาเครื่อง downgrade หรือ มือสองมาย้อมแมวขาย) ดังนั้นถ้าจะเล่น PS3 ตอนนี้จึงนิยมเล่นแผ่นแท้ครับ ซึ่งราคาแผ่นจะขึ้นอยู่กับโซนของแผ่นนั้นๆ ส่วนเกมที่ฮิตๆนั้นคงหนีไม่พ้น Uncharted 1,2,3 ,Killzone ,GoW
    ข้อเสียของ PS3 ถึงแม้จะมี PS move และ PS3eye แต่ก็ยังไม่สามารถสู้ Kinect ของ Xbox ได้ อีกทั้งระบบ Online ที่สู้ของทาง Xbox ไม่ได้ (ถึงจะฟรีก็เถอะ)

มาดูฝั่ง Xbox กันบ้าง ราคาอยู่ที่ 10,000 ต้นๆ สามารถเล่นแผ่นก็อบปี้ได้ หรือ แปลงเครื่องให้เล่นจาก Hdd ได้เลย ระบบออนไลน์ก็ดีกว่าครับแต่ต้องเสียเงินนะแต่ก็ไม่แพงเท่าไหร่ ระบบ Kinect อาจจะสามารถพัฒนาได้ไกลกว่านี้

ตัดสินจากงบประมาณ ถ้างบน้อย แนะนำ Xbox เพราะสามารถหาแผ่นก็อบได้ ซึ่งมีราคาถูก
    แต่โดยส่วนตัวผมเล่น PS3 ด้านสว่างเพราะการสะสมแผ่น Rare เป็นอะไรที่สุดยอดมาก
    ปล. ไม่แนะนำให้ซื้อเครื่องเล่นเกม มือสองครับเพราะเราไม่รู้ว่ามันผ่านสมรภูมิอะไรมาบ้าง เพราะผู้ขายไม่บอกเราหรอกครับว่าเครื่อ
    มันไม่มีตรงไหน ส่วน Xbox ถ้าจะซื้อก็ http://www.jokergameth.com/shop/index.php?cPath=62 ตามลิงค์ไปเลยครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Victorique de Blois อ่านกระทู้
    PS3 สามารถเล่นก็อบได้ครับผ่าน HDD ถ้า FW 3.55 ถ้าสูงกว่านี้ถึง FW 4.11 แต่ไม่เกินนี้สามารถ Downgrade ได้ครับ ซึ่งปัจจุบันเครื่อง PS3 ที่เป็น FW 3.55 มือหนึ่งนั้นหายากและราคาค่อนข้างสูง (ประมาณ 18,000 กว่าบาท) อีกทั้งถ้าเป็นผู้เล่นมือใหม่อาจะถูกหลอกได้ครับ (เอาเครื่อง downgrade หรือ มือสองมาย้อมแมวขาย) ดังนั้นถ้าจะเล่น PS3 ตอนนี้จึงนิยมเล่นแผ่นแท้ครับ ซึ่งราคาแผ่นจะขึ้นอยู่กับโซนของแผ่นนั้นๆ ส่วนเกมที่ฮิตๆนั้นคงหนีไม่พ้น Uncharted 1,2,3 ,Killzone ,GoW
    ข้อเสียของ PS3 ถึงแม้จะมี PS move และ PS3eye แต่ก็ยังไม่สามารถสู้ Kinect ของ Xbox ได้ อีกทั้งระบบ Online ที่สู้ของทาง Xbox ไม่ได้ (ถึงจะฟรีก็เถอะ)

มาดูฝั่ง Xbox กันบ้าง ราคาอยู่ที่ 10,000 ต้นๆ สามารถเล่นแผ่นก็อบปี้ได้ หรือ แปลงเครื่องให้เล่นจาก Hdd ได้เลย ระบบออนไลน์ก็ดีกว่าครับแต่ต้องเสียเงินนะแต่ก็ไม่แพงเท่าไหร่ ระบบ Kinect อาจจะสามารถพัฒนาได้ไกลกว่านี้

ตัดสินจากงบประมาณ ถ้างบน้อย แนะนำ Xbox เพราะสามารถหาแผ่นก็อบได้ ซึ่งมีราคาถูก
    แต่โดยส่วนตัวผมเล่น PS3 ด้านสว่างเพราะการสะสมแผ่น Rare เป็นอะไรที่สุดยอดมาก
    ปล. ไม่แนะนำให้ซื้อเครื่องเล่นเกม มือสองครับเพราะเราไม่รู้ว่ามันผ่านสมรภูมิอะไรมาบ้าง เพราะผู้ขายไม่บอกเราหรอกครับว่าเครื่อ
    มันไม่มีตรงไหน ส่วน Xbox ถ้าจะซื้อก็ http://www.jokergameth.com/shop/index.php?cPath=62 ตามลิงค์ไปเลยครับ
    ขอบคุณมากครับ ว่าเเต่ว่า ที่เว็ปพี่โจ๊ก เค้าลงนั้นเค้าลงมาเดือน ธันวา 54 อ่ะครับเเล้วจะรู็ได้ไงว่ามันอัพเดท ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    PM ไปถามพี่เค้าได้เลยครับ ซึ่งถ้าซื้อเครื่องจากที่ร้านพี่เค้าก็จะอัพเป็น เวอร์ชั้นล่าสุดให้เลย (ฟรี รวมถึงหลังการขายด้วย)

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ถ้าคิดจะซื้ดอเครื่องมือ1แนะนำร้านทางเน็ตร้านอื่นดีกว่าแต่ถ้าให้ดีลองเลือกเองกะมือจะดีกว่า ร้านทางเน็ตแนะนำ
    nadz ครับของถูกดี
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    xbox ผมซื้อมา 17000 ครับเป็น slim+แปลง JTAG แล้วพร้อม kinect ครับ
    BF3 โดนแฮค

กล่าวขอบคุณ
    0
    ที่ผมบอกให้เค้าซื้อที่นี่เพราะที่นี่คือเวป Joker ครับซึ่งร้านพี่เค้าก็บริการดีรวมถึงบริการหลังการขายด้วย ราคาก็มาตราฐานเดียวกัน แต่ที่อื่นถ้ามีอัพเดทต้องเสียเงินเพิ่มแต่ที่นี่ฟรี มาใช้บ้านเค้าก็ต้องอุดหนุนเค้าสิครับ รู้จักมารยาททางสังคมออนไลน์บ้างมั้ยครับเนี่ย

ปล. ผมเป็นลูกค้าทั้ง เวปนี้และก็เวป Nadz ถ้า PS3 ผมให้ Nadz แต่ Xbox ต้องที่นี่เท่านั้น

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    PS3 FW 4.11 สามารถดาวเกรดได้นะครับ แต่เครื่องนั้นต้องไม่ใช่ล็อตใหม่ เป็นเครื่องล็อจเก่าที่เคยเป็น 3.55 มาก่อน สามรถดาวเกรดได้นะครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomthai2543 อ่านกระทู้
    คืดว่าตังผมไม่ค่อยจะมีอ่ะครับ = =*
    ครับเข้าใจ PS3 ที่ลง CFW. เดี่ยวนี้ราคาสูงครับ ถ้าเทียบกับเครื่อง FW. แท้เพราะเครื่องล็อตใหม่มัน Fw. เครื่องจากโรงงานเป็น 4.11 หมดแล้ว ส่วนตัวผมว่า Ex ฝั่ง PS นี้อลัง เยอะ และมันส์กว่าของ Xbox นะครับ อาจเป็นเพราะผมเล่น PS มาตลอดก็ได้เพราะเกมเดี่ยวนี้มัลติเยอะ เกมฝั่ง Xbox บางเกมก็มาลง PC ผมเลยรู้สึกเหมือนว่ามี Xboxก็ไม่ต่างจาก PC เอา PC ไปเลยดีกว่า - -"
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แนะนำ ps3 เล่นแท้ครับ online ฟรี เล่นที่ละเกมครับ เล่นจบ เก็บ Trophy จน พอใจ ก็ขายแผ่น ทำทุนไปซื้อเกมใหม่ครับ เกมเดียวนี่เล่นได้เป็น 2-3 เดือนครับ
    ส่วน xbox slim เล่นก๊อปได้ ราคาแพงเวอร์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ต้องดูด้วยนะว่าจะซื้อแท้ตอนนี้ดีจริงหรือ!!

เพราะว่าอีกไม่กี่ปีเครื่องตัวใหม่ก็จะออกมาแล้ว (แล้วแต่ความคิดนะ)

Ps3 เล่นแผ่นก็อปไม่ได้แต่เล่นผ่าน HDD ได้เวลาลงเกมส์มีสองทาง นำ HDD ไปลงที่ร้าน และหาโหลดตามเน็ต เกมฉะเพราะเครื่องมีเยอะมาจากทางฝั่งญี่ปุ่นส่วนมาก

xBox360 เล่นเกมก็อปได้ราคา เริ่มต้นที่ 45 บาท และปัจจุบันสามารถเล่นผ่าน HDD ได้เลยโดยการซื้อแผ่นก็อปมาลงที่เครื่องแล้วเล่นโดยไม่ใช้แผ่น เกมฉะเพราะส่วนมาจะมาจากทางยุโรป เกมฉะเพราะเครื่องก็มีเยอะเช่นกันกับ PS3 แต่จะไปทางเครื่องเล่น คิเน็ต (อุปกรณ์ตรวจจับการเคลื่อนไหว) ที่เล่นไม่ใช้จอยแต่ถ้าซื้อแยกก็แพงเอาเรื่อง เริ่มต้นที่ 4000 บาท

ปล.สุดท้ายก็แล้วแต่จะชอบนะจ๊ะ ^^
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Question

รอซื้อ ps ตัวใหม่เลยคับ ถ้ารอไม่ไหวก็ซื้อps3. เลยครับเกมexc.มีแต่เกมเทพผมชอบsocom4 นะ
    ของผมเป็นตัว cfw3.55 ซื้อมาพร้อม hd 500 g ได้เกม 40เกม 1500 bathผมว่าจะลองใช้
    TB ที่สามารถเล่นเกมใหม่ๆได้ราคาประมาณ 2500 hd 500 ราคา 2800ไม่รวม
    ค่าลงเกมส์ ซื้อแท้จะถูกกว่าครับแต่แผ่นแพงลองคิดดูครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ถ้าจะเอา ภาพสวย xbox ถ้าอยากเล่นเกม exclusive ต้องps3เพราะถ้าเป็นเกมที่ลงทั้ง2เครื่ิอง xbox ทำได้ดีกว่าเพราะส่วนใหญ่เกมที่รันใน ps3 ภาพจะออกมาที่ 720Pเเต่xbox ภาพออกมาที่ 1080P
    ดูตัวอย่างเช่นเกม gta iv xbox vs ps3 ภาพคนละเรื่องเลย

โดยส่วนตัวผม มีทั้งสองเครื่องเเต่ผมเล่นเเต่เเผ่นเเท้ ps3 เอาไว้เล่นเกม exclusive อย่างเดียว
    พี่โจ๊ก เเบนผมทำไม User เก่าผม 0800998951

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hallynews อ่านกระทู้
    แนะนำ ps3 เล่นแท้ครับ online ฟรี เล่นที่ละเกมครับ เล่นจบ เก็บ Trophy จน พอใจ ก็ขายแผ่น ทำทุนไปซื้อเกมใหม่ครับ เกมเดียวนี่เล่นได้เป็น 2-3 เดือนครับ
    ส่วน xbox slim เล่นก๊อปได้ ราคาแพงเวอร์ครับ
    xbox เล่นก็อปได้ 11000 ps3 เล่นก็ปได้ 15000 up นะครับ ส่วนเกม ps 3เล่นได้นานจริงเเต่ socm 4 กะ killzone3 เชื่อมั้ยผมเล่น 4 วันจบ....
    พี่โจ๊ก เเบนผมทำไม User เก่าผม 0800998951