ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

Unhappy ช่วงนี้เข้าwebsiteเหล่านี้ไม่ได้เลยอ่ะครับ

คือคอมพิวเตอร์อีกตัวนึงต่อสายLANเป็นทอดๆมา ไปๆมาๆช่วงนี้เข้าพวกเวปไม่ได้เลยเช่น http://www.google.co.th/ มันก็ขึ้นบอกว่า

หน้าเว็บนี้ไม่พร้อมใช้งาน
    Google Chrome ไม่สามารถเข้าถึงเว็บไซต์ โดยทั่วไปแล้ว จะมีสาเหตุมาจากปัญหาเครือข่าย แต่อาจเป็นผลมาจากไฟร์วอลล์หรือพร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ที่ได้รับการกำหนดค่าไม่ถูกต้อง
    ต่อไปนี้คือคำแนะนำ:
    โหลดซ้ำหน้าเว็บนี้ในภายหลัง
    เพิ่ม Google Chrome ให้เป็นโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตในการตั้งค่าไฟร์วอลล์หรือซอฟต์แวร์ป้องกันไวรัสของคุณ หากเป็นโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตอยู่แล้ว ให้ลองลบโปรแกรมนี้ออกจากรายการโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตก่อน แล้วเพิ่มลงไปใหม่อีกครั้ง
    หากคุณใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ ให้ตรวจสอบการตั้งค่าพร็อกซีหรือติดต่อผู้ดูแลระบบเครือข่ายของคุณเพื่อให้แน่ใจว่าพร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ทำงานอยู่ หากคุณคิดว่าไม่ควรใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ ให้แก้ไขการตั้งค่าพร็อกซีของคุณ: ไปที่ เมนูไขควง > การตั้งค่า > แสดงการตั้งค่าขั้นสูง... > เปลี่ยนการตั้งค่าพร็อกซี... > การตั้งค่า LAN และยกเลิกการเลือกช่องทำเครื่องหมาย "ใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์สำหรับ LAN ของคุณ"
    ข้อผิดพลาด 109 (net::ERR_ADDRESS_UNREACHABLE): ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์

หลายๆเวปก็เป็นนะเช่นfacebook hotmail yahoo แต่ผมเข้าเวปjokerได้อ่ะ งงม่ะ -*- และปกติผมก็เข้าเว็ปsiamsportก็เข้าได้นะ
    ฝากผู้รู้ช่วยทีครับผม
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลอง ping google.co.th ดูก่อน ถ้าปิงติดก็ลองเปลี่ยน dns เป็น 8.8.8.8 ,8.8.4.4

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    จะลองดูครับผม ขอบคุณครับ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB