ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Minecraft Server Games Master

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

Minecraft Server Games Master

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakorn1911

The Sandbox Video Game! - สุดยอดเกมส์แนว Sandbox ที่ทุกๆคนต้องลอง!

ติดตามข้อมูล, ข่าวสารเกมส์ และความคืบหน้าเว็บไซต์ Life Minecraft ชุมชนคนเล่น Minecraft ได้ที่!
    http://lifeminecraft.blogspot.com

เกมส์นี้ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงอาจเคยเห็น Screenshot ของเกมส์นี้แล้วคิดว่า "นี้มันเกมส์อะไรฟร่ะ? ดูท่าทางปัญญาอ่อนน่าดู" พอลองโหลดมาเล่น "เห้ย เล่นไงฟร่ะ?" แต่สำหรับผมแล้วผมบอกเลยว่า "ผมรักเกมส์นี้มาก! เป็นเกมส์อะไรที่โคตรวิเศษจริงๆ"

เกมส์นี้จะเป็นเกมส์แนว Sandbox หรืออาจเรียกอีกอย่างว่า OpenWorld โดยเกมส์นี้เราจะสามารถทำอะไรก็ได้ภายในโลกส่วนตัวของคุณ โดยจะเริ่มต้นที่ "หาทรัพยากรและผสมของ"จากนั้นก็สร้างบ้าน, ล่าศัตรู, หนีศัตรู, เก็บเลเวล, หาอะไรกินยามคุณหิว, เลี้ยงสัตว์, ทำฟาร์ม, ผจญภัย, ขุดเหมือง, บุกเหมืองร้าง, หาแร่ไปผสมไอเท็มระดับสูงขึ้น, บุกดันเจียน จุดเกิดของศัตรู, สร้าง Enchanter เพื่อนำเลเวลมาแลกคุณสมบัติอาวุทใหม่ๆ, ทำประตูไปนรก, หาไอเท็มใหม่ๆจากนรกมาทำยาพิษ, ผสมยาพิษใหม่ๆไว้ป้องกันตัวและเพิ่มประสิทธิภาพของเรา, ตามหาความลับของ The End โลกใบใหม่ที่รอคุณอยู่, บุกสู่ The End, ต่อสู้กับ Enderdragon บอสตัวสุดท้ายในเกมส์, กลับสู่โลกและฉากจบเกมส์! (กว่าจะจบ = =") แต่นอกจากรีวิวแล้วคุณยังสามารถทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ นับว่าเป็นเกมส์ที่"ตามใจคุณ"เลยก็ว่าได้ครับ คุณจะสามารถทำอะไรก็ได้ภายในเกมส์

แต่ถ้าคุณเบื่อคุณก็ยังสามารถเล่นกับเพื่อนได้ด้วย ร่วมต่อสู้กับเพื่อนๆ, ร่วมกันสร้างสิ่งก่อสร้างกับเพื่อนๆ หรือต่อสู้กับเพื่อนๆของคุณ ซึ่งแน่นอน คุณสามารถเล่นได้อย่าง"ตามใจคุณ"เหมือนกัน เกมส์นี้นับว่าเป็นอะไรที่ Indy มากๆจนได้รับรางวัล 2010 Indie of the Year Awards จากเว็บไซต์
    http://www.indiedb.com มาแล้ว

สำหรับเวอร์ชั่น 1.0 มีอะไรใหม่?
    สำหรับ 1.0 นั้นจะเริ่มพัฒนาให้เหมือน RPG มากขึ้น โดยหลักๆก็จะมีตามนี้นะครับ
    - มี Achievement ใหม่ๆ
    - มีม็อบใหม่ (เอนเดอร์ดราก้อน, ม็อบในนรกใหม่ๆ และอื่นๆ)
    - มีคุณสมบัติของม็อบใหม่ๆ (การออกลูก, เอนเดอร์วาบเก่งขึ้น และอื่นๆ)
    - เปลี่ยน Texture ใหม่ๆ
    - เปลี่ยนเสียงและเพิ่มเสียงใหม่ (ไม่ค่อยชอบบางเสียง - -*)
    - ระบบเลเวล
    - ระบบยาพิษ
    - ระบบ Stronghold ใหม่ๆ
    - โลก The End ใหม่
    - มีฉากจบเกมส์แล้ว
    - ระบบนรกใหม่ (ให้ดูน่าผจญภัยมากกว่าเดิม)
    - มีไอเท็มใหม่ๆ (ไอเท็มที่ไว้ผสมยาพิษ, มีแผ่นเล่นเพลงเพิ่มมา 9 แผ่น และอื่นๆ)
    - พื้นที่หิมะกลับมาแล้ว (ตอนเวอร์ชั่น Beta 1.8.1 จะตัดออก ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไร)
    - พื้นที่เห็ดใหม่
    - เปลี่ยนมุมมองของธนูในเกมส์เป็น 3D (เมื่อก่อนจะเห็นเป็น 2D)
    - ธนูมีการพังได้
    - สามารถซ่อมเครื่องมือได้
    - มีโหมด Hardcore ใหม่ (โหมดท้าทาย ตายปุ๊บโลกหายปั๊บ)
    และสามารถดูเพิ่มเติมได้ใน
    ครับ

สำหรับคลิปวิดีโอสอนนั้นกำลังจัดทำนะครับ แต่จะมีหลายบทสอนอยู่เหมือนกัน ดังนั้นอาจใช้เวลาค่อนข้างนานกว่าจะเสร็จสมบูรณ์นะครับ ไหนจะต้องมีดูแลบล็อกและทำเว็บด้วยอ่ะครับ เลยไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ (อาจต้องรอเว็บของเราให้เสร็จก่อนน่ะครับ ประมาณเดือนนี้แหละ หลังจากนั้นผมถึงจะรีบทำคลิปให้เสร็จทันที)

แน
    ะนำให้ไปดูวิธีเล่นตามนี้นะครับ (ภาษาอังกฤษน้ออ = =")

คลิปสอนเล่น Minecraft อย่างเป็นทางการ:
    http://www.minecraft.net/game/howtoplay
    หน้า MinecraftWiki อย่างเป็นทางการ:
    http://www.minecraftwiki.net/wiki/Tutorials

(ลิงค์ตรงถูกระงับการใช้งานไปเรียบร้อยครับ Bandwidth เกิน ตอนนี้ก็ Mediafire กันไปก่อนนะครับ = =")

=========================

:: Lasted Version ::

Minecraft 1.0

:: Older Version ::

Minecraft Beta 1.8.1

เปิดอีกรอบรับเฉพาะคุณรู้จักนะครับขออภัยด้วย

อยู่กันต้องมีกฏ กฏครับ ตามนั้นเลย (เครดิต MC-TH)
    1.ก่อกวน เซิฟเวอร์ แบน
    2.คำหยาบ เตะ
    3.พังของชาวบ้าน เรียกมาสอบถาม ไม่มา แบน เหตุผลฟังไม่ขึ้น แบน
    4.ปั้มของ เตือน 1 ที และครั้งที่ 2 แบน
    5.เป็นต้นเหตุของการทะเลาะกัน แบน
    6.ทำการโกงเกมเช่น x-ray ถ้าจับได้ เตือน 1 ที และครั้งที่ 2 แบน
    7.ขโมยของชาวบ้านถ้าจับได้ เรียกมาสอบถาม ไม่มา แบน เหตุผลฟังไม่ขึ้น แบน
    8.ก่อนที่จะโวยวายอะไรกรุณาอ่าน​ประกาศของเว็บก่อนด้วย
    9.ห้ามเหยียบย่ำและ/หรือทำลายพื​ชผลทางการเกษตรของคนอื่น
    10.ห้ามราดลาวาใส่ผู้เล่น หรือ ทรัพย์สินของผู้เล่น
    11.ขุดหลุมลึกๆแล้วกรุณากลบด้วย
    12.ห้ามใช้สกิลไปฆ่า/เกรียนผู้เ​ล่นอื่น ยกเว้นเขามาขโมยของ ทำร้าย
    13.สร้างบ้านให้เป็นระเบียบแล้ว​ต้องสร้างให้สร็จทุกหลังใครทำไว้แล้วไม่อยู่ ลบทิ้ง
    14. กรุณาล็อกกล่องทุกใบ ถ้ามีปัญหาของในกล่องที่ไม่ล็อก​หาย จะไม่รับผิดชอบ เพราะถือเป็นความผิดของผู้เล่น
    15. ห้ามใช้ไฟแช็คจุดไฟฆ่ากัน ยกเว้น กรณีที่มีผู้เล่นท่านอื่นมาก่อก​วน สร้างความไม่สงบ อนุญาติให้ใช้ได้ตามความเหมาะสม

ก่อนอื่นเลยนะครับต้องมี
    Minecraft 1.8.1
    Java
    Hamachi

Minecraft Member

1.Name : กฤต
    Minecraft Name : KritNopap
    Class : Assassin/Engineer
    2.Name : อิง
    Minecraft Name : Mal2iiks
    Class : Gaymer
    3.Name : บอย
    Minecraft Name : BoySukawit
    Class : Treasure Hunter Farmer
    4.Name : บิ๊ก
    Minecraft Name : bignew20
    Class : Builder
    5.Name : ฟิว
    Minecraft Name : oSlayeRo
    Class : Slayer
    6. Name : แบงค์
    Minecraft Name : BankMay
    Class : Builder
    7.Name : ต้น
    Minecraft Name : Tonkhung
    Class : - (ยังไม่รู้)

ระบบ RPG มี Class ต่างๆ

1. Miner [นักขุด] - ขุดแร่ต่างๆเพื่อเอาไปขาย , วางรถราง , ลุยดันเจี้ยน
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Pickaxe ทุกชนิด , Iron Sword

2. Knight [อัศวิน] - ทำเควสให้ชาวบ้าน , ล่ามอนสเตอร์ ล่าสัตว์
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Iron Sword , Iron Armor Set

3. Archer [นักธนู] - เหมือนอัศวิน
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Bow , Arrow , Stone Sword , Leather Armor Set

4. Assassin [นักฆ่า] - เหมือนอัศวิน
    อุปกรณืที่เกี่ยวข้อง : Bow , Arrow , Iron Sword

5. Berserker [นักรบดาบใหญ่] - เหมือนอัศวิน
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Diamond Sword

6. Farmer [ชาวสวน] - ปลูกข้าว , อ้อย , ขายอาหาร
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Hoe ทุกชนิด , Seed , Sugar Cane , Wheat

7. Alchemist [หมอ] - หลอมยา , ขาย Potion
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : วัตถุดิบหลอมทุกชนิด , Glass Potion , อุปกรณ์หลอกต่างๆ
    *** ทำรอ 1.9 เลย

8. Butcher [พ่อค้าเนื้อ] - ล่าสัตว์เอาเนื้อมาขาย
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Iron Sword , Stone Sword

9. Blacksmith [ช่างเหล็ก] - อัพเกรดอาวุธ , ชุดเกราะให้ชาวบ้าน
    อุปกรณืที่เกี่ยวข้อง : Enchant Table , Crafting Table
    *** ทำรอ 1.9

10. Treasure Hunter [นักล่าสมบัติ] - หาของแรร์ [พวก Diamond , Red Apple ฯลฯ]
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : อุปกรณ์เอาชีวิตรอด [ดาบ , อาหาร]

11. Sniper [นักแม่นธนู] - ดักยิงมอนสเตอร์ , เกรียน
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Bow , Archer

12. Merchant [พ่อค้า] - ขายของทั่วๆไป
    อุปกรณืที่เกี่ยวข้อง : -

13. Nether Fighter [นักสู้แห่งนรก] - ลุย Nether
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Iron Sword , Diamond Sword , Iron Armor Set

14. Builder [คนก่อสร้าง] - สร้างบ้าน , ร้านค้าให้ชาวบ้าน
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Block

15. Engineer [ช่างไฟ] - วางวงจร Redstone
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : Redstone , Redstone Torch , Redstone Repeater , Input , Output

16. Trap Dropper [นักวางกับดัก] - วางกับดักดักมอนสเตอร์ , เกรียน
    อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง : ไอเท่มที่สร้างดาเมจ นอกจากการตบ

MCGM TV

1.สอนลงสกิน

2.สอนใช้ iConomy Chest Shop

3.สอนทำ Sticky Piston Door

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 21st November 2011 เมื่อ 18:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ล่าสุดมัน 1.7.3 ไม่ใช่หรอครับแล้วผมจะเล่นยังไง - -

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yuri0 อ่านกระทู้
    ล่าสุดมัน 1.7.3 ไม่ใช่หรอครับแล้วผมจะเล่นยังไง - -
    สักครู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เด่วจะเปลี่ยนไปใช้ 1.7.3 แล้วครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ช่วยด้วยครับทำไมผมเข้า Multiplayer << IP 5.28.90.73 เเล้วมันว่า Fail to conect to server connection Refused: connect ???? งงมาก
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เจ้าของServerไม่ออนคับรอเข้าเล่นเราก็เล่นได้ไม่แน่ใจใช่ไหมแต่ผมก็เป็นแบบนี่รอเขามาเปิดห้องให้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manutsawee117 อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับทำไมผมเข้า Multiplayer << IP 5.28.90.73 เเล้วมันว่า Fail to conect to server connection Refused: connect ???? งงมาก
    ขอบคุณครับ
    เซิพปิดอยู่ครับขออภัยในความไม่สดวก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Everywhere if have light
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ตอนนี้เซิฟเปิดยังอะครับ
    อยากเข้าไปเล่นด้วยอะ
    AMD FX-6100 3.3GHz //ASROCK N68C-VGS3 FX //GIGABYTE GEFORCE GTX 660 OC 2GB GDDR5 //Kingston Hyper-X DDR3 (1600) 8GB // OCZ ZSseries 650W

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ถามหน่อยครับ ผมไปลบโฟลเดอร์จาวาที่มีอยู่แล้วออก แล้วจะลงไหม่มันลงไม่ได้

ทำไงดีอ่ะ อยากเล่นเกมนี้จัง

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    รออยู่น่ะครับ อย่าล้มเลิกหล่ะ
    " I play it because I love it. "

ร้านรับจ้างสารพัด
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    Blog Entries
    5
    เปิดเซิฟเองเล่นกับเพื่อน ฮ่าๆ
    ต่อให้รู้ipยังไงก็เข้าไม่ได้หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    รออยู่น่ะครับ อย่าล้มเลิกหล่ะ
    รอหน่อยนะครับคือว่าเซิพมันไม่พอ

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อยากเล่นด้วยจังเลย
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    242
    ........เปิด server ต้อน ?

กล่าวขอบคุณ
    242
    พวกพี่ Gm ช่วยบอกเวลา เปิดกับปิดหน่อยครับอยากทราบจะได้เข้าถูกเวลา

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    ต่อคิวครับๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้าด้วยได้มั๊ย อยากเปิดนแอดมินด้วยง่ั

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manutsawee117 อ่านกระทู้
    พวกพี่ Gm ช่วยบอกเวลา เปิดกับปิดหน่อยครับอยากทราบจะได้เข้าถูกเวลา
    เวลาจะไม่ค่อยแน่นอนอ่ะครับ แต่ปกติจะเป็น 18.00 - 20.30 จ.-ศ. ถ้าวันไหนเปิดเกินเวลา ไม่ต้องสนใจมานน !! เสาร์อาทิตย์ก็อาจจะ 8.30 - 16.30 ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Blog Entries
    1
    BUKKIT minecraft 1.2.5
    Hamachi ID: l3right
    l3right-1
    l3right-2
    l3right-3
    l3right-4
    l3right-5
    Password: 1234
    ชื่อ world: bright
    IP Adress: 5.77.2.148
    มี plugins (เยอะ) ดังนี้
    1.ล็อค กล่อง ประตู (lockette)
    2.ตายของไม่ตก (scavenger)
    3.ลิฟท์ (blift)
    4.ป้องกันพื้นที่ตัวเอง (izone)
    5.ร้านค้าขายของ (chestshop)
    6.เงินในเกม (iconomy)
    7.ตีมอนเตอร์แล้วได้เงิน (cookiemonster)
    8.ล็อคอิน (authme)
    9.นั่งเก่าอี้ (chaircraft)
    ***มีอะไรสามารถสอบถามได้ที่ Facebook : http://www.facebook.com/l3right2
    --------------
    เดี๋ยวมา UP ต่อนะ (ถ้า server เต็ม หรือ plugins เพิ่มมา) เดี๋ยวบอก ตอนนี้กำลังปรับปรุง server อยู่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย brightb2 : 26th June 2012 เมื่อ 00:57