ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576

ขอระบายหน่อย

ผมเป็นคนขี้ลืมเรื่องสำคัญๆครับวันนี้ไปกดเงินที่ตู้ ATM พอได้เงินแล้วผมก็เดินออกมาเลยไม่เฉลียวใจเลยคิดว่าาเก็บบัตรลงกระเป๋าแล้วก็ไม่ได้คิดอะไรเดินกลับบ้านแล้วตอนนี้มาเปิดกระเป๋าดูปรากฏว่าไม่มีบัตร
    ผมจึงค้นทั้งห้องก็ไม่เจอก็เลยมานั่งนึกว่า ATM หายไปไหนนึกไปนึกมาจึงรู้ว่าตัวเองลืมบัตรไว้ ที่ตู้ผมไปพรุ่งนี้มันจะอยู่ไหมถ้าอยู่ก็ดีไปถ้าไม่อยู่ก็ไม่เป็นไรเพราะเงินผมกดมาหมดแล้ว แต่เสียใจว่าทำไมตัวเองโง่ขนาดนี้ลืมได้แม้กระทั่งบัตร ATM แม่ผมรู้ผมโดนแน่ๆเลย ผมทำหายมาก่อนใบนึงแล้วเหตุเดียวกันเลย T^T

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ถ้่าตาไว้ที่ช่องใส่เด๋วตู้มันจะดูดบัตรเข้าไปเอง ไปติดต่้อเอาที่ธนาคารได้เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้าวคุณนั่นเองที่ลืมไว้

คือวันนี้ ผมออกไปหาเงินกินข้าวตามปกติ แต่เนื่องจากไม่มีเงินที่จะซื้อข้าว ผมเลยลองไปแถวๆตู้ ATM เผื่อว่าจะมีใครทำเงินหล่นไว้

แต่ผมดันไปเจอบัตร ATM ซะนี่

ยังไงคุณก็มาเก็บไปคืนด้วยนะ ผมโยนไว้แถวๆตู้นั่นแหละ

อ้อ ถ้าเจอให้รางวัลผมด้วยนะ ผมอดข้าวมาหลายมื้อแล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    อ้าวคุณนั่นเองที่ลืมไว้

คือวันนี้ ผมออกไปหาเงินกินข้าวตามปกติ แต่เนื่องจากไม่มีเงินที่จะซื้อข้าว ผมเลยลองไปแถวๆตู้ ATM เผื่อว่าจะมีใครทำเงินหล่นไว้

แต่ผมดันไปเจอบัตร ATM ซะนี่

ยังไงคุณก็มาเก็บไปคืนด้วยนะ ผมโยนไว้แถวๆตู้นั่นแหละ

อ้อ ถ้าเจอให้รางวัลผมด้วยนะ ผมอดข้าวมาหลายมื้อแล้ว
    อ่าว มาแล้วไง !! ปล. ใครจะต่อยอด พี่น้อง !!!

เล่นมั้ง

ตอนนั้น ผมเดินอยู่แถวๆนั้นพอดี เห็นใครก็ไม่รู้มอง ซ้าย มองขวา แล้วก็ก้มไปเก็บอะไรสักอย่าง สีเหลี่ยมๆ ผมก็เลย เอ๊ะใจ ''มันเก็บอะไรว่ะ'' แล้วผมก็เดินต่อไป (ปล. ปู ปลา มาก ตัวประกอบพอ)

ปล.ผมก็ลืมไว้ครับ บัตรของแม่ผม กดตัง ตู้ออมสิน กดตังออกมาแล้ว บัตรคาอยู่ไม่ทันสังเกต (ตอนนั้นเช็ค สลิปค์อยู่) สักพัก ครี๊ด แล้วผมก็เออ งง ผมก็เลย เออ เดี๋ยวก็ได้คืนอยู่ดี ในนั้น มีอยู่ 1200 ครับ สักพักธนาคาร โทรไปหาแม่ แล้วแม่ผมก็ Clear !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    แจ้งอายัดบัตรไว้ก่อนเลยครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    หลังจากที่ผมออกจากโรงบาลเพราะตกต้นลิ้นจี่

วันนี้ผมไปขายข้าวแกงตามปรกติครับแล้วเห็นคนหนึ่งเดินมาดูเหมือนเป็นคนอดอยากมากมีแต่กระดูก และดูสภาพแล้วไม่น่าจะมีเงินผมเลยไล่เตะด้วยเท้าซ้ายเลยครับ

แล้วดูไปดูมา อ่าว !!! ไอ่นั่นหมอดูที่โดนพ่อหนุ่มเตะก้านคอตอนนั้นหนิ มาอดอยากอะไรตอนนี้

ผมเลยไล่เค้าไปตู้ATMครับเผื่อเค้าจะเจอเงิน แต่เค้าเจอบัตรATMแทนครับแล้วจู่ๆก็ทิ้งไว้แถวนั้น ผมเลยว่ามันบ้าป่าวว่ะอยู่ดีๆก็ทิ้งบัตรATM ผมเลยวิ่งไปเก็บครับ

จังหวะที่ผมวิ่งกำลังจะเก็บมันมีท่อระบายนํ้าอยู่ครับมันดันตกในนั้นในตอนจังหวะที่ยื่นมือไปพอดี ลองหาดูนะครับ0จขกท.มันอยู่ในท่อระบายนํ้าครับ

555

ต่อของเราต่อดิ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoko : 26th June 2012 เมื่อ 00:13
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนขี้ลืมเรื่องสำคัญๆครับวันนี้ไปกดเงินที่ตู้ ATM พอได้เงินแล้วผมก็เดินออกมาเลยไม่เฉลียวใจเลยคิดว่าาเก็บบัตรลงกระเป๋าแล้วก็ไม่ได้คิดอะไรเดินกลับบ้านแล้วตอนนี้มาเปิดกระเป๋าดูปรากฏว่าไม่มีบัตร
    ผมจึงค้นทั้งห้องก็ไม่เจอก็เลยมานั่งนึกว่า ATM หายไปไหนนึกไปนึกมาจึงรู้ว่าตัวเองลืมบัตรไว้ ที่ตู้ผมไปพรุ่งนี้มันจะอยู่ไหมถ้าอยู่ก็ดีไปถ้าไม่อยู่ก็ไม่เป็นไรเพราะเงินผมกดมาหมดแล้ว แต่เสียใจว่าทำไมตัวเองโง่ขนาดนี้ลืมได้แม้กระทั่งบัตร ATM แม่ผมรู้ผมโดนแน่ๆเลย ผมทำหายมาก่อนใบนึงแล้วเหตุเดียวกันเลย T^T

ผมก็แค่ครับ รีบจัด 8โมลเข้าห้องไม่ทัน ลืม ทิ้งไว้ ผมบอกแม่ปิดบัญชีแล้วผมก็ไปเปิดเอง ผมอายุ16 มันก็เปิดได้ใช่ป่ะล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    ผมก็แค่ครับ รีบจัด 8โมลเข้าห้องไม่ทัน ลืม ทิ้งไว้ ผมบอกแม่ปิดบัญชีแล้วผมก็ไปเปิดเอง ผมอายุ16 มันก็เปิดได้ใช่ป่ะล่ะ
    เปิดได้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้

อ่าว มาแล้วไง !! ปล. ใครจะต่อยอด พี่น้อง !!!

เล่นมั้ง

ตอนนั้น ผมเดินอยู่แถวๆนั้นพอดี เห็นใครก็ไม่รู้มอง ซ้าย มองขวา แล้วก็ก้มไปเก็บอะไรสักอย่าง สีเหลี่ยมๆ ผมก็เลย เอ๊ะใจ ''มันเก็บอะไรว่ะ'' แล้วผมก็เดินต่อไป (ปล. ปู ปลา มาก ตัวประกอบพอ)

ปล.ผมก็ลืมไว้ครับ บัตรของแม่ผม กดตัง ตู้ออมสิน กดตังออกมาแล้ว บัตรคาอยู่ไม่ทันสังเกต (ตอนนั้นเช็ค สลิปค์อยู่) สักพัก ครี๊ด แล้วผมก็เออ งง ผมก็เลย เออ เดี๋ยวก็ได้คืนอยู่ดี ในนั้น มีอยู่ 1200 ครับ สักพักธนาคาร โทรไปหาแม่ แล้วแม่ผมก็ Clear !!!
    อ๋อนายนั่นเอง ตอนนั้นเราจะเดินไปเก็บขี้มาปาใส่หน้าเพื่อน เราเห็นนายยืนมองเขาก้มเก็บอ่ะไรสักอย่างเราก็คิดว่านายจะหาทางตุ๋ยตูดเขาหน้าธนาคาร ฮ่าๆๆๆสงสัยนายจะให้เพื่อนเก็บสบู่บ่อย

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Satyric อ่านกระทู้
    อ๋อนายนั่นเอง ตอนนั้นเราจะเดินไปเก็บขี้มาปาใส่หน้าเพื่อน เราเห็นนายยืนมองเขาก้มเก็บอ่ะไรสักอย่างเราก็คิดว่านายจะหาทางตุ๋ยตูดเขาหน้าธนาคาร ฮ่าๆๆๆสงสัยนายจะให้เพื่อนเก็บสบู่บ่อย
    ต่อมาแบบนี้ ไปไม่ถูกเลย !!!

ปล.อ่อ นายต่อนั้นเอง เห็นนายก้มลงไปเก็บอะไรสักอย่างที่แท้ เป็นขี้หมานี้เอง (ต่อได้แค่นี้แหละ ไปไม่เป็น)
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    732
    จขกท. โดนท่านแม่กับท่านพ่อรุมด่าเรียบร้อยแล้วขอปิดกระทู้ ณ บัด NOW

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    จขกท. โดนท่านแม่กับท่านพ่อรุมด่าเรียบร้อยแล้วขอปิดกระทู้ ณ บัด NOW
    โธ่ กำลังต่อสนุก อย่าปิดเลยครับอิอิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    ของอย่างงี้ไม่ได้อยู่ที่การลืม หรอกครับ ผมว่า อยู่ที่สมาธิของคุณ กำลังใจจดใจจ่อกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งโดยไม่นึกถึงสิ่งที่ตัวเองกำลังทำ

ลองฝึกนั้งสมาธิดูครับ แล้วจะดีขึ้น

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aodlnwlnwaod357 อ่านกระทู้
    ของอย่างงี้ไม่ได้อยู่ที่การลืม หรอกครับ ผมว่า อยู่ที่สมาธิของคุณ กำลังใจจดใจจ่อกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งโดยไม่นึกถึงสิ่งที่ตัวเองกำลังทำ

ลองฝึกนั้งสมาธิดูครับ แล้วจะดีขึ้น
    ขอบคุณที่แนะนำ ผมคงจะใจลอยไปหน่อย

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ATM พอมันจะถุยบัตรออกมามันก็มีเสียงร้องเตือนอยู่สองแท้[แท้แท้]นะครับเนี๊ย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ลืมบ่อยๆ เดี๋ยวก็มีบทเรียนให้เจ็บปวดครับ แล้วคงจะจำขึ้นใจได้เอง

ผมก็เคยเป็นคนขี้ลืมเหมือนกัน แต่ก็ได้รับบทเรียนที่น่าจดจำ จำไปอีกนานเลย T T ไม่อยากเล่าเรื่องมันยาว

เอาเป็นว่าตอนนี้ผมกลายเป็นคน ย้ำคิดย้ำทำไปเลย 55555 มันเข็ดเข้ากระดูกดำ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    ATM พอมันจะถุยบัตรออกมามันก็มีเสียงร้องเตือนอยู่สองแท้[แท้แท้]นะครับเนี๊ย
    นั่นสิอย่างว่ากดในห้างครับเสียงมันดังเกิน