ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

Exclamation คือผมอยากรู้ความเห้นของผู้หญิงอะครับ (ผู้ชายด้วยก็ดีนะ)

คือ คนที่ผมชอบอะครับ เค้ามาบอกว่าเค้าชอบผม ผมก็เลยบอกว่าผมก็ชอบเค้า แล้วพอผมขอเค้าเป็นแฟน เค้าบอกว่ายัง บอกว่าให้คุยๆกันไปก่อน เผื่อไม่ใช่จะได้ไม่เสียใจมาก คือผมอยากรู้ว่าทำไม เค้าถึงไม่ยอมคบกับผมซักที ทั้งๆที่ก็รักกันทั้งคู่ ถ้าคุณเป็นผู้หญิงคนนี้เพราะอะไรทำไมคุณถึงบอกผมว่ายังไม่คบล่ะครับ ผมอยากรู่ว่าถ้าเป็นคนอื่นจะคิดยังไง อยากรู้ในมุมมองคนอื่นว่าทำไมไม่คบซะที ผมอึดอัดมาก เค้าบอกว่าไม่ให้ผมบอกใครว่าเราทั้ง2คนรักกัน แต่จะให้บอกตอนคบกันแล้ว อยู่รรก็ไม่มองหน้าผม ผมมองหน้าก็เบือนหน้าหนี ไม่ค่อยคุยด้วย ทำเหมือนคนไม่สนิทกัน ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าไม่อยากให้ใครรู้ แต่แบบนี้มันอึดอัด มันทรมาน ถ้ายังไม่อยากคบจะมาบอกทำไม ผมสงสัยตรงนี้ เพราะตอนนี้มันอึดอัดมากครับ
    -.-a ควรบอกฝ่ายหญิงครับว่า ที่ไม่เปิดเผยเพราะอะไร พ่อแม่ห่วงไม่ให้มีแฟน หรือมีแฟนแล้วแต่อยากได้อีก ถ้าหากฝ่ายหญิงพูดประมาณถามทำไมหรืองอนไปเลย ก็เลิกคบไปเถอะครับ อยู่กันไปมีแต่เจ็บแน่นอน ถ้าไม่พูดกันให้เคลียๆเรื่องยาวครับ เดี๋ยวนี้รู้หน้าไม่รู้ใจแค่เขาบอกชอบก็ใช่ว่าใจเขาจะชอบเราด้วย คุยกันให้เข้าใจครับ ถ้าคุยแล้วไม่เข้าใจ ผู้หญิงข้างหน้าที่ดียังมี
    ใช่เลยครับ สรุป ผมเจ็บอยู่ฝ่ายเดียวเพราะเค้ามีหลายตัวเลือก
    ฉันไม่ได้ให้ความหวังใคร
    เธอเองก็ต้องแยกให้ออก ระหว่าง"รัก" กับ"ชอบ"
    ฉันชอบเธอนั้นฉันชอบนิสัย ชอบที่บุคลิก แต่ไม่ได้หมายความว่าจะคบเป็นแฟน เราเองก็ยังจะเป็นเพื่อนกัน ฉันจะไม่เป็นอะไรกับใครทั้งนั้นในตอนนี้.... เพราะฉันมีคนที่ฉันรักแล้ว เธอคงเข้าใจฉันนะ
    ผมอ่านทีแบบจุกเลย ไม่ได้ให้ความหวังบ้าไร เป็นคนบอกชอบผมก่อนแท้ๆ อย่างงี้สินะที่ไม่ได้ให้ความหวัง -*-

แต่ผมก็ไม่ตัดใจทีเดียวหละครับ 55555 สิ้นปีนี้ผมกะจะลองขอคบดูอีกครั้ง ให้มันหายค้างคา ถึงจะรู้คำตอบอยู่แล้วก็เหอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SleepZz : 1st July 2012 เมื่อ 13:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    เค้าอาจจะดูนิสัยคุณอยู่ก็ได้นะครับ รอๆกันไปก่อน
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    อาจจะเจ็บมาก่อน

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    Blog Entries
    1
    ผมอ่านลอย ๆ "ผมอยากเห็นของผู้หญิง" ไม่ต้องรีบหรอกครับค่อย ๆ .. ช้า ๆ จากนั้น ก็ เร็วขึ้น ๆ [ผมล้อเล่น]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    สงสัยเขาอยากเรียนมั้งครับ ตามประสบการณ์ของผมนะ ก็เหมือนคุณแหละ ชอบกันทั้งคู่พอผมขอคบด้วย เธอบอกว่าอยากเรียน เรียนทั้งวันอ่ะคิดดู(เสาร์-อาทิตย์ก็มิอาจจะได้พัก)แต่ผลการเรียนก็พอๆ กับผม เธอถึงกับอยากชวนผมไปเรียนด้วยกันกับเธอ ผมเลยพยายามทำใจเลิกชอบ
    ใส่รูปยังไง?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    อ่าครับ ๆ ขอบคุณครับ - -* 70% คือผมมาระบายครับ 5555

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    อย่ารีบครับเชื่อผมเหอะ ใจเค้าใจเราหยั่งยากที่จะรู้ ของผมรักมาข้างเดียว 1ปีเต็มๆ เป็นแฟนกันวันศุกร์ที่ผ่านมา วันอาทิตย์เิลิกกันแล้ว
    สาเหตุเค้าบอกวา่ไม่ชอบผู้ชายชอบทอมผมโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียใจอะรักหมดหัวใจ รอ1ปีคบแค่1วัน
    สำหรับผมคุ้มนะ คอยๆดูไปเถอะครับเชื่อผม ถ้าคุณรักเค้าจริงลองหาแหวนมาใส่สิ(ไม่ต้อก็ได้นะแต่จะเป็นการแสดงออกอีกทางว่าเรารักใจเดียวหรือมีคนที่ชอบแล้ว )

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    อย่ารีบครับเชื่อผมเหอะ ใจเค้าใจเราหยั่งยากที่จะรู้ ของผมรักมาข้างเดียว 1ปีเต็มๆ เป็นแฟนกันวันศุกร์ที่ผ่านมา วันอาทิตย์เิลิกกันแล้ว
    สาเหตุเค้าบอกวา่ไม่ชอบผู้ชายชอบทอมผมโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียใจอะรักหมดหัวใจ รอ1ปีคบแค่1วัน
    สำหรับผมคุ้มนะ คอยๆดูไปเถอะครับเชื่อผม ถ้าคุณรักเค้าจริงลองหาแหวนมาใส่สิ(ไม่ต้อก็ได้นะแต่จะเป็นการแสดงออกอีกทางว่าเรารักใจเดียวหรือมีคนที่ชอบแล้ว )
    ไม่ว่ายังไงก็จะรอครับ เพราะโอกาศแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้ว ผมจะไม่ปล่อยให้โอกาศนี้หลุดไปอีก ><

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    คิดได้หลายแงาครับก็เหมือนการดูใจไงครับ ความรักที่เร่งรีบมักนำมาพบกับจุดจบที่รวดเร็ว
    เค้าคงยังไม่มั่นใจในตัวคุณ เป็นธรรมดาครับของบุคคลทั่วที่รู้จักคำว่ารัก

หรืออีกอย่างเค้าอาจจะยังอายๆไม่กล้าคบใครออกสื่อ อาจจะแค่เผลอใจแต่ยังอยากใช้ชีวิตโสดอยู่

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทำเหมือนEzioสิ5555

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ดูใจแบบนี้ คนรอจะเจ็บนะ จากประสบการณ์ ส่วนหนึ่ง ญ อาจมีแฟนแล้วที่กำลังจะจบ

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    รู้สึกว่าผมจะไม่เห็นผู้หญิงมาตอบเลยนะครับ 5555 // จขกท. ใจเย็นๆครับอย่าพึ่งใจร้อน เขาอาจจะคิดก่อนก็ได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    69
    ดูใจแบบนี้ คนรอจะเจ็บนะ จากประสบการณ์ ส่วนหนึ่ง ญ อาจมีแฟนแล้วที่กำลังจะจบ
    จริงๆครับ คนรอจะเจ็บ ผมรอ ผมเจ็บจี๊ดเลย แต่เค้าก็เลิกกะแฟนแล้วหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    รู้สึกว่าผมจะไม่เห็นผู้หญิงมาตอบเลยนะครับ 5555 // จขกท. ใจเย็นๆครับอย่าพึ่งใจร้อน เขาอาจจะคิดก่อนก็ได้ ^^
    เย็นอยู่ครับๆ 5555

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ตอนนี่้ผมก้อาการเดียวกับคุฯเจ้าของกระทู้น่ะคับ(ผมปี2หละ ชอบกับน้องปี1 ) ผมก้รอเวลาอยู่เหมือนกัน แต่ผมดีกว่าเจ้าของกระทู้เพราะผม แอบเจอกันๆ

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผม ว่า เขาแอบคบหลายคน นะ - -.

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    แน่ะ พวกหญิงเผ่าเก็บแต้มปล่าวววว หยอดไว้หน่อยไรงี้ แล้วก็เอาไปงุ้่งงิ้งกับชายอื่น เบื่อคนนู้นค่อยเปลี่ยนมาหาคนนี้ หุหุ ล้อเล่นนะครับ (แต่ก็เป็นไปได้)

สรุปคือชิวๆเถอะท่าน อย่าไปจริงจังอะไรมาก เช้ยเฉยเข้าไว้เป็นดี (จริงๆนะ อย่าจริงจังมาก - - true story.)

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    มันคิดได้หลายแง่นะ ให้มองหลายๆมุมไว้จะได้ไม่เจ็บมากถ้าไม่สมหวัง ถ้ามองแง่ดึคือเค้าอาจจะยังไม่พร้อมจริงๆ แต่ถ้ามองแง่ลบคือไม่อยากให้ใครรู้ว่าคบกันคุณอยู่เพราะเค้าอาจคบทีละหลายคน สำหรับผมอย่างหลังนี่เจอมาบ่อยทั้งเจอกับตัวเองแล้วก็ เพื่อนมันเจอมา ผมก็บอกมันแล้วว่าให้เผื่อใจไว้ก่อน ผู้หญิงคนนั้นอาจจะรักคนอื่น แล้วก็จริงซะด้วย
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    เกลียดมากครับ ไอไม่อยากให้ใครรู้ เจอหน้าเบือนหน้าหนีเนี่ย
    ของคุณนี่ผมไม่รู้ แต่ของผมไออาการแบบเนี้ย
    มันไม่ได้คบเราคนเดียว **** มาก เวลามันเจอผมในมุมอับคนละก็ดี
    พอโรงอาหารอะไรเงี้ย ไม่ค่อยพูดกระอักกระอวน
    มันเคยบอกไม่ชอบดูบอล แต่วันนั้นผมโทรไปหลายรอบ ไม่รับ โทรไปเรื่อยๆจนมันรับ
    ตอนกีฬาจังหวัดอ่ะนะ มันบอกอยู่สนามบอล ผมก็ไปหา แทนที่มันจะนั่งรอที่อัศจรรย์มันกลับมารอหน้าประตูทางเข้า
    ไม่เป็นไรสงสัยมันคงมารับ แต่มันบอก มีไร คุยตรงนี้แหละ (คุย**ไรตูจะมาหามึ ง เนี่ยคิดถึง 'คิดในใจ')มันบอกไม่มีไรไปแล้วนะ
    อ้าว แล้วตูละ?? ผมขับรถมาหา จะได้นั่งดูบอลด้วยกัน ***ไรทำเงี้ย วันนั้นช่างแม่--งเลยครับ ผมเลิกเลย
    รู้อีกที นั่งดูแฟนอีกคนมันแล่นบอล ห-อกมาก เรื่องมันก็ยาวมาแล้วละ 2-3 ปีละ แต่เจอเคสเดียวกันเลยอารมณ์ขึ้นเลย 55

มีหลายอย่างที่ผมจับผิดนะครับ
    1.ตอนโทรไปหามันจะมี2แบบ 1.1โทรไปมันจะเฮฮาปาจิงโกะ ทักเราแบบ อาโยย ไงจ้ะ หวานๆแบ๋วๆ เงี้ย 1.2เอิ้วว ไง เหมือนพูดกับเพื่อน! แต่ถ้ามันพูดในกรณีที่ 1.2 มันจะไม่มีแบ๋วไม่แทนตัวมันเหมือนตอนคุยแบบ1.1 คือพยายามเหมือนคุยกับเพื่อน
    เป็นแบบนี้หลายครั้งมากครับ จนผมสืบจนรู้ ว่าวันนั้นมันไปเที่ยวกะแฟนอีกคน ผมเลยโทรไป มันก็พูดแบบ 1.2เงี้ย เพื่อไม่ให้แฟนอีกคนมันสงสัย ดวกส์มาก
    ตอนเที่ยวกับผมก็เหมือนกัน มีพูดแบบ1.2เงี้ย หลายๆสาย แต่มีสายนึงเค้าถามอยู่ไหน มันก็จะอยู่กับแฟนมั้งๆ อะไรประมาณเนี้ย เพื่อแสแสร้งอีกคนว่ามันประชด และจิตวิทยากับผมว่ามันคุยกับเพื่อนแบบเขินๆว่ามันอยู่กับแฟน
    รู้หมดละครับ สันดาน 555 ผมแม่--ง ชอบจับผิดเงี้ยแหละ มากๆเข้าก็เลิก ง่ายๆ แต่ผมไม่เจ้าชู้นาาา แค่มองผู้หญิงแซวๆตามเพื่อนงั้น แต่ถ้าผมมีแฟนแล้ว ผมไม่เป็นแบบอีนี่แน่ พูดละแค้น
    SoShi & Sone Are Together Forever

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ผู้หญิงต้องขอถามตัวเองให้ชัวร์ก่อนครับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    69
    ผมไม่ค่อยอยากจะคิดในแง่ลบหรอกครับ -0- แต่ก็อาจจะเป็นไปได้นะ (ความจริงผมสังเกตุดูก็ไม่มีนะครับ เพราะเค้าเป็น นร.ใหม่เพิ่งย้ายมา แล้วผมก็ตามดูตลอดเค้าอยู่กะเพือนตลอด 55555555)

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
    ผมก็คิดงี้ครับ 5555

เกลียดมากครับ ไอไม่อยากให้ใครรู้ เจอหน้าเบือนหน้าหนีเนี่ย
    ของคุณนี่ผมไม่รู้ แต่ของผมไออาการแบบเนี้ย
    มันไม่ได้คบเราคนเดียว **** มาก เวลามันเจอผมในมุมอับคนละก็ดี
    พอโรงอาหารอะไรเงี้ย ไม่ค่อยพูดกระอักกระอวน
    มันเคยบอกไม่ชอบดูบอล แต่วันนั้นผมโทรไปหลายรอบ ไม่รับ โทรไปเรื่อยๆจนมันรับ
    ตอนกีฬาจังหวัดอ่ะนะ มันบอกอยู่สนามบอล ผมก็ไปหา แทนที่มันจะนั่งรอที่อัศจรรย์มันกลับมารอหน้าประตูทางเข้า
    ไม่เป็นไรสงสัยมันคงมารับ แต่มันบอก มีไร คุยตรงนี้แหละ (คุย**ไรตูจะมาหามึ ง เนี่ยคิดถึง 'คิดในใจ')มันบอกไม่มีไรไปแล้วนะ
    อ้าว แล้วตูละ?? ผมขับรถมาหา จะได้นั่งดูบอลด้วยกัน ***ไรทำเงี้ย วันนั้นช่างแม่--งเลยครับ ผมเลิกเลย
    รู้อีกที นั่งดูแฟนอีกคนมันแล่นบอล ห-อกมาก เรื่องมันก็ยาวมาแล้วละ 2-3 ปีละ แต่เจอเคสเดียวกันเลยอารมณ์ขึ้นเลย 55

มีหลายอย่างที่ผมจับผิดนะครับ
    1.ตอนโทรไปหามันจะมี2แบบ 1.1โทรไปมันจะเฮฮาปาจิงโกะ ทักเราแบบ อาโยย ไงจ้ะ หวานๆแบ๋วๆ เงี้ย 1.2เอิ้วว ไง เหมือนพูดกับเพื่อน! แต่ถ้ามันพูดในกรณีที่ 1.2 มันจะไม่มีแบ๋วไม่แทนตัวมันเหมือนตอนคุยแบบ1.1 คือพยายามเหมือนคุยกับเพื่อน
    เป็นแบบนี้หลายครั้งมากครับ จนผมสืบจนรู้ ว่าวันนั้นมันไปเที่ยวกะแฟนอีกคน ผมเลยโทรไป มันก็พูดแบบ 1.2เงี้ย เพื่อไม่ให้แฟนอีกคนมันสงสัย ดวกส์มาก
    ตอนเที่ยวกับผมก็เหมือนกัน มีพูดแบบ1.2เงี้ย หลายๆสาย แต่มีสายนึงเค้าถามอยู่ไหน มันก็จะอยู่กับแฟนมั้งๆ อะไรประมาณเนี้ย เพื่อแสแสร้งอีกคนว่ามันประชด และจิตวิทยากับผมว่ามันคุยกับเพื่อนแบบเขินๆว่ามันอยู่กับแฟน
    รู้หมดละครับ สันดาน 555 ผมแม่--ง ชอบจับผิดเงี้ยแหละ มากๆเข้าก็เลิก ง่ายๆ แต่ผมไม่เจ้าชู้นาาา แค่มองผู้หญิงแซวๆตามเพื่อนงั้น แต่ถ้าผมมีแฟนแล้ว ผมไม่เป็นแบบอีนี่แน่ พูดละแค้น
    ซับซ้อนดีแท้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ถ้าผู้หญิงเป็นฝ่ายมาจีบ บอกชอบก่อน ผลที่ตามมาอาจไม่ได้เป้นแฟนกันครับ(ส่วนใหญ่)..ทุกสิ่งต้องเริ่มที่ตัวเราก่อนเสมอ

ปล.เมื่อมองตัวเราว่าเราพร้อมแล้วก็คงทำได้แค่รอแหละครับ เพราะคนที่เริ่มจีบกันใหม่ๆจะไปรู้ซึ่งกันและกันได้ยังไง?
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    69
    ถ้าผู้หญิงเป็นฝ่ายมาจีบ บอกชอบก่อน ผลที่ตามมาอาจไม่ได้เป้นแฟนกันครับ(ส่วนใหญ่)..ทุกสิ่งต้องเริ่มที่ตัวเราก่อนเสมอ

ปล.เมื่อมองตัวเราว่าเราพร้อมแล้วก็คงทำได้แค่รอแหละครับ เพราะคนที่เริ่มจีบกันใหม่ๆจะไปรู้ซึ่งกันและกันได้ยังไง?
    สงสัยผมพิมพ์ผิด - -* เค้ามาถามผมว่าชอบเค้ามั้ยผมเลยบอกว่า ชอบ เค้าเลยบอกชอบผม ผมพิมพ์ไม่เคลียร์เองหละครับ 555555

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    บอกเขาไปเลยครับ ว่าเมื่อไรที่เราทำความฝันของทั้งคู่สำเร็จ เมื่อนั้นเรามาแต่งงานกัน!! (bakuman 555+)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: