ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] Recettear Eng เกมโมเอะแม่ค้าสุดน่ารัก V.1.108 [MF/ADF/27/6/2012]

เกมนี้จัดเป็นเกมที่น่าสนใจมากเกมหนึ่งเพราะสอนให้เก็บเงินและหากำไรแบบสุดๆแม่ค้าหน้าเลือดจริงๆ

บรรยากาศคราวๆเอาไปดูกันเผืออยากจะเล่น

ตอนลงดันคล้ายๆ Raknarok มั้งรู้สึกว่าเวลตีมอนเก็บของขายและมีระบบอัพเกรดไอเทมด้วยนะสูงสุดที่ระดับ5
    Trainer:No
    Bugs:No

**Tip** มีขอมูลดีๆมาฝาก เพือจะช่วยอะไรได้บ่าง

1.อย่าขายในราคาสูงจนเกินไป ถ้าลูกค้าไม่เอา เวลา+วัน ก็จะหมดเร็วขึ้นกว่าเดิม (อย่ากดราคามากนัก)
    2.พยายามทำเงินให้ถึง 10000 ภายใน 7 วัน ซึ่งจะนับ ตั้งแต่วันที่ 2 - 8 เพราะวันแรกจะเป็นวันที่เราฝึกขาย (ถ้าทำไม่ถึง เกม Over น่ะครับ)
    3.ยอดครั้งที่ 2 ต้องทำให้ถึง 30000 ภายใน 7 วันเช่นเดิม ตั้งแต่วันที่ 9 - 15
    4.ยอดครั้งที่ 3 ต้องทำให้ถึง 80000 ภายใน 7 วันเช่นเดิม ตั้งแต่วันที่ 16 - 22
    5.ยอดครั้งที่ 4 ต้องทำให้ถึง 200000 ภายใน 7 วันเช่นเดิม ตั้งแต่วันที่ 23 - 29
    เดียวเล่นไปถึงไหน จะเอามาเพิ่มเติ่ม

เลเวลของเกมนี้เกมนี้เก็บจากการขายของให้ลูกค้าแบบต่อเนื่องเน้อ
    โดยหากเขาขายให้คนแรกเราจะได้ 2 EXP + 10 โบนัสหากลูกค้าพอใจและหากคนที่ 2 มาพอใจอีกเราจะได้4 EXP โดนมันจะเป็นแบบนี้
    2 EXP + 10 โบนัส
    4 EXP + 10 โบนัส
    8 EXP + 10 โบนัส
    16 EXP + 10 โบนัส
    32 EXP + 10 โบนัส
    64 EXP + 10 โบนัส
    128 EXP + 10 โบนัส
    256 EXP + 10 โบนัส
    และจะได้สูงสุดแค่ 256 และเมื่อคำนวนแล้วหากเขาขายได้จำนวนมากสุดจะได้ 590 เลยทีเดียว
    และเมื่อเลเวลเราสูงมากๆ เราก็จะสามารถขยายร้านได้กับช่างตีเหล็กและของที่ขายในร้านจะมีของใหม่ๆเพิ่มขึ้นด้วย

ส่วนของเก่าๆก็จะเริ่มมีจำนวนในตลาดมากขึ้นจนไม่จำกัดจำนวนเลย
    ของบางอย่างจะเห็นว่าเป็นสีๆ คือ
    สีดำ จะเป็นของปรกติราคาเดิม สามารถตั้งราคาได้ (ขาย 111-123% - ซื้อ 43-62%)
    สีฟ้า จะเป็นของที่กำลังลดราคากันไม่ควรเอามาตั้งขาย แต่ถ้าซื้อแล้วเก็บไว้ก็ไม่เสียหาย สามารถตั้งราคาได้ (ขาย 49-63% - ซื้อ 19-23%)
    สีแดง เป็นของที่ราคาขึ้นไม่ควรซื้อมาจากร้านเพราะแพงมาก สามารถตั้งราคาได้ (ขาย 212-225% - ซื้อ 112-131%)

การขายของขอแนะนำให้ตั้ง % แบบนี้ -0-
    ประชาชน
    เด็ก ซื้อ 66% ขาย 111%
    ผู้ใหญ่ ซื้อ 59-63% ขาย 123%
    ผู้สูงอายุ ซื้อ 64% ขาย 120%

ผู้มีบทบาทในเนื้อเรื่องหลัก
    เจ๊ผมม่วง (อย่าไปซื้อขายกะมาน อาชีพมันมือนักลวงโลก)
    คุณหนูผมทอง ซื้อ 30% ขาย 150% (พวกคนรวย)
    แฟรี่ (คนรับใช้คุณหนู) ซื้อ 80-100% ขาย 103-107% (คนรับใช้ แต่จนที่สุด -0-)
    ช่างตีเหล็ก ซื้อ 53-65% ขาย 112-125%

ผู้ที่สามารถจ้างได้
    สำหรับทหารรับจ้างที่จะมาซื้อของแนะนำแต่ประเภทความ จน - รวย นะจ่ะ
    เพราะพวกนี้ไม่มีราคาที่ต้องการแน่นอน
    ริว...จนมาก
    แชรอล...รวย
    อัลม่า...ธรรมดา
    นากิ...รวย
    กริท...รวยมาก
    ทีเอล...ธรรมดา
    อลัน...จน
    ไคยู...จน
    หากคนพวกนี้ซื้ออาวุธหรือชุดเกราะที่ตัวเองใส่ได้และดีกว่าชุดเดิมที่มีอยู่
    เขาก็จะใส่ไว้เพื่อการรบเองโดยที่เราไม่ต้องเอาของๆตัวเองไปใส่

การจัดเรียงวางเรียกลูกค้าที่วางของที่ติดกับหน้าต่างจะทำให้ของเป็นประกายงดงามควรเอาของหรูๆไปวาง
    จะทำให้ลูกค้าเข้ามาเยอะๆและเป็นตัวเรียกประเภทลูกค้าเช่นกัน เช่น

อาหาร จะเรียก เด็ก ชาวบ้าน แม่ค้า
    ขยะ จะเรียก เด็ก ช่าง คนแก่
    เครื่องตกแต่งโบราณ จะเรียก คนแก่ นักลวงโลก
    อุปกรณ์แต่งร้าน จะเรียก ช่าง ชาวบ้าน
    และอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยเพราะจะลืมไปเป็นช่วงๆ -0-

การซื้อ - ขายของเกมนี้ น่าจะมีอยู่ 4 ประเภทล่ะนะ
    1. การซื้อขายกันธรรมดา (買い - 売ろ): บางคนน่าจะเคยเผลอรับซื้อโดยให้ราคาเกิด100%มาแล้วเพราะว่าไม่ได้สังเกตุว่าลูกค้ามาทำอะไรกันแน่ ให้สังเกตุ 2 คำนี้ไว้นะจ่ะ (รับซื้อ 買い) - (ขาย 売ろ)

2. การแนะนำสินค้า: ลูกค้าบางคนไม่ค่อยสนใจสินค้าที่วางอยู่เขาก็จะมาถามถึงโดยเขาจะพูดถึงชื่อประเภทของที่ต้องการเช่น ถ้าพูดถึง 食べ物 ก็ให้หาอาหารที่มีอยู่ในตัวเราให้ไป (แนะนำให้เอาของถูกๆ เพราะถ้าเอาของแพงถึงจะลดให้เหลือ 40% ก็จะไม่ซื้อ)

3. การสั่งจอง (予約): ลูกค้าบางคนอาจจะเดินมาถามถึงสินค้าบางอย่างโดนจะพูดถึงประเภท จำนวน และเวลาที่จะมารับโดยสังเกตุการพูดของลูกค้าให้ดี(ขออภัยที่บอกได้ไม่หมดเพราะลืม) เขาจะพูดถึงสินค้าที่ต้องการ (จำนวน 個) (เวลาที่จะมารับ日)เช่น เมื่อเขาต้องการ 食べ物 จำนวน 2 อัน ภายใน 3 วัน ให้เราเตรียมอาหาร 2 อย่าง(แนะนำว่าห้ามแพงและอย่าซ้ำ)และในอีก 3 วันลูกค้าจะมารับของโดนราคาจะเป็นการเอาสินค้า 2 อย่างนี้มารวมราคาแล้วเราก็ + % ไปเอง

4.การหลอกลวง: ลูกค้าเพียงคนเดียวที่จะเดินมาหา หัวม่วงๆมาและจะไม่ซื้อของจากเราเลยแต่จะเอาของมาขายให้เราเท่านั้นและมันจะ +500% หากเราตกลงเท่ากับว่าเราเสร็จโจรไปเลย -0- แต่หาเราไม่ตกลงเราก็จะเสีย Combo EXP ของเราไปเช่นกัน

แปลคู่มือจากเวปญี่ปุ่นนะครับอันนี้ครบชุด
    เริ่มจากวิธีเอาตัวละครละกัน (ข้ามเชรอลไปเลยน่าจะได้ ทุกคน)

1.นากิ(ตัวหอก)
    ตั้งแต่วันที่6 ให้เราลุยดันบางทีจะเจอครับ ถ้าเจอครบ4ครั้งเขาจะมาที่ร้าน(ตอนเช้าเลย) จากนั้นให้ตั้งร้านอีกครั้งจะได้มาใช้เอง
    (ถ้าจะลงดันเพื่อหาโดยเฉพาะ แนะนำให้ลงดัน2 รวดเดียว15ชั้นครับ เนื่องจาก ง่าย และไม่กว้าง)

2.ทีเอล+ดัน3(ธนู)
    1.ให้เราออกไปข้างนอกตอนช่วง เที่ยง(เวลาที่2)ไปที่สวนจะเจอเธออยู่
    2.กลับมาเปิดร้านแชรอลจะมาบอกว่ามีดันใหม่(หากไม่มีร อซักพัก)
    3.ลงดันจนถึงชั้น30 จัดการให้ได้ -หลังจากตีหัวแตกไปเรียบร้อยแล้วมันจะพากลับไปพักฟื้น ที่ร้านครับ
    4.ซักพักจะมาเป็นพวกเอง -เปิดร้านรอeventเดี๋ยวก็เจอ จัดร้านตามที่เกล่าถึงด้านบนด้วยนะครับ

3.อลัน(หมัด)
    1. หลังจากได้แชรอลมาให้ไปที่ บาร์ เวลาดึกจะเจอแชรอลกินเหล้า
    2.เช้ามาไปที่ร้านอาวุธจะมีอีเวนท์เจอกับอลัน
    3.เปิด ร้านซักพักอลันจะมาคุย -นอกจากการจัดร้านแล้ว ของที่ขายในร้านส่วนใหญ่ต้องเป็นของหวานครับ ง่ายๆก็ขายลูกอมทั้งร้านไปเลย มาแน่ๆครับ
    4.เปิดต่อไปอีกซักพักจะได้มาใช้งาน -พอโผล่มาครั้งนึงแล้ว รอบต่อไปขายอะไรมันก็มา

4.กริฟ+ดัน4(เล็บ)
    1.ให้ออกมาตอนกลางคืนหลังจากจบดัน3แล้วที่สวนจะเจอกร ิฟ
    2.ให้ออกมาอีกวันที่เดิมจะเจออีก
    3.เปิดร้านตอนเย็นๆ-ดึก จะเจอเขาเข้ามา -ตรงนี้ก็ขึ้นอยู่กับการแต่งร้านเหมือนเดิมแหละครับ
    4.เปิดร้านไปจนวันที่ประมาน20ขึ้นไปริวจะมาบอกว่ามีด ันใหม่
    5.ลุยโลดชั้น50 -เจอก่อนรอบนึงที่ชั้น30ครับ สรุปคือต้องสู้2รอบ ที่ชั้น30กับ50
    6.กริฟมาร้านอีกครั้ง
    7.เปิดต่อไปได้มาใช้งานแล้ว

5.อัลม่า+ดัน5(สว่าน(มั้ง))
    1.จบทุกตัวแล้วเข้าโหมด endless
    2.ต้องมีตัวละครครบ(บัตรตอนจบเกม)จะได้มาใช้งานตอนวั นที่20พร้อมดัน5
    3.ลุยโลด 100ชั้น
    4.เมื่อจบจะได้บัตรมาใช้งานตั้งแต่เริ่มเกม
    ขออนุญาตเพิ่มอีก1ตัว

6.ไคยู(นักเวท) [ทำได้ตั้งแต่วันแรก (ถ้าแต่งร้านให้เป็นมารได้ตั้งแต่วันแรกนะ)]
    1.จัดร้านให้เป็นมาร จะมาสั่งของ (ของที่สั่งผมก็จำไม่ได้ครับ ขออภัยด้วย)ถ้ามีของอยู่แล้วก็จะเอาของไปตอนที่มาสั่งเลย
    2.หลังจากให้ของไปครบแล้วจะมาวนเวียนอยู่ในร้านเป็นระยะ (ตรงนี้ไม่มีอะไรหรอก มันจะเข้าร้านบ่อย แต่ยังไม่ได้เป็นพวก)
    3. 7วันนับจากให้ของไปแล้ว เปิดร้าน จะมาเป็นพวกเอง

PART1 PART2 PART3

SJSK

ผมไม่ขออะไรมากขอแค่ผู้กำลังโหลดไปหรือผู้ที่โหลดไปแล้วหัดรู้จักขอบคุณหรือกลับมาตอบกะทู้เวลาเล่นได้ซะมั่ง
    ไม่ใช่กลับมาแต่ตอนมีปัญหาเท่านั้น มันพาลหมดกำลังใจอัพ (1คน1คำถาม10คนก็1คำถามหัดอ่านในกะทู้มั่งว่าใครมีปัญหาอะไร)
    มีคนตอบแก้ปัญหาไว้ไหมก่อนจะเดือดร้อนมาถามผม (ผมอัพให้โหลดแต่ผมไม่ใช่พนักงานเซเว่นมีปัญหาอะไร googleช่วยคุณได้ ท่าไม่ไหวจริงๆค่อยมาถาม)
    เกมส์ส่วนใหญ่ผู้อัพเล่นก่อนแล้วถึงอัพ ไม่งั้นผมคงไม่เสียเวลามาอัพให้ เสีย ค่าไฟเล่นเอาเวลาไปทำอย่างอื่นสร้างสรรค์ดีกว่า
    หากทำกันได้แล้ว (สังคม JKG สิ่งดีๆที่ สร้างสมกันไว้ มันก็จะได้กลับมา................ล่ะมั้ง) ตามนั้นนะครับ
    สโลแกนก็ (เกมส์ที่อัพเพื่อการทดลองเล่นอย่างมีความสุขเท่านั้นชอบเกมส์ไหนอยากสะสมโปรดสนับสนุนแท้ ผมไม่ได้บอกว่าแท้หรือเถื่อนอะไรมันดีกว่า แต่ ท่าไม่มีแท้ ของเถื่อนมันก็ ไม่มี ให้โหลดเช่นกัน .... คิดกันเอาเองน๊ะ)

joker123
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เกมส์นี้ สนุกมากสำหรับคนที่เบื่อเกมส์ใหญ่ ลองมาเล่นดู

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    814
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณครับ แล้วจะแวะมาโหลดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เกมนี้ลองไปเล่นดูครับ สนุกจริงๆ

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    เจิมให้ครับผม เหมืแน แร็ค เลย

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    แนวนี้เจิมเลยท่าน =w=
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เล่นได้ 100% เอาภาพไปเลย

ช่วงเเรกเล่นเเล้วขาดทุน = ='' เซ็งๆอยู่
    เเต่พอ ได้ของเเพงๆ มาขาย ก้สนุกละ 555+

ตอบเรปล่าง

ไปตีม่อนเตอร์ที่นี้ครับ

ปล.เมื่อวานเล่นเกมโอเวอร์ไปรอบนึงต้องมานั้งเล่นไหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oksulnw : 28th June 2012 เมื่อ 17:28

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ไปตีมอนยังไงบอกผมที - -"

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    มันเป็นเกมที่ยากในระดับหนึ่งเลยทีเดียวแต่โดนรวมก็เล่นเพลินดีนะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ดันๆๆๆเจิมๆๆๆ...มันส์มากเล่นจบเกมแล้วครับ....

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    เล่นได้ 100 % จ็็ะ แต่กว่าจะหาเงินมาได้ ยากมากเลย - -