ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 81

ไม่เข้าใจครับ PS3

ผมเริ่มสงสัยมากขึ้นเรื่อยๆว่าผมโดนเอาของย้อมแมวมาขายหรือป่าว เนื่องจากผมเห็นคลิปนี้ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=Xcp80RrwDGA เขาเล่น PS3 กับเกมส์3ก๊ก7ฉากทหารเยอะก็ไม่กระตุก แต่ของผม บางทีเห็นทหารกลุ่มปานกลางไกลๆ อย่างกระตุกเหมือนคอมสเปคกากๆ ps3 ผมต่อจอตู้กับสาย AV ครับ
    แต่ในคลิปผมอ่านคอมเม้นของเจ้าของคลิปในยูทูปเขาบอกว่าเครื่องเขาต่อกับสายสี แดง ขาว เหลืองไม่ใช่ HDMI ด้วย -*- ผมเริ่มเครียดกังวลว่า PS3 ผมเป็นอะไรหรือป่าว ขอผู้รู้มาตอบทีครับ
    ปล.เป็นเพราะอะไรครับ ผมเครียดมากๆ T^T

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    PS3 ย้อมแมวขายนี้หมายถึงอะไร ???(เครื่องมือ2 แต่หลอกว่ามือ 1) โดยปกติ PS3 เล่นเกมมันก็มีเฟรมตกเป็นเรื่องธรรมดาครับจะมากจะน้อยอยู่ที่เกมด้วย ส่วนเรื่องสาย AV ผมไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับการให้เกมมันกระตุกหรือเปล่า
    ถ้าจอคุณเป็น LCD,LED ลองใช่ HDMI ดูครับ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    141
    ครับผมเข้าใจว่าเฟรมเรทตกเป็นธรรมดา แต่นี่มันไม่ธรรมดาหนะสิครับ มันกระตุกแบบว่า มากกว่าในคลิปหลายเท่าอะ เจอทหารนิดนึงแค่เดินก็กระตุกแล้วครับ แต่ในคลิปทหารเยอะ เฟรมเรทภาพก็เท่าๆกับตอนไม่มีทหาร แต่ของผมนี่ เล่นแล้วปวดหัวครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ออลืมถามไปแผ่นแท้ หรือ เถื่อนอะครับ ถ้าเถื่อนผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ แต่ถ้าแท้ผมว่ามันไม่น่าจะตกขนาดนั้น

กล่าวขอบคุณ
    141
    แท้ครับ ทหารเยอะ กระตุกเหมือนคอมสเปคกากๆ อะครับ -*- ในคลิปปกติ แต่ของผมนี่แบบสุดๆ ใครรู้เป็นเพราะอะไรตอบทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เครื่องร้อนหรือเปล่าครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ลองๆถ่ายคลิปมาให้ดูหน่อยได้ไหมอ่าครับ อยากเห็นเหมือนกันแรร์เคสๆ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    PS3 ไม่มีเครื่องก็อป ถึงจะมือ 2 ก็ไม่น่าจะเป็นขนาดนี้ ฮาร์ดแวร์มีตัวไหนมีปัญหาหรือเปล่า รอดูคนอื่นดีกว่า
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    จขกท.ลองอัดวิดีโอตอนเล่นมาโพสให้ดูหน่อยครับว่ากระตุกขนาดไหน ผมเข้าใจว่าเฟรมเรตร่วงเป็นธรรมดา ส่วนเรื่องสายต่อเข้ากับทีวีนั้น มันมีผลทำให้ตัวภาพชัดขึ้น ขึ้นอยู่กับสายต่อ AV, HDMI หรือสายพ่วงอื่นๆ และทีวีว่าเป็นแบบไหน LED, LCD ธรรมดา อะไรก็ว่าไป แต่จะทำให้หน่วงหรือกระตุกไหมนั้น อันนี้ผมไม่ทราบแน่ชัด แต่โดยส่วนตัวผมเล่นกับจอ LED Full HD ตอนที่มียูนิตออกมาเยอะๆหรือฉากเอฟเฟกใส่สกิลต่างๆก็ไม่รู้สึกว่าหน่วงหรือกระตุกจนน่าเกลียด มันมีตกบ้างเป็นธรรมดา ส่วนเรื่องที่ จขกท.สงสัยว่าโดนย้อมแมวขายไหมนั้น ต้องถามว่าไปซื้อมาจากที่ไหน ศูนย์ ห้าง ตัวแทนจำหน่ายอื่นๆ หรือจากคนรู้จัก สุดท้ายนี้แนะนำให้ จขกท.อัดวิดีโอตอนเล่นช่วงที่กระตุกมาเลยครับ ผมจะได้ช่วยวิเคราะห์ได้ว่ามันปกติไหมจะได้หาทางช่วยแก้ไขได้ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ลองเช็คง่ายๆอย่างดูว่า เกมเต็มเครื่องแล้วรึเปล่า หรือไม่ก็ไปดูตรงพวก setting HDMI ไม่ควรเปิดใช้ทุกอย่าง ใช้แต่บางอันพอ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceKira อ่านกระทู้
    จขกท.ลองอัดวิดีโอตอนเล่นมาโพสให้ดูหน่อยครับว่ากระตุกขนาดไหน ผมเข้าใจว่าเฟรมเรตร่วงเป็นธรรมดา ส่วนเรื่องสายต่อเข้ากับทีวีนั้น มันมีผลทำให้ตัวภาพชัดขึ้น ขึ้นอยู่กับสายต่อ AV, HDMI หรือสายพ่วงอื่นๆ และทีวีว่าเป็นแบบไหน LED, LCD ธรรมดา อะไรก็ว่าไป แต่จะทำให้หน่วงหรือกระตุกไหมนั้น อันนี้ผมไม่ทราบแน่ชัด แต่โดยส่วนตัวผมเล่นกับจอ LED Full HD ตอนที่มียูนิตออกมาเยอะๆหรือฉากเอฟเฟกใส่สกิลต่างๆก็ไม่รู้สึกว่าหน่วงหรือกระตุกจนน่าเกลียด มันมีตกบ้างเป็นธรรมดา ส่วนเรื่องที่ จขกท.สงสัยว่าโดนย้อมแมวขายไหมนั้น ต้องถามว่าไปซื้อมาจากที่ไหน ศูนย์ ห้าง ตัวแทนจำหน่ายอื่นๆ หรือจากคนรู้จัก สุดท้ายนี้แนะนำให้ จขกท.อัดวิดีโอตอนเล่นช่วงที่กระตุกมาเลยครับ ผมจะได้ช่วยวิเคราะห์ได้ว่ามันปกติไหมจะได้หาทางช่วยแก้ไขได้ครับ
    ของผมเป็นจอตู้ครับ ต่อด้วยสาย AV ที่แถมมาให้
    ส่วนตัวเคยลองแค่ LCD ของยายครับ ใช้กับ HDMI แถมมา ภาพมันก็มีกระตุกอยู่อะครับ ซื้อที่สะพานเหล็กครับ ส่วนตัวยังไม่เคยลองแตะ PS3 สักครั้งจนได้ซื้อมา เลยไม่รู้ว่าอาการแบบนี้เป็นปกติหรือป่าว เมื่อกี้ ลองเทียบ ระหว่างเล่นไปกับดูในคลิป ในคลิป มีช่วงทหารน้อยไม่กระตุกแต่ทหารเยอะกระตุกเหมือนกันแต่ว่าที่ผมเห็นมันกระตุกแต่ไม่ขนาดผมหรือผมตาฝาดไปเอง ที่ผมสงสัยก็คือ ที่ผมเห็นมันกระตุกมันเป็นเพราะทีวีผมหรือป่าวที่ต่อจอตู้ และก็ ปรับที่ 4:3 ไม่ใช่ 16:9 ภาพมันเลยบีบๆ และภาพแตก มองแผนที่ไม่เห็นไม่รู้เรื่องเลย T^T ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า ทีวีของพวกเขาเป็นแบบ LCD - LED full hd หรือ hd ready หรือป่าว แล้วก็ปรับภาพสูงสุดที่เกมส์รันได้ 720 p และก็ยูทูป มันอาจจะเป็นจอเล็กเวลาดูคลิปทำให้ดูไม่ค่อยกระตุกหรือป่าว แต่เกมส์ unchart 3 ของผมมันไกล้เคียงกับในคลิป นะ
    เว้นแต่ dw7 เนี่ยแหละ คิดว่าผมควรซื้อทีวีใหม่ดีไหม
    ปล. ถ่ายคลิปใน PS3 ยังไงครับ อยากเห็นจริงๆ ว่าเครื่องผมถ้าเอาคลิปลงยูทูปอะไรอย่างนี้มันจะเหมือนคนอื่นไหม
    EDIT ถ้าฮาร์ดแว มีปัญหาทำไงดีครับ ซื้อมา1เดือนเอง แล้วก็มันสามารถทำได้ไหมครับที่ว่า เปลือกนอกมือ1 ไส้ในมือ 2 T^T ถ้าเป็นทีวีแบบท่านกับจอตู้เนี่ยต่างกันเยอะไหมครับ เพราะผมกำลังจะซื้อทีวีใหม่
    ปล.2 ไปถามมาหลายคนแล้ว อยากได้ข้อมูลเยอะๆ ผมเป็นคนขี้กังวล ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tigerza7779 : 29th June 2012 เมื่อ 09:02

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    คือ ไม่ลองเอาps3ไปเสียบบ้านเพื่อย ญาติไรงี้อ่าครับที่เค้ามีจอ LCD ไรงี้ดูว่าเหมือนเดิมไหม หรือมาเสียบหอผมได้นะแต่ยกเครื่องมาลำปางเองนะหุหุ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    คือ ไม่ลองเอาps3ไปเสียบบ้านเพื่อย ญาติไรงี้อ่าครับที่เค้ามีจอ LCD ไรงี้ดูว่าเหมือนเดิมไหม หรือมาเสียบหอผมได้นะแต่ยกเครื่องมาลำปางเองนะหุหุ
    ลองไปเสียบ LCD บ้านยายมาครับ 6พันกว่าบาท ใช่สายHDMI ที่แถมมากับเครื่องเล่น(ไม่ใช่เครื่องเล่นPS3นะ)เครื่องเล่นหนังอะครับ เวลาเอฟเฟคไม่เยอะอะลื่นพอๆกับสาย AV แต่ตอนเอฟเฟคเยอะกระตุกหรือหน่วงกว่าจอตู้อีก-*-
    ถามไรหน่อยครับ คือว่า ไอจอทีวีอะ 100hz เนี่ยมันจำเป็นไหมครับ แล้ว 50hz กับ 100hz ต่างกันไหม เห็นเขาบอกว่าคือการรันภาพ 50ก็ 50ภาพ/วิ 100ก็ 100ภาพ/วิ แล้ว 100เนี่ยดีไหมครับ
    แล้วก็PS3 เปลี่ยน HDD หรือหัวอ่านเพื่ออะไรหรอครับ แล้วก็ ผมเห็นบางคนบอกว่า อาการกระตุกมันเกี่ยวกับ HDD หรือหัวอ่านด้วย จริงไหมครับ
    เนื่้องจากกระทู้นี้ http://play3thai.com/forums/index.php?topic=52367.0 มันเกี่ยวหรอครับ
    EDIT ถ้าเรา ฟอแมต เครื่องเนี่ย เราจะbackup เซฟเกมส์ยังไงหรอครับ เหมือนกับว่ามันขึ้นต้องเป็น playstation plus เนี่ยแหละเสียตังอีก -*-
    แล้วก็มีเมนูนึงใน ps3 เวลาเข้ามันต้องใส่รหัส4หลักด้วย ผมไม่รู้รหัสครับ T^T เครื่องผมมันเป็นมือสองป่าวเนี่ย แล้วตอนซื้อเครื่องมาใหม่ PS3 มันจะมีชื่อของมันอยู่แล้วหรอครับแบบ PS3-XXX (XXX คือเลขสมมุติ)T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tigerza7779 : 30th June 2012 เมื่อ 13:32

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ถ้าใช้สาย HDMI ต่อกับ LCD ไม่กระตุกเเน่นอนครับ ผมเคยใช้สาย AV กับ
    ทีวี กากๆ มาเเล้วครับ บางเกม กระตุกเเหลกเลยเเหละครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ถ้าใช้สาย HDMI ต่อกับ LCD ไม่กระตุกเเน่นอนครับ ผมเคยใช้สาย AV กับ
    ทีวี กากๆ มาเเล้วครับ บางเกม กระตุกเเหลกเลยเเหละครับ
    เริ่มมีความหวังว่าเป็นที่จอT^T จอ LED กับ LCD ต่างกันมั้ยครับ เพราะผมดู LED ของ SONY อยู่ 14000-20000
    แล้ว ใช้สาย AV กับจอกากๆของท่านกระตุก แล้วตอนท่านเปลี่ยนเป็น HDMIดีๆ กับ LCDดีๆ เกมส์พวกนั้นมันหายกระตุกเลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ถ้างบไม่เยอะ ใช่จอ Monitor-PC ก็ได่ครับ แล้วหาชุดพวกลำโพงที่ใช้กับคอมมา วิธีลองหาใน Youtube ครับผมทำอยู่ (TV คนทั้งบ้านใช้เลยไม่อยากไปรบกวน)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ถ้างบไม่เยอะ ใช่จอ Monitor-PC ก็ได่ครับ แล้วหาชุดพวกลำโพงที่ใช้กับคอมมา วิธีลองหาใน Youtube ครับผมทำอยู่ (TV คนทั้งบ้านใช้เลยไม่อยากไปรบกวน)
    หรอครับ แล้วก็จอคอมกับจอทีวี LED เนี่ยต่างกันมากมั้ยครับ เพราะผมกำลังคิดอยู่ว่า เล่นจอคอมแล้วเก็บตังซื้อทีวีไปก่อน -*-
    แล้วจอคอมท่านใช้สายอะไรและปรับความละเอียดที่เท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ผมใช้ของ SS อะถ้าจำSolutionไม่ได้แต่ที่แน่ๆไม่ Full HD แต่ขนาดจอน่าจะประมาณ 20 นิ้ว ใช่พอร์ต DVI ครับมันจะมีหัวแปลง HDMI to DVI ผมซื้อมาจากตึกคอม 10 บาท ภาพจอ 20 นิ้วคงวัดไม่ได้ว่าสวยไหม แต่ที่เล่นๆมาสวยครับดีกว่า AV แน่นอน