ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311

รีวิว : The Amazing Spider-Man : อเมซิ่งไอ้แมงมุม (PS3, Xbox 360) [6.75/10]

รีวิว : The Amazing Spider-Man (PS3, Xbox 360) [6.75/10]

เย้! ในที่สุด Activision ก็ทำ spider man เวอร์ชั่น open world กลับมาอีกครั้งแล้ว หลังจากที่ภาคก่อนหน้านี้ Spider-Man: Edge of Time ส่วนตัวเล่นแล้วรู้สึกอึดอัด ตะหงิดๆในอารมณ์ว่าความอิสระบนพื้นที่กว้างมันหายไปไหนหมด พลังอันยิ่งใหญ่ มันต้องใช้บนโลกกว้างแบบ open world สิถึงจะถูก แต่หลังจากที่ได้เล่น The Amazing Spider Man จบก็เกิดความรู้สึกหลากหลายอารมณ์เหลือเกิน บางอย่างสนุก ให้อารมณ์ตื่นเต้นเร้าใจ แต่ก็มีบางอย่างทำให้ผมต้องส่ายหน้าว่านี่มันอะไรกันวะเนี่ย ARGHHHH!!!

Gwen Stacy อีกหนึ่งตัวละครสำคัญ

ภาคนี้ได้อารมณ์ความเป็น Spider man สุดๆ

เกม Spider man เป็นเรื่องราวต่อจากฉบับภาพยนตร์ที่กำลังจะเข้าฉายเร็วๆนี้ (แต่เกมดันออกมาก่อน ="= ) ใครที่ดูหนังแล้วประทับใจอยากจะเสพเนื้อเรื่องต่อจากเกมก็อาจผิดหวังได้ เพราะเนื้อเรื่องในเกมนั้นสั้นเหลือเกิน การลำดับเนื้อเรื่องไม่มีอะไรสลับซับซ้อนมากมาย นอกจากซีนที่ Spider manพุ่งตัวเข้าไปช่วยนักข่าวสาวจากการโดนรถบรรทุกทับตอนต้นเกมแล้ว ก็แทบจะไม่มีอะไรหวือหวาหรือน่าตื่นเต้นอีกเลย ภาคนี้เราจะสวมบทบาทเป็น Spider man ร่วมมือกับ Dr.Connors และ Gwen ในการยับยั้งแผนการชั่วร้ายครอบครองเมือง Manhattan ของ Dr.Smythe ศัตรูในเกมที่เราได้เจอก็มีหลายประเภท ไล่ไปตั้งแต่คนบ้า มิจฉาชีพ ทหารธรรมดา ทหารติดอาวุธ ผู้ติดเชื้อ หุ่นจักรกล สัตว์กลายพันธุ์ รวมถึง Boss ที่ทุกคนน่าจะรู้จักกันดีอย่าง Rhino, Scorpion, Vermin, Black Cat และหุ่นยนต์ล่าสังหารขนาดมหึมา ซึ่งความใหญ่ของมันน่าจะพอๆกับสวนจตุจักรแถวหมอชิตเลยล่ะมั้งเนี่ย

วู้ฮู้!!! Spider man มาแล้ววว !!

การโหนสวิงท่องไปยังที่ต่างๆในเมือง Manhattan ทำได้ไหลลื่นแทบจะไม่มีข้อติดขัด การต่อ movement ต่างๆ เช่น การโหนสวิงไปปีนผนังตึกแล้วกระโดดมาโหนสวิงอีกครั้งก็ไหลลื่นเช่นกัน ผมชอบตรงนี้มากเลยนะ มันได้อารมณ์ของความเป็น Spider man มากๆ เรียกได้ว่ามากที่สุดเท่าที่เคยเล่นซีรีย์นี้มาเลย ถึงแม้บางทีมุมกล้องมันอาจจะไวไปหน่อยจนอาจเป็นสาเหตุที่ทำให้ใครหลายคนต้องพักดมยาดมหากเล่นไปนานๆ แต่ยอมรับว่าเกมทำสิ่งเหล่านี้ออกมาได้เจ๋งจริงๆ โดยเฉพาะโหมด Web rush ซึ่งเป็นโหมดที่ให้เราเลือกได้ว่าอยากจะยึดเกาะอะไร ณ ตำแหน่งใด ทำให้ภาพที่ออกมามันเท่ มันอิน สเหมือนว่าเราได้เป็น Spider man จริงๆก็ไม่ปาน กรี๊ดดด(ชอบมาก) ถึงแม้บางทีจะเจอปัญหา screen tearing, โหลด texture ไม่ทัน และการยิงใยสำหรับการสวิงที่ดูเหมือนว่ามันยิงขึ้นฟ้านี่หว่า ไม่ได้ยึดเกาะตึกจริงๆแต่อย่างใด แต่ด้วยความเจ๋งที่ได้พูดมาก่อนหน้า ปัญหาพวกนี้ผมไม่สนใจเลย

เป็นภาคที่มีศัตรูขนาดมหึมาให้สู้เยอะที่สุด

มุมกล้องยังแนบชิดติดตัวพี่ Spidy มากที่สุดเท่าที่เคยมีมาเช่นกัน

มุมมองผ่านหน้ากากเมื่อเข้าโหมด web rush

เกมสั้นเกิน ระบบต่อสู้ใช้ได้ แต่ boss fight เฟล

โมเดลของ Spider man ทำออกมาสวย Graphic ฉากภายในอาคาร ท่อระบายน้ำ หรือแม้แต่ฉากนอกเมืองโดยรวมแล้วจัดอยู่ในระดับกลางๆ แต่ตึกรามบ้านช่องออกจะดูเรียบๆไปหน่อย mission หลักกำหนดให้เราเล่นอยู่แต่ในดันเจี้ยนซะส่วนใหญ่(ตึก, ท่อระบายน้ำ) นานน๊านนน(ลากเสียงยาว) ทีถึงจะได้โผล่ออกมาบู๊ในเมืองบ้าง ระหว่างการเล่นเราจะได้ยินคำพูดยียวน กวนประสาทตามประสา Spider man อยู่ตลอดเวลา บทสนทนาระหว่างตัวละครก็จะออกแนวกวนๆแบบนี้ด้วยนะ พอทำให้ยิ้มมุมปากไปได้หลายช็อตเหมือนกัน ผู้ให้เสียงตัวละครในเกมถึงแม้จะไม่ได้มาจากคนที่เป็นนักแสดงจริงๆจากภาพยนตร์ แต่ก็ไม่เป็นไร เพราะฟังดูแล้วก็ยังได้อารมณ์ ไม่ได้รู้สึกแย่อะไรมากมาย ส่วน soundtrack นั้นเฉยๆ ไม่มีอะไรให้น่าจดจำเท่าไหร่

ตัวเกมสั้นมาก ใช้เวลาในการเล่น mission หลักโดยไม่มีการ speed run จะอยู่ที่ประมาณ 10 ชั่วโมงเท่านั้น ภาคนี้เราจะสวมบทบาทเป็น Spider man ตลอดทั้งเกม ไม่มีเกมเพลย์ในส่วนที่เป็น Peter Parker แต่อย่างใด ระบบการต่อสู้ในเกมได้อารมณ์คล้ายๆเกม Super hero จากค่ายฝั่ง DC อยู่บ้าง แต่ Beenox ค่ายพัฒนาก็ได้ใส่ความเป็นแอคชั่นที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของ Spider man ลงไปเยอะเช่นกัน

ยิ่งบู๊ ก็ยิ่งเละ

ความยากของเกมมีให้เลือก 3 ระดับ ผมเลือกเล่นในระดับ Hero(normal) ก็รู้สึกว่าเกมไม่ค่อยตึงมือเท่าไหร่ สนุกเพลิดเพลินกำลังดี ก็เลยนึกครึ้มใจในฝีมือไฟท์ติ้งของตัวเอง อยากลองดีขึ้นมาอีกนิดเลยกระเถิบความยากขึ้นไปอีกระดับเป็น Super Hero(hard) โอ้โห มันช่างแตกต่างราวสวรรค์กับนรกจริงๆ เข้าใจว่า Beenox คงทำโหมดนี้ขึ้นมาเอาใจขาฮาร์ดคอร์เกมเมอร์แหงๆ เพราะลูกกระจ๊อกส่วนใหญ่ทำดาเมจใส่เราได้แรงดีเหลือเกิน ถ้าฉากไหนต้องเจอศัตรูเยอะๆ + มีตัวคอยยิงเราจากระยะไกลนะ ผมรับรองตรงนี้ได้เลยว่า 'วุ่นวายนรกแตก' จริงๆ

โหมด web rush สามารถใช้ลอบฆ่าศัตรูได้ด้วยนะ ค่อยๆไล่เก็บทีละตัวก็สนุกไปอีกแบบ และเป็นวิธีการเล่นที่เข้าท่ากว่าการลงไปลุยซึ่งๆหน้าในบางสถานะการณ์อีกด้วย แต่สิ่งที่น่าผิดหวังคือ Boss fight บางตัวไม่ค่อยสนุก เดาทางได้ง่ายเกินไป ทั้งๆที่จุดนี้น่าจะทำให้เป็น highlight ของเกมได้แต่กลับกลายเป็นว่ามาไวไปไว สู้กันได้ไม่เท่าไหร่ อ้าว จบแล้วเหรอ ถึงบางตัวจะมีให้สู้ยกสองก็เถอะ แต่ก็ไม่ได้ช่วยให้รู้สึกว่าน่าจดจำขึ้นมาซักเท่าไหร่ ใจจริงอยากเห็นอภินิหารแห่งความวินาศสันตะโรจาก Boss แต่ละตัวมากกว่านี้ เพราะแค่นี้มันยังไม่จุใจจริงๆ (ไม่นับพวกเครื่องจักรสังหารบิ๊กเบิ้มนะ)

เอาเท้าสะกิดหัวแล้วซัดให้หมอบ เรื่องกวนโอ๊ยไม่มีใครเกิน Spidy

Cycle corridors ความสามารถตรวจจับศัตรู

ยิงใยสต๊าฟศัตรู สัญลักษณ์ประจำตัวเค้าเลย อ่อ ใยใช้ได้ไม่จำกัดนะ

โหมด Super Hero ขนาดดวลกันหมัดลุ่นๆนะ เล่นเอาลมแทบจับ

เอาค่าประสบการณ์มาใช้ upgrade skill ต่างๆได้

ช่างเป็นโลกกว้างที่น่าเบื่อมากมาย

เกมนี้มี side mission หลายอย่าง แต่มีแค่ไม่กี่อย่างเท่านั้นที่เล่นแล้วสนุก นอกนั้นออกแนวซ้ำซาก เรียบๆ น่าเบื่อ mission หลักเอะอ่ะก็เข้าดันเจี๊ยนตลอด พออยากหาอะไรทำแก้เลี่ยนบนโลกกว้างก็แทบไม่มีอะไรน่าเล่นเลย ก่อนหน้านี้ได้ชมว่าการโหนสวิงและระบบ web rush นั้นเจ๋งมากมาย แต่พอรู้สึกว่าเมือง Manhattan มันแทบไม่มีอะไรน่าสนใจให้ทำ ก็เลยรู้สึกว่าโลกกว้างใบนี้มันช่างอ้างว้าง เคว้งคว้าง ถ้าไม่คิดจะเก็บ trophy/achievement ก็ไม่รู้จะโหนสวิงไปไหนดี

หลังจาก clear mission หลักจบลงไป เกมจะเปิดโอกาสให้เราได้ทำ side mission ที่เหลือทั้งหมด (post game) แต่หากเมื่อใดเราทำจนหมด คราวนี้แหละ Manhattan จะกลายเป็นเมืองโล่งโจ้งโดยแท้จริง เพราะเกมจะไม่มีการสุ่มศัตรูหรืออีเว็นท์อาชญากรรมใดๆให้เราได้เล่นอีกต่อไป มันจะกลายเป็นเมืองที่ใสสะอาด ปราศจากมลทินและความบันเทิงโดยแท้จริง นอกเสียจากผู้เล่นอาจจะอยากโหนสวิงไปนู่นมานี่ เดินชมรถ ทักทายผู้คนเล่น กระโดดจากยอดตึกเล่น ทำ trophy/achievement ฯลฯ แต่เชื่อดิ ไม่นานก็ต้องเบื่อ...Beenox นะ Beenox

Car chase หนึ่งใน side mission - เกาะรถ ยิงใยแปะกระจก หลบกระสุน (วนลูป) เป็นงี้ทุกคัน

หลบหน่อยจ้า จะรีบเอาคนบ้าไปส่งโรงพยาบาล

Collectable ที่มีอยู่ทั่วเมือง

เก็บมาแล้วก็จะเป็นแบบนี้ เปิดอ่านได้ด้วยนะ ถูกใจสาวก Spidy เป็นแน่

นานๆทีถึงจะได้ออกมาบู๊แบบเห็นเดือนเห็นตะวัน

ระบบกลางวัน-กลางคืน จะเปลี่ยนให้เองเมื่อดำเนิน mission หลักไปเรื่อยๆ

ถ่ายรูปได้ด้วยนะ เอ๊ายิ้มหน่อย

ระหว่างรอ loading จะมี Twitter ของชาว Manhattan แสดงความเห็นที่มีต่อสถานะการณ์บ้านเมืองให้อ่านด้วย

ข้อดี
    การโหนสวิงทั่วเมืองและระบบ web rush ดูดีมาก
    หุ่นจักรกลสังหารบิ๊กเบิ้มแย่งซีน boss ตัวอื่นอย่างแรง
    ระบบการต่อสู้โอเค มีดีทั้งบู๊และลอบเร้น

ข้อเสีย
    mission หลักส่วนใหญ่อยู่แต่ในดันเจี้ยน (ตึก, ท่อระบายน้ำ)
    Boss fight ส่วนใหญ่ไม่น่าประทับใจ
    เนื้่อเรื่องแทบไม่มีอะไรให้ตื้นเต้นเลย
    Side mission แทบทั้งหมดเรียบๆ ซ้ำซาก
    Post game ไม่มีอะไรทำ Manhattan กลายเป็นแค่เมืองเปล่าๆ (กรณีที่ clear side quest และเก็บ collectable หมดแล้ว)

สรุป
    ถึงแม้การโหนสวิงและระบบ web rush จะดูน่าตื่นตาตื่นใจในช่วงแรก แต่ The Amazing Spider man ยังขาดองค์ประกอบของเกม open world ที่ดีอยู่พอสมควร ไม่มี new game+ ไม่มี replay value จบรอบแรกก็จบกัน เกมนี้ต้องเป็นคนที่หลงรักความเป็น spider man พอสมควรหรือเป็นคนที่ชอบเก็บ trophy/achievement ถึงจะเล่นได้นาน ถ้าไม่รีบเล่นจริงๆแนะนำให้รอมือหนึ่งลดราคายาวๆ ไม่ก็รอมือสองจะดีกว่า คุ้มกว่า

คะแนน: 6.75 / 10 (นี่ให้จิตพิสัยแล้วด้วยนะ)

รีวิวโดย PP_SVEN_BERG

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เราว่าเป็นอะไรที่แตกต่างจากภาคเก่าๆมากนะ นอกจากเรื่องภาพแล้ว ภารกิจต่างๆก็ทำออกมาได้เยอะดี(เทียบกับ GTA ก็มีไม่หลากหลายนี่นะ)

ปล.พึ่งเล่นได้ไม่นานอาจดูไม่ทั่วถึงก็ได้ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะจ๊ะ..^^~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    รีวิวได้ดีมากๆครับ นั่งอ่านจนจบเลย
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    รู้สึกลังเล ที่จะซื้อทันที แต่เสียดายจบแล้วจบเลย เมืองสะอาดไม่มีไรทำนิสิ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้วภาคใหม่หรือ สำหรับชอบแบคแมนมากที่สุดสู้มันมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เคลียร์แล้ว เกมส์ก็สนุกดี ผมให้ 7/10 ดีกว่าทุกครั้งที่ผ่านมาผมว่านะ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    ภาพไม่ค่อยโดนใจ แต่ก้อยากเล่นอ่ะ

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ภาคนี้ ผมมองเป็นเเบคเเมนเอามา รีเทคเจอร์ กะอินเตอร์เฟค - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ให้ 5 ยังโกรธเลย เนื้อเรื่องก็ยัดมั่วๆ เหมือนภาค 3 ไม่เร้าใจ web of shadow ยังดีกว่าเลย

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ไม่มี pc หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    pc ออกปลายปีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    จะมาใน PC มั้ย ย ย TT อยากเล่นน

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ส่วนตัวเล่นแล้ว รู้สึกสนุกกว่า the line อีก

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมให้ 8/10 ครับ ข้อเสียก็อย่างว่าละครับ Rino ไปไวเกิ๊นนนนนน ไม่ถึง 30 วิฯ ไปซะละ

ปล.ผมเล่นแล้วนะแต่ยังไม่จบ 5555+

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    PC ก็อดไปทำระเบียบ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Genesis อ่านกระทู้
    PC ก็อดไปทำระเบียบ
    pc ออกหลังสิ้นปีนี้ครับ เห็น ign เขาว่างั้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    pc ออกหลังสิ้นปีนี้ครับ เห็น ign เขาว่างั้นนะ
    0.0 จริงดิครับขอหน้าข่าวหน่อยได้ไหมครับ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ก็จริงนะถ้า Post Game ไม่มีอะไรทำมันจะน่าเบื่อ
    แต่นั่นก็รวมถึง Assassin's Creed ทุกๆภาคที่ออกมาเช่นกัน แต่อย่างน้อยซีรี่ย์ AC มันมีนักล้วงกระเป๋า นักลอบสังหารที่นานๆจะมาที และมีทหารให้ฆ่าเล่น
    ทำไมไม่ทำภารกิจให้มัน generate ตัวเองบ้างนะ