ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

+ + + ..::: ช่วยด้วยครับ ทะเลาะกับเเฟน วันเว้นวัน เลยเเหละ :::.. + + +

อับเดต เป็นประสบการณ์ สำหรับ ใครที่จะเจอในอนาคตนะครับในนี้เลยครับ ^ ^"

http://play3thai.com/forums/index.php?topic=74146.0

เเหะๆคือว่า ผมรู้สึกว่าเธอคนนี้ ไม่ชอบ เกมน่ะครับ เด็กเรียนมั๊ก ~!! ยอมรับว่ากดดันอยู่เหมือนกัน

<ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน> เเต่ด้วยตัวผม ดัน เล่นเกมเป็นชีวิตประจำวันนี่สิ

เวลาเธอจับได้ว่า ผมเล่นเกม หึหึหึ เเบบว่า ยาวเลย เเละทะเลาะเเต่ละครั้ง ผมก็ตามง้อเป็นประจำ กว่าจะคืนดีเเต่ละครั้ง ก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

จากตอนก่อน ผมเล่นเกมวันล่ะอย่างน้อย 2 - 3 ชั่วโมง ด้วยการที่ว่า เธอเป็นคนไม่ชอบคนเล่นเกม ผมก็พยายามเปลี่ยนตัวเอง เป็น อาทิตย์หนึ่ง

เล่นเกม ไม่เกิน 1- 2 ชั่วโมง <ความสามารถพิเศษครับ > เเต่ครั้งนี้ ล่าสุด 29/06/55 เธอก็รู้ว่าผมเล่นเกมอีกเเล้ว ผมล่ะปวดหัวอยู่เหมือนกัน

ก็พยายาม ตามง้อ อีกตามเคย เเต่ตอนนี้ก็ยังไม่ คืนดีกันเลย เเละคำที่ผม พอฟังเเล้ว ทำให้ หน้า มืด เเละวูบไปเลยก็คือ

คำว่า "เหนื่อย" ของเธอคนนี้ ปัญหาหัวใจ น่ะ ต้องการ คนมาช่วย ปฐมพยาบาล

ปล. ผมอยู่ ม.5 นะครับ

ตอนผมเครียดๆ ผมจะฟังเพลงนี้คั๊บ !!~ รู้สึกมัน ผ่อนคลายดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pop_PeR : 5th July 2012 เมื่อ 21:25

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ช่วยดันครับเห็นอยู่นานแหละไม่ใครตอบเลย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    นายรู้ป่าว ผมเลิกเล่นเกมส์ได้ ก็เพราะ สาวเนี่ยหละ 55

ตอนม.ต้นผมประจำ เล่นจนไม่มีเวลาให้อ่ะ คบมาหลายคน

ก็ไม่มีใครที่รับความบ้าของผมได้ แล้วผมลดการเล่นไม่ได้อีกตังหาก

มันซึมไปในสมอง สุดท้าย อกหักเพราะเกมส์ เลิกเล่น*****เลย

ทีนี้ มาติดแฟนแทน แต่พอติดแฟน เขาก็กลับไม่มีเวลาให้เรา 55

ปล. ผมเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ พอโตมาหน่อยก็กลับคิด ว่าเล่นไปทำไม เติมไปทำไม

เล่นๆไปสุดท้าย*****ก็มีวันปิดอยู่ดี สุดท้ายก็ต้องเบื่อ เสียดายเงิน ค่าไฟ ค่าเงินเติม ไม่เติมก็ไม่เทพ

เล่นไม่สนุก 55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 29th June 2012 เมื่อ 21:14

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    แต่ของผม ทั้งปมและ แฟนผม ชอบเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ชีวิต เรื่องเอ็นเตอร์เทรน แทบจะเหมือนกันหมด แต่เธอเรียนอยู่ต่างประเทศ เราไม่ค่อยจะมีเวลาให้กัน แต่ก็ยังดีที่มีความคิดถึงมันแทรกซึมเข้ามาในส่วนนี้แทบ จากเมื่อก่อนไม่เคยมี
    ผมก็เคยมีปัญหาเหมือนกันน่ะ เวลาผมเล่น DotA ไรพวกนี้ แฟนผมเขาบอกให้หยุด ผมก็โอเคหยุดน่ะ (แต่รอจบเกมส์)... ส่วนเรื่องคอนโซลเล่นด้วยกัน ทั้งสองตลอด winning fifa tekken
    ส่วนเรื่องทะเลาะ ก่อนเธอจะไปเรียนต่างประเทศ เธอทะเลาะกับผม"ทุกวัน"เลย ผมคิดว่าเธอคงเครียดที่จะต้องไปเรียนเมกา ไกลบ้าน อะนะ ผมก็ไม่ได้คิดมาก คงแค่อยสกระบายกะผมละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถาม แฟนเลยทำไมไม่ชอบคนเล่นเกม ล่ะ ไม่ดีตรงไหน

แต่ก็ดี มีคนคอยเตือน มีแฟนช่วยเรื่องเรียนนี่ สุดๆ โคตรดี

กล่าวขอบคุณ
    239
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ถาม แฟนเลยทำไมไม่ชอบคนเล่นเกม ล่ะ ไม่ดีตรงไหน

แต่ก็ดี มีคนคอยเตือน มีแฟนช่วยเรื่องเรียนนี่ สุดๆ โคตรดี
    ผมถามเเล้วครับ เธอบอกว่า เป็นห่วงเพราะว่า ใกล้จะ N เเล้ว T^T
    คราวนี้ เธอร้องไห้ หนักมาก ฮื่อๆ ผมทำตัวไม่ถูกเลย ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ซื้อ ps3 มาเลยชวนมาเล่นแปปเดียวรักนาน

-ผมก็ติดผมพยามอะ แต่อยากคุยกับเพื่อนในเกมเลยไม่หาย

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    นายแค่วันเว้นวัน ผม แทบจะเว้นชั่วโมงเลย ไม่เกินชั่วโมง ทะเลาะอีกแหละ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ของผมแทบทุกวันเลยก็ว่าได้ วันนี้ดูหนักกว่าแต่ก่อน เพราะเหมือนเธอจะจากผมไป
    เอาเป็นว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ถ้ารักเค้าแล้วเราไม่เป็นตัวของเรา มันก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ผมนี่เกือบทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละวัน เป็นสีสัน เดี๋ยวก็ดีกัน ><

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ผมเคยทะเลาะทุกวันเลยครับ หลายเดือนด้วย

แต่เราก็ผ่านช่วงนั้นมาได้ตอนนี้เราเลยคำว่ารักกลายเป็นผูกพันธ์แล้วครับ

อดทนครับขอให้ผ่านช่วงนั้นไปได้

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อย่าทะเลาะกันบ่อยจนเกินไปนะครับ มันไม่ดีหรอก ผมกับแฟน ทะเลาะกันบ่อย ละึคิิดว่า ทะเลาะกัน เดี๋ยวก็ดีีกัน จนตอนนี้แฟนผม (ในรูป) บอกเลิกผม

ละตอนนี้ผมไม่มีแรงจะทำอะไรสักอย่าง เพราะเขาไม่ยอมรับสาย ไม่ยอมออกมาเจอ เค้าบอกมันสายไปแล้วที่จะเข้าใจเขา ตอนนี้สับสนมากคับ ไม่รู้จะัทำยังไงดี

มีแต่ึคนบอกว่าให้ห่างๆไปก่อน ค่อยโทรไปง้อ แต่ผมไม่ไหวอะคับ เห็นโทรศัพท์แล้วมันอดไม่ได้ ไปง้อถึงหอพักก็ไม่ยอมออกมา เฮ้อ เหนื่อย

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    ก็พยายามอย่าเล่นเกมส์ แต่ถ้าอยากเล่นจริงๆ ต้องพยายามเนียนให้มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinegogo อ่านกระทู้
    อย่าทะเลาะกันบ่อยจนเกินไปนะครับ มันไม่ดีหรอก ผมกับแฟน ทะเลาะกันบ่อย ละึคิิดว่า ทะเลาะกัน เดี๋ยวก็ดีีกัน จนตอนนี้แฟนผม (ในรูป) บอกเลิกผม

ละตอนนี้ผมไม่มีแรงจะทำอะไรสักอย่าง เพราะเขาไม่ยอมรับสาย ไม่ยอมออกมาเจอ เค้าบอกมันสายไปแล้วที่จะเข้าใจเขา ตอนนี้สับสนมากคับ ไม่รู้จะัทำยังไงดี

มีแต่ึคนบอกว่าให้ห่างๆไปก่อน ค่อยโทรไปง้อ แต่ผมไม่ไหวอะคับ เห็นโทรศัพท์แล้วมันอดไม่ได้ ไปง้อถึงหอพักก็ไม่ยอมออกมา เฮ้อ เหนื่อย
    ผมกลัว เเบบ คุณที่สุดเลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 682
    ผมนิทะเลาะทุกวัน แต่ก็ดีกันเหมื่อนเดิม วันนี้ก็ทะเลาะครับ ทะเลาะได้ไง ทะเลาะกันทุกวัน ฮาๆ
    FB:'เบ๊น' สตางค์ไม่มี 'สติก็เช่นกัน'
    Line:jirawuth1234

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ถ้ารักจริงๆ ก็อดทน แฟนผมมก็ไม่ชอบเหมือนกันที่ผมเล่นเกม พยายามหาเวลาให้เธอเยอะๆ ตอนนี้ผมน่ะเพื่อนให้เกมอะไรมาเล่นยังไม่เครียซักเกมเลย prototype darksider saintrow 3 เพราะผมเอาเวลาเล่นเกมไปให้เธอจนหมด จะได้เล่นที ก็ ตี 1 ถึง ตี 2 ถ้าวันหยุด ก็ตีห้า ถึง เจ็ดโมงเช้า แล้วเอาเวลาไหนนอน ผมชินกับการนอน 4 - 6 ชั่วโมงแล้ว เหนื่อยจริงๆก็ นอน 8 - 10 ชั่วโมง

กล่าวขอบคุณ
    239
    อ่าครับตอนนี้กลับมาคืนดีกันเเล้ว ดีใจมากเลย T^T

อับเดตตามกระทู้ข้างบนนะครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ยินดีด้วยครับ T_T ผมทะเลาะหนักจนจะเลิกกันละ T__T มันไม่ใช่สีสันสักนิดเลย ตอนนี้เดี๋ยวนี้วินาทีนี้กำลังง้อสุดกำลังอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ทะเลาะกันก็ง้อให้คืนดี ทะเลาะอีกก็ง้ออีก วนลูปไปเรื่อยๆครับ

ยินดีด้วยที่คืนดีกันได้ครับ
    ตื้อครับ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    อันนี้ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ดี แต่ก็ดีนะที่ทะเลาะกันแล้วก็ง้อกันได้ แต่น่าจะลองคุยกันเรื่องเล่นเกม มันไม่ใช่เรื่องเสียหายไรนี้หน่า

ผมกับแฟนก็เล่นเกม เล่นทั้ง hon เล่นทั้ง dota เล่นกันเกือบทุกเกม จนไม่อยากเล่นเกมกันละ
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1
    ค่อยๆพูดกันก็ได้มั่งครับ
    พวกเราจะตาย ! ฉันและนายเราจะตายกันหมด แต่มันไม่ใช่วันนี้ !

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เจอกันคนละครึ่งทางดีกว่าครับ สบายใจทั้ง 2 ฝ่าย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อันนี้ตัดสินใจยากแฮะ ถ้าจะให้เลือกระหว่างเกมส์กับแฟนก็ไม่ได้
    เพราะ เกมส์ก็สำคัญในเวลาหนึ่ง ส่วนแฟนก็สำคัญในเวลาหนึ่ง
    ผมเคยทะเลาะกับน้องเพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงครับ ดันเป็นแฟนกับเพื่อนผมอีกคนซะงั้น (ออกแนว งงๆ)
    เขาถามผมว่า ทำไมพี่ต้องมาเล่นเกมส์กันด้วย เล่นแล้วได้อะไร
    ผมเลยตอบว่า แล้วทำไมน้องต้องเล่นเฟสบุ๊คด้วยหละ มันก็เหมือนกันและ
    แล้วทำไมพี่ไม่ไปเล่นเกมส์คนเดียวละ ทำไมต้องชวนแฟนหนูไปด้วย (แฟนเขาก็คือเพื่อนผม)
    ผมเลยตอบไปว่า แล้วทำไมตอนน้องเล่นเฟสบุ๊ค ทำไมน้องไม่คุยคนเดียวหละ เห็นต้องคุยกับคนอื่นด้วย

มันเหมือนเกมส์แหละครับ มันเป็นอีกสังคมหนึ่งเหมือนกับเฟสบุ๊คและ (และก็ไม่มีการเถียงกลับมาแต่อย่างใด)

แต่ที่ จขกท. บอกมาผมน่าจะขออนุญาติก่อนเล่นน่ะ เช่น วันนี้ขอเล่นเกมส์ซัก1-2ชั่วโมงได้ไหม
    อยากผ่อนคลายบ้าง อ่านหนังสือมาทั้งวันแล้ว (ทั้งๆที่ยังไม่ได้อ่านซักตัว)
    ถ้าจะเล่นก็ลองบอกเขาก่อนครับถ้าเขาให้ก็เล่นตามสบาย แต่ถ้าไม่ ก็นั่งเศร้าไปละกันน๊ๅ

ปล.โทดทีครับยาวไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinggame : 6th July 2012 เมื่อ 11:29
    ซอกแซกคาดดดดดดดดดดดดดดดดด

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    แฟนผม ไม่มีปัญหาเรื่องเกมนี้ แต่ถ้าพูดไม่เข้าหูหละก็ เช่น

ผม : เตงทำไรอยู่

แฟน : ทำงานอยู่ยังไม่ว่าง

ผม : ok งั้นทำไปก่อนเถอะ

ตุ๊ดๆ ตุ๊ดๆ ตัดสายไปสะงั้น ผมก็ไม่เอ๊ะให้อะไรพอมาตอนเย็นจะชวนไปกินข้าว โทรก็ไม่รับสายเลยไปถึงหอสรุปว่า งอล

ด้วยเหตุผลว่า ตัวเองไม่สนใจเขา -*- ผู้หญิงนี้เข้าใจยากสุดๆ