ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

Radical สตูดิโอผู้สร้าง ‘Prototype’ เลย์ออฟพนักงานจำนวนมาก เหตุเพราะยอดขายไม่ถึงเป้า

Activision ได้ประกาศผ่านเว็บข่าวเกม Kotaku ว่า Radical Entertainment (สตูดิโอผู้สร้าง Prototype, Scarface: The World is Yours, Simpsons Hit& Run) จะถูกลดจำนวนพนักงานลง และจะทำหน้าที่สนับสนุนโปรเจ็คอื่นของ Activision แทนที่จะสร้างเกมเป็นของตัวเอง

“ถึงแม้ว่าเราจะลงทุนอย่างมากให้กับสินทรัพย์ทางปัญญาอย่าง Prototype, แต่ท้ายที่สุดแล้วมันเจาะกลุ่มลูกค้าได้ไม่กว้างพอ” Activision กล่าว “[...] เป็นทางเลือกที่ยากลำบาก แต่ท้ายที่สุดเรามีทางเลือกเดียวคือลดพนักงานลงเป็นจำนวนมาก”

“เช่นนั้นแล้ว พนักงานที่เหลืออยู่จะทำงานอยู่กับ Radical Entertainment ต่อไป เพื่อช่วยเหลือการสร้างโปรเจ็คอื่นๆ ของ Activision หากแต่สตูดิโอจะหยุดการสร้างเกมของตัวเองนับจากนี้เป็นต้นไป”

ทาง Radical ก็ได้โพสต์ข้อความอำลาให้กับแฟนๆ บนหน้า Facebook และประกาศว่ายังคงมีแผนวางจำหน่าย Prototype 2 บน PC ในเดือนกรกฎาคมเช่นเดิม

“ในเช้าวันนี้ Radical Entertainment ได้มีการลดตำแหน่งพนักงานลงเป็นจำนวนมาก เรารู้สึกภูมิใจเป็นอย่างยิ่งในสิ่งที่เราทำสำเร็จไปในแฟรนไชส์ Prototype แต่โชคร้ายที่ไวรัส Blacklight กลับกระจายไปได้ไม่กว้างไกลพอ สำหรับเกมเมอร์ชาว PC ก็เย็นใจได้ เพราะเวอร์ชั่น PC ของ Prototype 2 จะยังคงวางขายในวันที่ 24 กรกฎาคมตามกำหนดการ”

“และขอแสดงความขอบคุณเป็นพิเศษให้กับ PROTOTYPE Army และแฟนๆ ที่ชื่นชอบในผลงานของ Radical Entertainment ทุกคน เราคงจะมาได้ไม่ไกลขนาดนี้ ถ้าไม่มีพวกคุณ”

เป็นข่าวเศร้าของวงการเกมประจำปีนี้เลยครับ ใครเล่าจะรู้ว่าสตูดิโอเกมชื่อดังอย่าง Radical จะถูกลดจำนวนสต๊าฟลงในชั่วข้ามคืนแบบนี้ ขอให้พนักงานที่โดนเลย์ออฟหางานใหม่ได้ในเร็ววันนะครับ

และ “โปรเจ็คอื่นๆ ของ Activision” คงจะเป็นอะไรไม่ได้เลยนอกจาก…

credit:http://www.noob.in.th/blog/2012/06/2...f-prototype-2/

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    โลกนี้เขาเสพ FPS จนลืมตัวแล้วครับ...

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    คือยังไง Activision จะไม่สร้างเกม เป็นของตัวเอง หมายถึง จะไม่สร้างเกมจากค่ายของตนเอง แต่จะไปสร้างของค่ายอื่นแทนเหรอ ยังไง อ่านแล้วมึนๆ หรือจับใจความไม่ได้ !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ไล่พวกหางกะทิออกไปสินะ ส่วนหัวกะทิก็อยู่เป็นทาส Activision ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    YOU FAIL ไม่ลองหาจุดขายล่ะ อะไรๆก็ตัดแต่พนักงานโทษตัวบริษัทบ้างเซ่

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เจ้าไมยอมลง PC ซักทีนี่นา
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    คือยังไง Activision จะไม่สร้างเกม เป็นของตัวเอง หมายถึง จะไม่สร้างเกมจากค่ายของตนเอง แต่จะไปสร้างของค่ายอื่นแทนเหรอ ยังไง อ่านแล้วมึนๆ หรือจับใจความไม่ได้ !!!
    คือ Radical Entertainment จะลดจำนวนพนักงานลง เเละจะไม่ผลิตผลงานของตัวเอง เเต่จะสนับสนุน Activision ที่เป็นบริษัทเเม่เเทน เข้าใจยังครับ

ส่วนคุณ Instinger_Zone : ทำไมต้องว่าเป็นทาสด้วยหละครับ เดี๋ยวก็ดราม่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เกมนี้ผมรักมาก ถึงกลับเอาไปวาดลงสมุดสุดฝีมือเลยล่ะ (พระเอกเท่ห์มากทั้ง 2 ภาคเลย)
    แต่อย่างที่คุณ Rex บอก ก็ไม่น่าจะใช่ในอีกส่วน เพราะว่า เกมอย่าง Assassin's Creed ในหลายๆภาค ก็มีคนสั่งซื้อเพียบ
    อาจจะเป็น ระบบตัวเกมก็เป็นได้ครับ น่าจะมาจากการที่คนเขาเสพ Multiplayer มากกว่านะ(ผมว่า)
    แต่ถ้าจะคิดว่าหารายได้เพิ่มไม่ได้นี่ ถ้าอ่านดีๆ พนักงาน ไม่น่าจะโดนไล่ออก แต่อาจจะออกเอง เพื่อไปคิด โปรเจคใหม่กับ Activision [แต่ไม่ใช่ผลงานของตัวเอง]
    ปล1.เกมนี้ผมเล่นติดน่าจอมาเกือบ 5 ปีได้นะ ถ้าวันไหนเน็ตหลุดอ่ะ
    ปล2.ลาก่อน เกม Sifi-Action-Adventure-Openworld TT

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ่าซวยไปขายไม่ถึงที่กำหนดสงสัยจะไม่ค่อยมีคนนิยมเล่น

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขายไม่ดีก็ไม่แปลกใจนะ ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนผมมั่ง ตั้งแต่ข่าวของภาคนี้ออกมา ผมรู้สึกเฉยๆมากเลย

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    ช่วงนี้เกม PC จะออกมีแต่ดีๆ ทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ควาจริงภาคนี้ก็สนุกนะ แต่ถ้าให้เทียบกับภาคแรกแล้ว มันคนละอารมณ์กันอ่ะ ตอนที่เล่นภาคแรกขอบอกว่ามันสุดยอดมาก เป็นเกมใหม่แหวกแนวสนุกสุดๆ มาภาคสองตอนแรกก็สนุกดี แต่สู้ภาตแรกไม่ได้อ่ะ เหมือนแค่ภาพสวยขึ้น มีเกมเพลงใหม่นิดหน่อยเท่านั้นเอง แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมเวลาเล่นแอสครีด กลัยรู้สึกสนุกทุกภาคเลย

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เห้อมันก็หลายๆเรื่องละนะ - -

เสียใจด้วยละกัน TT
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ตราบใดที่ผมยังอยู่ ผมจะเสพเกมแนวนี้จนวาระสุดท้ายของชีวิต 55555
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ช่วงนี้งานยิ่งน้อยๆอยู่ด้วย จะไปทำอะไรกันล่ะพวกที่ตกงานเป็นห่วงเเทนจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    น่าสงสารเขานะครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Activision สั่งเลย์เอ้าท์ พนักงานป้ะ แล้วจะส่งผลกับ Prototype2 มั้ยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คนโหลดเล่นฟรีเยอะ คนซื้อของแท้มีน้อยก็เลยเจ๊งไงครับท่าน 555+
    PC แรงแบบพอเพียง : Core i5 2300 - intel H67 B3 - DDR3 8Gb - AMD Radeon™ HD 6570 - Win7 ultimate 64bit