ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Exclamation ช่วยด้วยครับเครื่องผมช้า!

คือว่าเครื่องผมมันช้ามากอะครับช้าจนทำไรไม่ได้เลย พอผมคลิกดู cpu Usage 100เปอ เลยอะ ครับ

ทั้งๆ ที่ตอนนั้นผมยังไม่ได้ทำไรเลย พึ่งเปิดเครื่องด้วยซ้ำ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมทนมานานมากจิงๆ

ยังไงก็ขอบตุณล่วงหน้านะครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,617
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    บางที "อาจจะ" เป็นเพราะ "ไวรัส" ครับผมเคยได้ยินมาว่า "ไวรัส" บางตัวจะทำให้ cpu วิ่งไปถึง 100เปอ ทั้งๆที่เรายังไม่ได้ทำอ่ะไรเลย แต่ก็อย่างที่บอกอ่ะครับว่า "อาจจะ" นะครับรอพวกพี่ๆ มาตอบก็ได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อาจจะเป็นเพราะขยะในเครื่อง หรือ ไวรัส นะครับ ยังไงก็ดูดีๆ หล่ะกัน
    BEGONE THOTTTTTTTT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    911
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ลองแกนไวัสหรือยังคับลองใช้ AVAST 5 ดูครับ อัเดตเสร็จแล้วแสกนแบบ Boot time scan หรือมไม่ก็ใช้ Combo fix ดูครับ ผมเคยใช้ทั้งคู่แหล่มเหมือนกัน
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ผมลองแสกนแล้วแต่ก็ไม่เจออะไรเลยอะครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,130
    4
    ผมก็เป็นครับ แต่มาจากการเปิดแชร์แลน ไว้เปิดมาถึงโดนกินไปเยอะมาก 50-60 เปอ ต้องมาปิด Process ที่ชื่อว่า wmpnetwork ประมาณ 4 รอบถึงจะหายน่ารำคาญมาก บางทีก็ต้องใช้แลนอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ผม ว่าจะลองยกไปให้ร้านดูหน่อยอะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าทางร้านจะแก้ได้อ๊ะ ป่าว

มันเป็น อารายที่ น่าลำ คาญมาก

กล่าวขอบคุณ
    50
    เย๊ๆๆ ตอนนี้ คอมผม มา เป็นปกติแล้วครับ ไม่รู้ว่า มัน ขขึ้นอยู่ กับ วินโดว์ป่าว เพราะ ผม เปรี่ยนมาให้ window 7 gamer edtion เครื่องมันก็กลับมา ใช้ได้เหมือนเดิม ครับ

ยังไงก็ขอบถุณทุกท่านนะครับที่มาให้คำแนะนำกับผม

กล่าวขอบคุณ
    911
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exzodai อ่านกระทู้
    เย๊ๆๆ ตอนนี้ คอมผม มา เป็นปกติแล้วครับ ไม่รู้ว่า มัน ขขึ้นอยู่ กับ วินโดว์ป่าว เพราะ ผม เปรี่ยนมาให้ window 7 gamer edtion เครื่องมันก็กลับมา ใช้ได้เหมือนเดิม ครับ

ยังไงก็ขอบถุณทุกท่านนะครับที่มาให้คำแนะนำกับผม
    ถ้าลง Windows ใหม่ มันหายแน่นอนอยู่แล้วครับ
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    2
    เหอๆ ลองให้ MemTest ดูนะครับ ถ้าแรมเสียหายมันจะขึ้นมาเอง ถ้าเจอเมื่อไหร่ล่ะก็ เปลี่ยนแรมครับ หรือเอายางลบถูๆมันหน่อยก็ได้ อาการแบบนี้ไวรัสอาจไม่ใช่ มันเป็นที่แรม ถ้าแรมเกิดจุดเสียหายล่ะก็ CPU จะวิ่งร้อยนึงตลอด

แต่ก็มีส่วนเป็นที่วินโดวน์น่ะนะครับ อันนี้ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไง แต่ยังไงแก้ได้แล้วก็ดีใจด้วยนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ md4949 อ่านกระทู้
    ถ้าลง Windows ใหม่ มันหายแน่นอนอยู่แล้วครับ
    ไม่นะครับเพราะผมลองลงหลายครั้งแล้ว แรกๆก็ดี แต่ พอ เิดเครื่องขึ้นมาอิกที เอาซะหมดอารม เลย แหละครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    มันต้องดูที่สาเหตุครับ ว่าเกิดจากอะไร ไวรัสมันไม่ได้สิงแค่ไดร์ c เท่านั้นนะครับ อีกอย่างสิ่งที่ทำให้เครื่องช้าก็ไม่ได้มีแค่ไวรัสเท่านั้นนะครับ ยังมีอีกหลายๆอย่างแล้วแต่กรณีครับ

กล่าวขอบคุณ
    618
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ลองสแกนไวรัสดูครับ คอมอ่ะจะโดนไวรัสก็ได้นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ ^^
    พัชรศรี ปิ่นประยูร