ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Exclamation ช่วยด้วยครับเครื่องผมช้า!

คือว่าเครื่องผมมันช้ามากอะครับช้าจนทำไรไม่ได้เลย พอผมคลิกดู cpu Usage 100เปอ เลยอะ ครับ

ทั้งๆ ที่ตอนนั้นผมยังไม่ได้ทำไรเลย พึ่งเปิดเครื่องด้วยซ้ำ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมทนมานานมากจิงๆ

ยังไงก็ขอบตุณล่วงหน้านะครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    บางที "อาจจะ" เป็นเพราะ "ไวรัส" ครับผมเคยได้ยินมาว่า "ไวรัส" บางตัวจะทำให้ cpu วิ่งไปถึง 100เปอ ทั้งๆที่เรายังไม่ได้ทำอ่ะไรเลย แต่ก็อย่างที่บอกอ่ะครับว่า "อาจจะ" นะครับรอพวกพี่ๆ มาตอบก็ได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อาจจะเป็นเพราะขยะในเครื่อง หรือ ไวรัส นะครับ ยังไงก็ดูดีๆ หล่ะกัน
    BEGONE THOTTTTTTTT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ลองแกนไวัสหรือยังคับลองใช้ AVAST 5 ดูครับ อัเดตเสร็จแล้วแสกนแบบ Boot time scan หรือมไม่ก็ใช้ Combo fix ดูครับ ผมเคยใช้ทั้งคู่แหล่มเหมือนกัน
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ผมลองแสกนแล้วแต่ก็ไม่เจออะไรเลยอะครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ผมก็เป็นครับ แต่มาจากการเปิดแชร์แลน ไว้เปิดมาถึงโดนกินไปเยอะมาก 50-60 เปอ ต้องมาปิด Process ที่ชื่อว่า wmpnetwork ประมาณ 4 รอบถึงจะหายน่ารำคาญมาก บางทีก็ต้องใช้แลนอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ผม ว่าจะลองยกไปให้ร้านดูหน่อยอะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าทางร้านจะแก้ได้อ๊ะ ป่าว

มันเป็น อารายที่ น่าลำ คาญมาก

กล่าวขอบคุณ
    50
    เย๊ๆๆ ตอนนี้ คอมผม มา เป็นปกติแล้วครับ ไม่รู้ว่า มัน ขขึ้นอยู่ กับ วินโดว์ป่าว เพราะ ผม เปรี่ยนมาให้ window 7 gamer edtion เครื่องมันก็กลับมา ใช้ได้เหมือนเดิม ครับ

ยังไงก็ขอบถุณทุกท่านนะครับที่มาให้คำแนะนำกับผม

กล่าวขอบคุณ
    909
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exzodai อ่านกระทู้
    เย๊ๆๆ ตอนนี้ คอมผม มา เป็นปกติแล้วครับ ไม่รู้ว่า มัน ขขึ้นอยู่ กับ วินโดว์ป่าว เพราะ ผม เปรี่ยนมาให้ window 7 gamer edtion เครื่องมันก็กลับมา ใช้ได้เหมือนเดิม ครับ

ยังไงก็ขอบถุณทุกท่านนะครับที่มาให้คำแนะนำกับผม
    ถ้าลง Windows ใหม่ มันหายแน่นอนอยู่แล้วครับ
    CPU Athlon 7750 Ram 2 GB HDD Sumsung 250 GB M/B ECS A780GM-A VGA HD5670 1 GB Win 7 COD8 และ BFBC3 ผ่านฉลุย

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    2
    เหอๆ ลองให้ MemTest ดูนะครับ ถ้าแรมเสียหายมันจะขึ้นมาเอง ถ้าเจอเมื่อไหร่ล่ะก็ เปลี่ยนแรมครับ หรือเอายางลบถูๆมันหน่อยก็ได้ อาการแบบนี้ไวรัสอาจไม่ใช่ มันเป็นที่แรม ถ้าแรมเกิดจุดเสียหายล่ะก็ CPU จะวิ่งร้อยนึงตลอด

แต่ก็มีส่วนเป็นที่วินโดวน์น่ะนะครับ อันนี้ผมก็ไม่รู้จะบอกยังไง แต่ยังไงแก้ได้แล้วก็ดีใจด้วยนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ md4949 อ่านกระทู้
    ถ้าลง Windows ใหม่ มันหายแน่นอนอยู่แล้วครับ
    ไม่นะครับเพราะผมลองลงหลายครั้งแล้ว แรกๆก็ดี แต่ พอ เิดเครื่องขึ้นมาอิกที เอาซะหมดอารม เลย แหละครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    มันต้องดูที่สาเหตุครับ ว่าเกิดจากอะไร ไวรัสมันไม่ได้สิงแค่ไดร์ c เท่านั้นนะครับ อีกอย่างสิ่งที่ทำให้เครื่องช้าก็ไม่ได้มีแค่ไวรัสเท่านั้นนะครับ ยังมีอีกหลายๆอย่างแล้วแต่กรณีครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ลองสแกนไวรัสดูครับ คอมอ่ะจะโดนไวรัสก็ได้นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆ ^^
    พัชรศรี ปิ่นประยูร