ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: 64 BIT ?

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Arrow 64 BIT ?

มีคำถามครับ เปิดก่อนเลย ตอนนี้ผมใช้ NB windows 7 home ... 64 bit อยากทราบว่า เวลา ลงเกมส์ หรือ โปรแกรม ปีเก่า 1-2 ปีให้หลัง เวลารันตัวติดตั้ง หรือ ติดตั้งไปแล้ว แล้วรัน มันมักจะมี การกระพริบของจอ
    แล้วจะมีตัวเลือก ว่าจะรันต่อไปหรือไม่ กด ok ไปแล้ว ก็รันได้ ตามปกติ ที่ผมอยากรู้คือ อ.ทางมหา'ลัย บอกมาว่า อาการแบบนี้ ปล่อยไว้ไม่ดี มันจะทำให้ การ์ดจอ DOWN ...
    มันเป็นยังไง ผมก็ไม่รู้ แต่มันจะทำให้การ์ดจอเอ๋อ และพังได้ ในเวลาต่อมา
    ขอถาม ผู้รู้ ครับ ความจริงมันเป็นยังไง + กับ ถ้าแก้ได้ แก้ยังไงดีครับ

อีกนิดนึงครับ NB ของผมมีลาย windows 7 ถ้าต้องการเปลี่ยน จะทำได้ไหม คือต้องการเข้าไป ลบ windows 7 ออกซะเลย ให้มันเป็น DOS แบบนี้ จะมีผลอะไรไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    UAC หรอครับ ?
    แบบนี้หรือเปล่าครับ ?

ถ้าไม่ชอบก็ไปปิดมันก็ได้ครับ
    ส่วนเรื่อง การ์ดจอ ขอไม่ออกความเห็นครับ

สุดท้าย เปลี่ยนได้ครับ ส่วนผลก็คือไม่มี windows ไงครับ -*-
    แต่รู้สึก labtop ที่มี windows ติดมาเขาจะให้แผ่น Recovery มา(มั้ง)
    ของผมไม่มีแถม แถม linux มาไม่รู้จะแถมทำไมของมันฟรีอยู่แล้ว -*-
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ถูกต้องครับ เป็นตามภาพเลย ปิดยังไงครับ แล้วมัน คืออะไร - -*
    เรื่องการ์ดจอ ไม่เป็นไรครับ รอผู้รู้เอา
    เรื่อง windows นี่ แผ่น รี เขาไม่มีมาให้หน่ะครับ มันให้ผมมาทำเอาเอง ... อีกอย่างนึงครับ การไรท์ แผ่น รีโคเวอรี่ มันสามารถ ทำได้กี่ครั้งครับ ผมลองแล้ว หลังจากครั้งแรก มันมีปัญหาตลอดเลย ไรท์ไม่ได้อีก ครั้งที่ 2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    UAC คือ User account control ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าใครทำมาก่อนระหว่าง windows กับ linux
    แต่ที่รู้ๆ Windows ทำออกมาได้ยอดเยี่ยมมาก (ประชด 555+) เข้าเรื่องๆ

1 ปิด uac

2

3

4

5

ส่วนแผ่น ให้มาทำเอาเอง ?? แล้วเอาไฟล์จากไหนไรท์อะครับ ?
    ตัวไฟล์เป็น iso สำเร็จรูปหรือเปล่าครับ ?
    ถ้าใช่ก็แค่กด burn ธรรมดาก็น่าจะได้แล้วนะครับ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ps . ปิดไปแล้ว ไม่มีผลเสียอะไร ใช่ไหมครับ
    *** มันเป็นโปรแกรม Recovery Media Creator ครับ
    ครั้งแรก ฉลุยเลย ไรท์ได้มา 5 แผ่น คิด ๆ ดูแล้ว อยากจะทำเอาไว้อีกชุด กลับทำไม่ได้ซะงั้น โปรแกรมมันฟ้อง ว่า แผ่นเสียบ้าง อะไรบ้าง วนอยู่เรื่อย เลยอยากรู้ว่ามัน ทำได้แค่รอบเดียวหรือเปล่านะ ***

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อย่าไปทำเลย ตั้ง 5-6 แผ่น ลงวินโดวส์ใหม่เร็วกว่าอีกนะผมว่า
    ส่วนเรื่อง UAC มันไม่เกี่ยวกับ Hardware เลย สงสัยอาจารย์ที่มหาวิทยาลัยจะเข้าใจผิดนะครับ ทั้งที่จริงๆแล้วมันเป็นตัวที่ทำขึ้นมาเพื่อป้องกันเครื่องเราครับ แต่ที่ใช้ๆมาไม่ได้ช่วยอะไรแถมยังทำให้รำคาญอีก

edit : เรื่อง 64บิต ถ้าโปรแกรมแค่ 2-3 ปีมานี้ก็สามารถใช้ได้ครับ แต่ถ้า 10 ปีนี่คงต้องใช้ 32บิต แต่ก็ยังมี Windows Virtual PC ออกมาลองรับครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chikuva : 7th August 2011 เมื่อ 19:38

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer ...
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ขอบคุณสำหรับทุก คห. ครับ ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ
    ... คือ ผมใช้ NB อยู่ แล้วมันจำเป็นต้องเปิดใช้งานทั้งวัน มีคำแนะนำในการใช้งานหรือเปล่าครับ ตอนนี้เองก็ หาพัดลมมาวางข้างใต้เครื่องละ อยากรู้ถึง ภายในเครื่องด้วยอ่ะครับ เราจะถนอมมัน ได้โดยวิธีไหนได้อีกบ้างครับ ...

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ก็มีวางพัดลมข้างใต้นั้นแหละครับ บางคนเขาก็เป็นโหลดบิททั้งวันก็ยังมี แต่ควรดูความร้อนของเครื่องเราด้วย แล้วเอาไปเปรียบเทียบกับของคนอื่นที่เป็นรุ่นเดียวกัน จะได้รู้ว่าปรกติไหม ถ้าไม่ปรกติจะได้งัดออกมาทาซิริโคนใหม่(ถ้าอายุไม่เกิน1-2ปีก็ไม่น่าจะมีปัญหาตรงส่วนนี้ครับ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: