ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

ภาพหลุด Lenovo LePhone K860 สมาร์ทโฟนตัวแรงระดับ Quad-core หน้าจอใหญ่ 5 นิ้ว พร้อมสู้ศึก Galaxy S III

เริ่มมีข่าวคราวออกมาบ้างแล้ว กับสมาร์ทโฟนตัวแรงระดับ Quad-core จาก Lenovo ที่มีชื่อว่า Lenovo LePhone K860 ที่ถือว่า เป็นสมาร์ทโฟนตัวที่ 3 ที่ใช้ชิปเซ็ท Quad-core Exynos chipset ถัดจาก Samsung Galaxy S III (Galaxy S3) และ Meizu MX 4-core ที่เตรียมจะเปิดจำหน่ายในเร็วๆ นี้

สำหรับสเปคของ Lenovo LePhone K860 ถือว่า น่าสนใจอย่างมากเลยทีเดียว เนื่องจากมาพร้อมจอแสดงผลขนาดใหญ่ถึง 5 นิ้ว แบบ HD 720p แถมด้วยซีพียูระดับ Quad-core Processor ความเร็ว 1.4GHz กล้องด้านหน้า ความละเอียด 2 ล้านพิกเซล กล้องด้านหลัง ความละเอียด 8 ล้านพิกเซล และหน่วยความจำ RAM อีก 1GB ส่วนระบบปฏิบัติการนั้น ใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 4.0 Ice Cream Sandwich

สำหรับกำหนดการเปิดตัว Lenovo LePhone K860 คาดว่าอยู่ในช่วงเดือนสิงหาคมนี้ ที่ประเทศจีน

Credit: http://www.thaimobilecenter.com/home/index.asp

ปล. คงจะไม่มีแฟน IT คนไหนไม่รู้จักค่าย hardware คอมรายใหญ่ของโลกที่มาแรงในช่วง 2-3 ปีมานี้นะ สเปคความแรง คุณภาพนี้ดีไม่ใช่เล่นๆ แต่ถ้าใครได้รู้ว่า บริษัทนี้เป็นบริษัท จีน คงจะสงสัยกันทีเดียวเชียว ตอนนี้กระแส smartphone ยี่ห้อจีนมาแรงมากๆเลย แต่ถ้าเป็นบริษัทนี้คงมั่นใจได้อยู่ จขกท. คิดว่าอีกไม่นาน smartphone จากค่ายจีนจะโค่น smartphone จากค่ายเกาหลีใต้ ตอนนี้คุณภาพในหลายๆด้านหลายค่ายยังสู้ไม่ได้ ยกเวัน HTCค่ายเดียว(Taiwan) แต่ก็คงอีกไม่นานจริงๆ แต่ถ้าเอา SP ของค่ายเกาหลี ไปเทียบ SP ของค่ายญี่ปุ่น แล้วคุณภาพทั้งอะไร ญี่ปุ่นเหนือกว่าอย่างเห็นได้ชัดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 1st July 2012 เมื่อ 11:43

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เอามาชนกับAsusก่อนสินะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    แข่งเรื่องไรพี่ SP NB หรือ Hardware แต่ Hardware คงต้องขอผ่านสุดๆจริงๆ
    ก็คงต้องHardwareนั่นแหละAsusนอนมาอยู่แล้ว ในด้านSPคงแข่งกันตรงๆไม่ได้ เพราะAsusทำแต่Tablet
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 1st July 2012 เมื่อ 11:52

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ที่จริง น่าจะเอา CPU PC มาใส่เลย ฮ่าๆ ยอมเครื่องใหญ่ขึ้น
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    ก็คงต้องHardwareนั่นแหละAsusนอนมาอยู่แล้ว ในด้านSPคงแข่งกันตรงๆไม่ได้ เพราะAsusทำแต่Tablet
    แต่เดี๋ยวอะไรก็จีนหมดแล้ว

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    \ แต่ถ้าเอา SP ของค่ายเกาหลี ไปเทียบ SP ของค่ายญี่ปุ่น แล้วคุณภาพทั้งอะไร ญี่ปุ่นเหนือกว่าอย่างเห็นได้ชัดเลย[/SIZE][/COLOR][/B]
    จริงครับผมไปเห็นมากับตาตอนไปโตเกียวที่ร้าน Bic Camera มันล้ำจริงๆของญี่ปุ่น ทั้งวัสดุ ความสวย หรู บาง ธีมอลังการๆ และเป็นยี่ห้อที่มีขายแต่ญี่ปุ่นเท่านั้น(บางยี่ห้อเคยทำตลาดในไทยแต่ตอนนี้เจ๊งไปหมดแล้วบางคนอาจจะคิดว่ามันไม่ทำมือถือขายแล้วแต่ที่ญี่ปุ่นกลับล้ำสุดๆ) เช่น Disney Mobile(Japan), Ntt Docomo, SoftBank, AQUOS, Sony(Japan),Sharp, Fujitsu, Toshiba, Panasosic แล้วราคาแพงกว่า iPhone ทุกเครื่องครับ(เค้าไม่ง้อด้วย) ที่ขายเครื่องเปล่าไม่ติดสัญญา

ปล.มือถือ กับ Laptop Netbook ต่างๆ หรือ รวมถึง PC ส่วนใหญ่ ที่นี่มี Wi-Max ในตัว

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    จริงครับผมไปเห็นมากับตาตอนไปโตเกียวที่ร้าน Bic Camera มันล้ำจริงๆของญี่ปุ่น ทั้งวัสดุ ความสวย หรู บาง ธีมอลังการๆ และเป็นยี่ห้อที่มีขายแต่ญี่ปุ่นเท่านั้น(บางยี่ห้อเคยทำตลาดในไทยแต่ตอนนี้เจ๊งไปหมดแล้วบางคนอาจจะคิดว่ามันไม่ทำมือถือขายแล้วแต่ที่ญี่ปุ่นกลับล้ำสุดๆ) เช่น Disney Mobile(Japan), Ntt Docomo, SoftBank, AQUOS, Sony(Japan),Sharp, Fujitsu, Toshiba, Panasosic แล้วราคาแพงกว่า iPhone ทุกเครื่องครับ(เค้าไม่ง้อด้วย) ที่ขายเครื่องเปล่าไม่ติดสัญญา

ปล.มือถือ กับ Laptop Netbook ต่างๆ หรือ รวมถึง PC ส่วนใหญ่ ที่นี่มี Wi-Max ในตัว
    พระเจ้า!!! จริงเหรอครับ Wi-Max ในตัว โคตรโหดจะโหดไปไหน ต่อได้ทุกที่เลยมั้งเจ๋งจริงๆ ญี่ปุ่น ไม่รู้มาก่อนเลยนะชอบๆ อยากไปลองใช้ Wi-Max ดูบางจริงแรงกว่า Wi-fi ******เลยอย่างต่ำก็ 30 Mbkps แล้วแถมอย่างแรงกว่า 3G อีก

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    จะสู้ Galaxsy S III ผมเหรอ ถ้าเล่น OSU ได้ผมก็ให้คะแนนเกินครึ่งแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooh0856 : 1st July 2012 เมื่อ 13:45

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    พระเจ้า!!! จริงเหรอครับ Wi-Max ในตัว โคตรโหดจะโหดไปไหน ต่อได้ทุกที่เลยมั้งเจ๋งจริงๆ ญี่ปุ่น ไม่รู้มาก่อนเลยนะชอบๆ อยากไปลองใช้ Wi-Max ดูบางจริงแรงกว่า Wi-fi ******เลยอย่างต่ำก็ 30 Mbkps แล้วแถมอย่างแรงกว่า 3G อีก
    จริงครับ Netbook กากๆมันยังมีเลยครับ พอเดินเข้าร้าน Labi ก็เจอ PC มี Wi-Max อีก มือถือรุ่นใหม่ๆก็ Wi-Max/LTE กันหมดแล้ว แต่ผมยังไม่เคยลองใช้น่ะ ไปถึงก็รับได้แค่ 3G+ ฮ่าๆ เทพสู้เค้าไม่ได้

อันนี้เป็นภาพที่ผมถ่ายมาเองน่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 1st July 2012 เมื่อ 13:45

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    จริงครับ Netbook กากๆมันยังมีเลยครับ พอเดินเข้าร้าน Labi ก็เจอ PC มี Wi-Max อีก มือถือรุ่นใหม่ๆก็ Wi-Max/LTE กันหมดแล้ว แต่ผมยังไม่เคยลองใช้น่ะ ไปถึงก็รับได้แค่ 3G+ ฮ่าๆ เทพสู้เค้าไม่ได้
    ผมก็เห็นอยู่นะ Sony Japan เห็นตามเว็บอยู่ ที่สเปคเจ๋งๆ แต่ไม่ได้มาขายไทยหรือต่างประเทศเลย แต่เห็นเขียน LTE เยอะมากเลยเครื่องญีปุ่นอะ แต่ถ้าซื้อมาก็เล่นในไทยได้ไม่คุ้มเครื่องเลยมั้งกว่าจะเท่าญี่ปุ่นคงกี่สัก 5-7 ปีเลยมั้ง แต่ตอนนั้นญี่ปุ่นไปไหนก็ไม่รู้แล้ว 555 แล้วไปทำอะไรที่ญี่ปุ่นอะครับเห็น Design แล้วสวยมากเลย แล้วไอ้ 2 จอ มันใช่ sony tablet หรือป่าวนั้น

เครืองละประมาณ 50000 เยน (ไอโฟน 4s 46000) ตั้งความฝันไว้สักวันต้องสั่งมาใช้ให้ได้เชียว
    50000 เครื่องขั้นต่ำหรือป่าวนั้น IP เลยขายให้ต่ำจะได้ขายแข่งได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 1st July 2012 เมื่อ 14:01

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    โหดง่า สมัยนี้มาใหม่เรื่อยๆเลย ผมยังติดที่ nokia รุ่นขาวดำพอยุ่เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    ผมก็เห็นอยู่นะ Sony Japan เห็นตามเว็บอยู่ ที่สเปคเจ๋งๆ แต่ไม่ได้มาขายไทยหรือต่างประเทศเลย แต่เห็นเขียน LTE เยอะมากเลยเครื่องญีปุ่นอะ แต่ถ้าซื้อมาก็เล่นในไทยได้ไม่คุ้มเครื่องเลยมั้งกว่าจะเท่าญี่ปุ่นคงกี่สัก 5-7 ปีเลยมั้ง แต่ตอนนั้นญี่ปุ่นไปไหนก็ไม่รู้แล้ว 555
    อัพรูปเพิ่มให้แล้วเค้าลองขึ้นไปดู สุดยอดจริงๆ ตอนนั้นไปเที่ยวก็ไปอยากซื้อเดี๋ยวเงินหมดต้องเที่ยว เสียดายจริงๆ เครืองละประมาณ 50000 เยน (ไอโฟน 4s 46000) ตั้งความฝันไว้สักวันต้องสั่งมาใช้ให้ได้เชียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 1st July 2012 เมื่อ 13:49

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้วโทรศัพเดียวนี้แรงสุดๆไปเลยนะเห้ย

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    จะมาชนกับ S III กับ 4S ไหวมั้ยเนี่ยย.
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    ผมก็เห็นอยู่นะ Sony Japan เห็นตามเว็บอยู่ ที่สเปคเจ๋งๆ แต่ไม่ได้มาขายไทยหรือต่างประเทศเลย แต่เห็นเขียน LTE เยอะมากเลยเครื่องญีปุ่นอะ แต่ถ้าซื้อมาก็เล่นในไทยได้ไม่คุ้มเครื่องเลยมั้งกว่าจะเท่าญี่ปุ่นคงกี่สัก 5-7 ปีเลยมั้ง แต่ตอนนั้นญี่ปุ่นไปไหนก็ไม่รู้แล้ว 555 แล้วไปทำอะไรที่ญี่ปุ่นอะครับเห็น Design แล้วสวยมากเลย แล้วไอ้ 2 จอ มันใช่ sony tablet หรือป่าวนั้น
    50000 เครื่องขั้นต่ำหรือป่าวนั้น IP เลยขายให้ต่ำจะได้ขายแข่งได้
    ไปเที่ยว + ไปเยี่ยมลุงที่โตเกียว ไม่ได้ไปหาแกนานละ
    ส่วนนั่น Sony Tablet ครับจำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ได้ Playtation Certificate ด้วยน่ะเหมือน Xperia Play เล่นเกม PS1 ได้ด้วย

50000 นี่ตัวท๊อปครับ บางเครื่อง 52000-53000(พวก Toshiba,Disney) ขายแพงกว่าก็ไม่แปลกครับมันเหนือกว่า iPhone จริงๆ Apple ก็สู้ไม่ได้ครับ
    ธีม Android แต่ละเครื่องอลังการมากๆโดนเฉพาะพวก Disney เป็นรูปซากุระร่วงอยู่หน้าปราสาทดิสนีย์สวยสุดๆ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    เจ๋งดีแหะอืมมมมมม
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

อันนี้เป็นภาพที่ผมถ่ายมาเองน่ะครับ

อย่างอื่นไม่สน สนแต่อันนี้ล่ะ อยากไปญี่ปุนเว้ยยย