ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Unhappy ขอปรึกษาปัญหาหัวใจหน่อยครับ ไม่รู้จะทำยังไงดี

ขอปรึกษาปัญหาหัวใจหน่อยนะครับ ผมจะแนะนำตัวผมก่อนว่าอายุเท่าไร
    ผมอายุ 14 ปีครับ อยู่ชั้น ม.3 แล้ว อยู่ จ.หนองคายครับ
    การเรียนของผมนั้นแย่มาก เกรด 1 มาแล้ว 2 เทอม เดือนนึงมารร. ประมาณ 1-2 สัปดาห์
    มาแล้ว ก็โดดเป็นประจำ = =' เรื่องที่ผมจะเล่าก็ยาวหน่อย แต่ช่วยอ่านหน่อยนะครับ T________T

เมื่อตอน ม.2 เทอม 2 ตอนนั้น น่าจะช่วงกลางเทอมแล้ว
    ผมได้เจอผู้หญิงคนนึง อยู่ชั้นเดียวกัน แต่เธออยู่ห้องทาเลนท์เป็นนักเรียนที่ได้เกรียตินิยมด้วย
    ผมก็ได้ตกหลุ่มรักเธอตั้งแต่แรกเห็น แล้วได้เริ่มคุยกับเธอ ติดต่อกับเธอ เมื่อผมกับเธอรู้จักกันเป็นเวลา 2 เดือนแล้ว
    ผมได้บอกรักกับเธอ เธอก็บอกรักผมเช่นกัน ซึ่งไม่คิดไม่ฝันว่าจะเป็นจริงกับคนที่ไม่เอาไหนอย่างผม เมื่อถึงเดือนที่ 3
    ผมได้ขอเธอคบ แต่ว่าเธอบอกเธอยังไม่พร้อม ผมคิดว่าน่าจะติดตรงที่พี่ของเธออาจจะบอกพ่อแม่เธอก็ได้
    แล้วเธอก็คงจะถูกพ่อแม่สอนว่าไม่ควรจะที่มีแฟนในวัยเรียน ซึ่งเหมือนผมที่พ่อแม่สอนแบบนี้ แต่ผมไม่ฟัง(55555)
    แต่ผมก็ไม่คิดอะไร แค่เป็นคนที่เขารักก็พอแล้ว เขาเป็นคนน่ารัก ใจดี ซื่อสัตย์ต่อผมมากไม่เคยคิดที่จะไปมีคนอื่นเลย เรียนเก่งมาก เกรด 4 แทบทุกเทอม
    แล้วเมื่อถึง เดือนที่ 6 ผมรู้สึกว่า ตัวผมมันไม่เหมาะสม เขาเรียนเก่ง มีแต่ครูชื่นชม แต่เรากับเป็นแค่คนที่ไม่เอาไหน เรียนก็แย่ โดนครูว่าเตือนทุกวัน
    คะแนนความประพฤติ ก็ติดลบมากมาย จะไปดึงเขาลงรึป่าวก็ไม่รู้ ผมจึงเลิกคุยกับเธอ เพราะกลัวว่าเราจะไปดึงเขาลง และคงไม่เหมาะสม ผมจึงไม่คุยกับเธออีกเลย
    เงียบหายไป ไม่ส่งขค. อะไรอีกเลย จนถึงปิดเทอม
    ก่อนจะเปิดเทอมขึ้น ม.3 ประมาณ 10 วัน เธอก็ได้ส่งขค.มาบอกผมว่า ''สุดท้ายก็ทำตามที่สัญญาไว้ไม่ได้'' ผมคิดว่าแบบนี้คงดีแล้วหล่ะ เมื่อเปิดเทอมมาได้ 2 สด.
    ผมเจอเธอทีไรผมหวั่นไหว ผมเสียใจ ผมอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม ผมทรมานเมื่อไม่มีเธอเหมือนก่อน ผมจึงส่งขค. แล้วขอเธอกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกครั้ง
    แต่ว่าเธอบอกว่าเธอตัดใจจากผมแล้ว เธอบอกว่าผมไม่รู้เลยว่าช่วงเวลาที่ผมหายไปเธอรู้สึกอย่างไร เธอบอกกับผมว่า ''เราไม่ได้ต้องการคนที่เก่ง แต่เราต้องการคนที่จริงใจ''
    ซึ่งผิดกับที่ผมคิดไว้มาก แล้วเธอก็ไม่ยอมตอบ ขค.ผมอีกเลย จนถึง ปัจจุบัน...

ส่วนเรื่องคำปรึกษา ผมอยากขอคำปรึกษาว่า

ผมควรที่จะกลับไปขอเขาคืนดีในวันเกิดเขารึไม่(11 ก.ค.) โดยให้ของขวัญ และขอเขากลับมาคุยกันอีกครั้ง
    หรือ ผมควรที่จะตัดใจ และบอกอวยพร พร้อม ขอให้เขาเจอคนที่ดี ในวันเกิดของเขา เพราะว่า เมื่อเขาจบ ม.3 ไปแล้ว เขาจะไปต่อ ม.4 ที่ จังหวัดอุดร (ผมอยู่หนองคาย)
    และโรงเรียนนั้นรับเกรด 2.75 แล้วก็สอบด้วย ผมไม่รู้ว่าเกรดรวมผมจะถึงรึป่าว แต่ถ้าไม่ถึง ผมคงไม่ได้ไปกับเขา // แต่ถ้าผมเลือกที่จะไม่ตัดใจ แล้วเมื่อมาถึงตอนที่เขาต้องไปต่อที่นั้น จริงๆ แต่เกรดผมไม่ถึง
    ผมคงต้องเสียใจมากแน่ๆ แล้วความรักคงจบลงแค่นั้น เกรดของผม ตั้งแต่ม.1 ถึง ม.2 เทอม 2 [3.11/2.98/1.98/1.48/กำลังศึกษา] ถ้าใครที่ตัดเกรดรวมหลายๆเทอมเป็น ช่วยตัดเกรดให้ผมหน่อย
    แล้วเทอมนี้ผมต้องทำให้ได้เกรดอะไร เกรดรวมถึงจะได้ 2.75 เพื่อไปขอสอบต่อที่เดียวกับเขาได้

ขอขอบคุณทุกๆคนที่อ่านมาถึงตรงนี้ และขอขอคุณทุกๆคนที่ช่วยเหลือผมครับ ขอบคุณมากครับ

อันดับแรกเลย ปวดตากับ สีตัวอักษรมาก

ถ้ากล้า ก็ให้ของขวัญ

ถ้าป๊อด ก็ส่งsmsไป

เรื่องเกรด คิดว่าทำเพื่อตัวเอง พยายามเข้า
    ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ นึกว่าจะไม่มีใครตอบซะล่ะ T______T ,, ผมเปลี่ยนสีกลับมาเป็นสีดำล่ะเน้อ ขอโทษที่ทำให้ปวดตาครับ

เรปบนผมเห็นด้วยปวดตาเลย

แต่ก็เข้าใจครับ ผมก็เคยเป็นนะคุณยังรุ้สึกดีกับเค้าหรือไม่ละครับ
    รู้สึกดีครับ แต่กลัวจะผูกพันธ์มากเกินไป แล้วมาเสียใจภายหลัง แต่ใจมันก็ไม่ยอมตัดใจสักที

น่าสนใจมากๆครับ จขกท.คิดว่าคนนี้ใช่จริงๆรึเปล่าละ ถ้าใช่ก็จัดอย่างที่ จขกท.วางไว้เลย สู้ๆนะครับ ^^
    คงต้องตัดสินใจให้ได้ก่อนวันศุกร์ เพราะถ้าเลือกที่จะไม่ตัดใจ ต้องไปซื้อของขวัญในวันเสาร์ที่ต่างจังหวัด เพราะในจังหวัดผมไม่ค่อยมีอะไรน่าซื้อเลย 555555' ,, ผมจะพยายามครับ ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BadBoiiz : 4th July 2012 เมื่อ 17:17

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อันดับแรกเลย ปวดตากับ สีตัวอักษรมาก

ถ้ากล้า ก็ให้ของขวัญ

ถ้าป๊อด ก็ส่งsmsไป

เรื่องเกรด คิดว่าทำเพื่อตัวเอง พยายามเข้า
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เรปบนผมเห็นด้วยปวดตาเลย

แต่ก็เข้าใจครับ ผมก็เคยเป็นนะคุณยังรุ้สึกดีกับเค้าหรือไม่ละครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ดูอันนี้ ครับ ผมพึ่งดูไปเมื่อคืน ดูแล้วคุณอาจจะรู้ว่า คุณควรทำยังไง
    หรือไม่ก็ ลองเอาคลิปนี้ไปให้เธอ คนนั้นดูก็ได้ครับ

ซอกแซกคาดดดดดดดดดดดดดดดดด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    น่าสนใจมากๆครับ จขกท.คิดว่าคนนี้ใช่จริงๆรึเปล่าละ ถ้าใช่ก็จัดอย่างที่ จขกท.วางไว้เลย สู้ๆนะครับ ^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    ก็ลองวางของขวัญไว้ในที่ๆเธอคนนั้นต้องมองเห็นแน่ๆพร้อมแนบข้อความไว้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สู้ๆครับ ถ้าเกรดไม่ทันตอนนี้ค่อยไปที่เดียวกันตอนมหาลัยก็ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    Blog Entries
    1

ผมก็เป็นครับแบบคุนแหละ แล้วผมทำไงละ คนที่ผมรักเขาไปมีคนใหม่แล้วแต่ผมยังรักเธออยู่มาก ผมเลยคิดว่าจะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีที่สุด ผมจะต้องไม่ใช่ที่2 แต่ต้องเป็นที่1 ผมเลยไปเรียนเทควันโด เล่นดนตรี ไปเรียนพิเสด เต้น B-BOY แข่งทักสะ ต่างๆแต่บางอย่างผมก็ทำไม่ได้แต่ได้เล่นดนตีที่โรงเรียนแล้วผมก็มีแฟนคลับมากกก จนตอนนี้เธอกลับมาขอคืนดี ทั้งๆ ที่แต่ก่อนเธอเคยปะติเสตผมไว้ แท้ๆ เป็นคุนละจะกล้าทำไหม....
    [IMG][/IMG]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: