ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030

มหัศจรรย์ กำแพงเมืองจีน เมืองจีนแผ่นดินใหญ่ +0+!!! [Like]

หลังจากที่มีแต่กระทู้ที่สื่อไม่ดี กับจีน ผมจึง เอาอะไรดีๆ ของจีนมาให้ดูกันบ้างคับ ^^

สำหรับใครที่อยากได้ ความมหัศจรรย์ ของประเทศไหน ทั่วโลก ผมจะหามาให้คับ แค่พิมพ์บอกไว้ในกระทู้เท่านั้นเอง

มหัศจรรย์ "กำแพงเมืองจีน"

กำแพงเมืองจีน หรือกำแพงอิฐยักษ์ เป็นกำแพงกั้นเมือง และกั้นประเทศทั้งประเทศ ตามพรมแดนด้านเหนือของจีน
    เป็นกำแพงที่ยาวใหญ่มหึมา หาที่ใดในโลกมาเปรียบ ไม่ได้อีกแล้ว มีขนาดกว้างตั้งแต่ 4.5 เมตร ถึง 7.5 เมตร(10 ฟุต)
    ซึ่งทหารม้าเข้าแถวเรียง 8 ได้อย่างสบาย ๆ มีความสูง จากพื้นด้านล่างตั้งแต่ 8 เมตร ถึง 9 เมตร(20-30 ฟุต หนา15-25 ฟุต) สูงพอที่จะไม่สามารถ
    ปีนข้ามไปได้ง่าย ๆ เดิมเชื่อว่ามีความยาว 2,550 ไมล์ ( 2,400 กิโลเมตร) บนกำแพงทุก ๆ ระยะ 200 เมตร(300 ฟุต) จะมีหอหรือป้อม สำหรับตรวจเหตุการณ์ มีป้อมมากกว่า 15,000 แห่ง
    สร้างสูงขึ้นไปอีก 3 เมตร ถึง 6 เมตร และมีระฆังแขวน เพื่อตีบอกสัญญาณเกิดเหตุ ไว้ประจำทุกหอ รวมทั้งหมดมีไม่ต่ำกว่า 20,000 หอ เริ่มสร้างระหว่างปี พ.ศ. 300-329 (243-252ปีก่อนคริสตกาล)
    ในสมัยพระเจ้าซี่วังตี่ ใช้เวลาสร้างประมาณ 10 ปี และมีการสร้างต่อเติมอีกหลายกครั้ง ใช้แรงงานเกณฑ์จากราษฎรทั้งประเทศ นับจำนวนล้าน มีผู้เสียชีวิตนับพันนับหมื่น

เป็นสิ่งก่อสร้าง ชนิดเดียวในโลก ที่สามารถมองเห็น เมื่อมองจากดวงจันทร์ ในสมัยนั้นเป็นสิ่งก่อสร้างที่ป้องกันข้าศึกได้อย่างดีเยี่ยม ปัจจุบันไม่มีความหมายในด้านป้องกันประเทศอีกแล้ว คงมีค่าเป็นสิ่งก่อสร้างที่มหัศจรรย์อย่างหนึ่งของโลก

ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก ~ wonder7th

ขอบคุณภาพสวยๆจาก ~ girlyborn&WebBoard

อย่าลืมนะคับ สำหรับใครที่อยากรู้ ความมหัศจรรย์ ของประเทศอื่นๆ ทั่วโลก

Pm มาในกระทู้เลย ว่าอยากรู้ประเทศไหน เดี๋ยวผมจะหามาให้เอง ^^

The End

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakaannka อ่านกระทู้
    ขอมักกรไฟเมืองจีนครับ เอารูปถ่ายจริงน๊ะ หุหุ

อันนี้ฉบับวาดนะคับ ^^

ของจริงๆ ต้องนี้เลยคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 4th July 2012 เมื่อ 20:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    สวยงามมากครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ด้านดีของธรรมชาติ แต่อีกด้านของคนมันเสื่อมมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1
    ขอมักกรไฟเมืองจีนครับ เอารูปถ่ายจริงน๊ะ หุหุ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    กำแพงจีนมันมองไม่ได้จากดวงจันทร์นะครับ ไม่เชื่อลองไปดูรูปจาก Apollo ต่างๆจะพบโลกที่แค่จะมองทวีปยังยากเลยครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ทำไมหญ้ามันสีเขียว น้ำสีฟ้าน้ำเงิน เห็นแล้วชื่นใจจิงๆ