ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    Blog Entries
    4

(ลิงค์ตรง) Windows 7 All Product + Active รวมวินโดว 7 ทั้งหมด โหลดง่ายด้วยลิงค์เดียว

ความต้องการของระบบ
    -ตัวประมวลผล
    ตัวประมวลผล 1 กิกะเฮิร์ตซ์ขึ้นไป แบบ 32 บิต (x86) หรือ 64 บิต (x64)
    -หน่วยความจำ
    RAM 1 กิกะไบต์ (32 บิต) / RAM 2 กิกะไบต์ (64 บิต)
    -พื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์
    พื้นที่ว่างบนดิสก์ 16 กิกะไบต์ (32 บิต) / 20 กิกะไบต์ (64 บิต) และต้องการพื้นที่ว่างเพิ่มอีก 3 กิกะไบต์สำหรับรุ่นที่รองรับการดาวน์โหลด
    -ไดรฟ์สื่อ
    การเขียนดีวีดี/ซีดีต้องการไดรฟ์แบบออปติคัลที่เข้ากันได้
    -การเชื่อมต่อ
    เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตได้ (อาจมีค่าบริการ)
    -การ์ดเสียง
    เพลงและเสียงต้องการอุปกรณ์สัญญาณเสียงออก
    -การ์ดแสดงผล
    ตัวประมวลผลกราฟิก DirectX 9 พร้อมด้วย WDDM 1.0 หรือไดรเวอร์รุ่นใหม่กว่า

Windows 7 Ultimate SP1-U ISO

Windows 7 Ultimate เป็นรุ่นที่มีคุณสมบัติการใช้งานมากที่สุดและมีประสิทธิภาพสูงสุดของ Windows 7 โดยผสานคุณลักษณะด้านความบันเทิงของรุ่น Home Premium เข้ากับความสามารถด้านธุรกิจของรุ่น Professional และนำเสนอความปลอดภัยที่เข้มงวดมากที่สุดด้วย BitLocker ซึ่งจะเข้ารหัสข้อมูลทั้งหมดตั้งแต่เอกสารไปจนถึงรหัสผ่านของคุณ
    English x32: Download
    English x64: Download
    Windows 7 Professional SP1-U ISO

Windows 7 Professional ช่วยให้คุณสามารถทำงานได้จากทุกที่ รวมทั้งตั้งค่าโปรเจคเตอร์ เครื่องพิมพ์ และเครือข่ายได้อย่างรวดเร็ว และการสำรองข้อมูลโดยอัตโนมัติจะช่วยให้มั่นใจว่างานของคุณปลอดภัยไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ใด
    Windows 7 Home Premium SP1-U ISO

Windows 7 Home Premium มอบประสบการณ์ความบันเทิงที่ดีที่สุดบนพีซีของคุณ ให้สิ่งต่างๆ ที่คุณทำอยู่เป็นประจำทุกวันง่ายยิ่งขึ้น ขั้นตอนของสิ่งที่คุณต้องทำจะลดน้อยลงด้วยการคลิกเพียงไม่กี่คลิก การค้นหาที่รวดเร็วกว่า การเรียกดูที่สะดวกขึ้น และวิธีที่ง่ายกว่าในการเชื่อมต่อ
    ตัว Active Windows 7 มี 2 ตัวนะครับ ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก
    Download
    pass : zherzhaa
    การ active <<<<
    วิธีไร้ใส่แผ่น dvd
    Click

สอนการลงวินโดว์ด้วย USB + UltraISO
    Click

วิธีลง ละเอียด มาก
    Click
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zherzhaa : 2nd May 2013 เมื่อ 23:59 เหตุผล: เขียนชื่อไม่เต็ม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    718
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    บอกวิธีลง กับ วิธีไร้ใส่แผ่น dvd ด้วยได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Armor Human อ่านกระทู้
    บอกวิธีลง กับ วิธีไร้ใส่แผ่น dvd ด้วยได้ไหมคับ ขอบคุณคับ
    วิธีไร้ใส่แผ่น dvd
    Click

วิธีลง ละเอียด มาก
    Click

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากคับ จะเป็นกำลังใจให้คับ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    7
    เจิมครับ ^^""
    สงครามหมื่นวัน..

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ช่วงนี้ไม่อยากลองของครับ เจิมครับ ถ้าโหลดได้ ไฟล์ครบ ลงได้ไม่มีปัญหาก็ขอบคุณครับ มีประโยชน์ แต่ยังไม่โหลดก่อนละกัน

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tachangz อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ไม่อยากลองของครับ เจิมครับ ถ้าโหลดได้ ไฟล์ครบ ลงได้ไม่มีปัญหาก็ขอบคุณครับ มีประโยชน์ แต่ยังไม่โหลดก่อนละกัน
    กำ อันนี้ ลิงค์ตรงเลยครับ ลิงค์เดียวไม่มีแยก

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เป็นกำลังใจให้ครับผม ลิงค์ตรงด้วย ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    1
    ตัวไหนเหมาะสำหรับเล่นเกม คร้าบ

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adisakboot อ่านกระทู้
    ตัวไหนเหมาะสำหรับเล่นเกม คร้าบ
    Pro และ unti ครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่ามี windows 7 enterprise 32 bit หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ klaytan อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่ามี windows 7 enterprise 32 bit หรือเปล่าครับ
    ผมแนะนำให้ใช้ ultimate ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zherzhaa อ่านกระทู้
    ผมแนะนำให้ใช้ ultimate ดีกว่าครับ
    ผมเคยลง home premium , professional , ultimate x86 แล้ว แต่ลง driver vga nvidia ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า nvidia installer cannot continue this graphics driver could not find compatible graphics hardware ก็เหลืออันสุดท้ายคือ enterprise อะครับเพราะหาวิธีแก้ไม่ได้ เครื่องผม Notebook Acer Travelmate P243-MG intel core i3 Geforce GT 630M 1GB ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ลิ้งค์ตรงโหลดแรงจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย klaytan : 23rd July 2012 เมื่อ 07:32

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ klaytan อ่านกระทู้
    ผมเคยลง home premium , professional , ultimate x86 แล้ว แต่ลง driver vga nvidia ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า nvidia installer cannot continue this graphics driver could not find compatible graphics hardware ก็เหลืออันสุดท้ายคือ enterprise อะครับเพราะหาวิธีแก้ไม่ได้ เครื่องผม Notebook Acer Travelmate P243-MG intel core i3 Geforce GT 630M 1GB ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ลิ้งค์ตรงโหลดแรงจริงๆครับ
    ไม่ได้เกี่ยวกับ วินโดวเลยครับ

ไดร์เวอร์ไม่ตรง ลองหาดูดีๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zherzhaa อ่านกระทู้
    ไม่ได้เกี่ยวกับ วินโดวเลยครับ

ไดร์เวอร์ไม่ตรง ลองหาดูดีๆครับ
    ผมลง windows 7 ultimate x64 ไปแล้วผ่านครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ขอบคุณครับ

ขออนุญาตเอาลิ้งค์ดาวน์โหลดไปแปะบนบลอกผมนะครับ ถ้าไม่อนุญาตแจ้งมาด้วย จะลบให้ครับ

http://dontspam2meplz.blogspot.com/2012/07/7.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dontspam2meplz : 23rd July 2012 เมื่อ 01:12

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dontspam2meplz อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

ขออนุญาตเอาลิ้งค์ดาวน์โหลดไปแปะบนบลอกผมนะครับ ถ้าไม่อนุญาตแจ้งมาด้วย จะลบให้ครับ

http://dontspam2meplz.blogspot.com/2012/07/7.html
    เชิญเลยครับ

ผมไม่ได้ หาผลประโยชน์อะไรอยุ่แล้ว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    รับทราบครับ ขอบคุณครับ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ขอบคุณครับลองโหลดไปใช้ก่อนละกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลูกพี่ ถ้าไม่มี key แล้วข้ามไปมันจะมีผลตอนหลังอย่างไรครับ ของผมมันนับวันถอยหลัง 30 วัน อ่าาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raka อ่านกระทู้
    ลูกพี่ ถ้าไม่มี key แล้วข้ามไปมันจะมีผลตอนหลังอย่างไรครับ ของผมมันนับวันถอยหลัง 30 วัน อ่าาาาาา
    ไม่มีผลไรครับ

ถ้าหมดอายุ ก็ใช้งานต่อไปตลอด

แต่มันจะลำคานตรงให้เรา active มัน อาจจะทำให้รบกวน

แนะนำให้ใช้ ตัว active http://www.mediafire.com/?84vpj4turjpdlnk นี้เลยครับ

pass zherzhaa

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไปถึง บางอ้อ แล้วครับ เข้าใจแล้วครับ ทำให้เป็นของแท้ได้แล้วครับ แต่ทำไม ผมโหลด x64 มันกลายเป็น 32 bit หล่ะครับ ผมอยากได้ 64 bit ทำไงครับ หรือจะต้องโหลด ultimate x32 ครับ ลูกพี่
    ขอโทษครับที่รบกวน ผมขอขอบคุณเอาไว้ ล่วงหน้าเลยละกับ ขอบคุณคร๊าบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    21
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raka อ่านกระทู้
    ไปถึง บางอ้อ แล้วครับ เข้าใจแล้วครับ ทำให้เป็นของแท้ได้แล้วครับ แต่ทำไม ผมโหลด x64 มันกลายเป็น 32 bit หล่ะครับ ผมอยากได้ 64 bit ทำไงครับ หรือจะต้องโหลด ultimate x32 ครับ ลูกพี่
    ขอโทษครับที่รบกวน ผมขอขอบคุณเอาไว้ ล่วงหน้าเลยละกับ ขอบคุณคร๊าบบบบบ
    ดูดีๆครับ 32bit จะมีขนาดแค่ 2 gb กว่าๆ

ส่วน 64bit จะมาณ 3 gb ขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sotomman อ่านกระทู้
    ถามหน่อยคับตัว Active Windows 7 ลงตอนไหนหรอคับ หรือว่าลงตอนที่เราติดตั้ง win7 ultimat 32 เสร็จ เพราะผมโหลดตรง win7 ultimat 32 มาแล้ว
    การ active เราจะทำหลังจากการลงวินโดวเสร็จ