ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ช่วยพิจารณา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

ช่วยพิจารณา

คลิปของผมเองครับ อันแรก อาจจะดูเหมือน ท่องบทไปบ้าง แต่จะปรับปรุงครับ

ผมทำเพราะว่างครับ มีเรื่องฟุ้งซ่านเยอะ อยากทำอะไรให้ลืมๆคนบางคน จะด่าจะว่าก็ได้นะ ผมรู้ว่าเสียงไม่ดี

เฟสบุ๊คผม

http://www.facebook.com/ZuckerNub

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ถ้าพึ่งเริ่มที่จะฝึกร้อง ผมว่าคุณมีแววนะเนี่ย
    เพราะว่าถ้าจะให้ติชม ก็คงบอกได้ว่า เริ่มต้นด้วยดี แต่ถ้าอยากร้องให้ดีกว่านี้
    คงต้องบริหารเสียงก่อนเลยครับ ไม่ให้ร้องผิดคีย์ เสียงออกมาเต็ม ชัดทุกคำ
    และเห็นบางทีเวลาร้องแล้วเหนื่อยพอท่อนต่อไปก็จะไปเพิ่มคีย์ร้องซะงั้น ทำให้เพี้ยน
    ข้อเสียพวกนี้ถ้าปิดมันได้ คุณไม่ต้องทำเพราะว่างแล้วครับ ทำมาโชว์ได้เลย ถ้าเล่นกีตาร์แล้วร้องไปด้วยจะช่วยทำให้
    ร้องได้ดีขึ้นนะครับ ขึ้นชื่อว่าดนตรี ก็ไม่มีอะไรยากถ้าฝึกฝน

สำหรับผม ผมเป็นกำลังใจให้นะ นักร้องหลายท่านเริ่มจากที่คุณเป็นอยู่ พวกเขาเริ่มจากบันไดขั้นแรกและค่อยๆพัฒนา (ยกเว้นพวกมีพรสวรรค์)
    ผมเชื่อว่าถ้าเรามีความตั้งใจ และมีความพยายามที่จะทำเต็มที่อย่างจริงจัง เราก็ประสบความสำเร็จได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icelatte1 : 7th August 2011 เมื่อ 16:17

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icelatte1 อ่านกระทู้
    ถ้าพึ่งเริ่มที่จะฝึกร้อง ผมว่าคุณมีแววนะเนี่ย
    เพราะว่าถ้าจะให้ติชม ก็คงบอกได้ว่า เริ่มต้นด้วยดี แต่ถ้าอยากร้องให้ดีกว่านี้
    คงต้องบริหารเสียงก่อนเลยครับ ไม่ให้ร้องผิดคีย์ เสียงออกมาเต็ม ชัดทุกคำ
    และเห็นบางทีเวลาร้องแล้วเหนื่อยพอท่อนต่อไปก็จะไปเพิ่มคีย์ร้องซะงั้น ทำให้เพี้ยน
    ข้อเสียพวกนี้ถ้าปิดมันได้ คุณไม่ต้องทำเพราะว่างแล้วครับ ทำมาโชว์ได้เลย ถ้าเล่นกีตาร์แล้วร้องไปด้วยจะช่วยทำให้
    ร้องได้ดีขึ้นนะครับ ขึ้นชื่อว่าดนตรี ก็ไม่มีอะไรยากถ้าฝึกฝน

สำหรับผม ผมเป็นกำลังใจให้นะ นักร้องหลายท่านเริ่มจากที่คุณเป็นอยู่ พวกเขาเริ่มจากบันไดขั้นแรกและค่อยๆพัฒนา (ยกเว้นพวกมีพรสวรรค์)
    ผมเชื่อว่าถ้าเรามีความตั้งใจ และมีความพยายามที่จะทำเต็มที่อย่างจริงจัง เราก็ประสบความสำเร็จได้ครับ
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ผมทำเพราะว่า ผมอยากทำให้ตัวเอง เลิกคิดในเรื่องบางเรื่อง จนมันทำลาย ความเป็นตัวของผมไปทีละเล็กทีละน้อย
    อย่างน้อยผมได้ร้องเพลง ได้อัดเสียง ได้เอาเวลาที่จะคิดเรื่องไร้สาระ ไปทำอย่างอื่น ทุกวันนี้ผม วิ่งตามคน คนหนึ่งอยู่ วิ่งตามจนเริ่มเหนื่อย ก็เลยอยากหยุด
    และหาอะไรทำ บ้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WannadiE อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ผมทำเพราะว่า ผมอยากทำให้ตัวเอง เลิกคิดในเรื่องบางเรื่อง จนมันทำลาย ความเป็นตัวของผมไปทีละเล็กทีละน้อย
    อย่างน้อยผมได้ร้องเพลง ได้อัดเสียง ได้เอาเวลาที่จะคิดเรื่องไร้สาระ ไปทำอย่างอื่น ทุกวันนี้ผม วิ่งตามคน คนหนึ่งอยู่ วิ่งตามจนเริ่มเหนื่อย ก็เลยอยากหยุด
    และหาอะไรทำ บ้าง
    บางครั้งการปล่อยวางก็อาจเป็นทางออกที่ดีสำหรับบางช่วงเวลาที่เราเหนื่อย
    ผมไม่รู้ว่าคนที่คุณพูดถึงคือ แฟนของคุณไหม แต่ผมก็ดีใจที่คุณหาทางออกโดนการพัฒนาตัวเอง ดีกว่าต้องมานั่งทรมาน ทำร้ายตัวเองนะครับ
    สู้ๆครับ ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: