ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840

Red face มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ เรื่องโรงเรียนของผม!

สวัสดีครับวันนี้ผมมีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังครับ เรื่องเกี่ยวกับโรงเรียนของผม! ครับผมมาเริ่มกันเลย

ผมขอบอกว่าผมเรียนที่โรงเรียนรัฐบาลครับ ผมไม่ได้เรียนที่โรงเรียนเอกชน นะครับ หลายๆคนที่ว่าเรียนโรงเรียนเอกชนมันดี เรียนจบเเล้วเข้ามหาลัยดีๆนั้น ผมว่าอย่าคิดแบบนั้นเลย
    สาเหตุที่ผมมาเรียนโรงเรียนรัฐบาลนั้นไม่ใช่ไม่มีเงินนะครับ เรื่องเงินไม่มีปัญหา แต่!!! ผมเลือกที่จะมาเรียนเอง จากที่ผู้ปกครองไม่ยอมให้ผมเข้าโรงเรียนรัฐบาล!! แต่เถียงสู้ผมไม่ได้เลยตามใจไป!

เอาง่ายๆผมไม่ชอบโรงเรียนที่คนเยอะๆ 5000+ ครับ (ไม่รู้ว่ามันเป็นนิสัยปล่าวนะ) เลยเลือกที่จะเข้าโรงเรียนรัฐบาลแทน

โรงรียนแห่งนี้ เคยมีชื่อเสียงด้านลบ! มากครับ เช่นเรื่องเด็กติดยาสูบบุหรี่! แต่ผมไม่ค่อยสนใจผมก็เข้าไปอยากลองดูว่ามันจะลบเรื่องอ่ะไร เข้าไปครั้งแรก !!!
    ตอนนั้น ผอ. คนเก่าออกพอดี สภาพโรงเรียนเก่าๆครับ จน ผอ. คนใหม่เข้ามา!

ท่านทำการปรับระเบียบใหม่! จากโรงเรียนเก่าๆ เปลี่ยนหมดทุกอย่างแน่นอน (บ้างคนบอกว่า เอาเงินมาจากไหนเเล้วมีคนตอบว่าอามารัฐบาลดิ)
    โอ้ยย รัฐบาลขอเงินไปเค้าให้ ยากครับต้องอนุมัติ อะไรต่างๆกว่าจะได้เงินมาก้อนนึง
    ท่านเลยไปหาเงินมาสร้างโรงเรียนโดยท่านเอง หาจากอุปถมต่างๆ ได้มาก็มาพัฒนาโรงเรียน หมดเลย
    ล่าสุด สร้างสนาม ฟุตซอเสียงบไปกว่า 4 ล้านกว่าบาท!

เเล้วสื่อ ICT ต่างครบแต่ละห้องเรียนจะมี จอ LCD แสดงสอนต่างๆ สร้างหอสมุกกลางน้ำ พร้อม สื่อค้นหา IT คอมในห้องสมุกอีก 20 กว่าเครื่อง และแอร์อีก (สวยมาก!! เวลาว่างผมไปนั่งอ่านหนังสือบ่อยมาก)

ส่วนเรื่องภาษาต่างชาติ (ตอนนี้มีครู ต่างชาติ ประมาณ 8 คนได้ครับ มาสอนในโรงเรียนเรา) เสียด้ายไม่มีครูญี่ปุ่นมี
    อังกฤษร 4 คน
    จีน 2 คน
    ฝรั่งเศษ 2 คน

(ครูฝรั่งหล่อม๊ากกก!XD) และครูจีนก็น่ารักมว๊ากครับ

ตอนนี้หลายคนรัก ผอ. คนนี้มว๊ากครับ

--------------------------------------------------------------------------
    ค่าเทอมใครอยากรู้มั้ยว่าเท่าไหร่ ฮ่าๆ ตอนนี้ผมใกล้จบละเสียเทอมละ 1200/เทอม ครับ

--------------------------------------------------------------------------
    ล่าสุด ผอ. ทำ MIU กับมหาลัยดีๆหลายแห้งไว้ใครจบจากโรงเรียนนี้ สามารถเดินเข้ามหาลัยได้โดยไม่ต้องสอบครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อยากได้ ผอ. เเบบโรงเรียนคุณมั่งจัง โรงเรียนผม มัวเเต่โชว์ตัว หรือเพราะที่มันไม่มีให้ทำไรเเล้วไม่รู้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ผมก็รัฐบาลครับ แต่ว่าค่าเทอมผม 12000บาท ค่ากิจกรรม เทอมละ 4000 ครับ
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    โรงเรียนอะไรอะครับ อยากรู้

On Da EastSide Of Da LBC

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    รร ผม ผอ ไม่เป็นตาสีแตก ขออภัยคำหยาบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttawatcom อ่านกระทู้
    รร ผม ผอ ไม่เป็นตาสีแตก ขออภัยคำหยาบ
    ไม่ใช่คนอีสานไม่เข้าใจแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถ้าได้แบบนี้ทุกโรงเรียนก็ดีสิ

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เรียนสายอาชีพดิ 555555