ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

Halo 4 มัลติเพลเยอร์ใช้พื้นที่ฮาร์ดดิสก์ 8 กิ๊ก

“Halo 4″ มัลติเพลเยอร์ใช้พื้นที่ฮาร์ดดิสก์ 8 กิ๊ก

ส่วนมัลติเพลเยอร์ของเกม Halo 4 จะใช้พื้นที่ฮาร์ดดิสก์ 8 กิ๊กกะไบต์ในการติดตั้ง อย่างไรก็ตามเพื่อประสบการณ์การเล่นเกมที่ดีที่สุด ทาง 343 Industries แนะนำให้ติดตั้งเกมทั้งหมดลงบนฮาร์ดดิสก์

เกมเมอร์ที่เฝ้ารอการเล่นเกมชูตติ้ง “Halo 4″ ของสตูดิโอ “343 Industries” ในส่วนที่เป็นมัลติเพลเยอร์จำเป็นจะต้องมีพื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์เครื่อง Xbox360 อย่างน้อย 8 กิ๊กกะไบต์ นอกจากนั้นข้อมูลอัพเดทในเว็บไซต์ Xbox.com ยังระบุอีกด้วยว่าถ้าต้องการให้ได้ประสบการณ์การเล่นเกมทีดีที่สุดควรจะติดตั้งเกม Halo 4 ทั้งหมดลงบนฮาร์ดดิส อย่างไรก็ตามไม่มีการระบุออกมาอย่างชัดเจนว่าจะต้องใช้พื้นที่ฮาร์ดดิสเท่าไรในการติดตั้งเกม Halo 4 ทั้งหมด

การเล่นมัลติเพลเยอร์ในเกม Halo 4 จะแบ่งออกเป็นสองส่วนได้แก่ War Games และ Spartan Ops โดยในส่วนของ War Games ผู้เล่นจะได้ต่อสู้กับผู้เล่นคนอื่นในประเภทการเล่นแบบคลาสสิคดั้งเดิมและประเภทการเล่นแบบใหม่ที่จะมีเข้ามา ส่วนของ Spartan Ops จะเป็นประสบการณ์ใหม่ในซีรีส์ Halo ที่โหมดเกมจะแบ่งเป็นตอนๆ ให้ผู้เล่นได้พบกับเนื้อเรื่องใหม่ๆ ของเกมในแต่ละสัปดาห์

เกม Halo 4 จะออกวางจำหน่ายทั่วโลกในวันที่ 6 พฤศจิกายน

Credit: www.manager.co.th

ข้อมูลและภาพประกอบจาก: gamespot.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    รู้นานแล้วคร้าบบบบบบบบ 555

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ผมเพิ่งรู้ครับ เอิ๊ก

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เกมส์นี้มันส์ไหมครับ ไม่เคยเล่นเลยอ้ะ คอมกากมาก +

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมซีรี่ย์ Halo ผมเฉยๆนะ สำหรับ Exclusive XBOX360 ผมว่า Gear ดีที่สุด

แต่ยังไงก็จะลองเล่นดู อาจจะสนุกกว่าเดิมมากๆก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    สนทำไม ไม่ใช่ Hard Disk PC ผมนี่ =3=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    เกมส์นี้มันส์ไหมครับ ไม่เคยเล่นเลยอ้ะ คอมกากมาก +
    HALO ไม่ลง PC ครับ เกมเขาลง"Xbox ONLY" ถึงจะไม่เคยเล่นใน Xbox แต่รับประกันครับ "เกมนี้มันส์มากจริงๆ" ดังมาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว (ภาคแรกมีลง PC) ดังมาจนภาค 4 เป็นเกมที่ระบบ Multiplayer ดีที่สุดเกมนึงใน Xbox เลยทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooh0856 : 7th July 2012 เมื่อ 00:13