ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

เข้าเล่นเกมเเล้วขึ้นจอฟ้าครับ ช่วยตอบที

ผมกำลังเข้าเล่นเกม Reload ครับ พอคลิกปุ๊บ จอฟ้าทั้นทีเลยครับ โค้ด Stop:0x000007F อะครับ ผมนึกว่าเป็นมุขของเกม พอกด Alt+Tab ก็รู้เลยว่ามันจอฟ้าจริงๆ อยากทราบว่า 7F มันแปลว่าอะไรหรอครับ เเล้วมีวิธีเเก้อย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero--3 อ่านกระทู้
    1 สาเหตุการเกิดมาจากการ OC ต่างๆทําไห้ความร้อนสูงเกินไปจึงจอฟ้า

2 RAM+เมมบอดร์ไห้ลองถอดออกมาทําความสะอาดดูครับและลองไส่กลับเข้าไปไหม่รอดูอาการ
    1.ผมไม่ได้ OC นะ เเต่เปิดคอมไว้ทั้งคืนจะเกี่ยวป่าวอะครับ
    2.ผมก็ทำความสะอาดอยู่บ่อยๆนะ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    ไม่อยากจะขัดนะ ถ้า RAM มีปัญหา + กับ OC มันจะออกอาการตั้งแต่ boot windows เสร็จแล้ว

เห็นเขาบอกมาว่ามันเป็นเพราะ Overclock
    ให้ลองไป Reset BIOS ก่อน ถ้า Reset แล้วไม่หาย Flash BIOS ****เบย
    Trying not to feel the same

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    คอมที่วิลัยผมก็เคยเป็นน่ะครับ แบบนี้อ่ะ เข้าเกมส์แล้วจอเปลี่ยนเป็นสีฟ้า แต่ผมก็แก้ปัญหาบ้านๆโดยการ ปิดหน้าจอ แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ก็หายครับ ที่วิลัยเป็นบ่อยมาก
    ผมก็อยากทราบสาเหตุเหมือนกันครับว่ามันเกิดจากอะไร ???

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero--3 อ่านกระทู้
    จ.ข.ก.ท บอกไม่ได้OC น่ะลองดูล่ะกันครับพยายามช่วยอีกแรงล่ะกัน
    ตามผมมาทำมั้ย ผมอุส่าหนีมาแล้วน่ะ เมื่อกระทู้ก่อนหน้านี้ก็มีเม้นล่างผมอีก ตอนนี้มาเม้นบนหัวผมอีก แงๆ T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 7th July 2012 เมื่อ 17:01
    .:ll:.

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    น่าจะเกี่ยวกะความร้อนน่ะครับขึ้นโค้ดตัวนี้หรือป่าวครับ ก่อนหน้านี้เป็นมั้ยครับหรือยังไง เพราะถ้าเกิดปัญหาไม่ได้มาจากHardware คงมาจากsoftware แล้วล่ะครับ

(stop code 0X0000007F) unexpected Kernel Mode Trap ใช่ตัวนี้ม่ะครับ
    ก่อนหน้านี้เกิดปัญหาบ่อยๆ อะครับ ปัญหาคือ ก่อนเกิด 7F 1วัน
    -ผมเริ่มเล่น L4D2 ไปซักพัก คอมก็ค้างงง เสียงดังตี่~~ เลย Restart ไป
    -ผ่านมา 1ชม. นั่งดูคลิป อิสระ ฮาตะอยู่ดี ค้างง อีกเเล้วครับ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านี้เกิดปัญหาบ่อยๆ อะครับ ปัญหาคือ ก่อนเกิด 7F 1วัน
    -ผมเริ่มเล่น L4D2 ไปซักพัก คอมก็ค้างงง เสียงดังตี่~~ เลย Restart ไป
    -ผ่านมา 1ชม. นั่งดูคลิป อิสระ ฮาตะอยู่ดี ค้างง อีกเเล้วครับ
    เป็นที่ CPU ร้อน ชัวครับ ปัญหานี้ผมเจอบ่อย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ขี้เกียจละ ขอถามหน่อย ใครชื่อ "เขา"

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ขี้เกียจละ ขอถามหน่อย ใครชื่อ "เขา"
    เขาไหนครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    เอาเป็นว่าลองแก้ตาม ท่าน ZirusZa เพื่อดูผลที่ตามมา ก็แล้วกัน

ยิ่งพิมพ์มากยิ่ง....

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ผมไม่อยากจะเอ๋ย!!!!!!!ครับถ้าไม่ชอบผมหรืออะไรก็เงียบๆไว้ผมไม่ได้ไปตามคุณอะไรผมมาก่อนตอบก่อนคุยก่อนคุณเองล่ะมั่งที่ตามผมมาจะสร้างเรื่องความผิดก็บอกมาครับผมอยุ่ของผมดีๆไม่ต้องอยากดังก็ได้ไม่มีใครว่าคุณจะหาว่าผมมันเกรียนนักเกรียนหนาก็ตามใจเพราะผมไม่ได้ไปด่าใครไปสร้างความเดือดร้อนไห้ใคร อย่ามาทําตัวเด่นในสายตาคนอื่นครับ
    อ่าๆ ขอโทษด้วยน่ะครับ ที่ผมทำไปก็แค่ทำเล่นๆทำตามคนอื่นอ่ะครับ แต่ผมไม่เข้าใจน่ะครับว่าทำมั้ยไม่ค่อยมีชอบคุณอ่ะ ทั้งที่คุณก็ดูปกติ + เป็นมิตรดีน่ะครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    อ่าๆ ขอโทษด้วยน่ะครับ ที่ผมทำไปก็แค่ทำเล่นๆทำตามคนอื่นอ่ะครับ แต่ผมไม่เข้าใจน่ะครับว่าทำมั้ยไม่ค่อยมีชอบคุณอ่ะ ทั้งที่คุณก็ดูปกติ + เป็นมิตรดีน่ะครับ
    มีคนเอามาให้ดูแล้วครับ แต่กระทู้นั้นบินไปแล้ว

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    วีรกรรมอะไรนั้นตะก่อนตอนgun-gun น่ะใช่ครับแต่หลังเลี่ยนcrowszero มาผมไปสร้างความเดือดร้อนไห้ใคร ผมบอกไปว่าโดนแบนว่าเรื่องทะเลาะ ถกเถียงประเด็นต่างๆ ไม่ได้เกรียนด่าใครหรือไปว่าสร้างความเดือดร้อนไห้ผุ้อื่น ควรรุ้ไห้จริงก่อนจะฟังจากปากใครน่ะครับว่าผมไปด่าไปว่าเค้าก่อนหรือป่าว บางทีคนๆนั้นอาจจะมาว่าผมก่อนแล้วพอผมด่ากลับเถียงกับไปก็หาว่าผมเกรียนและก็อ้างไปเรื่อย!!!!!!!สังคมเราถ้ามีพวกมันก็ได้ใจครับ ผมก็อยุ่ของผมดีๆไปสร้างเรื่องไห้ใครล่ะ ถ้ามันไม่ใช่เรื่องที่ควรจะถกเถียงประเด็นต่างๆ หรือทะเลาะๆ ถ้าในเมื่อไม่มีอีกฝ่ายมามาไส่ร้าย มาแอบอ้าง มาด่า กล่าวหา ทําไห้ผมต้องโดนแบน

คุณรุ้จิงหรือป่าวว่าที่ผมโดนแบนเพราะผมเกรียนจริงหรือคุณรุ้จักผมพอหรือๆฟังจากปากคนอื่นมาครับ ที่จู๋ๆก็มาเล่าๆๆๆๆๆๆไห้ฟัง เรื่องบางเรื่องก็อาจแต่งมาไส่ร้ายยอมรับว่าตอนgun-gun เกรียนจริงแต่หลังจากใช้Crowszero ผมก็อยุ่ปกติของผมอดีตกะปัจจุบันหักแยกแยะออกซะบ้าง่นะครับ

เช่นไอดีก่อนหน้านี้ที่ผมพึ่งสมัครมาผมก็ไม่รุ้ว่าโดนแบนเพราะอะไรผมจึงตั้งกระทุ้ถามในหมวด
    Message from/to Staff ว่าผมโดนเรื่องอะไรเพราะผมก็อยุ่เฉยๆดีๆไม่ได้ไปด่าใคร พอผมกลับมาจะมาดูว่าผมโดนเรื่องอะไรผมก็โดนแบนซะงั้น แบบไม่มีเหตุผล ฟังจากปากคนอื่นมาพวกคุณคิดแล้วหรอว่าผมเกรียนอ่ะ

ฮาา ลายเซน วะ ถูก ของ ท่านนะ
    Hoolywood Undead

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    แค่บอกว่ามีคนเคยเอามาให้ดู....

ขอถามบ้าง แล้วรู้วิธีการพิมพ์ของผมรึเปล่า เพราะว่าตอนพิมพ์มันใส่อารมณ์ไม่ได้ หรือ มันใส่ได้ ?
    ผมไม่ได้ฟังจากปากคนไหน ถ้าอยากจะระบายก็ไปหาคนที่แจ้งเรื่องแบนคุณสิครับ จะมาใส่อารมณ์อะไรที่ผม ?

อันนี้ผมขอโทษจริ๊งๆ[ใส่อารมณ์แบบนักร้องโอเปร่า]
    ถ้าโดนแบนครั้งนึงเนี๊ย[เสียงสูง] ก็น่าจะปรับปรุงตัว ไม่ใช่เอานิสัยเดิมๆมาใช้ เช่น ท่าน FAP FAP อะไรนั้นน่ะ [ผมขอโทษที่อ้างอิง]
    โดนแบนไปกี่ครั้งผมไม่ทราบ แต่ก็น่าจะปรับปรุงบ้าง ไม่ใช่เอานิสัยเดิมๆมาใช้
    ถึงได้ตั้งกระทู้แล้วมีคนมาแซว ดินสอ AB บ้าง อะไรบ้าง ถ้าคุณแก้ตัวแต่แรก
    คนใน Webboard ก็ยอมรับคุณได้แล้ว

//ถูกแล้วหรอจ๊ะ
    //หนูผิดหรอ...
    //ให้ ไม่ใช่ ไห้ จะร้องไห้ทำไม

โลกนี้มันช่างอยู่ยากจังว๊อยยย

ผมต้องขอโทษ เจ้าของกระทู้ด้วยครับที่ผมเก็บกด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 7th July 2012 เมื่อ 18:32

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    ใจเย็นๆ ครับ ออกทะเลกันหมดเเล้ววว

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ตึง ตึง โป๊ะ!!!

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    1 สาเหตุการเกิดมาจากการ OC ต่างๆทําไห้ความร้อนสูงเกินไปจึงจอฟ้า

2 RAM+เมมบอดร์ไห้ลองถอดออกมาทําความสะอาดดูครับและลองไส่กลับเข้าไปไหม่รอดูอาการ
    อย่าทำตัวเหมือนรู้เลยทั้งๆที่ไม่รู้อะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chris : 7th July 2012 เมื่อ 19:40

CBR

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    น่าจะเกิดจากคัวHardware แล้วล่ะครับ

ลองเช็คเรื่องความร้อนดูครับว่าขึ้นกี่องศา

ผมไม่อยากจะเอ๋ย!!!!!!!ครับถ้าไม่ชอบผมหรืออะไรก็เงียบๆไว้ผมไม่ได้ไปตามคุณอะไรผมมาก่อนตอบก่อนคุยก่อนคุณเองล่ะมั่งที่ตามผมมาจะสร้างเรื่องความผิดก็บอกมาครับผมอยุ่ของผมดีๆไม่ต้องอยากดังก็ได้ไม่มีใครว่าคุณจะหาว่าผมมันเกรียนนักเกรียนหนาก็ตามใจเพราะผมไม่ได้ไปด่าใครไปสร้างความเดือดร้อนไห้ใคร อย่ามาทําตัวเด่นในสายตาคนอื่นครับ
    http://upic.me/show/37177560

What the Hell ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chris : 7th July 2012 เมื่อ 19:56

CBR

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    น่าจะเกิดจากคัวHardware แล้วล่ะครับ

ลองเช็คเรื่องความร้อนดูครับว่าขึ้นกี่องศา

มาอีกละ แทบทุกกระทู้ เดะก็ต้องสมัครใหม่อีกหรอก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เรื่องของ Crowzero
    เค้าก็เข้ามาตอบเหมือนคนอื่นทั่วๆไป
    แล้วทำไมต้องไปตอดเค้าด้วย
    เค้ามาช่วยก็ดีอยู่แล้วหนิครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆ ครับ ออกทะเลกันหมดเเล้ววว
    ลองเช็คเรื่องความร้อนดูหรือยังครับ

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ลองเช็คเรื่องความร้อนดูหรือยังครับ
    38-42 องศา ทั้งวันครับผมเอาพัดลมอัดตลอดมีหน้าต่างอากาศถ่ายเทครับ
    (อีกา รึว่า....)

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ลองถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาดขาปริ๊นการ์ดจอด้วยยางลบดูหรือยังครับ