ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณหลายๆครับ
    AMD Phenom II X2 555@3.4GHz | Ram 4GB | HDD 500GB | VGA Gigabyte GTX550Ti 1GB!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ทดลองใช้30วันดีเหมือนเดิม เน็ทช้าโหลดได้เจ้าของกระทู้ไม่หลอกแน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nescafe อ่านกระทู้
    ทดลองใช้30วันดีเหมือนเดิม เน็ทช้าโหลดได้เจ้าของกระทู้ไม่หลอกแน่นอนครับ
    สำหรับท่านมือใหม่และเก่า+เน็ทช้า ลองศึกษาดู เล่นให้รู้แก่นถึงwindowsแล้วค่อยพิจาราณาว่าจะซื้อของแท้ดีใหม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ ครบเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nescafe อ่านกระทู้
    สำหรับท่านมือใหม่และเก่า+เน็ทช้า ลองศึกษาดู เล่นให้รู้แก่นถึงwindowsแล้วค่อยพิจาราณาว่าจะซื้อของแท้ดีใหม
    ยังใช้ดีเหมืนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    THANK .............

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณมากๆๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดีอยู่ครับ

ชอบอ่านเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    953
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    โหลดตอน true ขึ้น 10 mb ได้อัตราการโอนถ่าย 1.3 เมก
    ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    เน็ทช้าโหลดได้เจ้าของกระทู้ไม่หลอกแน่นอนครับ ลองศึกษาดู เล่นให้รู้แก่นถึงwindowsแล้วค่อยพิจาราณาว่าจะซื้อของแท้ดีใหม

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โหลดเสร็จแล้วครับ ตอนที่ผมพูดถึงผมใช้เน็ทความเร็วสูงสุด 384kbs ของDTAC แต่พอดาวน์โหลดได้จริงสูงสุดได้ 40-50Kbs อย่างต่อเนื่องแค่นั้นครับ ใช้โปรแกรมช่วยโหลด IDM ตอนนี้ผมโชคดีที่เพื่อนบ้านเขาขอNET TURE 6-7M. ผมจึงได้พ่วงใช้แต่ผมแปลกใจที่ความเร็ว 6-7M. แต่พอดาวน์โหลดได้จริงความเร็วอยู่ที่ 930.000Kbs ซึ่งยังไม่ถึง 1M.ใช้โปรแกรมช่วยโหลด IDM เวลานั้นผมใช้NETอยู่คนเดียวครับ อยากจะรบกวนช่วยสอนการตั้งค่าในการโหลดให้วิ่งความเร็วสูงสุดหน่อยครับ ผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับเพียงแต่ผมนำสายแลนเสียบเข้าPCแล้วใช้เลยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ และผมได้โหลด windows 7 professional 32 bit มาใช้แล้วใช้เวลา 47นาทีครับ *ใช้ดีมากครับ ทดลองใช้30วันครับ และผมได้เข้าไปเช็คว่าของแท้
    ไอ้ 6-7 Mb มันเป็นเมกะบิตครับ (8บิต=1ไบต์)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eragogz อ่านกระทู้
    ไอ้ 6-7 Mb มันเป็นเมกะบิตครับ (8บิต=1ไบต์)
    ขอบคุณครับที่ให้ความรู้

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ขอบคุณมากๆครับ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับกำลังมองหาเลย

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    โหลดเสร็จแล้วครับ ตอนที่ผมพูดถึงผมใช้เน็ทความเร็วสูงสุด 384kbs ของDTAC แต่พอดาวน์โหลดได้จริงสูงสุดได้ 40-50Kbs อย่างต่อเนื่องแค่นั้นครับ ใช้โปรแกรมช่วยโหลด IDM ตอนนี้ผมโชคดีที่เพื่อนบ้านเขาขอNET TURE 6-7M. ผมจึงได้พ่วงใช้แต่ผมแปลกใจที่ความเร็ว 6-7M. แต่พอดาวน์โหลดได้จริงความเร็วอยู่ที่ 930.000Kbs ซึ่งยังไม่ถึง 1M.ใช้โปรแกรมช่วยโหลด IDM เวลานั้นผมใช้NETอยู่คนเดียวครับ อยากจะรบกวนช่วยสอนการตั้งค่าในการโหลดให้วิ่งความเร็วสูงสุดหน่อยครับ ผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลยครับเพียงแต่ผมนำสายแลนเสียบเข้าPCแล้วใช้เลยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ และผมได้โหลด windows 7 professional 32 bit มาใช้แล้วใช้เวลา 47นาทีครับ *ใช้ดีมากครับ ทดลองใช้30วันครับ และผมได้เข้าไปเช็คว่าของแท้
    หรือของเทียมที่ MICROSOFT โดยที่ผมไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยใดๆเป็นทดลองใช้30วันเดิมๆ ผลปรากฏว่าเป็น**ของแท้**ครับ และผมสามารถนำ Antivirusของ MICROSOFT มาใช้ได้แล้วก็ใช้อยู่ครับ WINDOWSอัพเดทได้ผ่านสบายมากครับ จึงนำมาเล่าให้ฟังครับ ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำมาแบ่งปันกันใช้ครับ
    เน็ต 384 Mbps ถ้าหาความเร็วโหลดเป็น KB/s ก็เอา 384/8 = 48 KB/s ถูกแล้วครับ เน็ต 6-7 Mbps ก็นำไป *1024แล้ว/8 เช่น เน็ต 6Mbps= 6*1024/8=768 KB/s

มันมีไดร์เวอร์ network adapte มาให้หรือเปล่าครับ ??? ลงแล้วต่อเน็ตไม่ได้ ดูใน Device Manager มันไม่ขึ้นอะครับ ตอนนี้ยังต่อเน็ตไม่ได้เลย ใครว่างช่วยหาให้ทีครับผม!!!
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    เน็ต 384 Mbps ถ้าหาความเร็วโหลดเป็น KB/s ก็เอา 384/8 = 48 KB/s ถูกแล้วครับ เน็ต 6-7 Mbps ก็นำไป *1024แล้ว/8 เช่น เน็ต 6Mbps= 6*1024/8=768 KB/s

มันมีไดร์เวอร์ network adapte มาให้หรือเปล่าครับ ??? ลงแล้วต่อเน็ตไม่ได้ ดูใน Device Manager มันไม่ขึ้นอะครับ ตอนนี้ยังต่อเน็ตไม่ได้เลย ใครว่างช่วยหาให้ทีครับผม!!!
    ผมลงwindows7 ใหม่แล้วก็เสียบสายแลนหรือaircardก็ใช้ได้เลยครับ เพื่อนๆพี่ๆช่วยเหลือเพื่อนท่านนี้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ชอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ช่วยดันให้ เพราะlinkดีมากจริงๆ ... ผมไม่อยากพูดเยอะกับวิน8 เมื่อวานลองมา แค่อยากเล่าสั้นๆ ใช้วิน7เหอะ ตอนนี้อะอย่าเพิ่งเปลี่ยนเลยพวกนาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้ดีอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยสอนผมหน่อยครับ ไม่เคยทำโหลดไปแล้วต้องทำไงต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Konba007 อ่านกระทู้
    ช่วยสอนผมหน่อยครับ ไม่เคยทำโหลดไปแล้วต้องทำไงต่อครับ
    ผมไม่มีความรู้มากแต่เล่าให้ฟัง เมื่อโหลดเสร็จจะได้ไฟล์ ISO เป็นรูปกลมๆสีเหลืองถ้าคุณมีโปรแกรมPowerISOหรือNEROคุณคลิก2ทีที่ไฟล์ISOทีโหลดมา เข้าใจว่าจะออโต้รันอยู่แล้วและนำแผ่นDVDเบริ์นตามปกติควรจะใช้ความเร็วช้า และคุณก็ Formatหรือลงwindowsตามปกติครับ ระวังตอน Format ดูให้ดีเพราะอาจจะเหลือไดร์Cอยู่อันเดียว (ผมเองเคยแล้วแต่ก็ไม่เป็นไรเพราะต้องการหาความรู้เมื่อผิดพลาดก็ลงใหม่) ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Konba007 อ่านกระทู้
    search "Windows 7 USB/DVD download tool " ดูููููครับ ง่ายสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    จะลองโหลดดูครับ

Tags for this Thread