ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782

Exclamation 10 ข้อห้าม...อย่าทำในเกาหลี !!!

เพื่อนๆ ที่จะไปเกาหลี เมื่อไปถึงแล้ว ห้ามทำในสิ่งที่เราจะบอกในต่อไปนี้…

1.คุณคือ Tourist ไม่ใช่ Business man
    ถ้า คุณไม่อยากเจอปัญหาหนักอกกับใบหน้าเ***้ยมๆ ของ ต.ม.(กองตรวจคนเข้าเมือง)คุณต้องไม่กรอกจุดประสงค์ในการเข้ามาประเทศเกาหลี ใต้ในเอกส ารว่า Business อย่างเด็ดขาด มิเช่นนั้นคุณจะต้องเสียเวลากับกิริยาก้าวร้าวและไม่รับฟังเหตุผลของพนักงาน ที่นั่นจ นคุณอาจจะฉุนขาดได้ ดังนั้นไม่ว่าคุณจะมาที่เกาหลีเพื่ออะไร คุณต้องบอกและกรอกไปว่าคุณคือ Tourist

2. ฉ่อน จี ฮยอน ไม่ใช่ จอน จี ฮุน
    หาก คุณคลั่งไคล้ฉ่อน จี ฮยอน มากถึงขั้นจะบินไปหาเธอที่เกาหลีคุณต้องท่องและออกเสียงชื่อของเธอให้ขึ้นใจ ว่าฉ่อน จี ฮยอนไม่ใช่ จอน จี ฮุนถ้าคุณไปถามคนที่นั่นว่ารู้จัก จอน จี ฮุน บ้างไหมเขาอาจจะเข้าใจว่าบุคคลนี้เป็นอาชญากรตัวร้าย และคุณคือผู้สมคบคิดข้ามแดน (ทั้งนี้ไม่ว่าจะเป็นชื่อคน สถานที่ สิ่งของ เมื่ออยู่ที่นั่นแล้วคุณควรออกเสียงให้ถูกต้อง)

3. อย่าโบกแท็กซี่คันสีดำ
    คุณ อย่าใช้ความเคยชินในเมืองไทยที่ว่าจะต้องขึ้นแท็กซี่รุ่นใหม่เท่านั้นเพราะ ถ้าคุณ เผลอไปใช้บริการแท็กซี่สีดำที่มักจะลวงตาคุณด้วยยี่ห้อเบนซ์หรือ บีเอ็มดับเบิ้ลยู คุณอาจจะหมดตัวเอาง่ายๆเพราะรถประเภทนี้คือรถ เดอลุกซ์(ภาษาเกาหลีเรียก ว่าโมบอม) และมิเตอร์จะเริ่มต้นราคาที่แพงกว่ารถคันอื่นๆเกือบเท่าตัว! (ทางที่ดีคุณควรจะหัดขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินจะดีกว่า)

4.อย่าทำอะไรกวนใจโชเฟอร์
    คน เกาหลีดุมาก อันนี้เรื่องจริง แม้โชเฟอร์แท็กซี่ก็ไม่ใช่ข้อยกเว้น หากคุณนั่งอยู่บนรถของเขาและเกิดนึกจะหยิบจับปรับช่องแอร์อะไรก็ตาม โชเฟอร์จะตวาดคุณทันทีด้วยน้ำเสียงเหมือนคุณจะเบี้ยวค่าโดยสาร และหากโชคไม่ดีคุณจะโดนตีมือดังเพี๊ยะ! ให้งงเล่น

5.ระวังถูกชน!
    ไม่ ได้หมายถึงถูกรถชนนะครับ คนเกาหลีนี่แหละที่จะชนคุณจนหงายเก๋งได้ แถมยังไม่มีแม้แต่คำขอโทษ เพราะคนที่นี่ทั้งชายและหญิงต่างเดินกันเลนไหนเลนนั้น ใครขวางข้าชน ซึ่งถ้าคุณต้องสัญจรบนทางเท้าอันพลุกพล่านในเกาหลี และแน่ใจว่าไปไม่รอด ขอแนะนำให้สวมฟองน้ำไว้ที่หัวไหล่ตั้งแต่ลงจากเครื่อง บิน!

6.อย่าสั่งกาแฟเย็น(ในร้านฟาสต์ฟูด)
    ไม่ เชื่ออย่าลบลู่ ถ้าคุณไม่อยากเสียเงินซื้อน้ำล้างจานฟรีๆไม่ได้พูดโอเว่อร์ เพราะกาแฟเย็นในร้านฟาสต์ฟูดของเกาหลีรสชาติแย่จริงๆ สันนิษฐานได้ว่าที่เกาหลีมีร้านกาแฟอยู่มากมาย และผู้คนก็ชอบที่จะดื่มกาแฟตามร้านเหล่านั้นมากกว่าดังนั้น เครื่องดื่มชนิดนี้ในร้านฟาสต์ฟูดจึงไม่ได้รับการปรับคุณภาพตามมาตรฐาน ISO แต่อย่างใด

7.อย่ามักง่าย(ในร้านฟาสต์ฟูด)
    แม้ กาแฟเย็นจะไม่เอาอ่าว แต่เรื่องความเป็นระเบียบวินัย และสปิริตการรักษาความสะอาดในร้านฟาสต์ฟูด คงต้องยกให้คนเกาหลี คุณคิดดูสิ นอกจากจะรณรงค์ให้คนเก็บภาชนะ เทขยะลงถังแล้ว ยังละเอียดถึงขั้นให้แยกประเภทภาชนะอีกด้วย และคนเกาหลีทั้งวัยรุ่นขาโจ๋หรือคนแก่แค่ไหน ต่างก็พร้อมใจกันทำเหมืนเป็นเรื่องธรรมดาสามัญ ดังนั้นคุณอย่าเผลอทำตัวเหมือนในบ้านเราเด็ดขาด!

8.อย่าซื้อของปลอม!
    ไม่ ใช่จะมาโปรโมตเรื่องลิขสิทธิ์ทางปัญญา แต่จะบอกว่าคุณภาพของก๊อปปี้ในเกาหลีก็ไม่ต่างจากสินค้าย่านประตูน้ำสักเท่า ไหร่ ดังนั้น หากคุณจะซื้อของปลอมจากที่นั่น และมาย้อมแมวหลอกเพื่อนว่าเป็นสินค้าจากเกาหลีคุณก็อาจจะเสียเพื่อนเอาง่ายๆ

9.อย่าหวังพึ่ง ฟุด ฟิต ฟอ ไฟ
    แม้ คุณจะได้ความมั่นใจในการฟุด ฟิต ฟอ ไฟ จากครูเคทมาแล้วหลายครั้ง แต่การพูดภาษาอังกฤษในเกาหลีต้องไม่ใช่เรื่องดีแน่นอน เพราะคนที่นี่นอกจากจะไม่พูดอังกฤษแล้ว เขาก็ไม่มองว่าคนพูดอังกฤษได้จะดูเป็นคนเก่งหรือน่าชื่นชมแต่อย่างใด จึงเห็นได้ชัดเจนว่าในเกาหลีมีชาวฝรั่งมาท่องเที่ยวกันน้อยเหลือเกิน

10.อย่าหวังพบคนถูกใจ
    ไอ้ ที่คุณวาดฝันมาจากหนังรักเกาหลีทั้งหลายและหวังจะมาพบเจอหนุ่มตี๋หล่อผู้สุ ภาพหรื อสาวน่ารักจิ้มลิ้มในแดนกิมจิ คุณควรยุติมันไว้แค่นั้น เพราะหนุ่มสาวส่วนใหญ่ในเกาหลีนั้นหน้าตาธรรมดามากๆ(ค่อนข้างไปทางแย่) ไม่ว่าจะไปเดินในแหล่งที่อุดมวัยรุ่นแค่ไหนก็ยังหาที่โดนใจได้ยาก เพราะที่เราเห็นสวยหล่อในหนังละครนั้นเป็นประชาชนส่วนน้อยครับ (หนุ่มสาวชาวไทยเจ๋งกว่าเยอะ)

Credit : ที่นี่ดอดคอม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย :Mr.Palm_JKG: : 7th August 2011 เมื่อ 16:44
    Celeron 500 MHz ram 256 M

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ข้อ 10 นี้ชอบเลย
    555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ให้ไปฟรีๆยังไม่อยากไปเหยียบ = 3=

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    เป็นอย่างงี้นี้เอง คนไปเกาหลีต้องทำใจหน่อยนะ 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ที่สวยๆก็ เพราะมีดสินะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขึ้นชื่อว่าดารามันก็เมคอัพกันทั้งนั้น ลองไม่ได้เมคอัพหน้าตามันก็แทบไม่ต่างจากคนธรรมดาเดินดินทั่วไปแหละ......

ให้ไปเกาหลีไปญี่ปุ่นยังดีกว่ามั้ง......

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เหอๆไม่กล้าไปล่ะ

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ขอสุดท้ายเจ๋งสุดละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ไม่รู้อะ เกาหลี อย่ามาไทยบ้างละกันเรื่องมากนัก 55+

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมอยากไป canada มากกว่า ไม่อึดอัด อากาศดี คนก็นิสัยดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบข้อ 10 จังเลย

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ่านแบบสะใจมากกก 555+

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ไทยดีที่สุดแล้วครับ
    My center รักจังเลย

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อยู่ไทยนี้แหละ เกาหลีมันมีอะไรดีกว่าไทย
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ไม่ไปเว้ยเกาหลงเกาหลีอ่ะ อยู่ไทยกินข้าวแกงบ้านเราเนี่ยหล่ะ

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ไทยนี่แหละสุดยอดแล้ว

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    ญี่ปุ่นคือบร๊ะเจ้า 555+

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ยืนยันครับ ว่าข้อ 10 เป็นจริงไปมา 2 รอบ อยากจะบอกคนแก่เยอะด้วยซ้ำ แถมคนแก่ผู้หญิงทำผมทรงคล้ายๆกันอีก โอ้ยเหมือนเป็นทรงยอดฮิตของคนแก่เค้าอะครับ ผมฟูๆ

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    จบเลย - * - แป่ววว

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ไปเยียบมาเเล้วทั้งเกาหลีเเละญี่ปุ่น ญี่ปุ่นชนะใสๆ ทั้งผู้คนเเละสภาพเเวดล้อม เกาหลีที่ออกมาในหนังมันเเค่มุมหนึ่งเทานั้น

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ได้ ความรู้ ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    กำ ไม่เคยชอบ เกาหลี หรือ อยากไปเหยียบเลย เมื่อมีคนเปิดขอตาม ข้อ10 ไม่ต้องสงสัย ว่าทำไม

เพราะดารา ที่สวยๆงามแบบในหนังน่ะ ผ่านมือหมอทั้งนั้น ทำศัลยกรรม ใครที่ทำเยอะ ทำสวย

ยิ่งมีโอกาศ ได้เกิดมากเท่านั้น ไม่เคยสงสัยหรอ คนเกาหลี ญี่ป่นนั้น ตาชั้นเดียวครับๆ

และที่เห็นตาแบ๋วๆโตๆ นั้น ไม่ใช่ได้มาตั้งแต่เกิดหรอกครับบบบ ทำเอาทั้งนั้น
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อ่านแล้วชอบจริงๆ พวกคลั่งเกาหลี แล้วอยากไปเกาหลีก็อ่านไว้หน่อยละกัน เกาหลีมันไม่ได้เจ๋งแบบที่คุณคิด

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    - -+ ก็น่าคิดนะ แต่ การเรียนรู้เขาสูงนะเออ ศูนย์วิจัยเยอะแยะ ฉลาดกันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ข้อ 10 ถุกที่สุดเลยครับ หญิงไทย สวยสุดแล้ว
    No Comment