ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

-'๑'-ยุติให้บริการเกมSudden Attackในประเทศไทย-'๑'-

ประกาศเปลี่ยนแปลงการให้บริการเกม Sudden Attack ไทย
    เรียนผู้ใช้บริการเกม Sudden Attack เซิร์ฟเวอร์ไทยทุกท่าน ปัจจุบันนี้ Sudden Attack ได้เปิดให้บริการในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ (SEA)
    ซึ่งเป็นการให้บริการเกม SA แบบ Server เดียวร่วมกันในภูมิภาคนี้ เพื่อส่งเสริมให้ผู้เล่นมี community ที่แข็งแกร่ง รวมทั้งการพบเจอผู้เล่นที่มีฝีมือหลากหลาย และได้รับ content update อย่างต่อเนื่อง อาทิเช่น SA Season 2
    ซึ่งเป็นผลดีต่อผู้ใช้บริการส่วนใหญ่ รวมทั้งสัญญาการให้บริการในประเทศไทยได้หมดลง ดังนั้นทีมงาน Sudden Attack ประเทศไทย จึงมีกำหนดการยุติให้บริการ และผู้เล่นสามารถเข้าใช้บริการของ Server SEA ได้ทันที ดังนี้
    :: สามารถดูรายละเอียดการอัปเดต Patch ใหม่ที่น่าสนใจของ Sudden Attack Season 2 Server SEA ได้ที่นี่ ::

สำหรับผู้ใช้บริการ Sudden Attack เซิร์ฟเวอร์ไทย
    ผู้เล่นที่มี ID และสร้างตัวละครไว้ในระบบก่อนเวลาปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ในวันที่ 20 กรกฏาคม 2554 โดยทางทีมงานจะมอบไอเทมเข้าสู่ ID ของท่านหลังจากปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ในวันที่ 15 กรกฏาคม 2554 ดังนี้
    Item 1: Extra Magazine 30 วัน
    Item 2: AK-47 Black / M4A1 Camo 30 วัน
    Item 3: Female Character (Backey , Jean Camilla)
    Item 4: ลดเวลาฟื้นคืนชีพ 30 วัน
    Item 5: ชุด Survival 2 Package 7 วัน x 5 ชิ้น

กำหนดการยุติให้บริการเกม Sudden Attack ในประเทศไทย
    • วันที่ 6 กรกฏาคม 2554 เวลา 15.00 น. : ปิดระบบเติมเงิน (Refill) เซิร์ฟเวอร์ไทย
    • วันที่ 10 สิงหาคม 2554 เวลา 15.00 น. : ปิดระบบ Item Shop ในเซิร์ฟเวอร์ไทย
    • วันที่ 30 กันยายน 2554 เวลา 15.00 น. : ยุติการให้บริการเกม Sudden Attack เซิร์ฟเวอร์ไทย

หมายเหตุ:
    - ผู้ใช้บริการทุกท่านจะต้องใช้ Cash Point ที่อยู่ในเซิร์ฟเวอร์ไทย ให้หมดภายในวันที่ 10 สิงหาคม 2554 (ก่อนเวลา 15.00 น.)โดย Cash Point ที่เหลืออยู่นั้นจะไม่สามารถโอนย้ายไปยัง Server SEA หรือเกมอื่นๆ ได้
    - ID และ Item ทั้งหมดจากเซิร์ฟเวอร์ไทย ไม่สามารถโอนย้ายไปเล่นที่ Server SEA ได้ จะต้องไปสมัครไอดีใหม่เท่านั้น
    - ทุกท่านสามารถสมัครใช้บริการเกม Sudden Attack Server SEA ได้ที่นี่

สำหรับผู้ใช้บริการจาก Sudden Attack เซิร์ฟเวอร์ไทย ที่ไปเริ่มต้นใช้บริการของ Server SEA จะได้รับของขวัญเป็นการต้อนรับ
    **สำหรับรายละเอียดไอเทมทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบภายในวันที่ 20 กรกฏาคม 2554

ทีมงาน Sudden Attack ไทย ต้องขอขอบพระคุณผู้ใช้บริการทุกท่านที่ได้ให้การสนับสนุน Sudden Attack เซิร์ฟเวอร์ไทยอย่างดี มาตลอด 3 ปีที่ผ่านมา และหวังว่าจะได้รับใช้ทุกท่านใน Server SEA อีกครั้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ข่าวนี้ช๊อค เล่นมาตั้งนานเกมนี้ จะปิดก็ปิดซะงั้น TT
    (เกมดีๆ ไทยไม่เคยเอาไว้ ปิดหมด)
    IRONHIDE.

deepchaos
    Guest
    คลื่นลูกใหม่ ย่อมใหญ่กว่าคลื่นลูกเก่าเป็นธรรมดา ตอนนี้เดินผ่านร้านเกมก็เห็นแต่คนเล่น PB กันทั้งนั้น

นี้แหละสัจธรรมของชีวิต

แต่เกมนี้ในเกาหลียังเล่นกันเยอะมากเลยนะจากที่แมวเห็นมา

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    รอ AVA. เข้าไทย ชาว FPS จากทั่วสารทิศ จะแห่ไปเล่นเกมนี้

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    พวกเด็กหัวเกรียนชอบสรรหาโปรมาใช้กันเบื่อ แต่เวลาเราเล่นเทพๆเองก็โดนหาว่าโปรอีก เล่น COD ใน XBOX ดีกว่าสบายใจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ซะงั้นอ่ะนะ .......

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    AVA ไม่เห็นน่าเล่น = =

deepchaos
    Guest
    รอ AVA เหมือนกันครับ แต่รอมานานมาก ตอนแรกๆไปนั่งดูคลิปของเกาหลี ดูจนจำชื่อปืนได้ ตอนนี้รู้สึกแค่ว่า

"อืม มาก็มา ไม่มาก็ไม่เล่นหรอก" เพราะกว่าจะเข้าไทยไม่รู้วันใหน

ปล.เรื่องโปรนี้ต้องทำใจนะ มันมีทุกเกม ขนาดเกมเลี้ยงหมูยังมีโปรเลย

คนที่ใช่จะมีความรู้สึกว่าตัวเองเก่ง ตัวเองเหนือกว่าคนอื่น และดูถูกคนอื่น พอเห็นคนเล่นเก่งกว่าตัวเองที่ใช่โปรก็คิดว่า มันก็ใช้โปรเหมือนกันแหละ ไม่งั้นไม่เก่งกว่าเราหรอก ทั้งๆที่คนๆนั้นอาจจะเก่งด้วยฝีมือก็ได้

พอรู้สึกพ่ายแพ้ก็โวยวายใส่ วุฒิภาวะเขายังไม่ถึงนะ แมวคิดว่า เมื่อถึงวันหนึ่งเขาจะคิดได้ว่า "เราไม่เล่นด้วยตัวเองแล้วเราจะเล่นไปทำไมหว่า"

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    รอ AVA มันจะแน่สักแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doraemon:) อ่านกระทู้
    รอ AVA. เข้าไทย ชาว FPS จากทั่วสารทิศ จะแห่ไปเล่นเกมนี้
    ช่ายยยยย รวมทั้งเกรียนโปรบอทด้วย แล้ว AVA ก็จะเน่า แล้วก็ปิดไปตามๆกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deepchaos อ่านกระทู้
    รอ AVA เหมือนกันครับ แต่รอมานานมาก ตอนแรกๆไปนั่งดูคลิปของเกาหลี ดูจนจำชื่อปืนได้ ตอนนี้รู้สึกแค่ว่า

"อืม มาก็มา ไม่มาก็ไม่เล่นหรอก" เพราะกว่าจะเข้าไทยไม่รู้วันใหน

ปล.เรื่องโปรนี้ต้องทำใจนะ มันมีทุกเกม ขนาดเกมเลี้ยงหมูยังมีโปรเลย

คนที่ใช่จะมีความรู้สึกว่าตัวเองเก่ง ตัวเองเหนือกว่าคนอื่น และดูถูกคนอื่น พอเห็นคนเล่นเก่งกว่าตัวเองที่ใช่โปรก็คิดว่า มันก็ใช้โปรเหมือนกันแหละ ไม่งั้นไม่เก่งกว่าเราหรอก ทั้งๆที่คนๆนั้นอาจจะเก่งด้วยฝีมือก็ได้

พอรู้สึกพ่ายแพ้ก็โวยวายใส่ วุฒิภาวะเขายังไม่ถึงนะ แมวคิดว่า เมื่อถึงวันหนึ่งเขาจะคิดได้ว่า "เราไม่เล่นด้วยตัวเองแล้วเราจะเล่นไปทำไมหว่า"
    เปิดโปรเปิดบอท ขายของขายตัวละคร เป็นเงินจริงไงครับ เค้าทำกันเป็นธุรกิจ คุณไม่รู้หรอ
    แล้วพวกแครกเกอร์แฮกเกอร์ก็ทำโปรแกรมมาขายพวกนี้อีกที
    แล้วพวก บ.เกม ก็ได้ผลประโยชน์จากพวกโปรพวกบ็อทนี้ด้วยการขายไอเทมมอลให้มันเอาไปปั๊มตอนบ็อท

ฯฯฯฯลลลลลลลฯฯฯฯ

ได้กำไรกันเป็นทอดๆ ชีวิตช่างสดใสอะไรเช่นนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eiei___ : 7th July 2011 เมื่อ 11:39

deepchaos
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    ช่ายยยยย รวมทั้งเกรียนโปรบอทด้วย แล้ว AVA ก็จะเน่า แล้วก็ปิดไปตามๆกัน

เปิดโปรเปิดบอท ขายของขายตัวละคร เป็นเงินจริงไงครับ เค้าทำกันเป็นธุรกิจ คุณไม่รู้หรอ
    แล้วพวกแครกเกอร์แฮกเกอร์ก็ทำโปรแกรมมาขายพวกนี้อีกที
    แล้วพวก บ.เกม ก็ได้ผลประโยชน์จากพวกโปรพวกบ็อทนี้ด้วยการขายไอเทมมอลให้มันเอาไปปั๊มตอนบ็อท

ฯฯฯฯลลลลลลลฯฯฯฯ

ได้กำไรกันเป็นทอดๆ ชีวิตช่างสดใสอะไรเช่นนี้
    พอทราบเหมือนกันครับ ว่ามันวิ่งกับเป็นขบวนการ เหมือน anti virus ที่ คนทำไวรัสออกมาแล้วก็ส่งเบื้องหลังไปให้ บริษัทผลิต anti-virus ซึ่งก็ทำตัวแก้ไขมาขาย แล้วคนสร้างไวรัสก็ทำตัว ver ใหม่ออกมา บริษัทก็ออก ver ใหม่มาเช่นกัน วนกันเป็นวงจรไปเรื่อยๆใช่มั้ยครับ อันนี้พอรู้เหมือนกัน ถ้าเป็นแบบนี้ก็คงทำได้แค่...

ทำใจ

จริงๆเปิดบริการเกมมาก็ให้คนเติมเงินกันอยู่แล้ว ทำโปรบอทด้วย ก็ยิ่งไปกันใหญ่ฮะๆ

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    ผมยศเพชรเกมส์นี้ เคยเล่นเซิฟรวมอยู่มันด่า dogๆ เซ็งเป็ด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมน่าจะปิดตั้งนานแล้วนะเกมนี้ ผมไม่ได้หมายถึงเกมไม่ดี ผมชอบ SA มาก ออกแนว เค้าเตอร์ เลย สมจริงดี
    แต่ที่ผมจะบอกคือ ค่าย เอเซ๊ยซอฟ มันกาก มากครับ นี่ AVA ก็จะเข้า เอเซียซอฟ ใช่ไหม ผมผิดหวังมาก ทีมงานไม่ดูแลผู้เล่น หรือพวกโปร บอท เลย ดูอย่าง โยกัง ออดิชั่น อะไรอีกมากมาย
    แล้วอีกอย่าง จำกันได้ไหมกับเกม Ragnarok 2 ที่ เอเซียซอฟเอาหน้าเว็บของเกมนี้แบบไทยเข้ามาตั้งแต่ปี 2007 ตอนนี้ปี 2011 ทุกอย่างยังเหมือนเดิมhttp://ro2.asiasoft.co.th/

ทุกวันนี้ผมเล่น RO เซิฟจริงอยู่ (Main Server) เวลาจะลงดัน ผมเจอแต่พวก ตีๆๆ วาป วาป วาป วาป หรือที่รู้จักกันในชื่อว่า บอท นี่ล่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ foxcyber อ่านกระทู้
    ที่สุดของเกมออนไลน์คือ battlefiled 3
    มันเรียกว่าเกมออนไลน์ได้หรอครับ - -
    ผมเล่น BF1942 BF2 BF2142 BFBC2 ของแท้
    เท่าที่ผมเล่นมา เกมออนไลน์จริงๆ ก็มีแต่ BF1942 BF3 BF2142
    ส่วน BFBC2 นั้นมีโหมด เนื้อเรื่องด้วย เรียกว่าเกมออนไลน์ไม่ได้ ต้องเรียกว่า โหมดมัลติเพล์เยอร์ มากกว่า รวมทั้ง BF3 ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ImportantGameReview : 7th July 2011 เมื่อ 13:23

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ที่สุดของเกมออนไลน์คือ battlefiled 3

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ปิดอีกแล้ว งั้นพวกที่เติมกันมาหมดเป็นหมื่นๆก็ว่างเปล่า

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ไม่เป็นไร พอดีว่าไม่ได้เล่น ฮ่าๆ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ก็น่าเสียดายนะครับ สำหรับ SA Thailand
    ส่วนตัวคิดว่าตอน AVA กะลังฮิตทำไมไม่เอามาเปิด

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KoreaFever อ่านกระทู้
    ก็น่าเสียดายนะครับ สำหรับ SA Thailand
    ส่วนตัวคิดว่าตอน AVA กะลังฮิตทำไมไม่เอามาเปิด
    สงสัยจะดองไว้เล่นเองเฉพาะพนักงานละมั้งครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ช๊อครับเลยครับ แล้วปาก GM ก็บอกว่า เปิดยาวๆ ไม่ปิดแน่นอน แต่ไหงมาเป็นแบบนี้ ใครเล่น บอร์ด SA คงรู้ว่า GM พุดอะไรออกมา แต่ผมก้รุ้ว่า ไม่เกินปีนี้ต้องปิดแน่ เพราะ ผู้เล่นยอดไม่ถึง 1 พัน คน คนเริ่มหายเพราะ ระบบของขวัญห่วยครับ เล่นๆอยู่ ปืนในของขวัญหาย เพราะ อันนี้เป็นสัญญาณบ่งบอกว่า เกมเริ่มปิดแล้ว แล้วกว่าอัพแพทช้ามากครับ 6 เดือน อัพ 1 แพท แพทเล็กๆ ย่อยๆ พวก ปืน มอล ใหม่ แต่ว่าผมกว่าเกมนี้ กราฟฟิค ห่วยไปนิด คนไทยเลยไม่ชอบไป ชอบ PB แทน เพราะภาพสวยกว่า ระบบการเล่นคล้ายๆ กัน 1 shot 1 kill

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    AVA ก็พอๆ กับ SA นั้นหละ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    รอ AVA ชอบที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไปอีกเกมส์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไปอีกเกมส์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเหน ด้วย คับ
    ว่าasia softมันkak
    เหน มันโปรโมทมาเปน ชาติละ ผม
    เล่นavaเซิฟusaจน รุ้หมดทุกปืนทุกแมพละ
    - -*ได้ข่าวว่า โปรมารอ เซิฟไทยแล้ว ล่ะ
    USAผมเล่นเปน5-6เดือน ยังไม่เจอโปร สักตัว-*-

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เกม นี้ มีโปร ไหม อ่ะ สงสัย