ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนเราครับ ต่อให้ด่าว่ายังไงแต่ถ้าใจเขาไม่ฟังเขาก็จะทำต่อไปเป็น "สันดาร"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ไม่ค่อยเห็นแล้วแต่เห็นส่วนใหญ่ก็คือ ภาษาไทยวิบัติเนี่ยเยอะมาก!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เพื่อใครสงสัยละกันว่า นาย siamzone คนนั้นเขาปั้มหรือเปล่า......

จากที่เราดู ถึงจะตอบแบบธรรมดาจนไปถึงไร้สาระ แต่ก็ไม่ค่อยเห็นโพสกระทู้เดิมซ้ำหลายๆครั้ง(ซึ่งเรียกว่าปั้ม).......

ดูแล้วก็คิดกันเองแล้วกัน คิดว่าน่าจะคิดกันเองได้.....

http://www.jokergameth.com/board/sea...earchid=505325

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    เอ่อ ตั้งกระทู้แบบนี้ เหมือนดูถูก mod นะครับ

ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกันยังไงครับ ชื่อน้ำตาล

เข้าใจนะครับ ว่าเด็กอยากได้ชื่อน้ำตาลเพื่อจะไปแต่ง User ตัวเอง

เขาอาจจะอยากได้ ก็เรื่องของเขาซิครับ เขาโพสมั่ว mod ก็มีนิครับ แบนได้ตลอดอยู่แล้ว

ถ้าเขาผิด mod เขาจะให้ ชื่อสีน้ำตาลทำไม เขาก็ตรวจดูอยู่นิครับ เรื่องแค่นี้ไม่น่าทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลย

ไม่ชอบเลยครับ พวกที่อยากได้ชื่อน้ำตาล คือ อยากได้ เอาของผมไปไหมครับ? ถ้าได้ไปนิสัย จะเปลี่ยนเป็นคนดีหรือว่ายังไง?

ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ ชื่อน้ำตาล ทำตัวสวะ ก็ไร้ค่าแหล่ะครับ ......
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ผมล่ะเซ็ง ดูละไพส ก็หาว่า ชอบโพส ไม่โพสก็บอกว่า ชอบดูไม่ชอบโพส นานครั้งจะได้สมาชิกเต็มตัว อิอิอิ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    ผมว่าไม่เชิงปั้มนะครับ
    ก็เขาอาจ "ว่าง" อะ
    อ่านไปหลายๆกระทู้ มีความคิดเห็น ก็แสดงความคิดเห็นไป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าจริงๆแล้วคุณเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงกันแน่
    กระทู้เมื่อกี้รีบพิมพ์ เลยพิมพ์ว่า"นาย" หันไปดูอ่าวผู้หญิงป่าววะเนี๊ย เริ่มไม่มั่นใจ รีบเปลี่ยนอย่างไวเลย 55+
    ผู้หญิงครับ ผมรู้จัก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    เพราะงี้แหละจึงไม่อยากให้มีสีน้ำตาลไม่เท่าเทียมเลยโพสเยอะก็หาว่าปั๊ม ทีไอคนโพสน้อยๆไม่มีใครไปชมมันเลย เฮ้ยนายเจ๋งว่ะโพสน้อยดี - -

edit :: ชักสงสัยบอกผมหน่อยดิแบบไหนที่เขาเรียกว่าปั๊ม แบบที่1 :: ตอบหลายครั้ง/ทู้ แบบที่2 :: ตอบ1ครั้ง/ทู้ เห็นบางคนเบิ้ลเรปไปเรื่อยๆ edit น้อยครั้งไม่เห็นเป็นไรเลย สงสัยอะ
    ปล.เซ็งเจ้าที่ ไม่ตอบละเดี๋ยวซวย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scapegoat_7 : 7th August 2011 เมื่อ 21:16

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ถ้าปั้มจริงคงโดนเก็บไปแล้วล่ะครับ แต่สำหรับผมแล้ว อัตราการตั้งกระทู้ 33 ต่อวัน ผมก็ว่ามันเยอะไปจริงๆ ถ้าเป็นบอร์ดเก่า แค่ 5-6 ต่อวัน ก็โดนตราหน้าว่าเป็นพวกชอบปั้มกระทู้ไปแล้ว ตอนบอร์ดเก่า ผมก็ชื่อน้ำตาล โพสไปเกือบครึ่งพัน การโพสกระทู้ของผมยังไม่ถึง 1 ด้วยซ้ำ

แต่ผมก็ไม่ได้ว่า คุณ siamzone ผิดนะ ถ้าผิดก็ต้องโดน mod เก็บไปแล้ว mod ที่นี่เค้าไม่ละเลยหน้าที่หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมว่าถึงเค้าปั้มก็แค่เตือนก็พอแล้วครับ ไม่ต้องถึงกับด่าหรอก
    แต่ถ้ากระทู้ที่เค้าโพสมีสาระก็โอเคนะครับ(แต่มันก็เยอะไป)
    เรื่องแบบนี้เก็บไว้ในใจดีกว่าครับ ถ้าอิจฉาเค้าอ่ะนะครับ เดี๋ยวจะดราม่ากันซะเปล่า ๆ
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamzone อ่านกระทู้
    เหอะๆ แบบนี้ก็มีด้วย น่าขำจังครับ ไม่ไหวๆ

ผมไม่ซีเรียสอะไรกับ พันกระทู้ของคุณนะ เเต่มันก็เยอะเกินไปจริงๆนั้นเเหละ =[]= เบาๆลงหน่อยนะครับ ถึงม็อดเค้าจะไม่ว่า ถึงผมจะไม่มองว่าเเปลก
    (เพราะตอนบอร์ดเก่าผมสามารถปั้ม 3 เดือน 3000 กระทู้ได้ -*-) เเต่สมาชิก(ขี้อิจฉาหรือทิถิสูง) เค้าจะเหม็นขี้หน้าเอานะครับ ประมาณว่า "ไอ้ี่นี้เเม่ม
    มู้เยอะเกินหน้าเกินตาตู หมั่นใส่นัก" เหอะๆ

ที่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีการด่ากันให้เห็นคงเพราะว่า สมาชิกรุ่นเก่าที่เคยเห็นด่าๆกัน ก็โตๆกันเเล้วเเยกเเยะเหมาะสมเป็น เเทนที่เค้าจะด่าเค้าก็เเจ้งม็อดเเทน
    ลดสภาวะดราม่า บอกตามตรงรุ่นเก่าๆอะ ไม่มีหรอกไปไล่ด่าชาวบ้าน ผมเห็นเเต่พวกรักสงบสิงอยู่กับที่ ใครอยู่ไหนก็อยู่นั้นไม่โผล่ไปหมวดอื่นเลยก็มี

ปล.คนที่ไม่เคร่งกฏจนออกหน้าออกตา จะมีคนรักคนชอบเยอะนะครับ ผมเคยเห็น คนนึงไปบอก "คุณใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง" ทั้งที่เค้าพิม สระอิ ผิดตัวเดียวเป็นไงล่ะคราวนี้ โดนด่ากันอิลุงตุงนัง ดังนั้นถ้า อยากอยู่ในสังคมอย่างสงบ เราไม่ควรทำไรออกหน้าออกตาชาวบ้านเค้า เอวัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 7th August 2011 เมื่อ 21:40

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ผมว่าเค้าไม่ได้ปั้มนะครับ เพราะเวลาดูกระทู้ต่างๆ ต้องแสดงความคิดเห็นอยู่แล้วครับ

ปล.อย่าด่ากันเลยครับ ไม่อยากเจอดราม่าอีก และอีกอย่างที่ตั้งกระทู้ว่าคนอีกปั้มกระทู้แบบนี้มันก็ไม่ต่างจากโพสไร้สาระไปวันๆนะครับ ผมพูดตามความคิดผมนะ ผมไม่ได้ด่า ชื่อสีน้ำตาลนั้นผมรู้ว่าทุกคนอยากได้แต่เราต้องรู้จักอดทนสิครับ ไม่ใช่เอะอะก็โว้ยคนนั้นบ้างคนนี้บ้าง ผลสุดท้ายคุณก็ไม่ได้ชื่อสีน้ำตาลเพราะคุณมาตั้งกระทู้ไล่ด่าคนอื่น การที่จะได้ต้องโพสสิ่งที่มีสาระครับ ไม่ใช้สักแต่ว่าจะโพสเพื่อชื่อสีน้ำตาลอย่างเดียว ต้องรู้จักช่วยคนที่เดิอดร้อน
    และ ต้องรู้จักแบ่งปัน ให้อภัย และไม่ทะเลาะกันเพราะเรามาอยู่ใน jokergameth ด้วยกันแล้วก็เหมือนพี่น้องกันนั้นแหละครับ ผมหวังว่าที่ผมพิมพ์มานี้จะไม่เกิดดราม่าจากคนที่ไม่รู้จักแยกแยะนะครับ ขอบคุณครับที่ไม่ดราม่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    เรื่องของเค้าซิครับ

โพสต์เยอะก็ไม่เห็นได้สิทธิพิเศษอะไรมากกว่า พวกคุณๆทั้งหลายนั่นแหละ แล้วจะไปว่าเขาทำไม ไม่ได้มีใครเดือดร้อนเลย

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    1000 เลยหรอ เร็วนะเนี้ย~~!! สงสัยจะว่างมากจริงๆด้วย ล่อไป 1000 กว่า เลยโหดๆ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    1000 เลยหรอ เร็วนะเนี้ย~~!! สงสัยจะว่างมากจริงๆด้วย ล่อไป 1000 กว่า เลยโหดๆ
    ว่างครับ ว่างโคตร !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    SLIPKNOT FAN CLUB

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ผมไม่สนหลอกครับ โพสเยอะไม่เยอะเนี่ย ผมชอบใจกระทู้ไหนผมก็โพส

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ก็คงต้องได้ว่าเรื่องของเขา ถ้าเขาโพสแบบปั้มนิ ไม่ปล่อยแน่ๆ ไม่ยอม โพสแค่...ครับ ...คงงั้น.....หรอออ .555555+ อันนี้โพสหาแปะกล้วยเพื่อปั้ม แปะกล้วยสีเหลืองซะด้วย แต่บางคนมันไม่เข็ด แปะกล้วยแห้งๆใบออกแดง ดีไหมเอ๋ย บางคนปั้มเพื่อหวังลายเซ็น มีฉายา เพราะ เท่....ตรงไหนฟะ ถ้าผมมีลายเซ็นภาพ คงใช้ให้เป็นประโยชน์ละท่าน
    ใครเดือดร้อน สำหรับพวกปั้มกระทู้ ผมบอกเลยว่า.....MOD เซิฟเวอร์ แล้วก็กระทู้ดีๆ ตกไว้จริงๆ (ส่วนใหญ่มันโพสแต่กระทู้ที่หาสาระไม่ได้) กระทู้มีสาระไม่โพสกัน ก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ถ้าโพสง่ายๆ เพื่อปั้ม หรืออยากลองแปะกล้วย น่าโดนซักแปะ นะนั้น

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ไวจังนะครับ 1000 กว่ากระทู้

ผมไม่รู้จะนานแค่ไหนแหนะกว่าจะได้แบบนั้น

ส่วนใหญ่ 1กระทู้ ถ้าไม่ขึ้นหน้าใหม่ ผมจะไม่โพสต์ใหม่นะ Editเอา

ประมาณว่า หน้าละโพสต์ : )

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ค่อยเป็นค่อยไปจะดีกว่าครับ ได้สังคมที่ดีในบอร์ดด้วย

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ปีหน้าผมก็คงยังไม่ถึง 100 โพส ขนาดผมว่างๆ นะเนี่ยย

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    อยากจะบอกว่า เมื่ิอก่อนมีกิจกรรม ห้ามเิกิน 20 กระู้ทู้ / วัน (เกินโดนแบน) เช็คเป็นรายบุคคลโดยให้สมาชิกเช็คกันเองแล้วส่งชื่อไปหา Mod หรือ Admin
    แต่ภายหลังก็ถูกยกเลิกไป

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ไจเย็นไจเย็นๆอย่าทะเลาะกัน.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    ผมว่าเค้าไม่ได้ปั้มนะครับ เพราะเวลาดูกระทู้ต่างๆ ต้องแสดงความคิดเห็นอยู่แล้วครับ

ปล.อย่าด่ากันเลยครับ ไม่อยากเจอดราม่าอีก และอีกอย่างที่ตั้งกระทู้ว่าคนอีกปั้มกระทู้แบบนี้มันก็ไม่ต่างจากโพสไร้สาระไปวันๆนะครับ ผมพูดตามความคิดผมนะ ผมไม่ได้ด่า ชื่อสีน้ำตาลนั้นผมรู้ว่าทุกคนอยากได้แต่เราต้องรู้จักอดทนสิครับ ไม่ใช่เอะอะก็โว้ยคนนั้นบ้างคนนี้บ้าง ผลสุดท้ายคุณก็ไม่ได้ชื่อสีน้ำตาลเพราะคุณมาตั้งกระทู้ไล่ด่าคนอื่น การที่จะได้ต้องโพสสิ่งที่มีสาระครับ ไม่ใช้สักแต่ว่าจะโพสเพื่อชื่อสีน้ำตาลอย่างเดียว ต้องรู้จักช่วยคนที่เดิอดร้อน
    และ ต้องรู้จักแบ่งปัน ให้อภัย และไม่ทะเลาะกันเพราะเรามาอยู่ใน jokergameth ด้วยกันแล้วก็เหมือนพี่น้องกันนั้นแหละครับ ผมหวังว่าที่ผมพิมพ์มานี้จะไม่เกิดดราม่าจากคนที่ไม่รู้จักแยกแยะนะครับ ขอบคุณครับที่ไม่ดราม่า

เราจำเป็นต้องแสดงความคิดเห็นไปทุกกระทู้เลยเหรอครับ ?? ผมเข้ามาประจำอ่านทุกกระทู้ ไม่ยักกะโพสต์ซะทุกกระทู้เลย..

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ฮ้าว~ ง่วงนอนจังเลยแฮะ มีอะไรกันเหรอ อ๋อๆ พันกระทู้ใช่มะ โด่! แข่งกะผมเปล่า ผมร้อยกว่าแล้วนา คอยดู เดือนหน้าจะได้สองร้อย ฮ่าๆๆ (ไปล้างหน้าไป๊)

เข้าเรื่อง : นับถือในความสามารถครับ เชื่อว่าว่างจริง ผมก็เห็นหลายคนนะ พันมู้อัพเนี่ย ส่วนใหญ่เค้าก็จะอยู่ในหมวด PC กัน เป็นอัพโหลดเดอร์ ซึ่งก็ไม่น่าแปลกอะไร คนเรา ถ้าจ้องแต่จะจับผิดกัน มันไม่ได้เดือดร้อนเฉพาะเรานะครับ คนอื่นก็เดือดร้อนด้วย เพราะบางทีคำพูดที่พูดออกไป มันไม่ชนคนเดียวหรอกครับ มันชนคนเป็นหมื่น

ต้องเข้าใจอ่ะนะ ว่าบอร์ดมันพึ่งเปิดใหม่ ช่วงแรกมันก็ยังไม่ลงตัวนัก เพราะระบบมันเป็นรูปแบบใหม่ (ถึงจะ VBullettin เหมือนกันก็เถอะ) ทางทีมงานก็อาจจะหยวนๆให้ก็ได้ เหมือนกับการเล่นเกมส์ออนไลน์ กระทู้ก็เหมือนกับเลเวล เซิฟเก่าทุกคนก็เวลเยอะกัน พอเซิฟเน่า ต้องรี บางทีก็อาจจะให้โอกาสคนอื่นได้เวลสูงบ้าง (ความจริงจุดประสงค์มันก็ชื่อน้ำตาลนั่นแหละ)

ทะเลาะกันแล้วไม่่เกิดประโยชน์ครับ ทะเลาะทำไม เอ้อ!

/me รู้สึกเหมือนลืมอะไรบางอย่าง อ๋อ ล้างหน้า

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ไม่ต้องเถียงกันหรอกครับ กระทู้เยอะไม่เยอะก็ไม่ใช่สิ่งที่เชิดหน้าชูตาว่า "ข้ากระทู้เยอะข้าเทพ" อะไรแบบนั้นซักหน่อย
    โพสต์กระทู้เยอะมันแลกเงินไม่ได้หรอกครับ เยอะก็เยอะเท่านั้นแหละครับ ไม่มีผลอะไรที่มันตามมาเว้น คนบางคนที่เห็นว่าเยอะ
    เกินหน้าเกินตา ? หรือไม่ชอบก็น่าจะบอกให้ Mod ตรวจสอบ ถ้ามาตั้งกระทู้เองแบบนี้ผมว่าสิทธิโดนถล่มมันเยอะกว่าเท่าตัวเลย
    เห็นมาหลายกระทู้ละ กระทู้ประเภทนี้มักโดนถล่มเสมอ = =
    แต่ก็นะผมอยู่ JKG มา 3 ปี กระทู้ยังไม่ถึง 3000 เลย นี่มาแป้ปเดียวทะลุ 1000 ถามว่าตกใจใหมก็น่าตกใจแต่ผมไม่ได้คิดจะต่อว่าหรอกนะ

กลับกันตอนนี้พวก "ภาษาวิบัติ" เริ่มโผล่หัวมามากขึ้นถ้าเป็นเมื่อก่อน JKG จะต่อต้านพวกนี้มาก แต่ตอนนี้มันเหมือนเรื่องปกติไปแล้ว
    พวกใช้ภาษาพวกนี้เริ่มเยอะขึ้นล่ะครับเพราะพักนี้สมาชิกหน้าใหม่เยอะมาก พวกหน้าเก่าๆอย่างผมเห็นแล้วก็บอกตามตรงว่าผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 8th August 2011 เมื่อ 06:53

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: