ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888

Lightbulb ขอความช่วยเหลือ subtitle

ผมกำลังคิดจะทำโปรเจคแปลการ์ตูนน่ะครับ แล้วไม่รู้ใช้โปรแกรมอะไรดี (ใส่ subtitle)
    แต่ผมอยากตัดต่อด้วย อยากรู้ว่ามีควรใช้โปรแกรมอะไร ต้องมีสองโปรแกรม หรือโปรแกรมเดียวได้หมดเลย

ปล ผมลองใช้ sony vegas แล้ว render ออกมาไฟล์ใหญ่ขึ้นเกือบ 10 เท่า
    ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    Aegisub กับ avi recomp ก็หรูแล้ว ไฟล์ที่ได้...ถ้าต้นฉบับเท่าไหร่ มันก็เท่านั้นหละครับ
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    Aegisub กับ avi recomp ก็หรูแล้ว ไฟล์ที่ได้...ถ้าต้นฉบับเท่าไหร่ มันก็เท่านั้นหละครับ
    aegisub ใช้ทำซับ avi recomp นี่คือโปรแกรมย่อขนาดไฟล์ avi หรือว่าไงครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    avi recomp ไว้ ฝัง sub ครับ

โดยทั่วไปถ้าฝัง sub แบบปกติ มันจะไม่แสดง effect ครับ ถ้าปกติ sub มันจะเป็น ขาวขอบดำ ครับ แต่ถ้าใช้ recomp มันจะแสดง สีซับ แล้วก็ Font ซับ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 6th July 2012 เมื่อ 22:30
    Trying not to feel the same

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    มีใครแนะนำไรอีกมั้ยครับ ??