ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    มีวิีฝึกให้กระโดดสูงๆไหมครับผมสูงตั้ง้กือบ 180 แต่โดดเตี้ยมาก จับแป้นได้บ้างไม่ได้บ้างเอง =='
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    ชื่อ ชิษณุ ชัยพันธุ์ ชื่อเล่น แบงค์ เล่นบาสยามว่างครับ ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากเท่าไหร่ครับพึ่งเล่น
    ขออายุด้วยนะครับ แล้วก็ทีมที่ชอบด้วยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Master- อ่านกระทู้
    AND1 อยู่ได้ไหมครับ
    ได้ครับบบ ผมก็ชอบ AND 1

กล่าวขอบคุณ
    429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ badahat อ่านกระทู้
    มีวิีฝึกให้กระโดดสูงๆไหมครับผมสูงตั้ง้กือบ 180 แต่โดดเตี้ยมาก จับแป้นได้บ้างไม่ได้บ้างเอง =='
    แนะนำให้ โดดเชือกครับ(โดดเชือกเพิ่มจังหวะในการโดด)

แล้วก็ โดดตีแป้นบ่อยๆ โดดขึ้นบันได แต่ควรใส่รองเท้าที่ดีๆนะครับ เพราะถ้าไม่ดี เข่าอาจจะเสียได้

ให้ใช้ปลายเท้าโดดนะครับ แล้วลงมาแบบเบาๆด้วยปลายเท้า ไม่งั้นเข่าเสียนะครับ

Chantaburi, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ชื่อ Earth

อายุ 14

ชอบทีม Boston Celtics

สูง 166 หนัก 63 กิโล ครับ

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RocKST4RJaMes อ่านกระทู้
    ได้ครับบบ ผมก็ชอบ AND 1
    ครับ อยู่ด้วย

ชื่อ Fluke
    อายุ 13
    ชอบ Hot sauce
    สูง 166 หนัก 47-48
    กระโดนจับเชือกได้แล้วเน้อ
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

กล่าวขอบคุณ
    429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Master- อ่านกระทู้
    ครับ อยู่ด้วย

ชื่อ Fluke
    อายุ 13
    ชอบ Hot sauce
    สูง 166 หนัก 47-48
    กระโดนจับเชือกได้แล้วเน้อ
    ยินดีต้อนรับนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RocKST4RJaMes อ่านกระทู้
    อันนี้ต้องฝึกฝนเยอะๆนะครับ

เริ่มจากท่าชูตก่อนเลยครับ

ถึงการฝึกใกล้แป้นจะง่ายแต่ในเกมบางเกมถ้ามีแรงกดดันเยอะก็จะยิงยากนะครับ ผมแนะนำให้เริ่มตั้งแต่ใต้แป้นก่อนเลยครับ ฝึกเยอะๆ

เสร็จแล้วให้ไปยิงตรงขั้น 1 นะึีครับ(ยิงประมาณ50ลูก/ลง) ยิงเสร็จถอยหลังไป 1 ก้าว แล้วยิงเหมือนเดิม หรือจะเปลี่ยนขั้นก็ได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
    ถ้าประมาณขั้น 3 ขึ้นอะครับถึงจะแม่นหน่อย อยู่ใกล้ๆยิงนี้ลงยากมาก

ตอนนี้ฝึกยิงจากข้างๆแป้นอยู่ครับ มันเป็นจุดอ่อนผมเลย อยู่ข้างๆแป้นนี้ยิงไม่ลงเลย

ว่าแต่AND1คืออะไรหรอครับ เห็นเพื่อนผมก็พูดกัน แต่ผมไม่ได้ถามมันว่าคืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    ถ้าประมาณขั้น 3 ขึ้นอะครับถึงจะแม่นหน่อย อยู่ใกล้ๆยิงนี้ลงยากมาก

ตอนนี้ฝึกยิงจากข้างๆแป้นอยู่ครับ มันเป็นจุดอ่อนผมเลย อยู่ข้างๆแป้นนี้ยิงไม่ลงเลย

ว่าแต่AND1คืออะไรหรอครับ เห็นเพื่อนผมก็พูดกัน แต่ผมไม่ได้ถามมันว่าคืออะไร

ในความคิดของผมคือพวกบาสลีลานะครับ

เป็นพวกที่เน้นลีลาเป็นหลัก เพื่อความสนุกแก่คนดูด้วยครับ

AND 1 หรือ Street Basketball จะเห็นได้ตาม ริมถนน USA เยอะนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    127
    ถึงหัวคลับ (rockstarjame) เปลี่ยนลาบเซ็น โปรโมทคลับให้แล้ว อิอิ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    1.ชื่อ มีน

2.อายุ 16

3.ชอบทีมไหนใน NBA ! ชอบทีม Boston Celtics แล้วชอบผู้เล่น Kevin Garnett #5

กล่าวขอบคุณ
    429
    ถึงหัวคลับ (rockstarjame) เปลี่ยนลาบเซ็น โปรโมทคลับให้แล้ว อิอิ
    ขอบคุณมากครับ ผมชื่อเจมนะครับ ^^

แล้วคุณหละ

กล่าวขอบคุณ
    127
    ขอบคุณมากครับ ผมชื่อเจมนะครับ ^^

แล้วคุณหละ
    ฟลุ๊กครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจม

กล่าวขอบคุณ
    429
    ฟลุ๊กครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เจม
    ครับฟลุ้ค ^^

กล่าวขอบคุณ
    429
    กิจกรรม

NBA 3-on-3 THAILAND 2011 PRESENTED BY SINGHA DRINGING WATER

ภาพรวมของงาน NBA 3-ON- 3 THAILAND 2011 PRESENTED BY SINGHA คือการแข่งขันบาสเกตบอล NBA อย่างเป็นทางการครั้งแรกในประเทศ ผู้ที่ชื่นชอบกีฬาบาสเก็ตบอลทั้งชายและหญิง ที่มีอายุตั้งแต่ 11-19 ปี และประเภทบุคคลชายทั่วไป สามารถเข้าร่วมแข่งขันนี้เพื่อฝึกฝนทักษะ และร่วมชิงชัยเพื่อคว้ารางวัลใหญ่ไปครอง โดยการแข่งขันจะใช้กฏและกติกา 3 ต่อ 3 ของ FIBA ที่จะมอบประสบการณ์แบบ NBA ให้กับทุกคน

วันที่ 10 - 11 กันยายน 2011

สถานที่ ห้างศูนย์การค้า เซ็นทรัลเวิลด์ 999/9 ถนนพระราม 1 ปทุมวัน กรุงเทพ 10330 ประเทศไทย

ประเภทการแข่ง แต่ละทีมประกอบไปด้วยสมาชิก 4 คน โดยสามารถลงทะเบียนตามประเภทได้ดังต่อไปนี้

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี (ประเภทชาย)

รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี (ประเภทชายและหญิง)

รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี (ประเภทชาย)

รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี (ประเภทชายและหญิง)

รุ่นบุคคลทั่วไปไม่จำกัดอายุ (ประเภทชาย)

การลงทะเบียน ค่าใช้จ่ายการลงทะเบียนต้องชำระเป็นเงินสด โดยกำหนดเอาไว้ดังต่อไปนี้

รุ่นอายุ 13-19 ปี – 1,000 บาทต่อทีม

รุ่นบุคคลทั่วไป – 1,200 บาทต่อทีม

รุ่นวีไอพี - เฉพาะที่ได้รับเชิญเท่านั้น

แบบฟอร์มใบสมัครและรายละเอียดจะอยู่ในเว็ปไซด์ของ NBA 3-ON- 3 THAILAND 2011 PRESENTED BY SINGHA โดยการลงทะเบียนและการชำระเงินไม่สามารถทำผ่านทางออนไลน์

ระยะเวลาการลงทะเบียน การลงทะเบียนจะเริ่มตั้งแต่ 10 สิงหาคม จนถึงวันที่ 6 กันยายน 2011

สถานที่การลงทะเบียน เซ็นทรัลเวิลด์
    จุดลงทะเบียน: ชั้น 2 โซนอีเด็น
    วันที่: 10 สิงหาคม - 6 กันยายน 2011
    เวลา: 10 นาฬิกา - 22 นาฬิกา

เซ็นทรัล พลาซ่า บางนา
    จุดลงทะเบียน: ชั้นใต้ดิน ใกล้ประชาสัมพันธ์
    วันที่: 13 สิงหาคม - 6 กันยายน 2011

เซ็นทรัล พลาซ่า ปิ่นเกล้า
    จุดลงทะเบียน: หน้าทางเข้า ทาวเวอร์ A
    วันที่: 10 สิงหาคม - 6 กันยายน 2011

กิจกรรมเพิ่มเติม ภายในงานจะมีกิจกรรมอื่นๆที่น่าตื่นเต้นมากมาย ที่จะสร้างความสนุกให้กับแฟนๆบาสเกตบอลและครอบครัว เพื่อที่จะได้ร่วมกันแชร์ประสบการณ์แห่งความตื่นเต้น โดยกิจกรรมที่เกิดขึ้นประกอบไปด้วย

การประลองสแลมดังก์

การท้าทายความสามารถ

การแข่งขันเต้น

คอนเสิร์ตจากศิลปิน สังกัด สไปร์ซซี่ ดิสก์

CALL CENTER 081-107-2013

แขกพิเศษร่วมงาน

ผู้เล่นระดับ ตำนานของ NBA Chris Mullin (คริส มัลลิน) ผู้เล่น NBA All Stars 5 ครั้ง ได้ 2 เหรียญทองโอลิมปิก และสมาชิกของ USA Dream Team ปี 1992

แดนซ์ทีมสุดฮอต อันดับ 1 จากประเทศสหรัฐอเมริกาของ 6 สาว “ไมอามี่ ฮีท” (Miami Heat )

กริซ มาสคอต ชื่อดังของ เมมฟิส กริซลีส์

ผู้สนับสนุนหลัก น้ำดื่มตราสิงห์

ผู้ให้การสนับสนุน นาฬิกา G-Shock

บริษัท ปตท.จำกัด (มหาชน)

สื่อพันธมิตร ทรู วิชั่นส์
    บางกอกโพสต์
    สยาม สปอร์ต
    โมเดิร์นไนน์

ผู้เอื้อเฟื้อสถานที่ ห้างสรรพสินค้า เซ็นทรัล เวิลด์

ผู้เอื้อเฟื้ออุปกรณ์กีฬา สปาลดิ้ง

ผู้เอื้อเฟื้อสถานที่พัก เซ็นทารา แกรนด์

ผู้ร่วมจัดงาน เซ็นทรัล มาร์เก็ตติ้ง กรุ๊ป

สไปรซ์ซี่ ดิสก์

เว็ปไซด์ www.nba3on3.com/Thailand

เครดิต : http://www.nba.com/3on3/thailand/fac...011_08_10.html
    มีใครจะลงป่าวเนี่ย ฮ่า ๆเผื่อเจอกัน

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ชื่อ P

อายุ 15

ชอบ chicago bulls and Heat

กล่าวขอบคุณ
    429
    โย่ว ๆ หวัดดีชาว บาส ทุกท่าน

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    There're a lot of HEAT fans , Thailand as you known , we always be on the greater side , but I don't think that's true about the word GREATER.
    What I'm trying to say is , WE DO NOT HAVE OUR OWN IDEAS , we just flowwwww by the crowd , that's an idiom , doesn't it ? lol

กล่าวขอบคุณ
    429
    -0- !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ชื่อ รัน
    อายุ 16 ครับ
    ชอบ Heat ครับผม
    เล่นบาสไม่ค่อยเก่งครับ 55+ แต่ก็พอเล่นได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ชื่อ บิ๊ก
    อายุ 15
    ชอบทีม Laker, Miami Heat, Chicago Bull, Celtic, Magic, Jazz,
    สูง 168
    ตำแหน่ง G , F

กล่าวขอบคุณ
    429
    โอ้วสมาชิคเยอะขึ้นเหะ โทดทีหายไปนานไม่ได้ตอบนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อ จอม

อายุ 16

ตำแหน่ง: ชู้ดติ้งการ์ดกับสมอฟอเวิด

ชอบทีม:Lakers

ปล. แข่ง 3on3 NBA ผมก้ลงน่ะรุ่น 17 แต่เปนทีมสำรอง TT^TT ก้เรยไม่ได้แข่งไปเที่ยวได้ห้างซะเลย

กล่าวขอบคุณ
    429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jomzonza38 อ่านกระทู้
    ชื่อ จอม

อายุ 16

ตำแหน่ง: ชู้ดติ้งการ์ดกับสมอฟอเวิด

ชอบทีม:Lakers

ปล. แข่ง 3on3 NBA ผมก้ลงน่ะรุ่น 17 แต่เปนทีมสำรอง TT^TT ก้เรยไม่ได้แข่งไปเที่ยวได้ห้างซะเลย
    ผมเองก็ไม่ได้แข่งเช่นกันครับ ฮ่า ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    RocKST4RJaMes ครับ

มีการแข่งที่ฟิวเจอรังสิต ของรายการ shoot it อ่ะครับ

ทีมผมได้ลงไปล่ะครับ ต้องสมัครและโอนก่อน20 แข่ง 22 23