ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846

จัดหนักจัดเต็ม เดือนสิงหาคมเดือด

เกมแรกเลยครับ The Political Machine 2012

เกมนี้ภาคนี้ข้อมูลน้อยครับ แต่น่าจะเหมือนภาคเก่าคือ เกมส์นี้เป็นเกมส์จำลองการบริหารการของประเทศสหรัฐอเมริกา อาจจะเอามาใช้กับการเมืองไทยไม่ได้ เพราะที่สหรัฐอเมริกาจะใช้ระบบประธานาธิบดี แต่ก็ให้ความรู้ในเรื่องการเมืองแบบรัฐสภาได้พอสมควร ยิ่งช่วงนี้การแข่งขันเลือกตั้งประธานาธิบดีของสหรัฐอเมริกากำลังดุเดือดเข้มข้นมากเลยทีเดียว ไม่รู้ว่าใคร จะได้รับตำแหน่ง ดังนั้นในเกมส์ The Political Machine 20012 นี้ ผู้เล่นจะได้รับบทบาทเป็นหนึ่งในผู้ลงสมัครเป็นประธานาธิบดีคนใหม่ การที่จะสู้กับคนอื่นได้ก็คือ จะต้องทำการวางแผนลงหาเสียง และสะสมคะแนนให้ได้มากก่อนที่จะถึงวันเลือกตั้ง โดยจะมีคำสั่งในการหาเสียงในแบบต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นการออกเดินหาเสียง การปราศรัย , การโฆษณา หรือ การจ้างจิตวิทยาโจมตีคู่แข่ง และคำสั่งอื่นๆอีกมากมายหลายแบบ

ถ้าสมัครชนะนั้นก็จะถึงระบบการบริหารสำหรับปัญหาที่จะเข้ามามี ได้แก่ ปัญหาเศรษฐกิจ , ราคาน้ำมันแพง , สงคราม มนุษย์ต่างดาวบุก , พายุถล่ม และอื่นๆอีกมากมายหลายแบบ มีทั้งแบบฮาๆและแบบที่ฮาไม่ออก ลองดูซิว่าจะจัดการกับปัญหาที่เกิดขึ้นได้อย่างไร

.:Trailer:.

วันที่ออก 1 สิงหาคม 2012

ขอขอบคุณข้อมูลจาก : mangacola

เกมที่สองครับ Hitman: Sniper Challenge

หลายคนบอกว่าวาวHitman ทำไมมาไวจัง ถ้าคิดอย่างนั้นผมก็ขอเสียใจด้วย ถ้าเราอ่านชื่อภาคดีๆ มันไม่ใช้ชื่อภาคใหม่สักนิด แต่เป็นภาคที่แยกย่อยออกมาเรียกน้ำย่อยก่อน
    โดยในตัวเกมจะไม่มีภารกิจตายตัวสามารถเล่นซ้ำได้ และนำคะแนนที่เล่นโชว์ขึ้น Leaderboard ได้อีกด้วย ตัวเกมจะเป็นยังไงไปชมเลยครับ

gameplay

ออกวันที่ 2 สิงหาคม 2012

ขอขอบคุณข้อมูลเล็กๆน้อยๆจาก ketro121

เกมต่อไปครับ Legends of Pegasus

ซึ้งเคยกล่าวไปแล้วในกระทู้เก่า การเล่นก็คล้ายๆเกมsin of solar แต่มีลายละเอียดปลีกย่อยกว่าเยอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้

เกมใหม่ที่คนส่วนหน่อยจะรู้จัก เป็นเแนว RTS หรือเกมสร้างฐานทัพ แต่คราวนี้ยกจากพื้นดินเดิมๆเหมือนเกมทั่วไป มาเป็นจักรวาลอันยิ่งใหญ่

เกมนี้จะคล้ายๆ Sin of solar เลยครับ แต่เกมนี้จะละเอียดและมีลูกเล่นมากกว่าอย่างแน่นอน ทั้งการต่อเติมยานอย่างตามใจชอบ ทั้งการสร้างดาวอัพเกรดดาว

11 สิงหาคม 2012 แล้วเจอกัน

เกมต่อไป รอกันมาจนแก่กันไปข้างเชิญพอกับ Sleeping Dogsสำหรับเกม "True Crime: Hong kong" เป็นเกมแอ็คชั่นอาชญากรรมแนวโลกเปิดภาคต่อ ซึ่งทีมงาน United Front Games ได้พัฒนามาร่วมกว่า 2 ปี ก่อนที่ผู้จัดจำหน่ายเกมอย่างแอคติวิชันจะตัดสินใจล้มเลิกโปรเจกต์ไปในปี 2011 สาเหตุอันเนื่องมาจากทางแอคติวิชันเห็นว่าตัวเกมยังทำออกมาได้ไม่ดีพอจากเป้าหมายเดิมที่ตั้งเอาไว้ว่าจะให้เป็นเกมระดับเทียบเท่า GTA 4 จนกระทั่งต้องขายเกมดังกล่าวให้กับบริษัทสแควร์เอนิกซ์ไปพัฒนาต่อแทนในเดือนสิงหาคม โดยมีบริษัทสาขาลอนดอนที่เป็นอดีตทีมงาน Eidos รับหน้าที่ดูแล ซึ่งสแควร์เอนิกซ์จะได้ลิขสิทธิ์เฉพาะตัวเกมภาคนี้เท่านั้น แต่ลิขสิทธิ์ซีรีย์เกม True Crime นั้นยังคงเป็นของแอคติวิชันเช่นเดิม

ออกมาประกาศชุบชีวิตให้กับเกม "True Crime: Hong kong" โดยเปลี่ยนมาใช้ชื่อใหม่ "Sleeping Dogs" พัฒนาโดยทีมงานเดิม United Front Games เป็นเกม "ดราม่าตำรวจ" (cop drama) ที่ถูกจัดฉากขึ้นในฮ่องกง ผู้เล่นจะได้รับบท "หวาย เชน" (Wai Shen) ตำรวจนอกเครื่องแบบที่ต่อสู้ผุงความยุติธรรมท่ามกลางเมืองเสื่อมโทรมที่เต็มไปด้วยอาชญากรใต้ดิน

ยังได้ระบุเพิ่มเติมว่าตัวเกมจะเน้นไปที่การให้ผู้เล่นได้มีทางเลือกมากมายในการต่อสู้และการดวลปืนไปตามสถานที่ต่างๆภายในเกมทั้งบนท้องถนน ท่าเรือ และตึกระฟ้า รวมไปถึงระบบการต่อสู้ด้วยมือเปล่าที่เข้าใจง่ายและสร้างสรรค์ซึ่งเปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้ใช้ศิลปะการต่อสู้หลากหลายรูปแบบในการโค่นเหล่าศัตรู

ขอขอบคุณข้อมูลจาก manager

วันที่ออก 18 สิงหาคม 2012

เกมต่อไปครับ Darksiders II

สำหรับเกม Darksiders II จะถูกพัฒนาโดยทีมงานเจ้าเก่า Vigil Games และในภาคสองนี้ผู้เล่นจะได้เปลี่ยนมาสวมบทของ "Death" หนึ่งในสี่ของ "Four Horsemen" ที่เป็นพี่ชายของ "War" ตัวละครเอกในภาคแรก ซึ่งการดำเนินเรื่องจะบอกเล่าเรื่องราวคู่ขนานที่เกิดขึ้นพร้อมกับภาคแรกไม่ได้เป็นตอนต่อจากบทสรุปของภาคที่แล้ว โดยภารกิจของ "Death" คือการช่วยมนุษยชาติไปพร้อมกับการพิสูจน์ความบริสุทธิ์ให้กับน้องชายที่ถูกกล่าวหาว่าเป็นคนที่ทำให้เกิดวันสิ้นโลกในภาคแรก

ขอขอบคุณข้อมูลจาก manager

วันที่ออก 22 สิงหาคม 2012

เกมสุดท้ายและท้ายสุดของเดือน Dark Souls: Prepare To Die Edition

Namco Bandai เผยแพร่วิดีโอประชาสัมพันธ์เกม Dark Souls Prepare To Die Edition หรือ Dark Soulsเวอร์ชั่น PC ที่จะมีการเพิ่มเติม แผนที่ บอส ศัตรู ตัวละคร เกราะ อาวุธใหม่ๆ ให้กับเกม Dark Souls ที่เคยออกให้กับเครื่อง Console

สำหรับแฟนเกม Dark Souls บน เครื่อง Console ก็จะไม่พลาดที่จะได้ทดลองเล่นสิ่งใหม่ๆ ข้างต้น เพราะทางค่ายเกมก็จะออก DLC ที่ชื่อ Dark Souls: Artorias of the Abyss เพื่อเพิ่มเติมเนื้อหาพิเศษเหล่านั้น โดยมีแผนเปิดให้ดาวน์โหลดในช่วงฤดูหนาว

ออกวันที่ 24 สิงหาคม 2012

กว่าจะเสร็จ ข้อมูลการออกอย่างเป็นท่างการจาก steam ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 9th July 2012 เมื่อ 23:20
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    สุดยอดครับ เเต่น่าจะนำภาพเกมมาใสให้อีกนีด จะดีมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ผมรอเกมนี้ครับ Legends of Pegasus ชอบแนวอวกาศเดี้ยวไปเรียนภาษาอังกฤตรอเลยจัดเต็มครับเกมนี้แล้วมันลงPCหรือคอนโซลอ่ะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    ผมรอเกมนี้ครับ Legends of Pegasus ชอบแนวอวกาศเดี้ยวไปเรียนภาษาอังกฤตรอเลยจัดเต็มครับเกมนี้แล้วมันลงPCหรือคอนโซลอ่ะ
    เกมพวกนี้ออก PC หมดครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Dark Souls ฉันรอแกมานานแล้วในที่สุดก็มา

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    สิงหาคมเดือด จนเงินในกระเป๋าละลาย TT
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    โดน3เกมส์

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    Oh!! Dark Sider & Dark Soul ที่รอคอย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    รอ Hitman Absulution อยู่นะ แห้ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    โอ้ว เกมมันส์ๆ รอจอคิวเพียบ

กล่าวขอบคุณ
    1,359
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    รอ Dark Souls ใจแทบคลั่งแล้วจ้าาา