ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,493

Wink BlueStacks : โปรแกรมรัน Android บน PC

ณ ปัจจุบันขณะ ระบบปฏิบัติการที่มียอดขายมากที่สุดนั้นกำลังจะถูกเปลี่ยนมือจากค่ายผลไม้อย่าง Apple มาเป็นพี่น้องหุ่นเขียนอย่าง Android OS ไปแล้วนะครับ จะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม แต่หนึ่งในสิ่งสำคัญที่ทำให้ Android นั้นครองใจผู้คนมากมายทั่วโลกก็คงหนีไม่พ้นบรรดาแอพพลิเคชั่นที่มีอยู่มากกว่า 300,000 แอพฯ รอให้คุณดาวโหลดใน Google Play Store ซึ่งในวันนี้เราจะมาแนะนำวิธีเจ๋งๆ ให้คุณไม่จำเป็นต้องมีอุปกรณ์ Android Devise ก็สามารถใช้งานแอพพลิเคชั่นได้อย่างเต็มที่ และแอพพลิเคชั่นเหล่านั้นสามารถทำงานได้บนคอมพิวเตอร์ของคุณที่ใช้ Windows โดยผ่านโปรแกรมที่เราจะแนะนำกันในวันนี้ ซึ่งนั่นก็คือ “Bluestacks” นั่นเองครับ โดยเจ้าโปรแกรมนี้จะใช้งานยังไง แล้วจะใช้งานแอนดรอยด์แอพฯได้อย่างไร ลองดูแล้วทำตามขั้นตอนต่อไปนี้ แล้วคุณจะรู้ว่ามันง่ายมากๆ เชียวครับ

ขั้นตอนแรกให้คุณเข้าไปดาวโหลดตัว Client ของ Bluestack ได้ที่ http://bluestacks.com โดยกดไปที่ Download Now ก็จะได้ไฟล์ .EXE ในเครื่องของคุณ

จากนั้นเปิดตัว Client (.EXE) ขึ้นมาคุณจะพบกับหน้าต่างดาวโหลดตัวโปรแกรม ให้คุณกด “Continue” แล้วรอให้โปรแกรมดาวโหลดตัวเองเข้ามาอยู่ในเครื่อง

หลังจากนั้นโปรแกรมจะติดตั้งโดยอัตโนมัติ และคุณจะพบกับแถบเมนูของ Bluestacks แสดงขึ้นที่ด้านบนของหน้าจอ Desktop โดยไอคอนแต่ละอันนั้นจะหมายความดังนี้

My Apps – แสดงแอพพลิเคชั่นที่คุณดาวโหลดมาแล้วและสามารถใช้งานได้

Popular – แอพพลิเคชั่นที่กำลังได้รับความนิยมจากผู้ใช้ Bluestacks คนอื่นๆ

App Store – ตลาดแอพพลิเคชั่นที่คุณสามารถเข้าไปดาวโหลดแอพพลิเคชั่นต่างๆ ได้ (ไม่ใช่ Google Play Store)

Cloud Connect – ฟังก์ชั่นเชื่อมต่อ Bluestacks เข้ากับมือถือ Android ของคุณ โดยมันจะทำการ Sync เอาแอพพลิเคชั่นที่อยู่ในมือถือมาไว้บน PC ของคุณ

ที่หน้า My Apps คุณสามารถคลิกไปบนไอคอนของแอพพลิเคชั่นต่างๆ เพื่อเปิดขึ้นมาใช้งานได้ทันที หรือจะพิมพ์ชื่อแอพพลิเคชั่นที่ต้องการดาวโหลดได้ในช่อง “Search”

เมื่อเข้ามายังแอพพลิเคชั่นแล้วคุณสามารถใช้งานได้ไม่ต่างจากบนสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ต โดยใช้เมาส์คลิกแทนการแตะหน้าจอ
    และกดปุ่ม CTRL พร้อมปุ่ม + หรือ – เพื่อซูมภาพเข้าออก

โดยที่ด้านล่างของหน้าจอนั้นจะมีปุ่มเมนู ย้อนกลับ และ Home เหมือนกับใช้งานบนมือถือเลยทีเดียว

และถ้าหากคุณมีอุปกรณ์ Android OSS ก็สามารถ Sync แอพพลิเคชั่นที่มีบนเครื่องมายัง PC ของคุณได้ด้วยการเข้าไปที่
    Settings (สัญลักษณ์เครื่องมือ) จากนั้นเลือก “Cloud Connect”

จากนั้นกด Next ไปเรื่อยๆ จะพบกับหน้าจอ Register ให้กรอกอีเมล์ที่คุณใช้บนสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ตของคุณพร้อมเบอร์โทรศัพท์
    แล้วกด “OK” คุณจะเห็นรหัสตัวเลข 9 ตัวแสดงขึ้นมา

จากนั้นให้เปิดอุปกรณ์ Android OS ของคุณขึ้นมาแล้วดาวโหลดแอพพลิเคชั่น “Bluestacks Cloud Connect” ทำการติดตั้ง
    แล้วกรอกหมายเลข PIN ที่โปรแกรมแสดงให้ในข้อที่แล้ว

แล้วหน้าจอก็จะแสดงรายชื่อแอพพลิเคชั่นทั้งหมดที่คุณมีในเครื่อง ให้เลือกเครื่องหมายถูกหลังแอพฯที่ต้องการ Sync
    จากนั้นกด Sync ที่ด้านบน แล้วรอโปรแกรมอัพเดต Bluestacks บน PC ของคุณก็จะทำการดาวโหลดแอพพลิเคชั่นลงมาใช้งานได้ทันที

แอพพลิเคชั่นสารพัดประโยชน์ที่อยู่ใน Google Play Store คุณก็สามารถใช้งานได้บน PC โดยไม่ต้องเสียเงินซื้ออุปกรณ์ Android OS อีกแล้วครับ
    joker123
    CPU :i7 4790K|RAM :Corsair 16 GB|VGA :Gig GTX970 G1|MB :Gig Z97 G1-Sniper|HDD :WD Black 2 TB + Seagate 2 TB|SSD :Corsair Neutron GTX 120 GB|PSU :Corsair RM850|Cooling :Corsair H80i

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เล่นพวก พวก วอทแอฟ กับ อินสตาร์แกรมได้ไหมคับ หลังจากSync มา

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ถ้าไม่มี อุปกรณ์ Android os แล้วจะโหลด app ลงคอมได้เลยไหม

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เจ๋งสุดๆเลยครับลองแล้ว (แต่มันช้าไปนิด)
    ถ้าจะโหลดพวกเกมจากในเว็บ อย่างเช่น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=101232
    จะเอามาลงได้ไหมอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjjena1234 : 11th July 2012 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้ครับ ผมลองแล้ว ผมก็เล่น Whatapp บน PC นี้แหละ เพราะผมไม่มีโทรศัพย์ Android ^^
    CPU :i7 4790K|RAM :Corsair 16 GB|VGA :Gig GTX970 G1|MB :Gig Z97 G1-Sniper|HDD :WD Black 2 TB + Seagate 2 TB|SSD :Corsair Neutron GTX 120 GB|PSU :Corsair RM850|Cooling :Corsair H80i

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    เล่นพวก พวก วอทแอฟ กับ อินสตาร์แกรมได้ไหมคับ หลังจากSync มา
    ได้ครับ ผมลองแล้ว ผมก็เล่น Whatapp บน PC นี้แหละ เพราะผมไม่มีโทรศัพย์ Android ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LucifeX : 12th July 2012 เมื่อ 12:52

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มี อุปกรณ์ Android os แล้วจะโหลด app ลงคอมได้เลยไหม

ได้นะครับ ก็จะโหลดตามปกติอะครับ ที่ผมโหลดก็จะมี AppStore กับ PlayStore

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    เจ๋งสุดๆเลยครับลองแล้ว (แต่มันช้าไปนิด)
    ถ้าจะโหลดพวกเกมจากในเว็บ อย่างเช่น http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=101232
    จะเอามาลงได้ไหมอะครับ
    อันนี้ผมก็ยังไม่ได้ลองนะครับ เพราะว่าโปรแกรมมันเพิ่งออกมาไม่นาน อีกอย่างมันยังเป็น Beta อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    จะใช้ instagram มาเเต่งรูปในคอมเราจะต้องทำยังไงบ้างครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ใช้ได้แค่พวกโปรแกรมเล็กๆนะ พวกอินสตาไม่ได้ แต่เอาไว้เล่นวอทแอฟก็เจ๋งดี แต่แค่ต้องจิ่ม ถ้าจะภาษาไทย

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ผมเล่นได้ ทั้งหมดครับ ทั้ง line ทั้ง instagram whatsApp facebook บลาๆ ตัวอย่าง

ข้อเสีย คือ ไม่รองรับภาษาไทย ดังนั้นต้องรอ ver. ต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miyabijune : 13th July 2012 เมื่อ 01:19
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ใช้ instragram ยังไงเนี่ยครับ