ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hotaru69 อ่านกระทู้
    เจอร์เจียร์ : Georgia
    ช่วงเวลา : วันจันร์ , วันพุธ , วันอาทิตย์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : นอกหมู่บ้าน , ร้านโฮเวิร์ด , ข้างคอกม้าของเธอ
    เฉยๆ : ยอดเขา
    ไม่ชอบ : น้ำตก

เลนี่ : Laney
    ช่วงเวลา :
    * จันทร์, อังคาร 11:00 - 16:00
    * พุธ 18:00 - 22:00
    ชอบ : ข้างโบสถ์,สแควของหมู่บ้าน , แปลงดอกไม้
    เฉยๆ : น้ำพุ
    ไม่ชอบ :ทางเข้าหน้าถ้ำ

เรียน่า : (Dr.) Reina
    ช่วงเวลา : วันจันทร์ , วันเสาร์ , วันอาทิตย์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ใต้ต้นไม้ , ร้านอาหารญี่ปุ่น , น้ำพุ
    เฉยๆ : ที่พักผ่อน ตรงทางออกหมู่บ้านอ่ะค่ะ
    ไม่ชอบ : ข้างภูเขา

โนริ : Nori
    ช่วงเวลา : วันจันทร์ , วันพุธ , วันศุกร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ใต้ต้นไม้ , บนสะพาน , ริมแม่น้ำ
    เฉยๆ : ม้านั่ง
    ไม่ชอบ : น้ำพุ

ออราเคิล : Oracle
    ช่วงเวลา : วันอังคาร , วันพฤหัส , วันเสาร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ :นอกหมู่บ้าน , ทางขึ้นเขา, ร้านปรุงยาของเธอเองค่ะ

อลิสซ่า : Alisa
    ช่วงเวลา : วันจันทร์ , วันพุธ , วันศุกร์ 18:00 - 22:00
    ชอบ : น้ำพุ , ตรงกลางหมู่บ้าน , แปลงดอกไม้
    เฉยๆ : ริมแม่น้ำ

เคม : Cam
    ช่วงเวลา :
    วันอังคาร 18:00 - 22:00
    วันพฤหัส , วันศุกร์ 11:00 - 15:00
    ชอบ : นอกหมู่บ้าน , แปลงดอกไม้, ริมแม่น้ำ
    เฉยๆ : โบสถ์
    ไม่ชอบ : พลาซ่า (ตรงสแควนั้นแหละ)

อาช : Ash
    ช่วงเวลา : วันอังคาร , วันพุธ , วันเสาร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ร้านโฮเวิร์ด , พลาซ่า(สแคว) , ข้างคอกม้า(น่าจะของอาชนะค่ะ)
    เฉยๆ : ทางก่อนเข้าถ้ำ
    ไม่ชอบ : ข้างแม่น้ำ

ฮิโระ : Hiro
    ช่วงเวลา : วันอาทิตย์ , วันจันทร์ 20:00 - 23:00
    วันศุกร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ร้านอาหารญี่ปุ่น , ที่พักผ่อน , ห้องของฮิโระเอง
    เฉยๆ : ใต้ต้นไม้
    ไม่ชอบ : ยอดเขา

คานะ : Kana 
    ช่วงเวลา : วันอังคาร 18:00 - 22:00
    วันศุกร์ , วันเสาร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ใต้ต้นไม้ , บนสะพาน , ร้านของคานะเอง
    เฉยๆ : สถานที่พักผ่อน
    ไม่ชอบ : ม้านั่ง

มิคาอิล : Mikhail
    ช่วงเวลา : วันพุธ 10:00 - 18:00
    ชอบ : น้ำพุ , ริมน้ำ , ห้องประชุม
    เฉยๆ : ร้านโฮเวิร์ด
    ไม่ชอบ : ร้านอาหารญี่ปุ่น

เดิร์กก้า : Dirka
    ช่วงเวลา : วันพฤหัส 18:00 ~ 22:00 , วันเสาร์ 18:00 ~ 22:00 , วันอาทิตย์ 11:00~16:00
    ชอบ : บนสะพาน , บ้านของเดิร์กก้า , น้ำตก
    ไม่ชอบ : ทางขึ้นเขา

แปลมาจากญี่ปุุ่นแอบมึนในบางคำมากมาย ถ้าผิดพลาดขออภัยนะค่ะ^^
    จริงๆสถานที่เดทเดาไม่ยากเลย
    เดาจากนิสัยตัวละครเอาง่ายมากค่า ^^

ของเราก็ปีที่2 (กำลังจะ3แล้ว ตอนนี้หน้าหนาวอยู่)
    ขยายไป3รอบฝั่งบลูเบล (น่าจะเต็มแล้วล่ะมั้ง) ขยายแปลงผักของฝั่งโคโนะฮานะ1รอบ
    แกะดำ3 ลามะขาวและนำตาลอย่างล่ะ2 วัวเจอซี่2 วัว3 แกะ3 หมาตัวเล็ก2 ตัวใหญ่2 แมว2
    รถม้าได้ถึงรถเลื่อนซานต้าแล้ว >< (รอของปีที่3ที่จะขาย)
    ประกวดนี้ช่วงซุป กับ สลัด ไม่ค่อยจะชนะ 55555+
    เงินตอนนี้1ล้านนิดๆ .... ไม่ได้โกง แต่ไม่ค่อยได้ใช้อะไรเนอะ ภาคนี้เงินไม่ค่อยจำเป็น ฮา
    เควสระดับ 8 แล้ว Rank A ขอตายค่ะ ทำแค่Dกับ C มากสุด Bนานๆทีมากกกก 5555
    โอ้ๆ ขอบคุณมากๆครับผม ไม่รู้ว่าจะจีบใครดี อิอิ
    เงินก็ได้ใช้ส่วนมากก็ซื้อเมล็ดไปปลูก ซื้อปุ๋ยเท่านั้นเองครับผม ไม่ค่อยจะได้ใช่ แต่ที่ไปอ่านในเควสดูแล้วคงจะได้ใช้เป็นล้านๆเหมือนกันนะครับผม อย่าง UFO และก็รถตอนแรก เห็นแล้วก็นะครับ ฮ่าๆ คงจะหาอีกนานเหมือนกันครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cabalnew : 18th October 2011 เมื่อ 12:24

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมใส่สูตรวิ่งเร็วแล้วทำไมมันยังวิ่งช้าเหมือนเดิมเลยอะครับ

หรือต้องกด key อะไรรึเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบผมทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    ขอบคุณ ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่คอยติดตามและเอาใจช่วย ตอนนี้ก็ทยอยทำรูปใหม่ให้มันตรงกับภาษา
    ตอนแรกอยากจะรีบแปะรูปเลย เเต่กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องการจัดระเบียบของรูปหากใช้เว็บฝากรูปทั่วไป
    (มันเเยกประเภทของรูปไม่ได้ แล้วจะมีปัญหาในการตามเอารูปมาแปะ - -)

ยังยืนยันที่จะใช้ Photobucket ในการเก็บรูปครับเพราะมันสามารถจัดระเบียบได้ดีกว่า ถึงแม้จะเสี่ยงต่อแบนวิธเต็มก็ตาม
    มันก็ขึ้นอยู่กับ "จิตสำนึก" ของคนที่ต้องการเอาไปเผยแพร่ต่อละนะ ว่ามีมารยาทพอเเค่ไหน หากว่าไม่มักง่ายล่ะก็เรื่องแบบนี้มันก็คงไม่เกิดเรื่องเเบบนี้แน่นอน

เอาเป็นว่ารูปทั้งหมดจะเอามาได้ในวันที่ 22 ครับ รอหน่อยนะ (ถ้าเป็น Upic มาเเปะมันจะค่อนข้างลำบากในการย้อนหารูปเดิมๆ ก็เลยไม่อยากใช้)
    สู้ๆครับผม เป็นกำลังใจให้ครับผม เปิดอ่านทุกวันละครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0

เผื่อใครอยากไว้ดูนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commended : 18th October 2011 เมื่อ 14:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ขอบคุณครับ

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    ปฏิทินลงทุนcropรูปจากเว็บfoguเลยเรอะ - -

ช็อค สัตว์ในฟาร์มชาวบ้านก็สกปรกได้เหมือนกัน แต่พอไปดูกระดานเควสแล้วถึงบางอ้อเลย - -
    เคยเจอเควสให้รดน้ำของตาลุงแพนด้าในวันฝนตก วันนั้นไม่ต้องทำอะไรเลย เดินเข้าไปคุยแล้วรับรางวัล

ทำเควสตกปลาทีไรไม่เคยตกได้ปลาที่อยากได้ซะที

ปล.White swallowtail จับได้ที่จุดที่4จุดเดียวในฤดูใบไม้ผลินะ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมรถม้าผมมันมีช่องใส่แค่หน้าเดียวอ่าทั้งที่อัพเกรดแล้วแท้ๆๆ ช่วยผมที T-T มันต้องทำไงบ้างอ่า
    .

.

.

.

.

T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commended : 18th October 2011 เมื่อ 23:40

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commended อ่านกระทู้
    ทำไมรถม้าผมมันมีช่องใส่แค่หน้าเดียวอ่าทั้งที่อัพเกรดแล้วแท้ๆๆ ช่วยผมที T-T มันต้องทำไงบ้างอ่า
    .

.

.

.

.

T-T
    เออคือว่า รถถ้าเราอัพเกรดแล้วนะครับผม มันจะซ่อนหน้าไว้อะครับผม ถ้าเราเอาของที่ไม่ซ้ำกันไปไว้หรือดูจากรูปได้นะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยากให้ จขกท. มาแก้ไขรูปให้ใหม่จังคะ รูปในบทสรุปหายไปหมดเลย =w=lll

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cabalnew อ่านกระทู้
    เออคือว่า รถถ้าเราอัพเกรดแล้วนะครับผม มันจะซ่อนหน้าไว้อะครับผม ถ้าเราเอาของที่ไม่ซ้ำกันไปไว้หรือดูจากรูปได้นะครับผม

ขอบคุณครับทำได้ละมันต้องใส่ของให้เต็มก่อนนี่เอง 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    รูปคงต้องรอสักพักค่ะ เพราะมันดูไม่ได้ เนื่องจากBWเต็ม...(ถ้าตามอ่านมาจะรู้ว่ากำลังบ่นปัญหานี้และหาทางแก้ไขนะค่ะ = =)

ตอนนี้ได้รถม้าไก่เหล็กแล้วค่ะ (เล่นในเครื่องแคปหน้าจอไม่ถูกเลยแฮะ55)
    เงินจาก500k เหลือ10k ภายใน1วันเลยค่ะ T^T
    เนื่องจากเควสชุดหลังๆ แพงมาก ค่ารถม้าไก่เหล็ก 300k ค่าอัพ 100k ช็อคค่ะ
    แถมค่าเควสเอาสเก็ตบอร์ด ค่าต่อเติมฟาร์ม เควสอัพอุปกรณ์เวล4 โหดมากค่า OTL

สรุปเงินใช้เยอะจริงๆกับของพวกนี้ (สิ้นเดือนเควสดาวมาทีไร จนทุกทีเลยยยย)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อัลปาก้าซื้อได้แค่ตัวเดียวหรือคะพอซื้อเพิ่มแล้วซื้อไม่ได้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hotaru69 อ่านกระทู้
    รูปคงต้องรอสักพักค่ะ เพราะมันดูไม่ได้ เนื่องจากBWเต็ม...(ถ้าตามอ่านมาจะรู้ว่ากำลังบ่นปัญหานี้และหาทางแก้ไขนะค่ะ = =)

ตอนนี้ได้รถม้าไก่เหล็กแล้วค่ะ (เล่นในเครื่องแคปหน้าจอไม่ถูกเลยแฮะ55)
    เงินจาก500k เหลือ10k ภายใน1วันเลยค่ะ T^T
    เนื่องจากเควสชุดหลังๆ แพงมาก ค่ารถม้าไก่เหล็ก 300k ค่าอัพ 100k ช็อคค่ะ
    แถมค่าเควสเอาสเก็ตบอร์ด ค่าต่อเติมฟาร์ม เควสอัพอุปกรณ์เวล4 โหดมากค่า OTL

สรุปเงินใช้เยอะจริงๆกับของพวกนี้ (สิ้นเดือนเควสดาวมาทีไร จนทุกทีเลยยยย)
    ขอให้รูปมาไวๆ สู้ๆนะ d(>,<)b
    แต่ป่าวไม่มีไรหรอก แค่อยากเม้นกะเค้ามั้ง แต่เรื่องรูปเนี่ยอยากให้มาไวเจงๆนะ lol

ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fahzaa1986 อ่านกระทู้
    อัลปาก้าซื้อได้แค่ตัวเดียวหรือคะพอซื้อเพิ่มแล้วซื้อไม่ได้อ่ะ
    ซื้อได้หลายตัวนะครับ คุณลองตรวจสอบว่าคอกเราเต็มหรือเปล่านะครับ ถ้าฝั่งบลูเบลลองไปขยายดูแล้วกันนะครับ แต่ฝั่งโคโนะไม่ได้นะครับ

รูปคงต้องรอสักพักค่ะ เพราะมันดูไม่ได้ เนื่องจากBWเต็ม...(ถ้าตามอ่านมาจะรู้ว่ากำลังบ่นปัญหานี้และหาทางแก้ไขนะ ค่ะ = =)

ชุดตัวสุดท้าย สงวนไว้สำหรับคนที่อยู่ บลูเบลเท่านั้นครับ ถ้าอยากได้ตัวสุดท้ายจำเป็นต้องทำเรื่องย้ายไปบลูเบลแน่นอน - - เพราะใช่ ขนลามะสีน้ำตาล(โคโนะก็เลี้ยงได้นะ แต่...) แต่กับขนแกะสีทองที่ได้มาจากแกะที่ประกวดสัตว์ชนะ(เอาแล้วไง โคโนะ ประกวดสัตว์ไม่ได้)

ปล. ใครแต่งงานมีลูกแล้วคิดหนักเลยนะ เพราะ ค่าย้ายจะมีค่าต่อเติมบ้านกับค่าเตียง ค่าอุปกรณ์รวมๆกัน ราวๆ 1.5 ล้านมั้งนะ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณจ้า
    อยากได้ แผนที่ เมืองจังเรยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sayumi18 อ่านกระทู้
    ขอบคุณจ้า
    อยากได้ แผนที่ เมืองจังเรยจ้า
    "Select" is the answer!

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เข้ามาหัวเราะ อะเหอะๆ ลงรูปใหม่ไปได้บางส่วน ที่เหลือต่อพรุ่งนี้ + เปลี่ยนชื่อตัวละครที่ตกค้าง จากภาคยุ่นออก

มัวแต่แปะรูป งานที่รับมายังไม่ได้แตะซักอย่าง ชั้นจะโดนหักค่าแรงมั้ยเนี่ย โน้ววววววว~~~

มือหงิกแล้ววววววววว~~~~~~ T_T

(วันนี้เข้ามาเม้นไร้สาระ ซักวัน )

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากถามว่า สระน้ำของเทพธิดาอยู่ไหนหรอคะ หาไม่เจอเลย
    แล้วพวกก้อนหินก้อนใหญ่ๆจะต้องทำลายยังไงหรอคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ carronian อ่านกระทู้
    อยากถามว่า สระน้ำของเทพธิดาอยู่ไหนหรอคะ หาไม่เจอเลย
    แล้วพวกก้อนหินก้อนใหญ่ๆจะต้องทำลายยังไงหรอคะ
    สระน้ำน่ะครับ น่าจะอยู่บนยอดเขามั้งครับ อยู่กลางๆของภูเขา ส่วนหินนั้นเดี๋ยวหมีมาทำลายเองครับ (ก้อนนึงต่อการทำลา่ยหินที่ขวางทางเหมือง 1 ครั้ง + เปิดเหมืองครั้งแรกครับ)
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fahzaa1986 อ่านกระทู้
    แสดงว่าฟาร์มเราเต็มค่ะ ลองขยายฟาร์มนะ เดี๋ยวก็จะซื้อเพิ่มได้เองจ้า ^^

ชุดตัวสุดท้ายก็โหดจริงค่ะ แต่ยังไงก็เชียร์บลูเบลนะ ชอบมากกว่าฝั่งโคโนะ (เหมือนจะชินกว่าล่ะมั้ง 55)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ________________________________________________________________________________
    ลูกสัตว์ของพวกวัว แกะ ...เนี่ยครับ กี่เดือน?มันถึงจะโต_๘__วัยอ๊: หsืo มันโตเพราะหัวใจอย่างเดียวแต่คงไม่มั้ง
    ________________________________________ เต ________________________________

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    รังสิตคลอง3(คลองหมู่บ้าน)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    ________________________________________________________________________________
    ลูกสัตว์ของพวกวัว แกะ ...เนี่ยครับ กี่เดือน?มันถึงจะโต_๘__วัยอ๊: หsืo มันโตเพราะหัวใจอย่างเดียวแต่คงไม่มั้ง
    ________________________________________ เต ________________________________
    ลูกวัว ลูกแกะ ใช้เวลาโต20 วันครับ
    เล่นHarvest Moon เป็นชีวิตจิตใจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เรื่องของ ''Pet" '(^~^)w'
    คัยพอจามีรูปของมะ..หมาใย่,หมาเล๊ก,เจ้าเหมี๊ยว ทุกสีบ้างมั้ยอ่า
    พอดีว่าดูตามหน้าแล้วแต่รูปมันดัน เปงงี้อานาคุคุ แรวก้อรีบน่ะเซ่ะจาซื้อแต่กลัวมานไปเจอตัวที่ถูกจัยก่า T3T
    เพราะเหงบอกว่าขายจ้าวพวกนี้มะด้ายง่ะ เด๋ะเจอตัวถูกจัยก่าแหละส้าววว..เงี๊ยววว...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    เรื่องของ ''Pet" '(^~^)w'
    คัยพอจามีรูปของมะ..หมาใย่,หมาเล๊ก,เจ้าเหมี๊ยว ทุกสีบ้างมั้ยอ่า
    พอดีว่าดูตามหน้าแล้วแต่รูปมันดัน เปงงี้อานาคุคุ แรวก้อรีบน่ะเซ่ะจาซื้อแต่กลัวมานไปเจอตัวที่ถูกจัยก่า T3T
    เพราะเหงบอกว่าขายจ้าวพวกนี้มะด้ายง่ะ เด๋ะเจอตัวถูกจัยก่าแหละส้าววว..เงี๊ยววว...
    อ่านแทบไม่ออก ถ้าจะให้ตอบคำถามง่ายๆกว่านี้
    อยากให้พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้อง หรือ อ่านง่ายกว่านี้ทีนะคะ

ส่วนสัตว์เลี้ยง
    แมว = ขาว,ดำ,น้ำตาล
    สุนัขตัวใหญ่,เล็ก = ขาวดำ,ขาวน้ำตาล

Ps. ภาษาแอ๊บแบ๊วไม่ใช่ภาษาที่สวยหรู และแลดูน่ารัก
    ถ้าเป็นไปได้ ขอร้อง!!! กรุณาพิมพ์ให้ถูกต้องและใกล้เคียงทีคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akichan01 : 23rd October 2011 เมื่อ 19:55

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    4

อารมณ์ประมาณนี้มั้ง ไม่ใช่แขวะหรอกนะครับ แต่อยากให้พิมพ์ให้เป็นภาษาทั่วไปหน่อยน่ะครับ แบบที่เราเรียนกันมาตั้งแต่เด็กนั่นล่ะครับ