อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bAmbiiez อ่านกระทู้
ทำยังไงเหตุการณ์ความรักถึงเกิดคะ เนี่ยไม่เคยทำได้เลย แถมปลดล๊อกตัวละครลับยังไม่ได้อีก เล่นมาถึงปี 2 ละ อยากแต่งงานกะตัวละครลับผู้หญิงอ่า (ปล.ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะว่าทำยังไงถึงเกิดเหตุการณ์ความรักได้ ไปแต่ละที่ๆบอกมาก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ เล่นภาค US นะคะ)
เหตุการณ์ความรักจะทำได้ต่อเมื่อ ขอเดทในเวลา และสถานที่ตามกำหนดถึงจะเกิดขึ้นครับ
ส่วนสาวตัวละครลับมี 2 คนไม่รู้ว่าเป็นคนไหนแฮะ แต่เอาไปทั้ง 2 คนเลยละกัน

ออราเคิล >> ฤดูใบไม้ผลิของปีที่ 2 ขึ้นไปเดินจากฝั่งบลูเบลมายังวิหารลับ
อลิซซ่า >> ฤดูใบไม้ร่วงของปีที่ 2 เธอจะย้ายมาอยู่หมู่บ้านบลูเบล โดยต้องมีค่าความสัมพันธ์ของบาทหลวงนาธาน 2 ดอกขึ้นไป
ในเวลา 4 ทุ่ม - ตี 3 ให้ขึ้นไปที่ยอดเขาจากฝั่งบลูเบลเราจะเจอเหตุการณ์ ให้เลือกตอบข้อ 2