ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถามเกี่ยวกับแครกเกมส์นะครับ

คือเกมส์ที่ใครต่อใครเอามาอัพก็จะมีแครกให้ใช่ไหมครับ แล้วทีนี้ผมอยากถามว่า แครกเกมส์ นะครับมันคืออะไรเหรอครับ

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมนะครับเลยอยากถามแบบละเอียดๆหน่อย

1.แครกเกมส์มันคืออะไรครับ

2.แครกเกมส์บางเกมส์ทำไมโปรแกรมสแกนไวรัสมันเด้งขึ้นมาอะครับแล้วทำไมบางเกมส์ไม่เด้ง
    ที่เด้งมาเป็นไวรัสรึเปล่าครับ

3.ถ้าผมลงเกมส์ที่แครกเกมส์มันเด้งไวรัสขึ้นมาจะมีผลเสียอะไรต่อเครื่องไหมครับ(โน๊ตบุ๊กนะครับเลยไม่อยากเสี่ยง)

ชื่อเกมส์ที่ผมเคยลงแล้วเด้งนะครับ

1.God of war

2.Battle vs. Chess

จำได้แค่สองเกมส์

ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับเพราะผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องมาก
    เพราะอยากเล่นเกมส์God of warมากนะครับ

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winwin อ่านกระทู้
    คือเกมส์ที่ใครต่อใครเอามาอัพก็จะมีแครกให้ใช่ไหมครับ แล้วทีนี้ผมอยากถามว่า แครกเกมส์ นะครับมันคืออะไรเหรอครับ

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมนะครับเลยอยากถามแบบละเอียดๆหน่อย

1.แครกเกมส์มันคืออะไรครับ

2.แครกเกมส์บางเกมส์ทำไมโปรแกรมสแกนไวรัสมันเด้งขึ้นมาอะครับแล้วทำไมบางเกมส์ไม่เด้ง
    ที่เด้งมาเป็นไวรัสรึเปล่าครับ

3.ถ้าผมลงเกมส์ที่แครกเกมส์มันเด้งไวรัสขึ้นมาจะมีผลเสียอะไรต่อเครื่องไหมครับ(โน๊ตบุ๊กนะครับเลยไม่อยากเสี่ยง)

ชื่อเกมส์ที่ผมเคยลงแล้วเด้งนะครับ

1.God of war

2.Battle vs. Chess

จำได้แค่สองเกมส์

ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับเพราะผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องมาก
    เพราะอยากเล่นเกมส์God of warมากนะครับ

ขอบคุณครับ
    1. Crack คือโปรแกรมที่จะเข้าไปแก้ไข ในส่วนของการตั้งเวลาหมดอายุใช้งาน เช่นถ้าหากเราไม่ลง Crack ตอนเล่นเกมมันจะถามหา Key แต่ถ้าหากลง Crack ไปแล้วมันจะไม่ถามหาเลย เข้าเกมเล่นได้เลย [มันมีหลายความหมายอะนะ]

2.เหตที่มันเด้งมาคือว่ามันเห็นไฟล์นั้นเป็นเหมือนไวรัส ที่จริงแล้วมันไม่ใช่

3.ไม่เป็นผลเสียหรอกครับ ถ้าหากเป็นผลเสียนะ มันจำทำให้เรารู้ว่า หากเกิดขึ้นแล้วจะต้องแก้ไขยังไง[แก้ไขด้วยตัวเอง] ถ้าไม่ได้จริงๆก้อไปให้ร้าน แล้วถามว่ามันเป็นอะไร ต้องแก้ไขยังไง หากเกิดแบบนี้ขึ้นเป็นครั้งที่ 2 เราจะแก้ไขได้ด้วยตัวเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: