ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 219

Question ปัญหาการ์ดจอ ATI Radeon HD 4670 เล่นแล้วค้าง(บางเกมนะครับ)

speck :
    Intel core i3 3.07 GHz
    ram 2 gb
    ATI Radeon HD 4670 1gb
    เล่นเกมหนักๆได้มั้ยครับ เพราะผมเล่น call of duty 4,black ops แล้วค้างอ่ะครับ แต่เกมอื่นๆที่เสปคสูงๆบางเกมก็เล่นได้นะครับ อย่างneed for speed ทุกภาคที่เล่นมา เล่นแล้วหัวแตกเลยครับ (ลื่น) Assasin creed2กะFront mission ก็ยังเล่นได้ไม่มีปัญหาอ่ะครับ สาเหตุน่าจะมาจากการ์ดจอรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็จะถอดใจไปเล่นเกมอื่น ที่พอจะเล่นได้ มีเกมไรบ้างครับ ช่วนแนะนำวิธีแก้ไขกะเกมที่เล่นได้ทีครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง ณ ที่นี้เลยนะขอรับ
    ง่วงนอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    http://www.systemrequirementslab.com/cyri/

ลองเช็คสเปคดูนะว่าเล่นเกมส์อาไรได้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    เอ่อ แบบว่าอันนี้เคยลองแล้วครับ Call of duty เลยคับ ที่เช็คดู มันประมวลออกมาว่าเล่นได้ แต่พอมาเล่นจริงๆมันกลับค้างง่ะคับ
    ไม่รู้เพราะคอมเน่าหรือการ์ดจอไม่ถึงมีปัญหาหรือลงไม่เปนกันแน่ ก้อยังสงสัยอยู่ เพราะอะไรพอจะรู้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือ
    ง่วงนอน

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ถ้าเล่นของก๊อบก็หาแคร๊กดีๆครับไม่ก็ลองหา config setting ตามบอร์ดนอกดูครับ อ่านภาษาอังกฎษไม่ออกก็ใช้ google translate ช่วยครับ ยังพอรู้เรื่องบ้าง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เอ้อ...เว็ปนี้เปลี่ยนแล้วแปลกวุยย โพสครั้งเดียวก็ไม่ติด

คือว่า ผมใช้การ์ดจอรุ่นเดียวกับคุณแล้วประสบปัญหาแบบเดียวกับคุณ Black ops เล่นแล้วค้างหลุดออกจากเกมส์

เป็นสาเหตุจากที่การ์ดจอหรือ VGA มันไม่ Support นั่นเองครับ

ผมมจึงแนะนำว่าควรเล่นเกมส์ เช่น.. PES 2011 & The Witcher 1-2 ลองดูครับเครื่องผมมีเกมส์ที่ชอบก็สองเกมส์นี้แหละ - -"

หรือเก็บตังซื้อการ์ดจอ 5570 ครับบ ประมาณ 3000 ไม่น่ามีปัญหาอะไรน่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เคยใช้นะ และก็เล่นตระกูล call of duty ได้แบบไม่มีปัญหาอะไร ถ้าจะมีก็คือปรับภาพมันสูงเกินไปจนบางช่วงภาพกระตุกไม่ต่อเนื่องเท่านั้นเอง.......

แต่ถ้ามีทุนก็แนะให้เปลี่ยนดีกว่า......

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TeeLex อ่านกระทู้
    เอ่อ แบบว่าอันนี้เคยลองแล้วครับ Call of duty เลยคับ ที่เช็คดู มันประมวลออกมาว่าเล่นได้ แต่พอมาเล่นจริงๆมันกลับค้างง่ะคับ
    ไม่รู้เพราะคอมเน่าหรือการ์ดจอไม่ถึงมีปัญหาหรือลงไม่เปนกันแน่ ก้อยังสงสัยอยู่ เพราะอะไรพอจะรู้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือ
    น่าจะมาจากแผ่นหละครับ แผ่นก็อปใช่ไม เพราะผมก็ Intel core i3 2.93 ghz / Ati redeon hd 4670 1 gb / ram 4gb เล่น BFBC 2 ปรับ มีเดี่ยว ลื่นอะครับ เล่น COD BO สบายเลย COD ทุกภาคได้หมด แต่ภาค MW3 ไม่รู้
    ตอนนี้เปลี่ยนเป็นการ์ดจอ His 6670 แล้ว HD 4670 เกมที่ึคุณเล่นไม่ได้ ผมได้หมดอะครับ
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ของผมตอนที่ยังไม่เปลี่ยนคอม:
    Intel Core 2 duo E7500 / Ram 4GB / Nvidia GTS250

CoD4 ลื่น
    CoD5 ลื่น
    CoD6 ลื่น
    CoD7 ลื่น (มีปัญหาบัค CPU ช่วงแรกๆแลค)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    Intel Core 2 duo E7500 / Ram 4GB / Nvidia GTS250

CoD4 ลื่น
    CoD5 ลื่น
    CoD6 ลื่น
    CoD7 ลื่น (มีปัญหาบัค CPU ช่วงแรกๆแลค)
    พี่ การ์ดจอ GTS 250 ดีกว่าา His 6670 fan 1gb gddr5 ป่ะ
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    พี่ การ์ดจอ GTS 250 ดีกว่าา His 6670 fan 1gb gddr5 ป่ะ
    ดีกว่าเยอะครับ

Asus GTS250 DK 1GB ขายต่อ 3000 ใช้งาน 7 เดือน คุณภาพดี ประกัน DCOM

>>ตารางเปรียบเทียบ<<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 8th August 2011 เมื่อ 17:30

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    อืมๆๆๆ ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลือครับ ตอนแรกมีงบ 3000 กว่า ไปๆมาๆ ซื้อรุ่นนี้มาใช้ นึกว่าจะพอถูไถได้ แต่ก้อดีครับ เกมอื่นเล่นแล้วลื่นหัวแตก มีปัญหาแต่กะ COD นี่แหละครับ แล้วยังมีอีกเกม medal of hornor ก้อค้างเหมือนกัน ตอนแรกๆที่ใช้ออนบอร์ดมันก้อไม่ค้างนะครับแต่มันจะเด้องออกมา แต่พอใช้การ์ดจอแล้วดันค้างซะได้ มีคนบอกว่าอาจจะเป็นที่เกมที่เอามาลงครับ ไฟล์ที่มามันไม่สมบูรณ์ มันก้อเลยค้าง ซึ่งก้อหมายความว่า ต้องแผ่นแท้เท่านั้นซินะ ก้อคงต้องนั่งปาดเหงื่อกันต่อไป... ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยให้คำปรึกษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TeeLex : 8th August 2011 เมื่อ 23:08
    ง่วงนอน

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TeeLex อ่านกระทู้
    อืมๆๆๆ ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลือครับ ตอนแรกมีงบ 3000 กว่า ไปๆมาๆ ซื้อรุ่นนี้มาใช้ นึกว่าจะพอถูไถได้ แต่ก้อดีครับ เกมอื่นเล่นแล้วลื่นหัวแตก มีปัญหาแต่กะ COD นี่แหละครับ แล้วยังมีอีกเกม medal of hornor ก้อค้างเหมือนกัน ตอนแรกๆที่ใช้ออนบอร์ดมันก้อไม่ค้างนะครับแต่มันจะเด้องออกมา แต่พอใช้การ์ดจอแล้วดันค้างซะได้ มีคนบอกว่าอาจจะเป็นที่เกมที่เอามาลงครับ ไฟล์ที่มามันไม่สมบูรณ์ มันก้อเลยค้าง ซึ่งก้อหมายความว่า ต้องแผ่นแท้เท่านั้นซินะ ก้อคงต้องนั่งปาดเหงื่อกันต่อไป... ขอบคุณมากๆครับ ที่ช่วยให้คำปรึกษา
    ผมว่าอุปกรณ์ไม่รองรับหรือเปล่า การ์ดจออาจจะไม่ support กัน ไม่ใช่ซื้อแท้มาแล้วค้างนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้

CoD4 ลื่น
    CoD5 ลื่น
    CoD6 ลื่น
    โอ้ว สเปกเดียวกับผมเป๊ะ ยกเว้นการ์ดจอตอนนี้ของผมเป็นHIS HD 5670 IceQ 1GB DDR5 ผมก็เล่นCODทุกภาคแบบเปิดสุด

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ผมเปิดร้านเกมมา 3 ปี ใช้การ์ดจอ HD4670 ICE ลงเกมออฟไลน์ 50 กว่าเกม ให้เด็กเล่น โดยเฉพาะตระกูล CALL OF ตั้งแต่ภาค 1-2-4-5-6 ปรับสุดลื่นไหลเล่นได้หมด

ภาค 7 เล่นได้ไม่แลค ไม่หลุด แต่ปรับ FULL HD + ULTRA แต่ปิดเงา กับรอยหยัก เล่นได้จนจบจนเด็กเบื่อล่ะ มันอยู่ที่ออฟชั่นด้วยนะคับและก้อตัวเกมที่คุณโหลดมาว่าเป็นแบบ FULL - REPACK - หรือ FULL RIP เพราะไฟล์เกมคอมมันสำคัญ พวกไดเวอร์ก็ด้วยอัพเดทเป็นตัวล่าสุดหรือเปล่า ทั้งของการ์ดจอและก็ไดเร็กเอ็กซ์ สุดท้าย CRACK เนี่ยตัวสำคัญเลยที่อาจไม่เสถียรเล่นเกมแล้วอาจหลุดได้ ตัวเกมผมก็โหลดจากเว็บ JOKER เนี่ยแหละครับ รับรองผลว่าเป็นเรื่องจริงไม่ได้โกหก

ปล. แต่ ภาค 7 มันก็ปัญหาเยอะอยู่แล้วเพราะว่าออกมาไม่ค่อยจะสมบูรณ์ ของคอลโซลเขายังบ่นกันเลยคับ ลองไล่แล้วแก้ตามที่ผมโพสดูนะครับ เอาใจช่วย

กล่าวขอบคุณ
    100
    โอเคครับ จะลองนำไปปฏิบัติ ขอบคุณมากครับ
    ง่วงนอน