ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

ใครป่วยบ่อยบ้างอะมาแชร์กันหน่อยจิ อยากหาวิธีทำให้ไม่ป่วยบ่อยกลัวเรียนม่าายทัน

พอดีว่าผมเป็นคนร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงอะครับ ปว่ยบ่อย ขาดโรงเรียนเป็ฯว่าเล่นเลยจะมาขอคำแนะนำวิธีดูแลสุขภาพหน่อยๆเผื่อจะดีขึ้น
    ใครยิงแม่นตรงหัวบ้างเอ่ย...

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,244
    ป่วยกายไม่เท่าไหร่ แต่ป่วยใจหนะสิ บ๊อยบ่อย~ ฮ่าๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ก็ออกกำลังกาย นั้นแหละ ดีที่สุดแล้ว ว .

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    ของห้องผมป่วยกันทั้งห้องเลยครับแต่ก็ยัง(ทน)เรียนคณิตฯกันต่อ เนื่องจากครูสอนคณิตฯ(เรียกเล่นๆว่า ยุปปี้) ไม่ชอบเด็กที่คุยกันในห้อง หรือแม้แต่ขยับกายให้รำคาญสายตาหล่อน หล่อนจึงได้ตักเตือนผู้ที่กระทำเช่นนั้นเป็นนัยน์ๆว่า "เธอป่วยรึป่าว" จากนั้นก็ป่วยกันทั้งห้องเลยครับเมื่อถึงชั่วโมงคณิตฯ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษครับ

แค่ขยับ = ออกกำลังกายแล้วครับ

แค่มัวแต่นั่งเล่นแต่คอมมากจนเกินไปครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไปโรงบาลครับ ตรวจร่างกายโดยละเอียด (ใช้สิทธิ์บัตรทองครับ) จะได้รู้ไปเลยว่าต้องทำอย่างไร

ปล. พยายามอย่าไปโรงบาลเอกชน เดี๋ยวจะเป็นโรคโดยไม่ได้เป็นเสียทรัพย์โดยใช่เหตุ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonnaja อ่านกระทู้
    กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษครับ

แค่ขยับ = ออกกำลังกายแล้วครับ

แค่มัวแต่นั่งเล่นแต่คอมมากจนเกินไปครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าเป็นหวัดบ่อย ออกกำลังกายจะช่วยได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,751
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    นอนเร็ว พักผ่อนให้พอ กินน้ำเยอะ ๆ ออกกำลังกายบ่อย ๆ เล่นเกมคลายเครียดบ้างอะไรบ้าง

แต่แนะนำให้ นอนเร็วๆดีกว่านะครับ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,216
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,086
    ผมออกกำลังกายทุกวันครับ เช้ามาก็เล่นบาสทีโรงเรียน เย็นก็ออกไปวิ่งครับ ผมป่วยปีละไม่เกิน 3 ครั้งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมออกกำลังกายทุกวันเลย แต่ไหงทำไมถึงป่วยตลอดเลย หายได้ซักเดือนกว่า ก็ป่วยอีกละ ไม่ไหวจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เมื่อวานผมเสียงหายครับ พูดไม่ได้ทั้งวันแลย(เสียงแหบมาก) พอตื่นเช้ามาอีกวันก็หาย
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,905
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ก็ไม่ได้เป็นคนป่วยบ่อย แต่ป่วยทีปางตาย ก็ส่วนใหญ่ที่ป่วยมันก็มาจากร่างกายพักผ่อนไม่เพียงพอล่ะครับ

ตามที่หมอเขาชอบว่าเวลาไปหา ก็พยายามพักผ่อนให้มากๆล่ะครับ แล้วก็ออกกำลังกายตามที่เรปบนๆเขาว่าก็ดีครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ