ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

ใครป่วยบ่อยบ้างอะมาแชร์กันหน่อยจิ อยากหาวิธีทำให้ไม่ป่วยบ่อยกลัวเรียนม่าายทัน

พอดีว่าผมเป็นคนร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงอะครับ ปว่ยบ่อย ขาดโรงเรียนเป็ฯว่าเล่นเลยจะมาขอคำแนะนำวิธีดูแลสุขภาพหน่อยๆเผื่อจะดีขึ้น
    ใครยิงแม่นตรงหัวบ้างเอ่ย...

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ป่วยกายไม่เท่าไหร่ แต่ป่วยใจหนะสิ บ๊อยบ่อย~ ฮ่าๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ก็ออกกำลังกาย นั้นแหละ ดีที่สุดแล้ว ว .

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ของห้องผมป่วยกันทั้งห้องเลยครับแต่ก็ยัง(ทน)เรียนคณิตฯกันต่อ เนื่องจากครูสอนคณิตฯ(เรียกเล่นๆว่า ยุปปี้) ไม่ชอบเด็กที่คุยกันในห้อง หรือแม้แต่ขยับกายให้รำคาญสายตาหล่อน หล่อนจึงได้ตักเตือนผู้ที่กระทำเช่นนั้นเป็นนัยน์ๆว่า "เธอป่วยรึป่าว" จากนั้นก็ป่วยกันทั้งห้องเลยครับเมื่อถึงชั่วโมงคณิตฯ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษครับ

แค่ขยับ = ออกกำลังกายแล้วครับ

แค่มัวแต่นั่งเล่นแต่คอมมากจนเกินไปครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไปโรงบาลครับ ตรวจร่างกายโดยละเอียด (ใช้สิทธิ์บัตรทองครับ) จะได้รู้ไปเลยว่าต้องทำอย่างไร

ปล. พยายามอย่าไปโรงบาลเอกชน เดี๋ยวจะเป็นโรคโดยไม่ได้เป็นเสียทรัพย์โดยใช่เหตุ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonnaja อ่านกระทู้
    กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษครับ

แค่ขยับ = ออกกำลังกายแล้วครับ

แค่มัวแต่นั่งเล่นแต่คอมมากจนเกินไปครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าเป็นหวัดบ่อย ออกกำลังกายจะช่วยได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    นอนเร็ว พักผ่อนให้พอ กินน้ำเยอะ ๆ ออกกำลังกายบ่อย ๆ เล่นเกมคลายเครียดบ้างอะไรบ้าง

แต่แนะนำให้ นอนเร็วๆดีกว่านะครับ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมออกกำลังกายทุกวันครับ เช้ามาก็เล่นบาสทีโรงเรียน เย็นก็ออกไปวิ่งครับ ผมป่วยปีละไม่เกิน 3 ครั้งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมออกกำลังกายทุกวันเลย แต่ไหงทำไมถึงป่วยตลอดเลย หายได้ซักเดือนกว่า ก็ป่วยอีกละ ไม่ไหวจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เมื่อวานผมเสียงหายครับ พูดไม่ได้ทั้งวันแลย(เสียงแหบมาก) พอตื่นเช้ามาอีกวันก็หาย
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ก็ไม่ได้เป็นคนป่วยบ่อย แต่ป่วยทีปางตาย ก็ส่วนใหญ่ที่ป่วยมันก็มาจากร่างกายพักผ่อนไม่เพียงพอล่ะครับ

ตามที่หมอเขาชอบว่าเวลาไปหา ก็พยายามพักผ่อนให้มากๆล่ะครับ แล้วก็ออกกำลังกายตามที่เรปบนๆเขาว่าก็ดีครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ