อยากได้แนวคิดจากหลายๆคนน่ะครับ เหมือนเล่นระดมสมองอะไรแบบนั้น

พอดีงานที่ผมทำเป็นหนังสั้นน่ะครับ ต้องใช้นิยามอ้างอิงประกอบ

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับ หลาน-ปู่ อารมณ์หนังประมาณไทยประกันชีวิต แต่ไม่มีพากย์ประกอบ

โดยที่ปู่ก็ผูกพันกับหลานอ่ะครับ ประมาณว่าดูแลเอาใจใส่ สอนให้เป็นคนดีมีอนาคต บลา ๆๆ ๆ

แล้วทีนี้ตอนจบของเรื่อง ปู่ก็จากไปโดยที่ไม่ได้บอกลาครับ

ปล.เป็นเรื่องที่อิงจากเพื่อนของผม

ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงเคยประสบกับตัวเองนะครับ