ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

Exclamation เทียบชั้นเกาหลี! จีนกรี๊ดละครไทย “รักในม่านเมฆ-มาลัยสามชาย”

รายงานข่าวดังกล่าวระบุว่า ในเว็บไซต์วิดีโอ แชริง ยอดนิยมอย่าง ฉีอี้ ด็อท คอม (Qiyi.com) ละครโทรทัศน์จากประเทศไทยกำลังได้รับความนิยมจากผู้ชมชาวจีนเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ โดยละครเรื่องล่าสุดคือ รักในม่านเมฆ หรือในชื่อภาษาจีนคือ “ม่านปู้หยุนตวน (漫步云端) ” กลายเป็นหนึ่งในวิดีโอที่ได้รับความนิยมสูงที่สุดนับตั้งแต่ละครเรื่องดังกล่าวเริ่มฉายในเว็บไซต์ของจีนเมื่อ 9 ก.ค. ที่ผ่านมา โดยถึงปัจจุบันมีผู้ชมไปแล้วมากกว่า 40 ล้านครั้ง

ขณะที่ในกระดานสนทนาออนไลน์เกี่ยวกับละคร ก็มีการถกเถียงเกี่ยวกับเรื่องนักแสดง และโครงเรื่องอย่างสนุกสนาน นอกจากนี้ผู้ชมชาวจีนบางส่วนยังอาสาที่จะทำบทบรรยายภาษาจีนเพื่อให้คนอื่นได้ดาวน์โหลดกันฟรีๆ

ไชน่า เดลียังระบุด้วยว่า ละครไทยกำลังได้รับความนิยมมากขึ้นเรื่อยจากผู้ชมชาวจีน โดยนำไปเปรียบเทียบกับละครโทรทัศน์ของเกาหลีใต้ซึ่งถูกรสนิยมของชาวจีนและได้รับความนิยมอย่างสูงในช่วง 10 ปีที่ผ่านมา ทำให้ในช่วงต้นปีหน้า ทางเว็บไซต์ Qiyi.com จะนำละครไทยมาฉายเพิ่มอีก 5 เรื่อง

ขณะที่ผู้สื่อข่าวยังพบด้วยว่า ปัจจุบันละครไทยอีกเรื่องในเว็บไซต์ฉีอี้ ที่ได้รับความนิยมเหนือละครท้องถิ่นของจีนเอง รวมไปถึงละครเกาหลี ไต้หวัน ฮ่องกง ก็คือ ละครเรื่อง “มาลัยสามชาย” หรือในชื่อภาษาจีนคือ “ฮวาหวนฟูเหริน (花环夫人)” ผลิตโดยบริษัท เอ็กแซ็กท์ และ ซีเนริโอ จำกัด และออกฉายทางช่อง 5 ในปี 2553 ซึ่งเมื่อวันที่ 3 ส.ค. 54 “มาลัยสามชาย” เป็นละครที่มีผู้ชมสูงสุดในเว็บไซต์ดังกล่าวกว่า 3.8 ล้านครั้ง

ก่อนหน้านี้ ละครไทยที่ฉายในเมืองจีนส่วนใหญ่จะออกอากาศผ่านทางสถานีโทรทัศน์อานฮุย สถานีโทรทัศน์เจียงซู และ สถานีโทรทัศน์กลางแห่งชาติจีน ช่อง 8 (CCTV8) โดยเมื่อปี พ.ศ.2547 มีการนำละครไทยเรื่อง “เลือดขัตติยา (出逃的公主)” เข้ามาชิมลางตลาดในประเทศจีน แต่ไม่ถือว่าโด่งดังมากนัก เนื่องจากผู้ชมยังคงชื่นชอบละครเกาหลีอยู่มาก แต่ก็ถือเป็นจุดเริ่มต้นของละครไทยที่มีที่ยืนในตลาดเมืองจีน ส่วนละครไทยที่เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลายในจีนจริงๆ คือละครเรื่อง “สงครามนางฟ้า (天使之争)” ซึ่งออกฉายในประเทศจีนในปี พ.ศ.2552 จากนั้นจึงตามมาด้วย “รอยอดีตแห่งรัก (伤痕我心)”, “พรุ่งนี้ก็รักเธอ (明天依然爱你)” , “บ่วงรักกามเทพ (丘比特的圈套)” , “แก้วล้อมเพชร (玻钻之争)”, “ดอกรักริมทาง (爱在旅途)”, “แจ๋วใจร้ายกับคุณชายเทวดา (我家的天使与恶魔)” เป็นต้น

manager

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อีกที่คือไต้หวันครับ ดังมากไม่ใช่เเค่ละครเพลงก็ดัง

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ละครไทยบทก็เดิมๆ แต่ก็ดูทุกเรื่องเลย^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ถ้า เรยา ไปฉายหน่ะ โกยเรทติ้ง ดีดเกาหลีตกกระป๋องแน่

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ของไทยก็สุดยอดนะครับผม

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    จะละครไทย หรือ ซีรี่ย์เกาหลี ก็น้ำเน่าพอกัน สำหรับผม (ไม่ดราม่านะขอรับ...)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    ส่งเสริมละครไทยไป "มวยโลก"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ใครก็ได้ช่วยส่งเรยาไปจีนหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    เรยา เรา น่าจะเอาไปทำมั่งน่ะ 55+

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ดีครับจะได้ไม่เสียดุลย์การแสดงกับประเทศอื่น

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้าวข่าวดี หริอ ร้ายดีละ ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบดูละครอะครับ ไทย,เกา, ผมดูพวกซี่รีย อเมริกามากกว่าอะทำดีกว่าเยอะ อิอิ ไงก็ขอให้ไปดีนะหมายถึง ให้ดังนะ ของไทยเราจะได้ขึ้นมามั้ง.........ไม่ใช่เกาอย่างเดียว

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    แนะนำช่องเดียวครับ ช่อง 5 เพราะแต่งหนังใหม่ บทจะดูดีกว่าช่องอื่น แล้วจบไม่น้ำเน่าด้วย ชอบดูอยู่ช่องเดียว เรยา ยังไม่เคยดูเลย ได้ยินแต่คนพูด

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้
    ส่งเสริมละครไทยไป "มวยโลก"
    ผมช่วยส่งเสริมครับ
    555
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เดี๋ยว ส่งไปอีกซัก สิบๆเรื่อง คนจีนจะได้รู้ "ละครไทย ฉากเหมือนกันทุกเรื่อง" โดยเฉพาะจากล้มแล้วกอดกัน

ขนาดผมไม่ได้ดูคนอื่นดู เวลาผมเดินผ่านๆ (ย้ำแค่เดินผ่านๆ) จะเจอฉากนี้แทบทุกเรื่อง ขนาดผมยังสงสัยเลย "สรุปฉากนี้ มันมีทุกเรื่องเลย ใช่ไหม !!"

ปล.แต่ผมว่า ออฟ ปองศักดิ์ แกแต่งตัวยังไงก็เท่ นะ

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ต้องเอาเรยาไปฟีเวอร์ซะหน่อยแล้วว 55

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อีนังคุงนายที่สามม ลื้อจะมากเกิงไปเลี้ยวนะ เช้าฉุ่ยย

5555

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    พระเอก:เดียวจะไปไหน(จับมือนางเอก)
    นางเอก: (สะดุดไปเกือบจูบกับพระเอกแล้วก็อึ้ง!!!)

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    คุณยศ : ได้ยินมั้ยแม่ละออออน
    แม่ทองไพรัม ของเราจักดังไกลไปถึงแดนโสมแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ละครไทยไปเวทีโลก!!

สุดยอดปกติไม่ได้ดูหรอกครับแต่ละครไทยบางเรื่องเป็นอะไรที่ดูตอนเริ้มกับสุดท้ายก็เข้าใจเรื่องได้เลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    ถ้า เรยา ไปฉายหน่ะ โกยเรทติ้ง ดีดเกาหลีตกกระป๋องแน่
    5555 ผมเห็นด้วยๆ เอิ้ก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อีกที่ก็ใต้หวันอ่ะ ทั้งเพลง ทั้งละคร