ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196

ข้อทดสอบทางจิต ถ้าคุณตอบผิดถือว่าปกติ

เดิมเรื่องนี้เป็นภาษาจีนแล้วมีคนแปลเป็นภาษาอังกฤษก็เลยมีคนแปลเป็นภาษาไทย
    ไม่แน่ใจว่าเคยอ่านกันแล้วหรือยัง…

ห้ามแอบเลื่อนลงไปดูคำเฉลยก่อนนะ(เดี๋ยวไม่สนุก)

เนื้อเรื่อง : มีหญิงสาวชาวจีนอยู่นางหนึ่ง
    เธอได้ทำพิธีฝังศพให้กับมารดาของเธอที่เสียชีวิตลง
    ซึ่งในขณะที่เธอกำลังทำพิธีฝังศพอยู่นั้นเธอได้พบกับชายหนุ่มรูปงาม
    และเธอได้ตกหลุมรักชายหนุ่มคนนั้นในทันที
    เหมือนกับรักแรกพบนั่นเอง (love at first sight)

หลายวันต่อมาเธอได้ฆ่าน้องสาวของเธอตาย !!!

ตำรวจได้ทำการสอบสวนถึงเหตุจูงใจในการที่เธอฆ่าน้องสาวของตนเอง
    เอาละ ลองทายดูซิว่า เหตุจูงใจคือ ??

คิดก่อน๊ะ…แล้วค่อยดูเฉลย…

คำตอบ :

เธอหวังว่าเธอจะได้พบกับชายหนุ่มรักแรกพบของเธออีกครั้ง
    ในงานศพของน้องสาวของเธอ !!เธอจึงฆ่าน้องสาว

ถ้าคุณสามารถตอบได้อย่างถูกต้อง
    รีบไปหาตำรวจซะและให้ตำรวจเฝ้าดูพฤติกรรมของคุณไว้

ข้อทดสอบนี้ตำรวจในอเมริกา
    ใช้ทดสอบกับฆาตกรที่ฆ่าบุคคลอื่นโดยมีเหตุจูงใจ
    เกินที่จะคาดคิดได้ และ ฆาตกรส่วนใหญ่ที่ทำแบบทดสอบนี้มัก

ตอบได้ถูกต้อง !!@#$%??

ถ้า คุณตอบผิด วางใจได้ว่าคุณปกติและเป็นผลดีกับตัวคุณ

แต่ถ้าเพื่อนคุณตอบถูก
    เอ่อ… ให้อยู่ห่าง ๆ เพื่อน คนนั้นไว้ดีที่สุด

โชดดีที่ตัวเองตอบผิด รอดตัวไป..

credit: Mthai.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teebeyone อ่านกระทู้
    คำตอบ คือไม่มี ครับบ เพราะอยุ ดีๆ ก้เปลี่ยน เรื่อง เฉยย เรยย
    คลุมดำครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 8th August 2011 เมื่อ 18:12

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ผมก็นึกว่าน้องสาวไปแย่งพ่อหนุ่มรูปงาม ....เฮ่ออ ช่างมันเหอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 732
    คนตอบได้คงมีแต่ โคนันเท่านั้นล่ะม้าง(โคนันเด็กประหลาดทีไปทีไหนก็มีแต่คนตาย)
    facebook[/URL] ใส่รูปยังไง ...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    รอด ละ เรา คิดว่าน้องสาวไปชอบหนุ่มคนนั้น

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ผมนึกว่า น้องสาวฆ่าแม่ เขาเลยโมโหจึงฆ่าน้องสาว 555+

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurosagi_diow 2 อ่านกระทู้
    ผมก็นึกว่าน้องสาวไปแย่งพ่อหนุ่มรูปงาม ....เฮ่ออ ช่างมันเหอะ
    ผมคิดเหมือนคนนี้เลย ส่วนใหญ่ฆาตกรมักนึกอะไรที่ต่างจากเราและไม่ซับซ้อน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เห้ ตอบถูกว่ะค่ะ แต่ข้าพเจ้าปกตินะ Y Y

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ตอบถูก เพราะเคยเล่น Quiz นี้มาก่อน แล้วเคยตอบข้อนี้ด้วย มันโรคจิตดี - -

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมตอบถูก 555

กล่าวขอบคุณ
    10,994
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผมตอบได้ เพราะผมเคยเล่นมาหลายรอบแล้ว 555+ ^^

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมปกติ งงกับมัน ผมคิดว่าน้องมันสวยกว่าตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ฆ่าน้องให้ได้เจอชายรูปงามแน่นอน

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,996
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    นึกว่าน้องสาวเเย่งผู้ชายไปเลยห่า - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ตอบผิด

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    นึกว่าหนุ่มคนนั้น เป็นแฟนของน้องสาว

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,165
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เฮ้อออ ตอบถูกนี่หน้าซีด 555555555

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ตอบถูกอะ เพราะเคยเล่นมาเเล้วเหมือนกัน

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurosagi_diow 2 อ่านกระทู้
    คิดเหมือนผมเลยอะ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 901
    หรือผมจิตหลอน
    ญาติแม่ น้องก้เป้นลุกของแม่ มันมางานศพแม่ ก้ต้องมางานศพน้อง

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,550
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    ถ้าคิดได้แบบนั้นก็เจ๋งดิ อย่างว่ามันเป็นแค่คำถามลองทายคำตอบ คนที่ตอบแบบนั้นได้ อาจจะไม่ใช่คนโรคจิต แต่อาจจะเป็นคนฉลาดสุดโคตรๆ เพราะสามารถหาได้หลายคำตอบ

ปล.เราคิดได้อย่างเดียวคือ น้องสาวแย่งแฟนไปก็เลยฆ่า คิดง่ายๆอะ ให้คิดแบบหลายคำตอบก็นี่ไป คิดแบบนั้นมันพวกตำรวจแนวสืบสวนแล้วเหอะ หรือไม่ก็พวกนักสืบ
    คิดเหมือนผมเลยครับ
    เพราะน้องสาวแย่งชายหนุ่ม
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    อ่านแล้ว ถึงกับงงครับ 2 เรื่องผูกกันไม่ได้สักที เลยไม่มีคำตอบให้

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไอ้เรารึกะคิดว่าไอ้คนนั้นมันเป็นสามีน้องสาวซะอีก = =

กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    น่าจะบอกว่าคนที่ ตอบว่าฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้น เป็นพวกที่คิดตอบเท่าที่เห็น ส่วนคนที่ตอบว่าฆ่าเพราะน้องสาวแย่งนี่จินตการสูงมากกว่านะ - -
    เราตอบฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้นเพราะเรื่องมันเล่ามาแค่นั้น ผู้ชายมันเป็นผีหรือคนกะไม่รู้ เราอ่านรอบแรกเราคิดว่าผู้ชายที่เจอมันเป็นผีนะ เลยบูชายัญน้องจะได้เจอกันอีก - -*
    เห็นด้วย คนที่คิดว่าฆ่าน้องสาวเพราะแย่งผู้ชายกันคือพวกมีจินตนาการ เพราะเนื้อเรื่องไม่ได้บอกอะไรมากมายเลย แต่เราคิดปะติดปะต่อกันไปเอง (เหมือนแบบทดสอบคนคิดมากมากกว่านะ - -)

แต่ก็น่าแลปกนะ ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงคิดอยู่ 2 แบบ ?
    1. ฆ่าเพราะอยากเจอ
    2. ฆ่าเพราะแย่งผู้ชาย

- -*

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    น่าจะบอกว่าคนที่ ตอบว่าฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้น เป็นพวกที่คิดตอบเท่าที่เห็น ส่วนคนที่ตอบว่าฆ่าเพราะน้องสาวแย่งนี่จินตการสูงมากกว่านะ - - เราตอบฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้นเพราะเรื่องมันเล่ามาแค่นั้น ผู้ชายมันเป็นผีหรือคนกะไม่รู้ เราอ่านรอบแรกเราคิดว่าผู้ชายที่เจอมันเป็นผีนะ เลยบูชายัญน้องจะได้เจอกันอีก - -*
    คือนะ ผมว่าคนปกติ เขาคงไม่คิดฆ๋าน้องสาวตัวเองเพื่อให้เจอคนหล่อๆ หรอก
    ถ้าใครคิดแบบนี้ผมว่าก็ น่ากลัวอยู๋นะ

แล้วก็นะ โลกไม่ได้หมุนไปตามท่านนะเออ ไม่ใช้ว่าท่านคิดแบบนั้น แล้วทุกคนต้องไปคิดตามท่านซํกหน่อย มาตัดสินนู้นนี้ตามใจตัวเอง ไม่ได้หรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 8th August 2011 เมื่อ 20:45

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คิดไปได้