ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196

ข้อทดสอบทางจิต ถ้าคุณตอบผิดถือว่าปกติ

เดิมเรื่องนี้เป็นภาษาจีนแล้วมีคนแปลเป็นภาษาอังกฤษก็เลยมีคนแปลเป็นภาษาไทย
    ไม่แน่ใจว่าเคยอ่านกันแล้วหรือยัง…

ห้ามแอบเลื่อนลงไปดูคำเฉลยก่อนนะ(เดี๋ยวไม่สนุก)

เนื้อเรื่อง : มีหญิงสาวชาวจีนอยู่นางหนึ่ง
    เธอได้ทำพิธีฝังศพให้กับมารดาของเธอที่เสียชีวิตลง
    ซึ่งในขณะที่เธอกำลังทำพิธีฝังศพอยู่นั้นเธอได้พบกับชายหนุ่มรูปงาม
    และเธอได้ตกหลุมรักชายหนุ่มคนนั้นในทันที
    เหมือนกับรักแรกพบนั่นเอง (love at first sight)

หลายวันต่อมาเธอได้ฆ่าน้องสาวของเธอตาย !!!

ตำรวจได้ทำการสอบสวนถึงเหตุจูงใจในการที่เธอฆ่าน้องสาวของตนเอง
    เอาละ ลองทายดูซิว่า เหตุจูงใจคือ ??

คิดก่อน๊ะ…แล้วค่อยดูเฉลย…

คำตอบ :

เธอหวังว่าเธอจะได้พบกับชายหนุ่มรักแรกพบของเธออีกครั้ง
    ในงานศพของน้องสาวของเธอ !!เธอจึงฆ่าน้องสาว

ถ้าคุณสามารถตอบได้อย่างถูกต้อง
    รีบไปหาตำรวจซะและให้ตำรวจเฝ้าดูพฤติกรรมของคุณไว้

ข้อทดสอบนี้ตำรวจในอเมริกา
    ใช้ทดสอบกับฆาตกรที่ฆ่าบุคคลอื่นโดยมีเหตุจูงใจ
    เกินที่จะคาดคิดได้ และ ฆาตกรส่วนใหญ่ที่ทำแบบทดสอบนี้มัก

ตอบได้ถูกต้อง !!@#$%??

ถ้า คุณตอบผิด วางใจได้ว่าคุณปกติและเป็นผลดีกับตัวคุณ

แต่ถ้าเพื่อนคุณตอบถูก
    เอ่อ… ให้อยู่ห่าง ๆ เพื่อน คนนั้นไว้ดีที่สุด

โชดดีที่ตัวเองตอบผิด รอดตัวไป..

credit: Mthai.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teebeyone อ่านกระทู้
    คำตอบ คือไม่มี ครับบ เพราะอยุ ดีๆ ก้เปลี่ยน เรื่อง เฉยย เรยย
    คลุมดำครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 8th August 2011 เมื่อ 18:12

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ผมก็นึกว่าน้องสาวไปแย่งพ่อหนุ่มรูปงาม ....เฮ่ออ ช่างมันเหอะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    618
    ได้รับคำขอบคุณ: 732
    คนตอบได้คงมีแต่ โคนันเท่านั้นล่ะม้าง(โคนันเด็กประหลาดทีไปทีไหนก็มีแต่คนตาย)
    facebook[/URL] ใส่รูปยังไง ...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    รอด ละ เรา คิดว่าน้องสาวไปชอบหนุ่มคนนั้น

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ผมนึกว่า น้องสาวฆ่าแม่ เขาเลยโมโหจึงฆ่าน้องสาว 555+

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurosagi_diow 2 อ่านกระทู้
    ผมก็นึกว่าน้องสาวไปแย่งพ่อหนุ่มรูปงาม ....เฮ่ออ ช่างมันเหอะ
    ผมคิดเหมือนคนนี้เลย ส่วนใหญ่ฆาตกรมักนึกอะไรที่ต่างจากเราและไม่ซับซ้อน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เห้ ตอบถูกว่ะค่ะ แต่ข้าพเจ้าปกตินะ Y Y

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ตอบถูก เพราะเคยเล่น Quiz นี้มาก่อน แล้วเคยตอบข้อนี้ด้วย มันโรคจิตดี - -

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมตอบถูก 555

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผมตอบได้ เพราะผมเคยเล่นมาหลายรอบแล้ว 555+ ^^

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมปกติ งงกับมัน ผมคิดว่าน้องมันสวยกว่าตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ฆ่าน้องให้ได้เจอชายรูปงามแน่นอน

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    นึกว่าน้องสาวเเย่งผู้ชายไปเลยห่า - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ตอบผิด

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    นึกว่าหนุ่มคนนั้น เป็นแฟนของน้องสาว

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เฮ้อออ ตอบถูกนี่หน้าซีด 555555555

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ตอบถูกอะ เพราะเคยเล่นมาเเล้วเหมือนกัน

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurosagi_diow 2 อ่านกระทู้
    คิดเหมือนผมเลยอะ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    หรือผมจิตหลอน
    ญาติแม่ น้องก้เป้นลุกของแม่ มันมางานศพแม่ ก้ต้องมางานศพน้อง

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    ถ้าคิดได้แบบนั้นก็เจ๋งดิ อย่างว่ามันเป็นแค่คำถามลองทายคำตอบ คนที่ตอบแบบนั้นได้ อาจจะไม่ใช่คนโรคจิต แต่อาจจะเป็นคนฉลาดสุดโคตรๆ เพราะสามารถหาได้หลายคำตอบ

ปล.เราคิดได้อย่างเดียวคือ น้องสาวแย่งแฟนไปก็เลยฆ่า คิดง่ายๆอะ ให้คิดแบบหลายคำตอบก็นี่ไป คิดแบบนั้นมันพวกตำรวจแนวสืบสวนแล้วเหอะ หรือไม่ก็พวกนักสืบ
    คิดเหมือนผมเลยครับ
    เพราะน้องสาวแย่งชายหนุ่ม
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    อ่านแล้ว ถึงกับงงครับ 2 เรื่องผูกกันไม่ได้สักที เลยไม่มีคำตอบให้

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไอ้เรารึกะคิดว่าไอ้คนนั้นมันเป็นสามีน้องสาวซะอีก = =

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    น่าจะบอกว่าคนที่ ตอบว่าฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้น เป็นพวกที่คิดตอบเท่าที่เห็น ส่วนคนที่ตอบว่าฆ่าเพราะน้องสาวแย่งนี่จินตการสูงมากกว่านะ - -
    เราตอบฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้นเพราะเรื่องมันเล่ามาแค่นั้น ผู้ชายมันเป็นผีหรือคนกะไม่รู้ เราอ่านรอบแรกเราคิดว่าผู้ชายที่เจอมันเป็นผีนะ เลยบูชายัญน้องจะได้เจอกันอีก - -*
    เห็นด้วย คนที่คิดว่าฆ่าน้องสาวเพราะแย่งผู้ชายกันคือพวกมีจินตนาการ เพราะเนื้อเรื่องไม่ได้บอกอะไรมากมายเลย แต่เราคิดปะติดปะต่อกันไปเอง (เหมือนแบบทดสอบคนคิดมากมากกว่านะ - -)

แต่ก็น่าแลปกนะ ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงคิดอยู่ 2 แบบ ?
    1. ฆ่าเพราะอยากเจอ
    2. ฆ่าเพราะแย่งผู้ชาย

- -*

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    น่าจะบอกว่าคนที่ ตอบว่าฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้น เป็นพวกที่คิดตอบเท่าที่เห็น ส่วนคนที่ตอบว่าฆ่าเพราะน้องสาวแย่งนี่จินตการสูงมากกว่านะ - - เราตอบฆ่าเพราะอยากเจอผู้ชายคนนั้นเพราะเรื่องมันเล่ามาแค่นั้น ผู้ชายมันเป็นผีหรือคนกะไม่รู้ เราอ่านรอบแรกเราคิดว่าผู้ชายที่เจอมันเป็นผีนะ เลยบูชายัญน้องจะได้เจอกันอีก - -*
    คือนะ ผมว่าคนปกติ เขาคงไม่คิดฆ๋าน้องสาวตัวเองเพื่อให้เจอคนหล่อๆ หรอก
    ถ้าใครคิดแบบนี้ผมว่าก็ น่ากลัวอยู๋นะ

แล้วก็นะ โลกไม่ได้หมุนไปตามท่านนะเออ ไม่ใช้ว่าท่านคิดแบบนั้น แล้วทุกคนต้องไปคิดตามท่านซํกหน่อย มาตัดสินนู้นนี้ตามใจตัวเอง ไม่ได้หรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 8th August 2011 เมื่อ 20:45

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คิดไปได้