ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,341
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934

Exclamation รับซื้อตุ๊กแก สูงสุดให้ถึงตัวละ 10 ล้าน

ชาวอีสานแห่เข้าป่าจับตุ๊กแก หลังนายทุนต่างชาติรับซื้อไม่อั้น อ้างเอาไปทำยารักษา มะเร็ง เอดส์

7 ส.ค.รายงานข่าวแจ้งว่า ชาวบ้านในหลายจังหวัดทางภาคตะวันออกเฉียงเหนือ แห่เข้าป่าเพื่อจับตุ๊กแกมาขายหวังรวย หลังมีกระแสข่าวว่า มีนายทุนจากประเทศมาเลเซีย และสิงคโปร์ยินดีจ่ายเงินถึงหลักล้านเพื่อรับซื้อตุ๊กแกไปทำยา

ทั้ง นี้ นายทุนจากต่างประเทศอ้างว่า จะนำตุ๊กแกเหล่านี้ไปสกัดเอาเซลล์มาทำยาต้านโรคมะเร็งและโรคเอดส์ จึงยินดีรับซื้อตุ๊กแกในราคาสูงมาก ซึ่งราคาแตกต่างกันตามขนาดและน้ำหนักของตุ๊กแก คือ ตุ๊กแกที่หนัก 5 ขีดขึ้นไป มีค่าสูงถึงตัวละ 10 ล้านบาท ส่วนขนาด 4.2 ขีดขึ้นไป หรือความยาว 20 นิ้วขึ้นไป มีราคาถึงหลักล้าน ขณะที่ตุ๊กแกที่ราคาต่ำกว่า 4 ขีด ยังมีราคาถึงหลักแสน โดยตัวเล็ก ๆ จะมีราคาราวหลักพันหรือหลักหมื่น
    ดัง นั้น ชาวบ้านในหลาย ๆ พื้นที่ในจังหวัดอุบลราชธานีพากันตระเวนเข้าไปเสี่ยงโชคในป่า พร้อมระบุว่า หากจับตุ๊กแกตัวใหญ่ ๆ ได้ก็เหมือนกับถูกล็อตเตอร์รี่รางวัลใหญ่เลยทีเดียว หรือหากจับได้ตัวเล็ก ๆ ก็เหมือนถูกรางวัลเลขท้าย และในช่วงเวลาที่ผ่านมามีชาวบ้านจับตุ๊กแกไปขายจนสร้างรายได้เป็นกอบเป็นกำ จำนวนมาก
    ขณะที่ เจ้าของร้านรับซื้อของเก่ารายหนึ่งในจังหวัดอุบลราชธานี เปิดเผยว่า มีพ่อค้าจากนอกพื้นที่หลายรายมาติดต่อให้ช่วยรับซื้อตุ๊กแกบ้าน และตุ๊กแกป่า โดยหากใครจับได้จำนวนมาก ๆ จะมีนายทุนเดินทางไปรับซื้อถึงบ้าน ยกเว้นตุ๊กแกที่ตัวละ 4 ขีดขึ้นไป หากเจอเพียงแค่ตัวเดียว นายทุนก็จะเดินทางไปรับซื้อถึงบ้านทันที แต่ต้องถ่ายรูปมาให้ดูก่อน
    อย่าง ไรก็ดี ตุ๊กแกที่มีขนาด 4 ขีดขึ้นไปถือว่าหายากมาก หรือถ้าเจอตุ๊กแกตัวเล็กแต่นำมาเลี้ยงต่อก็คงไม่สามารถทำให้มันตัวใหญ่ขึ้น ได้ โดยตุ๊กแกที่มีน้ำหนักมากส่วนใหญ่เป็นตุ๊กแกป่า และต้องเสาะแสวงหาจริง ๆ จึงจะพบ ทำให้มันมีราคาสูงถึงสิบล้านบาท

เครดิต : Mthai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เดียวนี้ ตุ๊กแก ราคาแพงจริง ๆ ครับ . แต่ผมไม่กล้าจับมันอ่ะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,966
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273
    ตัวใหญ่ๆราคาแพงเวอร์เลย
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    คนต่างประเทศจับตุ๊กแกในไทย
    เอาไปทำยาขาย ได้เงินเยอะแยะ
    แล้วทีนี้ก็เอายามาขายให้ไทย
    ทั้งๆที่ตุ๊กแกอยู่ในไทยแท้ๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    บ้านผมมี อยู่ 2 ตัว ตัวใหญ่เหมือนกัน จริงๆ มี 3 แมวกินไป1 - -

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    บ้านผมงี้ ใหลึ่มเลย งู ตุ๊กแก แมงมุม ไม่ใช่เล็กๆนะ เกือบเท่าบึ้งเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มีเต็มบ้านเลย สงสัยกูรวยแล้ว 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมกลัววากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    gurockzapox

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 901
    เคยออกข่าวช่อง 3ไปแล้วตอนแกรฟังแล้วงงๆ
    แต่ไอตัวหนักเกิน 10 ขีด นี่ ใหญ่กว่าแขนอีก -*- อย่างกับตัวเห้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ตุ๊กแก 4 ขีดแพงกว่าหมูอีก - - (รึปล่าว???)

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    เสียดาย บ้านผมไม่มี นี้สิ อยากจับ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เสียดายครับ ถ้าเมื่อ 4-6 ปีก่อน ผมรวยไปละ ที่บ้านตา มีตุ๊กแกตัวใหญ่เกือบเท่าแขน มันออกมาเล่นตู้เย็นทุกวัน ตอนนั้นกลัวมาก
    ปล.โดนน้าข้างบ้านตีตายไปละ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ตัว 6 ขีดเห็นรับซื้อกันตะวละ 250000 =[]= เเต่ตัว 6 ขีดนิมันตัวเล็กๆซะที่ไหนล่ะฟระ ใครหาได้นิกราบเลย

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    6 ขีดนี่เขา รับซื้อ ตุ๊กแก หรือ จระเข้

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    จับตุ๊กแกมาตัวผู้กับตัวเมียจับเลี้ยงให้มันผสมพันธ์กันแล้วเลี้ยงลูกมันแล้วขายทีเดียวเลยคงได้เงินเยอะน่าดู แต่ก็สงสารมันอยู่ดีบาปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    5,751
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    โหย ไปจับมาแล้วเอาไปขายได้เงินหลักล้าน รวยเลยอ่ะ ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    บ้านผมมีอยู่ตัวนี้ บางันก็ชอบร้อง "แอ๊บ แอ่ แอ๊บ แอ่" เลยเก็บไว้ น่ารักดี เหลือตัวเดียวด้วย

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ได้แพงขนาดนั้น ผมก็ยอมจับละ ถึงว่าจะกลัวก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    รับซื้อจิ้งจกบ้างเหอะ หอผมมีเต็มเลย TwT

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเคยเห็นครับแต่ก่อน ตอนนั้นเรียนอยู่ ม.3 ผมเป็นเด็กบ้านนอกครับ ภาคอีสาน ตอนนั้นไปหากิ้งก่าตอนกลางคืน คนไหนที่เป็นเด็กบ้านนอกเหมือนผมจะรู้ดีว่า การหากิ้งก่าตอนกลางคืนนั้นมันง่ายดายมากเพราะมันนอนหลับเราก็จับได้สบายเลย ผมหาโดยใช้ไฟส่องครับ หาไปเรื่อยๆ จนไปถึงวัดร้างครับ ส่องไปเจอตุ๊กแกครับ โอ้วแม่เจ้าถ้ามันตัวเท่าตุ๊กแกปกติก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่นี่มันตัวเท่าคนเลย สิ่งที่กลุ่มพวกผมทำได้ตอนนั้นคือ วิ่งอย่างเดียวครับพี่น้อง 5555 ผีหลอกๆๆๆ
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    มาเอาที่บ้านผมไปที ให้ฟรีเลย ตัวใหญ่******
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    มีอยู่สองตัวเนี่ยมาจับเอา

กล่าวขอบคุณ
    2,703
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แค่ไอจกผมก็ไม่กล้าจับละ นี่เล่นตัวพ่อมันเลย

Tags for this Thread