ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934

Exclamation รับซื้อตุ๊กแก สูงสุดให้ถึงตัวละ 10 ล้าน

ชาวอีสานแห่เข้าป่าจับตุ๊กแก หลังนายทุนต่างชาติรับซื้อไม่อั้น อ้างเอาไปทำยารักษา มะเร็ง เอดส์

7 ส.ค.รายงานข่าวแจ้งว่า ชาวบ้านในหลายจังหวัดทางภาคตะวันออกเฉียงเหนือ แห่เข้าป่าเพื่อจับตุ๊กแกมาขายหวังรวย หลังมีกระแสข่าวว่า มีนายทุนจากประเทศมาเลเซีย และสิงคโปร์ยินดีจ่ายเงินถึงหลักล้านเพื่อรับซื้อตุ๊กแกไปทำยา

ทั้ง นี้ นายทุนจากต่างประเทศอ้างว่า จะนำตุ๊กแกเหล่านี้ไปสกัดเอาเซลล์มาทำยาต้านโรคมะเร็งและโรคเอดส์ จึงยินดีรับซื้อตุ๊กแกในราคาสูงมาก ซึ่งราคาแตกต่างกันตามขนาดและน้ำหนักของตุ๊กแก คือ ตุ๊กแกที่หนัก 5 ขีดขึ้นไป มีค่าสูงถึงตัวละ 10 ล้านบาท ส่วนขนาด 4.2 ขีดขึ้นไป หรือความยาว 20 นิ้วขึ้นไป มีราคาถึงหลักล้าน ขณะที่ตุ๊กแกที่ราคาต่ำกว่า 4 ขีด ยังมีราคาถึงหลักแสน โดยตัวเล็ก ๆ จะมีราคาราวหลักพันหรือหลักหมื่น
    ดัง นั้น ชาวบ้านในหลาย ๆ พื้นที่ในจังหวัดอุบลราชธานีพากันตระเวนเข้าไปเสี่ยงโชคในป่า พร้อมระบุว่า หากจับตุ๊กแกตัวใหญ่ ๆ ได้ก็เหมือนกับถูกล็อตเตอร์รี่รางวัลใหญ่เลยทีเดียว หรือหากจับได้ตัวเล็ก ๆ ก็เหมือนถูกรางวัลเลขท้าย และในช่วงเวลาที่ผ่านมามีชาวบ้านจับตุ๊กแกไปขายจนสร้างรายได้เป็นกอบเป็นกำ จำนวนมาก
    ขณะที่ เจ้าของร้านรับซื้อของเก่ารายหนึ่งในจังหวัดอุบลราชธานี เปิดเผยว่า มีพ่อค้าจากนอกพื้นที่หลายรายมาติดต่อให้ช่วยรับซื้อตุ๊กแกบ้าน และตุ๊กแกป่า โดยหากใครจับได้จำนวนมาก ๆ จะมีนายทุนเดินทางไปรับซื้อถึงบ้าน ยกเว้นตุ๊กแกที่ตัวละ 4 ขีดขึ้นไป หากเจอเพียงแค่ตัวเดียว นายทุนก็จะเดินทางไปรับซื้อถึงบ้านทันที แต่ต้องถ่ายรูปมาให้ดูก่อน
    อย่าง ไรก็ดี ตุ๊กแกที่มีขนาด 4 ขีดขึ้นไปถือว่าหายากมาก หรือถ้าเจอตุ๊กแกตัวเล็กแต่นำมาเลี้ยงต่อก็คงไม่สามารถทำให้มันตัวใหญ่ขึ้น ได้ โดยตุ๊กแกที่มีน้ำหนักมากส่วนใหญ่เป็นตุ๊กแกป่า และต้องเสาะแสวงหาจริง ๆ จึงจะพบ ทำให้มันมีราคาสูงถึงสิบล้านบาท

เครดิต : Mthai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เดียวนี้ ตุ๊กแก ราคาแพงจริง ๆ ครับ . แต่ผมไม่กล้าจับมันอ่ะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ตัวใหญ่ๆราคาแพงเวอร์เลย
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    คนต่างประเทศจับตุ๊กแกในไทย
    เอาไปทำยาขาย ได้เงินเยอะแยะ
    แล้วทีนี้ก็เอายามาขายให้ไทย
    ทั้งๆที่ตุ๊กแกอยู่ในไทยแท้ๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    บ้านผมมี อยู่ 2 ตัว ตัวใหญ่เหมือนกัน จริงๆ มี 3 แมวกินไป1 - -

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    บ้านผมงี้ ใหลึ่มเลย งู ตุ๊กแก แมงมุม ไม่ใช่เล็กๆนะ เกือบเท่าบึ้งเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มีเต็มบ้านเลย สงสัยกูรวยแล้ว 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมกลัววากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    gurockzapox

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เคยออกข่าวช่อง 3ไปแล้วตอนแกรฟังแล้วงงๆ
    แต่ไอตัวหนักเกิน 10 ขีด นี่ ใหญ่กว่าแขนอีก -*- อย่างกับตัวเห้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ตุ๊กแก 4 ขีดแพงกว่าหมูอีก - - (รึปล่าว???)

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    เสียดาย บ้านผมไม่มี นี้สิ อยากจับ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เสียดายครับ ถ้าเมื่อ 4-6 ปีก่อน ผมรวยไปละ ที่บ้านตา มีตุ๊กแกตัวใหญ่เกือบเท่าแขน มันออกมาเล่นตู้เย็นทุกวัน ตอนนั้นกลัวมาก
    ปล.โดนน้าข้างบ้านตีตายไปละ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ตัว 6 ขีดเห็นรับซื้อกันตะวละ 250000 =[]= เเต่ตัว 6 ขีดนิมันตัวเล็กๆซะที่ไหนล่ะฟระ ใครหาได้นิกราบเลย

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    6 ขีดนี่เขา รับซื้อ ตุ๊กแก หรือ จระเข้

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    จับตุ๊กแกมาตัวผู้กับตัวเมียจับเลี้ยงให้มันผสมพันธ์กันแล้วเลี้ยงลูกมันแล้วขายทีเดียวเลยคงได้เงินเยอะน่าดู แต่ก็สงสารมันอยู่ดีบาปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    โหย ไปจับมาแล้วเอาไปขายได้เงินหลักล้าน รวยเลยอ่ะ ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    บ้านผมมีอยู่ตัวนี้ บางันก็ชอบร้อง "แอ๊บ แอ่ แอ๊บ แอ่" เลยเก็บไว้ น่ารักดี เหลือตัวเดียวด้วย

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ได้แพงขนาดนั้น ผมก็ยอมจับละ ถึงว่าจะกลัวก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    รับซื้อจิ้งจกบ้างเหอะ หอผมมีเต็มเลย TwT

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเคยเห็นครับแต่ก่อน ตอนนั้นเรียนอยู่ ม.3 ผมเป็นเด็กบ้านนอกครับ ภาคอีสาน ตอนนั้นไปหากิ้งก่าตอนกลางคืน คนไหนที่เป็นเด็กบ้านนอกเหมือนผมจะรู้ดีว่า การหากิ้งก่าตอนกลางคืนนั้นมันง่ายดายมากเพราะมันนอนหลับเราก็จับได้สบายเลย ผมหาโดยใช้ไฟส่องครับ หาไปเรื่อยๆ จนไปถึงวัดร้างครับ ส่องไปเจอตุ๊กแกครับ โอ้วแม่เจ้าถ้ามันตัวเท่าตุ๊กแกปกติก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่นี่มันตัวเท่าคนเลย สิ่งที่กลุ่มพวกผมทำได้ตอนนั้นคือ วิ่งอย่างเดียวครับพี่น้อง 5555 ผีหลอกๆๆๆ
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    มาเอาที่บ้านผมไปที ให้ฟรีเลย ตัวใหญ่******
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    มีอยู่สองตัวเนี่ยมาจับเอา

กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    แค่ไอจกผมก็ไม่กล้าจับละ นี่เล่นตัวพ่อมันเลย

Tags for this Thread