ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727

PES 2012 ระบบ Hold-up play

::: PES 2012 ระบบ Hold-up play :::

----------------------------------------------------------------------------------------

ช่วงนี้ก็ใกล้จะถึงช่วงเปิดการแข่งขันฟุตบอลฤดูกาลใหม่แล้ว ข่าวคราวของเกมฟุตบอลภาคใหม่อย่าง PES 2012 หรือของคู่แข่งอย่างฟีฟ่าก็เลยมากันถี่เป็นพิเศษ สำหรับครั้งีน้เป็นคลิปตัวอย่างระบบอีกอย่างหนึ่งของ PES 2012 เรียกว่าระบบ Hold-up play เรียกเป็นภาษาไทยก็คือการคุมเชิงคู่ต่อสู้ในเกมรับ เพื่อให้ฝ่ายรุกเลี้ยงบอลทำเกมได้ยาก รวมถึงทำให้หาช่องสกัดบอลได้ง่ายกว่าการเข้าไปแย่งบอลโดยเร็วด้วย วิธีใช้งานระบบนี้ก็ง่ายๆ แค่กด R2+X ของ PS3 หรือ RT+A ของ Xbox360 แล้วบังคับทิศทางด้วยอนาล็อคซ้าย เท่านี้ก็เรียบร้อย

VIDEO

เครดิต: sanook
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ขาเลี้ยง..มีเซ็ง = =

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JAKKK อ่านกระทู้
    ขาเลี้ยง..มีเซ็ง = =
    มันต้องมีวิธีแก้สิ

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    แหล่ม

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    รอๆ อยากเล่นมาก

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    บังคับยากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ก็เบสิกปกติ ไม่เห็นน่าสนใจเลย ตอนนี้ ระบบ fifa 2012 น่าสนใจกว่าแล้ว pes มองเวลาเล่นก็เหมือนนั่งดูเกม แต่ fifa 2012 นี่ดิ ทำเหมือนกับเรานั่งดูบอลจิงๆ เลย pesมีระบบที่น่าสนใจอีกอย่างคือ บังคับ สั่งตัวที่วิ่งข้างๆเราได้เพื่อให้ไปตำแหน่งที่ต้องการอ่ะ แต่ รีวิว ไม่ออกมาซักที จาได้รู้ว่าเป็นไง โดนส่วนตัวประเมิน ตอนนี้ fifa 2012 กินนะ ปกติเป็นสาวกpes นะ แต่พอเห็น fifa2012 ออกมา ว่าจาโหลด fifa มาเล่นแทนเลยล่ะ อย่ารีบตัดสินใจไรกับความคิดผมคนเดวนะคับ ลองดูๆไปก่อน ผมอาจจาพูดผิดก็ได้
    เพลงดาบล่องนภา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อยากเล่น ><

เล่นทั้ง fifa . PEs แหละ ^^
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 14
    จะลง pc ปาวครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ^ ^ น่าจะลง

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    จำได้ว่า FIFA 11 ก็มีไม่ใช่หรอครับ ไอ้ท่ายืนถ่างขอกันบอลเนี่ย = =''

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เล่น pes เหมือนเดิมนะถ้าหากว่า fifa ภาพมันไม่สวยขึ้น เอาแค่บน pc นะ fifa มันเหมือนกับว่าพื้นสนามไม่สมจริงอะมันเหมือนวิ่งบนแผ่นกระดานเขียวๆยังไงไม่รู้ แต่ว่าระบบการบังคับง่ายกว่า pes เยอะ
    แต่ pes ภาพสวยกว่า แพทก็มีเยอะ หน้าตาก็สมจริงกว่ามาก ถึงจะบังคับยากไปหน่อย เพราะงี้ผมถึงชอบเล่น pes มากกว่า

ปล.นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ สาวก fifa อย่ามาด่าผมหละ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inflector อ่านกระทู้
    ก็เบสิกปกติ ไม่เห็นน่าสนใจเลย ตอนนี้ ระบบ fifa 2012 น่าสนใจกว่าแล้ว pes มองเวลาเล่นก็เหมือนนั่งดูเกม แต่ fifa 2012 นี่ดิ ทำเหมือนกับเรานั่งดูบอลจิงๆ เลย pesมีระบบที่น่าสนใจอีกอย่างคือ บังคับ สั่งตัวที่วิ่งข้างๆเราได้เพื่อให้ไปตำแหน่งที่ต้องการอ่ะ แต่ รีวิว ไม่ออกมาซักที จาได้รู้ว่าเป็นไง โดนส่วนตัวประเมิน ตอนนี้ fifa 2012 กินนะ ปกติเป็นสาวกpes นะ แต่พอเห็น fifa2012 ออกมา ว่าจาโหลด fifa มาเล่นแทนเลยล่ะ อย่ารีบตัดสินใจไรกับความคิดผมคนเดวนะคับ ลองดูๆไปก่อน ผมอาจจาพูดผิดก็ได้
    ัมนก็แล้วแต่คนจะชอบครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    601
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    แบบ นี้ก็ทำได้ตั่งนานแล้วนิ แต่บังคับยากหน่อย ส่วนอันนี้มันตามถึงลูกถึงคนที่เดียว ใครท่ชอบเลี่ยงเเละใช้ความสามารถนักเตะถึงกับเซง

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    บังคับธรรมดาผมก็ไม่รอดละ -- นี่ต้องหลบอีก

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่ผิดหวังเหมือนภาคที่แล้วน่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ยังไงก็คงยิงลูกโทษยากเหมือนเดิม อ้าวเกี่ยวไรกันนี่

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inflector อ่านกระทู้
    อันนี้ผมคนนึงที่เห็นด้วย

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    มันก็แล้วแต่คนจะชอบครับ
    อืมบางคนชอบไม่เหมือนกันอุอุ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมว่า pes มากกว่าที่เหมือนกับการวิ่งบนกระดาน การเล่นแบบเดิม ๆ ไม่มีอะไรแปลกใหม่ ตั้งแต่ภาค 6 - 2011 แทบจะไม่ต่างกันมากเท่าไร ต้องลงแพทเรื่อย ๆ เดียวลงแพทนี้ ซักพักแพทใหม่มาอีกแล้ว (กุพึ่งอัพเดตไปเมื่อ 2 วันที่แล้วเอง ****ดดดด) มันต้องโหลดมาเรื่อย ๆ บางทีเอาแพทมาลงก็เล่นไม่ได้อีกตั้งหาก (อันนี้ไม่รู้ทำไม) และที่สำคัญ pes 6 - 2010 (ผมเล่นถึงแค่นี้ เล่น 2011 ไปหน่อยเดียว) มันหมูมาก (เมื่อเล่นกับคอม) เมื่อเล่นไปซักพัก (ผมเล่นประมาณ 2 เดือน) คุณจะสามารถถล่มทีมคู่แข่งได้ถึง 6 - 0 ได้ไม่ยาก แต่ fifa ไม่สามารถทำได้ (ผมเล่นมา 2 ปีแล้ว ยิงได้มากสุด 8-1 ยิงได้มากกว่า 5-0 ไม่เกิน 20 นัด จากจำนวน 3000 กว่านัด)

ป.ล.ลองเล่น fifa แล้วกับมาเล่น pes เหมือนเอาหุ่นยนต์มาเตะบอลยังไงไม่รู้ การเตะการสไลค์ การโหม่ง แข็งไปหมด
    ป.ล.2 คหสต นะคับ (ผมไม่ใช่แฟนบอยนะคับ เพราะผมเล่น pes มาตั้งแต่ 6 - 2010 พึ่งมาเล่น fifa ได้ 2 ปีเอง)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สบายครับ ถ้ากดเเบบนี้คือมันต้องเข้าบอล หลักการง่ายๆคือถ้าได้กดวิ่งไล่ ทำสกิลไหนมันก็หลงกล เราก็กด ยิง เเล้ว กดส่ง มันจะล๊อคหลบทันทีน่ะ ผมใช้ประจำ ถ้าไม่กดเเย่งหรือวิ่งดักอะไม่หลง ถ้าได้ขึ้นชื่อว่ากดไล่บอลเเบบเนี้ย ยิง+ส่งบอล ช่วยคุณได้ อีกอย่างผมชอบ pes เป็นชีวิตจิตใจอยู่ล่ะ ที่ว่าเล่นยากๆลองเปิดใจเล่นดูก่อนน่ะ เเล้วจะติดใจ เล่นมาทั้งสอยค่าย หุหุ อย่าให้พูดเลยเดียวยาว

ปล.จะเอาเจทโด้ ผมอยู่หรอ !!
    [PC]Q9400@4.0Ghz+V6GT/Ram G.skill 2*2GB/VGA GTX470@850/950/PSU 750w
    [NB]I7-2630QM@2.0Ghz>/Ram 4*2GB/GVA GT 540M@800/1000