ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385

รีวิวลวกๆโดยผมเอง Ao no Exorcist เอ็กโซซิส นักบุญพิฆาตซาตาน เมะแนวแอคชั่นมันส์ๆครับ

เนื้อเรื่อง
    โลกมีอยู่สองด้าน คือด้านของปีศาจ(Gehenna)และด้านของมนุยษ์(Assiah)
    โอคุมูระ ริน (พี่)และฝาแผดโอคุมูระ ยูกิโอะ(น้อง)ทั้งคู่ป็นลูกของเอ็กโซซิสฟูจิโม้โต้ ชิโระ วันหนึ่งรินได้มีเรื่องชกต่อยกับเด็กรุ่นเดียวกันแต่เรื่องมันยังไม่จบแค่นั้นเมื่ออยู่ๆเด็กที่ชกด้วยนั้นกลายเป็นปีศาจแถมบอกกับรินว่ารินเป็นบุตรของซาตาน!!! ****ด และพยายามพาตัวรินกลับไปยังเกเฮนน่าแต่แล้วพ่อที่เป็นมนุษย์ก็ปกป้องรินจนตัวเองต้องตายรินจึงสาบานว่าจะเป็นคนสังหารซาตาน และรินก็ได้เข้าไปเรียนสถาบันสัตยกางเขนเพื่อเรียนการเป็นเอ็กโซซิสซึ่งแผดคนน้องได้เรียนอยู่ที่นั้นด้วย แต่บร๊ะเจ้า!! ตัวแฝดคนน้องนั้นเป็นเอ็กโซซิสแถมยังรู็เรื่องที่ว่ารินเป็นบุตรซาตานมานานแล้ว ****ด แล้วทั้งคู่จะฆ่าซาตานได้ไหม พวกสูจงหามาเสพซะ
    โอคุมูระ ริน บุตรแห่งซาตาน อารมณ์ร้อน อ่อนโยน(ก็นะตามแบบฉบับการ์ตูนมันะมีไหมพระเอกเป็นเย็นชา เดินเตะหมา ด่าผู้หญิง ยิงกระเทย)
    โอคุมูระ ยูกิโอะ
    น้องชายฝาแฝดนิสัยตรงกันข้ามกะพระเอกหัวดี กีฬาเยี่ยม สาวติด นี้สินะที่เค้าว่าน้องแย่งส่วนดีไปหมด
    พ่อพระเอก(พ่อ****เท่กว่าพระเอกอีก)เป็นที่เอ็กโซซิสที่เก่งที่สุดไม่ธรรมดาๆ(เชื่อผมๆตอนสุดท้ายพ่อพระเอกต้องกลายเป็นพวกซาตานเพราะโดนควบคุมแล้วพระเอกก็ช่วยไว้ได้แล้วก็จบแบบGood End)
    สาวน้อยน่ารัก นิสัยขี้อาย โมเอะะะะ (คนพากษ์เป็นคนพากษ์คนเดียวกะชิโระจังเรื่อง Deadman Wonderland )
    ผู้อำนวยการสถาบันสัตยกางเขน ทำตัวน่าสงสัยเหมือนกะเป็นคนเลวแต่ก็คงต้องรอดูต่อไปว่าจะเป็นคนยังไง
    คู่หูคู่กัดกะริน (เมะที่พระเอกอารมณ์ร้อนมันต้องมีคู่กัดสินะไม่งั้นไม่หนุก)
    เป็นพวกขี้หลี กลัวแมลง บทจิดจางไงไม่รู้
    บทจืดจางอย่าใส่ใจๆ
    ลูกศิษของชิโระ(พ่อพระเอก)สัญญาว่าจะสอนดาบให้พระเอก

ความรู้สึกของผมเอง
    ภาพ 9/10อย๋ในระดับที่ดีมากแต่ตอนหลังๆแอบเห็นฉากเผาลวกๆแต่น้อยมาก
    เสียง9/10 เสียงเข้ากะตัวละครดีครับฟังแล้วไม่กระดากรูหู
    เนื้อเรื่อง 9/10 ผมชอบแนวเนี้ยนะเกี่ยวกะศาสนาคริสเลยชอบเป็นพิเศษ
    โดยรวม27/30 หามาดูโลยพลันทันใดเพราะว่าถ้าคุณไม่ได้ดู คุณจะคุยกะเค้าไม่รู็เรื่อง

เขียนรีวิวครั้งแรกผิดไงก็อย่าด่าล่ะกันครับเพราะผมมีสวนกลับแน่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ผมนึกว่าคุณเลิกดูอนิเมไปเเล้วซะอีก =[]=

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เรื่องนี้สนุกครับ รับประกัน
    ตอนนี้ ถึงตอนที่ 16 แล้ว

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    มันก็ สนุก ดีอ่ๅ ผม ดู อยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ::DESTINY PLANT::
    กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,281
    ตอน 17 มันมาแล้ว!! (และยังไม่ได้ดู = =)
    หนุกๆ ค่ะเรื่องนี้ แม้หลังๆ จะเอื่อยเล็กน้อย
    แต่รินเท่บาดใจเสมอ (สาวกอวยระริน)

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    โฮ่ๆ โดนเตือนเรื่องลายเซ็นต์กันเป็นแถวเลยนะเธอว์