ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385

รีวิวลวกๆโดยผมเอง Ao no Exorcist เอ็กโซซิส นักบุญพิฆาตซาตาน เมะแนวแอคชั่นมันส์ๆครับ

เนื้อเรื่อง
    โลกมีอยู่สองด้าน คือด้านของปีศาจ(Gehenna)และด้านของมนุยษ์(Assiah)
    โอคุมูระ ริน (พี่)และฝาแผดโอคุมูระ ยูกิโอะ(น้อง)ทั้งคู่ป็นลูกของเอ็กโซซิสฟูจิโม้โต้ ชิโระ วันหนึ่งรินได้มีเรื่องชกต่อยกับเด็กรุ่นเดียวกันแต่เรื่องมันยังไม่จบแค่นั้นเมื่ออยู่ๆเด็กที่ชกด้วยนั้นกลายเป็นปีศาจแถมบอกกับรินว่ารินเป็นบุตรของซาตาน!!! ****ด และพยายามพาตัวรินกลับไปยังเกเฮนน่าแต่แล้วพ่อที่เป็นมนุษย์ก็ปกป้องรินจนตัวเองต้องตายรินจึงสาบานว่าจะเป็นคนสังหารซาตาน และรินก็ได้เข้าไปเรียนสถาบันสัตยกางเขนเพื่อเรียนการเป็นเอ็กโซซิสซึ่งแผดคนน้องได้เรียนอยู่ที่นั้นด้วย แต่บร๊ะเจ้า!! ตัวแฝดคนน้องนั้นเป็นเอ็กโซซิสแถมยังรู็เรื่องที่ว่ารินเป็นบุตรซาตานมานานแล้ว ****ด แล้วทั้งคู่จะฆ่าซาตานได้ไหม พวกสูจงหามาเสพซะ
    โอคุมูระ ริน บุตรแห่งซาตาน อารมณ์ร้อน อ่อนโยน(ก็นะตามแบบฉบับการ์ตูนมันะมีไหมพระเอกเป็นเย็นชา เดินเตะหมา ด่าผู้หญิง ยิงกระเทย)
    โอคุมูระ ยูกิโอะ
    น้องชายฝาแฝดนิสัยตรงกันข้ามกะพระเอกหัวดี กีฬาเยี่ยม สาวติด นี้สินะที่เค้าว่าน้องแย่งส่วนดีไปหมด
    พ่อพระเอก(พ่อ****เท่กว่าพระเอกอีก)เป็นที่เอ็กโซซิสที่เก่งที่สุดไม่ธรรมดาๆ(เชื่อผมๆตอนสุดท้ายพ่อพระเอกต้องกลายเป็นพวกซาตานเพราะโดนควบคุมแล้วพระเอกก็ช่วยไว้ได้แล้วก็จบแบบGood End)
    สาวน้อยน่ารัก นิสัยขี้อาย โมเอะะะะ (คนพากษ์เป็นคนพากษ์คนเดียวกะชิโระจังเรื่อง Deadman Wonderland )
    ผู้อำนวยการสถาบันสัตยกางเขน ทำตัวน่าสงสัยเหมือนกะเป็นคนเลวแต่ก็คงต้องรอดูต่อไปว่าจะเป็นคนยังไง
    คู่หูคู่กัดกะริน (เมะที่พระเอกอารมณ์ร้อนมันต้องมีคู่กัดสินะไม่งั้นไม่หนุก)
    เป็นพวกขี้หลี กลัวแมลง บทจิดจางไงไม่รู้
    บทจืดจางอย่าใส่ใจๆ
    ลูกศิษของชิโระ(พ่อพระเอก)สัญญาว่าจะสอนดาบให้พระเอก

ความรู้สึกของผมเอง
    ภาพ 9/10อย๋ในระดับที่ดีมากแต่ตอนหลังๆแอบเห็นฉากเผาลวกๆแต่น้อยมาก
    เสียง9/10 เสียงเข้ากะตัวละครดีครับฟังแล้วไม่กระดากรูหู
    เนื้อเรื่อง 9/10 ผมชอบแนวเนี้ยนะเกี่ยวกะศาสนาคริสเลยชอบเป็นพิเศษ
    โดยรวม27/30 หามาดูโลยพลันทันใดเพราะว่าถ้าคุณไม่ได้ดู คุณจะคุยกะเค้าไม่รู็เรื่อง

เขียนรีวิวครั้งแรกผิดไงก็อย่าด่าล่ะกันครับเพราะผมมีสวนกลับแน่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ผมนึกว่าคุณเลิกดูอนิเมไปเเล้วซะอีก =[]=

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เรื่องนี้สนุกครับ รับประกัน
    ตอนนี้ ถึงตอนที่ 16 แล้ว

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    มันก็ สนุก ดีอ่ๅ ผม ดู อยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ::DESTINY PLANT::
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,281
    ตอน 17 มันมาแล้ว!! (และยังไม่ได้ดู = =)
    หนุกๆ ค่ะเรื่องนี้ แม้หลังๆ จะเอื่อยเล็กน้อย
    แต่รินเท่บาดใจเสมอ (สาวกอวยระริน)

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    โฮ่ๆ โดนเตือนเรื่องลายเซ็นต์กันเป็นแถวเลยนะเธอว์