ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

Post - Gamers Unleashed New - Sam Raimi ประกาศถอนตัวจากการเป็นผู้กำกับ World of Warcraft แล้ว

- Gamers Unleashed New -
    Sam Raimi ประกาศถอนตัวจากการเป็นผู้กำกับ World of Warcraft แล้ว

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จริงๆแล้ว พวกเขาคงไม่คิดจะให้ผมนั่งแท่นกำกับภาพยนตร์เรื่องนี้ตั้งแต่แรกแล้วล่ะ ผมได้ข่าวว่าพวกเขากำลัง
    จะได้ผู้กำกับคนใหม่เร็วๆนี้ด้วย
    Raimi กล่าวกับ Crave Online ในงาน San Diego Comic Con.

ถึงจะพูดอย่างงั้นก็ตาม แต่ Raimi ก็ไม่ได้ปริปากถึงชื่อผู้กำกับคนใหม่เลย หรือว่าจะเป็น Duncan Jones (ผู้กำกับ Source Code) กันแน่นะ ?

น่าเสียดายจริงๆ ก่อนหน้านี้ Raimi ได้เข้าร่วมโปรเจ็คดังกล่าวตั้งแต่กลางปี 2009 นู่นแหนะ
    ภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นการจับมือกันระหว่าง Blizzard และ Legendary Pictures โดยมี Charles Roven
    ซึ่งเป็นผู้ที่อยู่เบื้องหลัง Batman ไตรภาคของ Nolan มานั่งแท่นเป็น producer ด้วย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

- Gamers Unleashed -
    ออกแบบกระทู้ข่าวโดย:Manthai@Gamers Unleashed
    Credit : Gconsole / แล้วก็อย่าลืม Comment กับ Thank กันด้วยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 19th July 2012 เมื่อ 00:53

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    สุดยอดเกมออนไลน์ เมื่อเป็นหนังแล้วจะสุดยอดรึปล่าว ต้องติดตาม

ปล. ใครอยากสัมผัสเกมก่อนดูหนังเชิญที่ลายเซ็นผมได้นะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    สงสัยกลับไปทำ Evil dead เวอร์ชั่น Remake ซะแล้วมั้ง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godbasic01 อ่านกระทู้
    สงสัยกลับไปทำ Evil dead เวอร์ชั่น Remake ซะแล้วมั้ง

ปล่าวหรอก Raimi แกคงไป ซีเรียส กับ หนังใหม่เเกะกล่องของดิสนี่ อย่าง OZ อยู่ละม๊างง

ส่วน Evil Dead แบบ Remake จริงๆเฮียเเกจะได้ทำเเล้ว แต่สุดท้ายก็ยกให้เด็กปั้นอย่าง Fede Alvarez หน่ะ

Skrillex !

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    อืมๆ ช่วงนี้หนังจากเกม เยอะดี กำหนดสร้างมากมาย หลายเกมไม่ได้ทำ เเต่ก็อยากเห็นอะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    จะรอดู อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    โห รอแล้วรออีก เลื่อนมาจะเป็น 5 ปีละนะ (3 ปีที่แล้วบอกหนังจะเสร็จประมาณปี 2012)

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    World of warcraft กับ DotA คล้ายๆกันนะครับ (เผื่อใครสงสัย เผื่อใครไม่รู้ เผื่อผมผิด ขออภัย) แรกเริ่มเดิมที DotA ก็มาจาก World of Warcraft นั่นแหละ เพียงแต่ว่าผมลืมไปแล้วว่า เนื้อเรื่อง ทั้งหมด ของ 2 เกมส์นี้ เป้นมายังไง -.-
    . ..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากดู

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ต้องบอกว่า Dota มีฐานเป็น Warcraft แต่ฮีโร่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ Warcraft ทุกตัว

อย่าง Pudge หรือ Butcher ก็มาจาก Diablo ..

ผมว่า Dota คือการรวมตัวฮีโร่ของค่ายพ่อมดน้ำแข็งมากกว่า

มันไม่มีเนื้อเรื่อง มีเพียงแค่ประวัติฮีโร่น่ะนะคร่าวๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    สกิลส่วนใหญ่ของ dota นำมาจาก WOW เยอะมากครับ ผมก็เล่น WOW อยู่ตอนนี้ สกิลต่างๆที่อยู่ใน DotA ผมเจอหมดเลย อาจจะไม่เหมือนบ้าง แต่มีส่วนคล้ายคลึงมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    World of warcraft กับ DotA คล้ายๆกันนะครับ (เผื่อใครสงสัย เผื่อใครไม่รู้ เผื่อผมผิด ขออภัย) แรกเริ่มเดิมที DotA ก็มาจาก World of Warcraft นั่นแหละ เพียงแต่ว่าผมลืมไปแล้วว่า เนื้อเรื่อง ทั้งหมด ของ 2 เกมส์นี้ เป้นมายังไง -.-
    ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแม้แต่น้อยเลย dota เป็นแค่ map ครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    อยากลอง -.-

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแม้แต่น้อยเลย dota เป็นแค่ map ครับ
    ถูกต้องครับ dota เป็นแค่ mod map warcraft 3 เท่านั้นเอง คนเข้าใจผิดกันเยอะ
    เอาฮาสุดก็ที่ร้านผม "พี่ๆ ผมอยากได้ dota แต่ไม่เอา warcraft นะ"

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    ผมก็เคยลองคิดดูเล่นๆเหมือนกันนะครับว่าถ้าวอคราฟ ถ้าได้ทำออกมาเป็นหนังก็คงจะดีเหมือนกัน ไม่คิดว่าจะมีออกมาจริงๆ

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    “จริงๆแล้ว พวกเขาคงไม่คิดจะให้ผมนั่งแท่นกำกับภาพยนตร์เรื่องนี้ตั้งแต่แรกแล้วล่ะ ผมได้ข่าวว่าพวกเขากำลังจะได้ผู้กำกับคนใหม่เร็วๆนี้ด้วย”

แรงส์ ! -0-
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.