ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

EA ไม่ขายเกม Battlefield 3 ไม่ขายบน Steam ชี้จำกัดสิทธิ์มากไป

EA ไม่ขายเกม Battlefield 3 ไม่ขายบน Steam ชี้จำกัดสิทธิ์มากไป

EA ไม่ขายเกม Battlefield 3 ไม่ขายบน Steam ชี้ Valve จำกัดสิทธิข้อตกลงผู้พัฒนาเกมสนับสนุนผู้เล่นโดยตรงEA ออกมาเปิดเผยว่า ทางผู้ผลิตจะไม่วางจำหน่ายเกมบน Steam ระบบจัดจำหน่ายเกมบนออนไลน์ จาก Valve โดยให้สาเหตุว่า ทาง Steam ได้จำกัดสิทธิ์ของผู้พัฒนาและผู้ผลิตเกมเพื่อสนับสนุนผู้เล่นโดยตรง

โฆษก EA ได้ชี้แจงรายละเอียดผ่านทางเว็บบอร์ด ว่า Steam ได้เปลี่ยนแปลงข้อกำหนดและเงื่อนไข ว่าด้วยการจำกัดสิทธิ์ของผู้พัฒนาเกมคอยสนับสนุนหรือรองรับผู้เล่นเพื่อส่งคอนเทนต์,แพทซ์และ DLC ซึ่งตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคือเกม Dragon Age 2 ที่สามารถอ้างอิงกับกรณีดังกล่าวได้เลย เพราะปัจจุบันไม่สามารถจัดส่ง DLC หรือแม้กระทั่งการอัพเดตให้กับเกมนี้ได้เลย ทาง EA จึงตัดสินใจไม่ส่งเกมในเครือไปวางจำหน่ายบน Steam และจำหน่ายบน Origin ของ EA แทน

โฆษก EA ยังทิ้งท้ายว่า ทางบริษัทมีความหวังว่าทาง Steam จะสามารถทำข้อตกลงกับ EA ด้วยการนำเกม Battlefield 3 ลง Steam ได้

Source : EA

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    Origin ยังดีกว่า Steam นะครับผมว่า

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,534
    แล้วอะไรมันคือ stream ละครับ ผมไม่รู้

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    Origin เหมือนไว้กว่าแฮะแต่ยังไม่ครบเครื่องเท่า STEAM ส่วนตัวโหลด ORIGIN ไวกว่า แต่ STEAM ขลังกว่า
    เอาแบบ ซื้อ 1 ลงได้ 2อย่างเลยดีกว่าเกมจะได้ดุเยอะๆ ฮ่าๆ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ผมชอบสะสมกล่อง

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    steam บ้านผมมันโหลดเกมช้ากว่า Origin อีก เเต่steamโปรโมชั่นบ่อยมาก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    แล้วอะไรมันคือ stream ละครับ ผมไม่รู้
    สตรีม(steam)คือร้านค้าเกมลิขสิทธิ์เเท้ออนไลน์ ในเครือvalveหรือvalve เป็นเจ้าของผมลืมเหมือนกัน
    ผมอธิบายไม่หมดหรอกเพราะดูเหมือนมันเป็นมากกว่าร้านด้วยซ้ำ
    ไม่อยากโหลดโปรเเกรมไปดูตัวอย่าง
    http://store.steampowered.com/ เว็บของเขาลักษณะเหมือนกันตัวโปรเเกรมเลย

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    903
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,488
    อีกอย่าง Steam มันโหลดช้าครับ !!
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ก็ดีเหมือนกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เรื่องนี้ไม่เท่าไร แต่เรื่องขึ้นราคาเนี่ยสิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อีก 1 คู่แข่งทางการตลาดของ Steam ถ้ายังไม่ปรับปรุงพัฒนาตัวเองมีหวังตกกระป๋องแน่ในภายภาคหน้า

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    Origin ยังดีกว่า Steam นะครับผมว่า
    Origin ก็ของ EA ไม่ใช่เหรอครับ จะไปลง Steam ให้ปวดตับไม 555+

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~[-S@nK_FCB-]~ อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ไม่เท่าไร แต่เรื่องขึ้นราคาเนี่ยสิ
    555 ใช่ๆ เรื่องนี้ทำผมเเทบทรุดเลย

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เกลียด stream เว้ยยยยย!!!!

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ราคาต้องมาก่อนครับ (สำหรับผมนะ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 957
    ไม่ชอบสตีมอ่ะดูกฏมันเยอะแยะจนน่ารำคาญแตาก็ที่มันมีกันแฮคอะไรพวกนนี้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Origin ผมว่าตีตลาดสู้สตีมไม่ได้หรอกครับ เพราะสตีมเอาเกมที่เป็นที่นิยมมาลดราคาบ่อยมากๆ มีโปรโมชั่นวันละครั้งเลยล่ะมั้ง ถ้าหากOrigin ไม่ทำแบบนั้นบ้างยังไงก็สู้ไม่ได้แน่
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    EA ขึ้นราคาอ่ะ EA ไม่รักเราแล้วเหรอ ถึงราคาจะเท่ากัน แต่ภาระมันไม่เท่ากันนะครับ 1500 ของเขาถือว่าจิ๊บๆ แต่ 1500 บ้านเรา มันแพงนะครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 718
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    Origin ก็ของ EA ไม่ใช่เหรอครับ จะไปลง Steam ให้ปวดตับไม 555+
    Steam โหลดอย่างช้าเลยครับวิ่งไม่ถึง100ร้อยเครื่องผม แต่Originวิ่ง400+ตลอด

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ถึงไม่ลงsteam งบก็ทำท่าไม่พอ

ไปอุดหนุนDKSดีไหมเนี่ย = =

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    Steam ดีกว่าเยอะครับ เสียอย่างเดียว โหลดช้า แต่ไม่เป็นผมรอได้ (จะลงแดงตายก่อน)

แล้วที่ว่าขึ้นราคาแล้วโอโอย ผมซื้อราคานี้ตลอดเพราะซื้อผ่าน Steam (BFBC2 $49.99) ที่ทำแบบนี้เพื่อให้เท่ากับราคาทั่วโลกครับจะได้ไม่เกิดปัญหาความไม่พอใจของลูกค้าว่าลำเอียงอย่างโน้นอย่างนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    steam มันดีตรง เวลามันลดราคาเกมส์...ปั๊มตังค์กันแทบไม่ทัน นี่แหล่ะชอบมันตรงนี้

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ส่วนใหญ่ไม่ค่อยซื้อจากพวก Steam หรือ Origin อยู่แล้วครับ เป็นพวกชอบสะสมกล่องเกมมากกว่า เพราะมันจับต้องได้ เหอๆ

แต่เรื่องขึ้นราคานี่ สงสัยผมคงต้องซื้อแค่ BF3 เกมเดียวซะแล้ว (ตอนแรกกะว่าจะซื้อ MW3 อีกเกมด้วย)
    " Fortune favors the bold.."