ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

EA ไม่ขายเกม Battlefield 3 ไม่ขายบน Steam ชี้จำกัดสิทธิ์มากไป

EA ไม่ขายเกม Battlefield 3 ไม่ขายบน Steam ชี้จำกัดสิทธิ์มากไป

EA ไม่ขายเกม Battlefield 3 ไม่ขายบน Steam ชี้ Valve จำกัดสิทธิข้อตกลงผู้พัฒนาเกมสนับสนุนผู้เล่นโดยตรงEA ออกมาเปิดเผยว่า ทางผู้ผลิตจะไม่วางจำหน่ายเกมบน Steam ระบบจัดจำหน่ายเกมบนออนไลน์ จาก Valve โดยให้สาเหตุว่า ทาง Steam ได้จำกัดสิทธิ์ของผู้พัฒนาและผู้ผลิตเกมเพื่อสนับสนุนผู้เล่นโดยตรง

โฆษก EA ได้ชี้แจงรายละเอียดผ่านทางเว็บบอร์ด ว่า Steam ได้เปลี่ยนแปลงข้อกำหนดและเงื่อนไข ว่าด้วยการจำกัดสิทธิ์ของผู้พัฒนาเกมคอยสนับสนุนหรือรองรับผู้เล่นเพื่อส่งคอนเทนต์,แพทซ์และ DLC ซึ่งตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคือเกม Dragon Age 2 ที่สามารถอ้างอิงกับกรณีดังกล่าวได้เลย เพราะปัจจุบันไม่สามารถจัดส่ง DLC หรือแม้กระทั่งการอัพเดตให้กับเกมนี้ได้เลย ทาง EA จึงตัดสินใจไม่ส่งเกมในเครือไปวางจำหน่ายบน Steam และจำหน่ายบน Origin ของ EA แทน

โฆษก EA ยังทิ้งท้ายว่า ทางบริษัทมีความหวังว่าทาง Steam จะสามารถทำข้อตกลงกับ EA ด้วยการนำเกม Battlefield 3 ลง Steam ได้

Source : EA

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    Origin ยังดีกว่า Steam นะครับผมว่า

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    แล้วอะไรมันคือ stream ละครับ ผมไม่รู้

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    Origin เหมือนไว้กว่าแฮะแต่ยังไม่ครบเครื่องเท่า STEAM ส่วนตัวโหลด ORIGIN ไวกว่า แต่ STEAM ขลังกว่า
    เอาแบบ ซื้อ 1 ลงได้ 2อย่างเลยดีกว่าเกมจะได้ดุเยอะๆ ฮ่าๆ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมชอบสะสมกล่อง

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    steam บ้านผมมันโหลดเกมช้ากว่า Origin อีก เเต่steamโปรโมชั่นบ่อยมาก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    แล้วอะไรมันคือ stream ละครับ ผมไม่รู้
    สตรีม(steam)คือร้านค้าเกมลิขสิทธิ์เเท้ออนไลน์ ในเครือvalveหรือvalve เป็นเจ้าของผมลืมเหมือนกัน
    ผมอธิบายไม่หมดหรอกเพราะดูเหมือนมันเป็นมากกว่าร้านด้วยซ้ำ
    ไม่อยากโหลดโปรเเกรมไปดูตัวอย่าง
    http://store.steampowered.com/ เว็บของเขาลักษณะเหมือนกันตัวโปรเเกรมเลย

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อีกอย่าง Steam มันโหลดช้าครับ !!
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ก็ดีเหมือนกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เรื่องนี้ไม่เท่าไร แต่เรื่องขึ้นราคาเนี่ยสิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อีก 1 คู่แข่งทางการตลาดของ Steam ถ้ายังไม่ปรับปรุงพัฒนาตัวเองมีหวังตกกระป๋องแน่ในภายภาคหน้า

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    Origin ยังดีกว่า Steam นะครับผมว่า
    Origin ก็ของ EA ไม่ใช่เหรอครับ จะไปลง Steam ให้ปวดตับไม 555+

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~[-S@nK_FCB-]~ อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ไม่เท่าไร แต่เรื่องขึ้นราคาเนี่ยสิ
    555 ใช่ๆ เรื่องนี้ทำผมเเทบทรุดเลย

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เกลียด stream เว้ยยยยย!!!!

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ราคาต้องมาก่อนครับ (สำหรับผมนะ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ไม่ชอบสตีมอ่ะดูกฏมันเยอะแยะจนน่ารำคาญแตาก็ที่มันมีกันแฮคอะไรพวกนนี้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    Origin ผมว่าตีตลาดสู้สตีมไม่ได้หรอกครับ เพราะสตีมเอาเกมที่เป็นที่นิยมมาลดราคาบ่อยมากๆ มีโปรโมชั่นวันละครั้งเลยล่ะมั้ง ถ้าหากOrigin ไม่ทำแบบนั้นบ้างยังไงก็สู้ไม่ได้แน่
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    EA ขึ้นราคาอ่ะ EA ไม่รักเราแล้วเหรอ ถึงราคาจะเท่ากัน แต่ภาระมันไม่เท่ากันนะครับ 1500 ของเขาถือว่าจิ๊บๆ แต่ 1500 บ้านเรา มันแพงนะครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    Origin ก็ของ EA ไม่ใช่เหรอครับ จะไปลง Steam ให้ปวดตับไม 555+
    Steam โหลดอย่างช้าเลยครับวิ่งไม่ถึง100ร้อยเครื่องผม แต่Originวิ่ง400+ตลอด

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ถึงไม่ลงsteam งบก็ทำท่าไม่พอ

ไปอุดหนุนDKSดีไหมเนี่ย = =

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    Steam ดีกว่าเยอะครับ เสียอย่างเดียว โหลดช้า แต่ไม่เป็นผมรอได้ (จะลงแดงตายก่อน)

แล้วที่ว่าขึ้นราคาแล้วโอโอย ผมซื้อราคานี้ตลอดเพราะซื้อผ่าน Steam (BFBC2 $49.99) ที่ทำแบบนี้เพื่อให้เท่ากับราคาทั่วโลกครับจะได้ไม่เกิดปัญหาความไม่พอใจของลูกค้าว่าลำเอียงอย่างโน้นอย่างนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    steam มันดีตรง เวลามันลดราคาเกมส์...ปั๊มตังค์กันแทบไม่ทัน นี่แหล่ะชอบมันตรงนี้

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ส่วนใหญ่ไม่ค่อยซื้อจากพวก Steam หรือ Origin อยู่แล้วครับ เป็นพวกชอบสะสมกล่องเกมมากกว่า เพราะมันจับต้องได้ เหอๆ

แต่เรื่องขึ้นราคานี่ สงสัยผมคงต้องซื้อแค่ BF3 เกมเดียวซะแล้ว (ตอนแรกกะว่าจะซื้อ MW3 อีกเกมด้วย)
    " Fortune favors the bold.."