ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอถามเกม COD MF2 ครับ

ขอถามเกม COD MF2 ครับ
    คือวันนี้ผมซื้อแผ่นเกม COD MF2 (แท้) มาครับแล้วก็สมัครเล่นได้ปกติ
    แต่พอผมสมัครอีกไอดีนึงมันเล่นแบบออนไลน์ไม่ได้ครับ
    สาเหตุที่ไอดีแรกเล่นได้เพราะในกล่องมันจะมีรหัสให้ แต่1กล่องมี1รหัส

คำถามคือมีวิธีที่ทำให้สามารถเล่นหลายๆไอดีได้ใน1เครื่องมั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pin_G : 8th August 2011 เมื่อ 21:58

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เอ่อ..ภาษาไทย ตรง ระหัด นะ - - *

ถ้าซื้อแท้มายังไงก็ต้องเล่นผ่านระบบ Steam อยู่แล้วครับ
    1 รหัสต่อหนึ่งไอดี
    ถ้าท่านอยากเล่นหลายไอดีก็ไปซื้อ CoD MW2 แท้มาอีก แล้วก็สมัครไอดีสตรีมอีก จะได้เล่นหลายไอดี

หรือว่าท่านเล่นผ่านอะไร ?
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    หนึ่งกล่อง = หนึ่งไอดี

แล้วจะสร้างมาเล่นอีกทำไมครับ ไอดีเดียวไม่พอ?

ปล. แก้ไขคำว่ารหัสหน่อยครับ เห็นแล้วมันขัดๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ไขคำผิดแล้วครับ ต้องขอโทษด้วย
    ครับที่ต้องการอีกไอดีก็เพราะผมมีพี่ด้วยเลยอยากเล่นแยกคนละไอดีกัน

หรือว่าท่านเล่นผ่านอะไร ? ผมก็เล่นผ่านระแบบปกติของเกมมันแหละครับแค่อยากเล่นแยกไอดีกับพี่

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pin_G อ่านกระทู้
    แก้ไขคำผิดแล้วครับ ต้องขอโทษด้วย
    ครับที่ต้องการอีกไอดีก็เพราะผมมีพี่ด้วยเลยอยากเล่นแยกคนละไอดีกัน

หรือว่าท่านเล่นผ่านอะไร ? ผมก็เล่นผ่านระแบบปกติของเกมมันแหละครับแค่อยากเล่นแยกไอดีกับพี่
    ต้องซื้อใหม่อย่างเดียวครับ แต่ถ้าอยากเล่นฟรีๆก็เล่น Alter IWnet เลยครับ คนไทยเยอะพอสมควร (ไม่เสียค่าใช้จ่าย)

กดตรงนี้เลยครับ ของคุณ Lunaluna

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ก็สรุปคือต้องหา รหัสอีกอันเพื่อที่จะเล่นอีกไอดีใช่มั้ยครับ
    CORE i5 2500 3.30 GHz./ GIGABYTE Z68A-D3-B3/ G.SKILL DDR3 4TD/1600(4GB)/ GIGABYTE GTX570/ TounghPower 1500W

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pin_G อ่านกระทู้
    ก็สรุปคือต้องหา รหัสอีกอันเพื่อที่จะเล่นอีกไอดีใช่มั้ยครับ
    ถูกต้องแล้วครับ พูดง่ายๆ ต้องซื้อเพิ่ม อีกกล่องครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ถูกต้องแล้วครับ พูดง่ายๆ ต้องซื้อเพิ่ม อีกกล่องครับ
    เซงเลย น่าจะเหมือนพวกPS3 1เครื่อง ได้หลายไอดีเลยย
    ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
    CORE i5 2500 3.30 GHz./ GIGABYTE Z68A-D3-B3/ G.SKILL DDR3 4TD/1600(4GB)/ GIGABYTE GTX570/ TounghPower 1500W

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    เซงเลย น่าจะเหมือนพวกPS3 1เครื่อง ได้หลายไอดีเลยย
    ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
    หลายไอดีนี่หมายถึง Split Screen หรือเปล่า?