ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149

NEO!! Maxthon เว็บเบราเซอร์สุดแจ่ม +กระทู้ใหม่อัพเดทตลอด+

ก่อน Download ช่วยอ่านคอมเม้นที่สมาชิกโพสไว้ด้วย จะได้รู้ถึงข้อดีและด้อย

เบราเซอร์ทุกตัวก็มีข้อเสียเหมือนกันหมดขึ้นอยู่ว่ามีมากมีน้อยเท่านั้นเอง
    ใครอยากได้ตัวที่ไม่มีข้อเสียเลยก็ไปหาที่อื่นเหะครับผมไม่มีแจก.....

คือช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างเท่าไรเลยไม่ได้เข้ามาในเว็บ JKGTH นี้เลย

ยังไงถ้าท่านใดเจอปัญหาอะไรให้ไปโพสถามได้ที่ forum.maxthon ตามหมวดและหมูที่ทาง Maxthon ได้จัดไว้ให้เลยนะครับ

ผมไม่มีเจตนาทิ้งกระทู้นะครับแต่มันไม่ว่างจริงๆแค่จะเข้ามาพิมนี้ยังต้องรีบเลยครับ ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

ไปละบายยยยยยยครับ

ปอลิง.ถ้ามีอัพเดทจะมาแก้ไขให้อยู่นะครับ

Maxthon เว็บเบราเซอร์สีฟ้า

อัพเดทเป็น V.3.4.5.2000 แล้วครับ แก้บัคเพิ่มขึ้นแล้ว

Maxthon 3 Changelog

3.4.5.2000 [2012-09-19]

Fixes:
    * Some audio/video play problem
    * No sound when clicked "Listen" in Google Translation
    * Could not delete cookies
    * Mouse Gesture did not work
    * Lock Tab did not work

Maxthon Changelog :: Go!!

จะอัพเดทให้ตลอดจนกว่าจะไม่มีให้อัพเดท

Maxthon เป็นเว็บเบราเซอร์สำหรับใช้ท่องอินเตอร์เน็ตคุณภาพสูงอีกหนึ่งตัว ไม่เพียงแต่ความเร็วที่ทำได้ถือว่าดีเยี่ยมซึ่งทาง Maxthon ได้กล่าวไว้ว่าเร็วกว่า Google Chrome กว่า 200% ใครอยากรู้ว่าจะเร็วแค่ไหนลองดาวน์โหลดไปใช้งานกันดูครับ แล้วยังมีลูกเล่นที่แพรวพราว ความยืดหยุ่นสูงเหนือจินตนาการมากอาทิเช่นการเปิดแท็บได้อย่างอิสระเสรี 1 บราวเซอร์สามารถแยกเป็นหลายหน้าจอได้ 1 หน้าจอสามารถมีแท็บสำหรับเปิดเว็บหลาย ๆ แท็บได้อีก สามารถจับภาพหน้าเว็บได้ภายในโปรแกรม สามารถจัดการกับ History, Temp File, Bookmark ได้อย่างง่ายดาย และแชร์สิ่งต่าง ๆ ขึ้นโซเชียลบุ๊คมาร์คได้ทันทีจาก Maxthon ได้เลยครับ

สิ่งที่ผมชอบมากคือเราสามารถโหลด Skin ของ Maxthon มาไว้ในเครื่องแล้วตกแต่งตามใจก่อนที่จะอัพขึ้นเว็บ 0-0!
    และส่วนต่างๆยังทำงานง่ายมากไม่ยุ่งยาก
    ใช้คู้กับ IDM ได้อีก 0.0 แจ่มจริง และเวลาโหลดไฟล์อยู่ เว็บเบราเซอร์ ตัวนี้ก็ยังสามารถรันได้อย่างต่อเนื่องแบบไม่มีหลุดเลย ชอบจริงๆ!!

รองรับระบบปฏิบัติการ : Windows 2003/XP/Vista/Windows7
    ลูกเล่นจุดเด่น : จับภาพหน้าเว็บได้ภายในโปรแกรม
    ที่สำคัญ : รองรับภาษาไทย

วิธีเปลี่ยนภาษา :: ไปดูเลย

ขนาดไฟล์ : 24.69MB

ทุกซอฟแวร์มีทั้งข้อดีและข้อเสียกันหมด จะไม่มีเลยคงเป็นไปไม่ได้ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานถ้ามันดีจริงใครละจะไม่อยากใช้

โหลดโปรแกรม :: MAXTHON BROWSER 3.4.5.2000

ของใหม่ลองก่อนอัพเดท Maxthon Browser 3.5.2.600_Beta

เครดิตไฟล์ :: maxthon

ติดตั้งแล้วอย่าลืม สมัคสมาชิก ของ maxthon เพื่อ ล๊อคอิน รับซิงค์ข้อมูล หรือแม้แต่เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งเพื่อช่วยพัฒนากับ maxthon ได้ที่ฟอรั่มเลย

กดสมัคได้ที่นี่เลยครับ :: ไปสมัค

>>สำหรับคนที่กลัวว่าจะมีปัญหาฮาดดิสเต็มแนะนำโปรแกรม Wise Disk Cleaner ครับมันจะล้าง Internet Cache ทั้งหมดที่มีในเครื่อง (ลบของ Maxthon ด้วยครับ<<

>>>ใครที่มีปัญหาเรื่อง IDM ไม่เรียกหา Maxthon นะครับ<<<

กดเปิด IDM > ตัวเลือก > ทั่วไป > เพิ่มเบราว์เซอร์... > ok > แล้วหา Maxthon3.exe กดเลือก........จบใช้ได้แล้ว

ใช้ดีหรือไม่ดียังไงช่วยกลับมาบอกกันด้วยนะครับ
    ทุกข้อผิดพลาดผมจะแจ้งกลับไปยัง Maxthon เพื่อปรับปรุง (ทำไงได้พี่แกบองให้ช่วยๆกันนิ -.-!!)

ถึงผมจะไม่ใช้คนพัฒนา Maxthon หรือไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆก็ตาม แต่ถ้าทำให้พี่ๆน้องๆชาว JKGTH ได้มีของดีๆใช้ผมก็ยอมเสียวเวลาให้ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    เร็ว พอ ได้คับ ลอง แล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StephanieOnly อ่านกระทู้
    ลองใช้แล้วครับ ติดเลย เร็วดี สกินก็สวย เลื่อนไม่สะดุด เปลี่ยนจากโคลมมาใช้อันนี้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StephanieOnly อ่านกระทู้
    แยกวีดีโอออกมาเป็นป้อบอัพต่างหากได้ด้วย แจ๋วมากเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    และนี้คับคือลูกเล่นของมัน มี วาดรูดที้งเขียนข้อความได้ไรได้ ทำแบบเป็นจางก็ได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantconner67 อ่านกระทู้
    บอกตามตรงผมเลิกใช้ Chrome มาใช้ Maxthon เลยล่ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safety219 อ่านกระทู้
    แจ่มครับ ผมโยนทิ้งจะโยนทิ้ง firefox & chrome นะบัดนาว.... เร็วกว่านรกจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ สำหรับ Browser ตัวนี้ รับประกันความเร็ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tumsmile อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ สวยดี... อิอิ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guitarcartoo อ่านกระทู้
    อีกเสียงครับ ไวมากๆๆๆๆๆๆ ผมแรม 1GB เอง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเลิกใช้ โครมไปแล้ว เจ๋งมากครับลูกเล่นโดนใจผมไปเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ผมว่ามันใช้งานได้ดีนะ ลูกเล่นเยอะดี เร็วด้วย ตอนนี้ผมเลิกใช้ fire fox ละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m_auto อ่านกระทู้
    สวยมากครับ เร็วมากด้วย ขอบคุณมากครับ
    โหลดไปใช้แล้ว อย่าลืมกลับมาคอมเม้นเพื่อให้คนต่อไปได้ตัดสินใจด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 15th October 2012 เมื่อ 21:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 154 คนที่กล่าวขอบคุณ:

010555, 2fxwave, :-3, abercrombie, Ananchai, April, asclub02, asiazasd, Aspiress, Aumthai000, bank9398, bankkoker, bankznarak, bigG, bodypan, BosszAmak, bulakorn123, bundith_ball, CanDiiZ, Care, castman, Chaisis4u, combadboy, D3COY, dan34547, DeadCarnival, dekhere, Dig12, dk14197310, donjuan, doraemong20, Dr.dog, dragonball-0, dsdsds12000, EvilSoul, EVIl_MODERN_WARFARE, EvolutionNxZol, fallingdown, feather00, Footfeet45, games3707, gap, Getca2e, godmannyza, Gokusen, gp_gp_gp, GtXl24o7l3c, guitarcartoo, hanso123, HearTLockER, iamtobi808, infinityteen, inwhades, jabbawockeez70, jinzo, jjjena1234, jobiiijobb, John Marston, kabuto122, KaiserEmperoR, keroๆ, KIMEZDC7, kinggame7988, koi2321, kokiat, kritthee99, kunmo1990, l3al3ykung, l3lacksite, LeiTo, llWJllWJ, LookPhet, maiasdzxc123, marwinz, MasterArt, MasterJame, metalstock, mevo083, Michiri, mien, miyabijune, mommam1968, Mr.KonG16, Msguzs, muek9999, n123, nacksolo, nanohero, nextcancel, Nightaudit, nuengkung, numcang, Nut_crazyboy, nvmpomza, offerre, ooi404, overboot, papiyongz, pepococonut, PheoMetalhead, Pitch, pone123, pong42567, poweruser, ppeetpet, PreciousTar, preechadech, prodjvirusscanful, pt.2012, purinatjr, Pu_Pure, RaGOK__JKG, redapple, regention, RoMeoZ22, runalvoegood, sAm3, ShockinBurst, SIANGNOK, StephanieOnly, sttwmnjkwng, sukhumlive, surasalinee, SWE_Sora, teerachai212, thaiemotion, thanat0000, theerapatau, thizo, tine14, titanoon, toeyzalnw, tomyumgung, tum46823, ultimatezpro, virath_p, wanchanakat, winterone, xaoninlove, XberNerX, xutt, YetPetz_13, youmza, zeeds000, zer2499, Zerg, ZirusZa, Zlatan_01, ZoomZoom, zoro1994, zoulztealth, _SaBasTaiN_, {s-c-p} *man*, คนห่วยๆ

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    สกินสวยมากครับ ขอบคุณมาก ๆ ไวจริง ๆ รองรับ IDM ด้วย

ปล. ผมใช้ cfoss speed ด้วยนะครับ แรงมาก ขอบอก .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xaoninlove : 23rd July 2012 เมื่อ 23:37

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ดูคลิปตามเว็บไม่ได้อ่ะ ภาพมันดูไม่รู้เรื่อง มีแต่เสียง

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tunoire อ่านกระทู้
    ดูคลิปตามเว็บไม่ได้อ่ะ ภาพมันดูไม่รู้เรื่อง มีแต่เสียง
    ผมใช้ได้ปรกติครับ ลูกเล่นเยอะ สกินก็พอจะมีอยู่เยอะเหมือนกัน การใช้งาน การโหลดหน้าเว็ป ที่ว่าเร็วมาก ๆ ปรับแต่งนิดหน่อยใช้ได้ดีกว่าพวก หมาไฟ ซะอีก .

ขอเชียร์อีกแรงครับ อันนี้ของเขาดีจริง ตอนนี้ติดเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tunoire อ่านกระทู้
    น้อยคนมากที่เป็นแบบนี้

ผมแนะนำเวลาจะดูวีดีโอก่อนกดเล่นให้ดึงแบบป๊อบอัพก่อนแล้วค่อยเล่น (ถ้ายังไม่หายลองอัพเดทflash player ดู )

กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอลองไปใช้ดูนะครับ อิอิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kokiat อ่านกระทู้
    ขอลองไปใช้ดูนะครับ อิอิ
    อย่าลืมกลับมาบอกด้วยนะครับ

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    สุดยอดมากครับ ขนาด ผมลง เวอร์ชั่นใหม่ทำลงไป ค่าที่ตั้งไว้ไม่หายเลยครับ มันอัพเดทให้ สกินที่โหลดไว้ไม่หายเลยเหมือนเดิมเป๊ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นใหม่เค้าอัพเดทอะไรมั้งครับ รบกวน จขกท ลงไว้หน้าแรกหน่อยเน้อ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MasterArt อ่านกระทู้
    สุดยอดมากครับ ขนาด ผมลง เวอร์ชั่นใหม่ทำลงไป ค่าที่ตั้งไว้ไม่หายเลยครับ มันอัพเดทให้ สกินที่โหลดไว้ไม่หายเลยเหมือนเดิมเป๊ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นใหม่เค้าอัพเดทอะไรมั้งครับ รบกวน จขกท ลงไว้หน้าแรกหน่อยเน้อ
    รับทราบครับ

ผมเองก็พลาดไปโทษทีครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    In The Near Future
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    โอเคเลยวุ้ย ชอบๆ เร็วจิงคับ รับรองได้
    สกินสวยด้วยคับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เอิ่ม . . มันต้องปรับอะไรก่อนใช้งานรึเปล่าครับ
    เพราะผมลงเสร็จไม่ได้ปรับอะไรทั้งนั้น ทดสอบดูยูทูป มันเขมือบแรมผมกว่าหมาไฟอีก
    แต่เรื่องความสวยงาม กินหมาไฟกับโครมขาดครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอบคุณครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoulSoCiety อ่านกระทู้
    เอิ่ม . . มันต้องปรับอะไรก่อนใช้งานรึเปล่าครับ
    เพราะผมลงเสร็จไม่ได้ปรับอะไรทั้งนั้น ทดสอบดูยูทูป มันเขมือบแรมผมกว่าหมาไฟอีก
    แต่เรื่องความสวยงาม กินหมาไฟกับโครมขาดครับ
    ของผมเดิมๆไม่ปรับแต่งใดๆ

ดูยูทูปเหมือนกัน

กินเยะขนาดนี้ก็ไม่เคยเจอครับ

เอาไว้เดียวผมจะยิงคำถามไป Maxthon ก็แล้วกันครับ

ขอบคุณที่ช่วยหาข้อเสียนะครับยังไงว่าๆเข้าไปในฟอรั่ม Maxthon บ้างนะครับเพื่อบางปัญหาที่ท่านมีอยู่จะแก้ได้

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เปลี่ยนเป็นภาษาไทยยังไงหรอครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tum46823 อ่านกระทู้
    เปลี่ยนเป็นภาษาไทยยังไงหรอครับ
    ตามนี้เลยครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เวลาดูยูทูปอะครับมันไม่มีขึ้นให้โหลดคลิปอะครับทำยังไงให้ขึ้นหรอครับ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ใช้แล้วครับลื่นและแรงดีครับ *0*
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    สวยดีอ่ะครับ!! ดู youtube บราวเซอร์มีให้โหลดไฟล์เก็บไว้แบบไม่ต้องใช้ idm ด้วย 5555 : เร็วใช้ได้เหมือนกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย D3COY : 22nd July 2012 เมื่อ 21:09
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tum46823 อ่านกระทู้
    เวลาดูยูทูปอะครับมันไม่มีขึ้นให้โหลดคลิปอะครับทำยังไงให้ขึ้นหรอครับ
    เอาตามขั้นตอนเลยละกันนะครับ

1 ก็กดเพลตามเคย (ตรงกลาง -.-!!)

2 เอาเมาล์ชี้ที่หน้าวีดีโอซักพักจะมีหน้าต่างเล็กๆขึ้นมา (ตรงมุมขวาบนของวีดีโอ)

3 กดคำว่า save ในหน้าต่างเล็กๆนี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เจ๋งโคตรเปลี่ยนจากโครมมาใช้ตัวนี้เลย ฮ่าาาาาาา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ใช้มานานแล้วครับ ยอมรับว่าตั้งแต่ 3.1 ออกมา เร็วชนิดเลิกมอง firefox chrome ไป เลย แนะนำให้ลองเล่นครับเจ๋งจริงอะไรจริง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    โคตรตระเจ๋ง โอ้ !!~ สวดยอด ตอนนี้ผมทิ้ง Chorme ไปแล้วครับ(ลงแล้วมีสกิน Chorme ให้โหลดด้วย 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong42567 : 23rd July 2012 เมื่อ 13:01
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    เจิมกระทู้ใหม่ครับ ฮ่าๆ
    ว่างๆขอตัวไปศึกษาวิธีทำสกินก่อน

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    มันมีแบบ ท่องเว็ปไร้ร่องลอยไหมอะครับ เหมือน Google Chrome ที่ต้องกด Ctrl+Shift+N

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    มันมีแบบ ท่องเว็ปไร้ร่องลอยไหมอะครับ เหมือน Google Chrome ที่ต้องกด Ctrl+Shift+N
    เข้าเว็บอะไรเหรอครับ

CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: